Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Samsung Galaxy Note

babybungbu
7/12/2011 5:11Phản hồi: 1.235
1.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tất cả các dòng máy của ss sau này và cả htc rồi sony cũng sẽ dùng cổng MHL và có adapter chuyển qua HDMI mà, sao lại nói là không có HDMI?. Mục đích liên minh xài MHL port này là hạn chế việc trên máy có quá nhiều cổng kết nối làm cho máy dày và cái adapter này dùng chung cho các hãng mà. Giá trên ebay bán từ 6$ - 15$
máy to quá

camera chụp ko thực sự tốt

hơi lag khi dùng( đặc trưng của android)

còn lại tuyệt vời ^^
maquan
CAO CẤP
12 năm
Đang dùng em này. Rất hài lòng. Khi nào ra máy khác xịn hơn lại đổi. Hết
bac rong em hihi sao phai trnah cai cho met
nhìn đã thật, màn hình 5in cũng hay lỡ cỡ giữa tablet và điện thoại
giá giờ vẫn còn cao quá....................
7-8tr thì hợp lý nhỉ 😃
Ẹc ẹc bác chém em ghê quá em fan SS mà bác và em cũng là fan của bèn chất lượng rẻ đẹp chứ đâu có ham cái đẳng cấp dở hơi ăn cám lợn em bỏ chạy từ IP sang Galaxys vì thấy nó rẻ mà nó làm việc ngon hơn cái IP4 lại rẻ hơn màn hình đẹp hơn
đấy là mình nói ở vn thôi,mình đâu có đề cập tới vấn đề mình tự hack phần mềm đâu,ưu ái hơn là đa số đều có trước,đều tối ưu,xài ít lỗi,bản hack ra cũng nhanh hơn(vì có nhiều ng xài nên tất nhiên có ng mua phần mềm gốc về rồi hack nên có tỉ lệ cao hơn,còn như android kiếm game galaxy on fire cho con s2 có mà dài mỏ 😆,phải xe bản chip gì tiomap hay snapdragon hay chim gõ kiến hay ế xì nốt gì đấy có mà khùng 😃),chưa kể kiếm độ phân giải màn hình nữa,vài cái lý do lý trấu đấy thôi cũng đủ giải thích vì sao con s2 mới bây giờ cũng chưa chắc bằng giá con Ip4 ra cách đây khá lâu rồi(nói ở VN thôi nha)
thế thì nó sẽ được siêu giảm giá sớm thôi =)).. vì có doanh nhân hay sếp nào mua đâu
Tóm lại con này cũng có đắt đâu nếu cùng xuất phát điểm là hàng xách tay 13,5tr như những máy xác tay khác đắt là ở cái giá hàng chính hãng 18,5tr. Càng giảm giá càng tốt chả mong nó giữ giá để làm gì vì giá cao thì anh em dù thích cũng chỉ biết ngắm thôi. Galaxy Note mình nghĩ số lượng sản xuất có hạn vì mục đích của SS rõ ràng ngay từ đầu nó không dành cho tất cả vì không phải ai cũng thích màn hình to ngay cả bác chủ thớt cũng nêu bật quan điểm đó mà. Dù sao với SS hay androi bạn có nhiều sự chọn lựa hơn thích to có to thích nhỏ cho nhỏ, thích mỏng cho mỏng. Muốn giảm giá nữa thì đợi thôi đợi thôi vấn đề là bao giờ khi nào vậy hay là cuộc đời cứ mãi là sự chờ đợi và một số người họ ghét như vậy họ muốn luôn và ngay thậm chí mua trước rồi làm ra tiền trả sau chứ không muốn đợi đến khi giảm giá. Và cái giá 7-8tr của bạn thì sẽ phải đợi khá lâu đấy
Mình cũng ủng hộ không phím cứng mặt trước
thích cây bút quá , tha hồ mà trổ tài họa sỉ..............................
Mà bác chủ thớt kiểm tra lại cái HDMI giờ này ai dùng HDMI nữa nó dùng cho các thế hệ máy cũ thôi bác chủ topic kiểm tra lại xem con này có cổng MHL không?
TV-out (via MHL A/V link).
máy đẹp thật nhưng hơi to với người đi xe máy...😁

