Đánh giá Samsung Galaxy Note

babybungbu
7/12/2011 5:11Phản hồi: 1.235
1.235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bài nói về vấn đề cảm ứng nè bác
các bác cho e hỏi.dùng 1 tay gọi điện+nghe cuộc gọi tới có thoải mái ko....?.nghe nói khó lắm thì phải
Dùng bình thường vì máy chỉ nặng ngang với Evo 3D
tulaisky1
TÍCH CỰC
12 năm
với 1 con >5" thì cái việc dùng 1 tay là impossible bạn ạ! mà thực ra thì đây cũng ko phải vấn đề j to tác cả. sử dụng 2 tay cho nó cân, ko có 1 tay cầm nặng thì to ra, 1 tay thì teo đi vì ít xử dụng thì chết :p(just kidding ^^ )!
cũng như chủ thớt đã nói thôi, dùng lâu thì sẽ ko còn cảm giác to nữa, cái j cũng sẽ quen dần và đi vào quĩ đạo cả thôi 😃! yêu em yêu cả đường đi lối về mà ^^!
bwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn post... dài quá T__T
Không phải tự dưng lại có cái từ "ifan cuồng" bạn ạ. Tại sao những người không dùng iPhone, và 1 số người dùng iPhone lại dị ứng với từ ifan như vậy thì bạn nên xem 1 lượt trên diễn đàn, nhất là những topic giới thiệu sản phẩm mới của SamSung, hay những topic về kiện cáo giữa Apple và Samsung. May là trong topic này chỉ mới suất hiện có vài "nhái nhái, cóc cóc" thôi. Cho nên tôi với bạn cũng nên dừng lại tại đây nhỉ, nếu không "cóc với nhái" lại kéo nhau vào ầm ầm mất 😁

Còn về chuyện nhân quyền với lại khinh rẻ đồng loại thì... bạn hơi quy chụp và nâng quan điểm đấy 😆 . Bạn có phải là một trong số các "hạng người" không? tôi có phải là 1 trong số các "hạng người" không? Nếu không phải thì xã hội này nó đạt đến cảnh giới cao độ của xã hội chủ nghĩa rồi :D, lúc đó thì cũng chẳng còn phân biệt thứ hạng, đẳng cấp nữa, và cũng chẳng còn phong cách với khác biệt nữa rồi.

Cái quan điểm dựa trên "số đông" của bạn nó vẫn còn chưa đủ đâu. Điển hình là ở VN, cái hiệu ứng "số đông" làm hại không biết bao nhiêu người, trong bao nhiêu lĩnh vực... thì chắc hàng ngày bạn cũng thấy, nhỉ. Nên mình cũng chẳng muốn tranh cãi về chuyện này. Không phải "số đông" lúc nào cũng đúng đâu.

Và cuối cùng, mình cũng xin tặng lại bạn câu trích dẫn của SJ mà bạn gửi cho mình. Với lời nhắn: Chính bạn đang lãng phí thời gian vào việc xăm soi quan điểm của mình thế nào và cách sống của mình ra sao đấy 😃

Nếu bác thích viết ngắn thì tôi chỉ nói bác thế này:

Bác là cái thể loại gì mà phán người này người kia là cóc nhái, bác là ếch hả? Đây là diễn đàn người ta muốn post gì là quyền của người ta. Nếu họ post gì đó sai trái hoặc ngoài phạm vi thì chính họ tự làm mất đi tư cách của mình. Và kể cả bác cũng vậy.

Còn tôi, tôi cũng chẳng nói câu gì thể hiện quan điểm "số đông" của mình cả.
Đọc mấy cái comment của mày mà tao muốn ói... "Suất" hiện 1 thằng ngu còn hay tỏ ra nguy hiểm!
Trên diễn đàn nên dùng từ ngữ cho dễ nghe tí bạn, bạn còn viết sai chính tả nữa kìa "Xuất" chứ ko phải "Suất"
Đã ngu dốt học chưa hết tiểu học viết sai chính tả còn bày đặt to mồm:adolf:
quá to cho 1 chiếc dt
bọn âu mỹ nó to còn đc
người VN nhỏ
ko hợp 😆
Bác nào định mua Note thì chuẩn bị kho phim HD 720, hình HD nhé. Chụp ảnh quay phim full HD phát lại trên màn hình rất ấn tượng.
tác phẩm nghệ thuật độc đáo :giggle:
Ngón trỏ thì ko thể nhưng ngón cái thì dễ dàng

