Đánh giá Samsung (Google) Galaxy Nexus

babybungbu
21/12/2011 14:54Phản hồi: 447
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đẹp quá. Màn hình lớn là xu thế chung hiện nay. Chắc chắn Galaxy Nexus sẽ thành công hơn các phiên bản trước.
nói chung cải thiện đa nhiệm là ổn rồi
thiết kế đẹp nhưng màu ảnh ko tươi sáng cho lắm
Ngoài việc là thiết bị đầu tiên chạy ICS thì thiết kế của Galaxy Nexus cũng rất đẹp. Tuy nhiên giá hiện nay quá cao làm người dùng rất khó để với tới.
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
thích mỗi cấu hình + 4.0 còn đâu ....... :-h
Đồng ý với chủ thớt, mặt dù chưa được test qua, nhưng mình cũng có cảm giác sản phẩm này của Google chủ yếu là PR ICS, còn ngoài ICS thì không có điểm nào thật sự nổi bật.
cấu hình em này tính ra cao ấy chứ, dòng cô-tét A9 của TI thì hiệu năng cao à nha
chất lượng ảnh khá thật

Con này khá ngon nhưng...có lẽ mình sẽ đợi năm sau ra em lõi tứ xem có j hot ko 🆒
hiện em này ngon ở các điểm: design , màn hình HD, chip Ti Omap 1.2 GHz, Android 4.0 và hoạt động trơn tru mượt mà. Web và chụp hình nhanh như ngựa.

Điểm trừ là camera 5 chấm. pin bằng 3/4 của S2, và quản lý pin không ngon bằng dòng SS chính hiệu. Ví dụ thời gian chờ 1.5 tiếng hao 1% pin so với 3 tiếng hao 1% pin của s2.

Tuy nhiên là rất đáng mua vì rất mượt mà sành điệu.
hãy chờ đợi các siêu phẩm ICS năm 2012.Đây chỉ là sp đầu tiên nên chưa thể hoàn thjện luôn được
Pin dung lượng cao chứ hem có phải cường độ cao bác ạ^^
samsung thích nhựa hơn kim loại
vandatAT
TÍCH CỰC
12 năm
Mă.t trước đẹp, mă.t sau kô đẹp. Cấu hình ngon. Cá nhân mình thích HTC hơn Samsung 😃
một số bác có lẽ không rành về chip nên cho rằng chip 1.2 là thấp so với 1.5 chẳng hạn. Thực tế hiện nay chỉ có chip Exynos của s2 và Note là ngon nhất. Sau đó đến chip TI do Texas Instrument sx, 2 loại này đều là Cortex A9. Còn lại toàn bộ chip cho HTC và SE đang sử dụng là Qualcom Cortex A8. Căn cứ tất cả các test của các dòng duo core năm nay, các sp dùng chip Qualcom dù lên tới 1.5Ghz vẫn thua chip Ti 1Ghz của dòng op 2x và op 3D. Còn của G Nexus là chip TI duo 1.2Ghz. Nó chỉ thua s2 9100 và Note N 70000.
dòng Nexus thường bị mang cái mác là "thử nghiệm" vì mục đích của nó chủ yếu là giới thiệu hđh phiên bản mới, con này cũng ko ngoại lệ, nhưng dù sao thiết kế cũng ổn
thấy quay phim chất lượng còn gà hơn iphone 4 của mình =)) ( nói thiệt đấy )
Thích em này ghê cơ @@
1 bài viết hay và tỉ mỉ cho những ai quan tâm 😁
Những con của Google đc cái hay là ROM stock, ko bị chỉnh sửa với cài 1 đống thứ linh tinh vào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019