Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Samsung (Google) Galaxy Nexus

babybungbu
21/12/2011 14:54Phản hồi: 447
447 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là được cái ICS đầu tiên.
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ kết em nó ở cái ICS 😁
thik nhất cái màn hình còn đâu chả đẹp j cả 🤔
Đánh giá em lại tưởng đấu giá.
Đọc thấy chê là nhiều, haizz. Công nhận là em này ngon nhưng mà camera kém quá, thiết kế nhựa nữa chứ. Làm mất điểm hơi bị nhiều và có vẻ ko xứng với ICS và số tiền bỏ ra.
Quandrant đúng là chưa hỗ trợ ICS 4.0. Chắc nó không thấp đến thế đâu nếu mà so sánh thì trên máy Galaxy Note của mình gần gấp đôi con Galaxy Nexus này.
Hài lòng với e S2, chờ đợi S3. Màn hình Super Amoled HD kg phím cứng lẫn cảm ứng rất ấn tượng.
S3 chắc khủng long lắm đây.
X....

đẹp hay xấu đều phụ thuộc vào tính thẩm mỹ của mỗi người. nhưng theo mình đây là 1 thiết kế đẹp và tinh tế của 2 ông lớn trong ngành công ngệ. phải nói GN sở hữu những đường cong mềm mại nhưng lại không kém phần tinh tế với những đường cắt vát sắc sảo. Điểm trừ thật sự ở GN theo mình thấy là Cam 5 chấm có phần hơi hụp so với mặt bằng chung của smart phone cao cấp hiện nay, và nếu Gn đc gia công những đường bo xung quanh máy bằng kim loại thay vì bằng nhựa có lẽ nhìn nó sẽ chất lượng hơn. Nhưng thế mạnh của GN là người tiền nhiệm đi trước về ICS chính điều này đã tạm thời lấp đi được những nhược điểm của nó. như vậy là quá nhiều cho 1 vật mẫu..
thank !
Gg mobile mà. Phải chấp nhận hy sinh camera thôi. Nếu cái cũng ngon thì không ổn cho các đối tác của Gg. Được cái cứ có cái firmware nào ra là lên trước. Hi
thích con note hơn.

thấy ai cũng chê máy nhẹ, nhưng mình thì khoái máy nhẹ, dùng con gs2 riết quen, cầm con ip4 có case thấy đuối quá.

vẫn chưa có con android nào có pin trụ được 2 ngày nhỉ.

Mình mong muốn có được một cái điện thoại không cần mỏng lắm,màn hinh to như em note nhưng pin được 2-3 ngày với cường độ sử dụng cao.
mkool9x
TÍCH CỰC
12 năm
kết cái rom stock của google và nhất là game nào cũng dc hỗ trợ không phải lo cái lỗi " your device is not supported " , còn cái kiểu dáng thì không thích lắm cộng thêm là cái kiểu trọng lượng nhẹ hều của ss cầm chả đầm tay tý nào cả, android mình chỉ trung thành với moto và HTC thui ,sau này có tiền vác em trans prime nữa là hợp lý !
Mặt sau ko đẹp cho lắm ................
Cấu hình quá tởm :|
Thực tế mình thấy màn hình rất đẹp. Ok vụ màn hình.
Mới cầm máy chẳng biết nhét thẻ nhớ vô đâu, lúc sau mới nhớ ra là không có thẻ. Hơi tiếc khoảng này.
Android 4.0 RẤT MƯỢT. Mình rất hạnh phúc với hệ điều hành này.
ko thích lắm. ngoài kais androi 4.0 thi ko bằng các máy khác. giá hơi chát. htc xl hay hơn
Máy đẹp nhưng giá chát quá. Lượn qua các trang mua bán thấy đều ngoài tầm cố của mình.
theo e thấy camera chụp xấu quá ah ....!thua con Legend hồi xưa e xài nữa ........
Mình thấy điểm yếu nhất về chiếc đt này là ở phần vỏ nhựa nhìn kém sang trọng ^^
ngocduy123
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này thì tùy vào gu của mỗi người thôi
thực sự thì mình thấy máy này rất sang trọng và đảm bảo, ai dùng cái này sẽ ko muốn quay về IP4S nữa, cũng như mình đang đc trải nghiệm
Các bác ra cửa hàng, xin cầm thử 1 con Nexus và so sánh với các con khác, rồi hãy nhận xét. Em dùng nhiều con rồi, thấy con này thật tuyệt 😃 không phải lăng xê nhưng đúng là vừa tay, không nặng ko nhẹ.
Phần mềm nhanh ( sau khi custom và root ). Quadrant sau khi root lên tầm 3000-3100. Nhung cái quan trọng nhất là sử dụng ngoài đời thường, máy ổn định, không bị " SLEEP of DEATH" như có ai đó post trong diễn đàn. Mặc dù Pin còn yếu ( 18-24 tiếng đối với cái em đang xài) nhưng do ICS là mới ra, cần nhiều tweaks và fix. Android thì là vậy rồi, cần phải có thời gian. Màn hình đem so với mấy con S-LCD thì khác xa 😃 có vẻ như S-LCD sáng rực quá. Ko biết con HTC Rezound sắp ra màn hình có đẹp như em này ko 😃

Em thì lại thấy xứng đáng với số tiền bỏ ra ( lúc em mua là gần 16 chai, còn thiếu mấy chục 😃 ). Nó chung là ý kiến của từng cá nhân. Nhưng nên cầm máy trên tay dùng 1 thời gian thì mới cảm nhận được. Em dùng máy này, đi gặp khách hàng giao tiếp, khoác thêm cái Vest đen = mọi người bu vào hỏi :p cũng vui hehe
Cái vỏ nhựa mà cũng có người bu vô hỏi nữa hả bạn, hỏi cái điện thoại gì mà trông rẻ tiền thế ... hehe
Nói thật, tầm giá tiền đó kiếm được khối máy sang mà hiệu năng cũng không kém.
LOL! đánh giá sao thì tùy , đừng chém gió lung tung là được bạn 😃 mấy cái vụ này dễ mích lòng nhau lắm.
dinhquyhf
TÍCH CỰC
12 năm
Cấu hình khủng mà hiệu năng thấp thì cấu hình khủng để làm cái gì.
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ao ước được trên tay em này từ rất lâu rồi nhưng vẫn chưa đủ đạn để chiến. Không hiểu sao mình lại thấy rất có cảm tình với em này, hơn cả ip 4 đang dùng. Chỉ có 1 điều theo ý thích của mình thì mình vẫn thích 1 chiếc điện thoại có viền kim loại sáng bóng, như vậy có lẽ nhìn sẽ sang hơn, ở em Glaxy Nexus này thì ko có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019