Sent from my GT-N7000 using Tinh tế
Được post bởi hoangnamlsvn
Cái này chủ thớt viết sai rồi. Phải là ngón cái chứ làm gì có loại ĐT cảm ứng nào dùng 1 tay mà thao tác ngón trỏ đâu 😁2 tay mới dùng chứ.Con Note này thì mình nghĩ sẽ hợp với những người đi oto,hay lướt Web và đọc sách báo thì nó là lựa chọn số 1
ý mình nói bạn này là dùng 2 tay cũng k dùng ngón trỏ dc,nếu dùng cũng chỉ trong trường hợp là zoom mà thôi, hoặc là 1 tay bê cái máy 1 tay chọc chọc ^^
còn vs ngón cái thì chỉ dùng khi cầm trên tay, còn khi bạn để ở bàn thì bạn dùng ngón nào tiện hơn 😃 ngón trỏ hay ngón cái 😃
Đang nói cầm 2 tay mà :|
ko thể ko ấn tượng với con này đc, nhưng hơi ngại cái khoản luôn phải dùng 2 tay, giả sử 1 tay đang bận mà cần nhắn tin bằng Note thì sẽ hơi phiền đây :showoff:
Túy theo cảm nhận của chủ thớt thôi, chứ mình thường dùng Ipad để lướt web nên ko thấy gì là khó chịu khi xài iphone cả. Hè hè. Theo mình cái điện thoại cảm ứng đúng nghĩa là phải thật mượt mà chứ như note là bye lẹ !
cấu hình kinh vậy mà chủ topic nói nó còn lag và đôi khi khỏi động lại thì oải thật:timebomb:
henkarin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã sử dụng qua e nó dc 3 ngày (mượn thằng bạn)
- Cảm ứng thật sự ko nhạy = arc mình đang dùng
- Màn hình rất nịnh mắt. Ảnh chụp màu quá ảo, luôn cho màu tươi quá mức.
- mở ứng dụng vẫn có độ trễ, cảm giác còn chậm hơn arc. Con chíp của máy hầu như chỉ dc phát huy ở những game nặng và khi duyệt web
- Máy to xài đã thật, nhưng bất tiện. Ra đường e luôn đéo tai nghe, lỡ có cuộc gọi thì bấm nghe luôn chứ ko rút máy khỏi túi quần dc....
eye_storm
TÍCH CỰC
12 năm
Của em là kon gì vậy ? I9100 hay I9100G ?
''Con S2 em cầm bấm thử rồi...''--->Đọc kĩ dùm em anh nhé.
bạn ơi, màn hình arc và note màn hinh nào "nét" hơn?
khách quan bạn nhé!
Ra ngoài hàng mà xem,hỏi fải ông dùng arc,đi mượn máy bạn 3 ngày sao khách quan được =))
Note k xuất HDMI được như galaxy S2 ah bà con
daubac2188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tương lao túi quần sẽ đc may rộng hơn gấp 2 hay gấp 3 lần hiện tại...
Tai Cụp
TÍCH CỰC
12 năm
hic, sao mình thấy màu đen khi chụp hình ( cây đàn ) nó ảo ảo quá nhỉ, giống cammera của hồ... 😔
CIRCLE H
TÍCH CỰC
12 năm
Phải thử coi mức độ nhanh nhạy và nét có thật không đã, nhìn thấy good nhưng không biết sao
Éo thích ss nhưng con này nhìn có vẽ tuyệttttttt
ảnh chụp công nhận rất đẹp
poisonpure vẽ xấu quá 😁
bwman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đề nghị bạn mở ngay chế độ Search của tinh tế và tìm các cụm từ ếch, cóc, nhái... xem nó chui ra từ miệng những người nào là nhiều nhất. Tôi nói ám chỉ là những người đó sẽ lại nhảy vào đây với 1 tràng cóc nhái nữa. Hiểu chứ?

Và đây là diễn đàn, tôi thích post gì là quyền của tôi. Sao lại cứ nhằng nhẵng đi theo tôi quote bài thế nhỉ? Tôi có 1 yêu cầu, 1 đề nghị, 1 lời thỉnh cầu với bạn, xin đừng tiếp tục làm phiền nữa, rất cảm ơn.

Và chắc bạn đủ tư cách, tự trọng để không từ chối đề nghị trên của tôi phải không?

Ếch ộp .... hè hè

Tôi ko thích cái kiểu phân hạng này hạng nó, coi người này là cóc, người kia là nhái của bác nên vào góp ý tí thôi. Còn mấy người kia thì tôi miễn bàn, như nói ở trên thôi.

Còn bác đã đề nghị thì tôi sẵn sàng theo ý bác. Việc gì phải bày đặt tư cách với tự trọng.
Ông nên xem lại các bài ông viết đi. Nó mang tính tiêu cực quá rồi đấy. Hình như ông đang kay cú gi hay sao ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019