---------- Post added at 05:58 PM ---------- Previous post was at 05:56 PM ----------

4in3 là vừa,
gửi từ h7 3G
@@ đẹp nhưng
giá đắt quá!
Mạnh mẽ chưa chắc đã nhanh nhẹn nhỉ? hì.
Bác chủ topic ơi MHL của nó đây này cần gì HDMI http://www.youtube.com/watch?v=uEb-DICYCgg
hamyty
CAO CẤP
12 năm
lúc đầu nghe nói tưởng phải được ngày rưỡi ,được 1 ngày mà cũng khen nức nở :yellowcarded:
mh hơn 5in , cấu hình khủng long sống 1 ngày sài cường độ cao thoải mái là ghê lắm rồi bạn à , ip4s mh 3.5 đã fix lỗi pin cu hiệp chỉ sài dc 14 tiếng . co tiền , chui chơi thì lum ngay việt gì phải đáng đo. to thế đúng là sự khác biệt =))
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
mình cũng đã từng lo note màn hình đến hơn 5" thì chắc 1 ngày sạc 2 lần quá! nhưng mà nghe chủ thớt bảo sống đc hơn 1 ngày là thấy yên tâm rồi! hầu như đt bây h cái nào dùng bt cũng chỉ hơn 1 ngày chứ mấy. mà chưa kể bây h còn có cái cục sạc này thì chả phải xoắn 😁!còn nếu có ng chê thì xem lại xem đt của họ dùng đc bao lâu 😃!
bwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề là bạn sử dụng máy như thế nào. Tôi dùng Galaxy S2, có những lúc pin dùng được đến 3 ngày rưỡi, không tắt máy, không xạc lại, màn hình bật 1h, tổng thời lượng nghe gọi khoảng 30 phút. Còn dùng bình thường thì máy tôi được 1d10h với khoảng 4h time on. Có cái smartphone dùng pin nguyên bản nào được như thế không?

Với Galaxy Note tuy chưa dùng nhưng nó gần tương tự S2, có thể tùy chỉnh để đạt hiệu năng pin cao nhất, đừng nói là ngày rưỡi, 2 ngày là hoàn toàn có thể bạn ạ.
" Galaxy Note thật sự khác biệt so với những sản phẩm Android khác hiện có trên thị trường. Bạn sẽ không phải rơi vào trạng thái băn khoăn, lưỡng lự xem có nên mua Note hay không, vì hoặc là bạn "yêu" nó ngay từ cái nhìn đầu tiên, hoặc là sẽ hoàn toàn không thích nó." <<< Đồng ý với chủ thớt, mình rất háo hức về em nó nhưng khi ra cầm trên tay thì đã phải ngậm ngùi quyết định: ko mua vì quá to!

Sẽ nghiên cứu mấy con màn hình HD 4,5 - 4,65 inch!
Hi...thật sự mới đầu thì ai cũng vậy thôi bz mình dùng đc 10 ngày giơ nó k còn cảm giác to nữa

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Máy đẹp nhưng giá đắt, không phải lựa chọn của mình.
Bạn dùng chưa mà phán thế,m dùng thấy xài tẹt bô mới hết pin trog 1 ngày,mà smartphone thì đáp ứng nhu cầu làm việc giải trí ltuc trog 1 ngày đã quá đủ,còn b thich 2 3 ngày thi xài nokia 11 đi,1,5 ngày hay 1 ngày khác j nhau đâu hehe

Sent from my wife using Tinh tế
bài cảm nhận rất hay nghe mà muốn đổi sang dùng,nhưng mà với lần dùng S2 lần trước h chắc ko bao h dùng lại samsung nữa,máy dùng rất ngon nhưng mà ghét vỏ nhựa của máy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019