Đánh giá Sh mode: phiên bản SH nhỏ gọn cho phái nữ

cuLong
3/8/2013 4:27Phản hồi: 341
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko hứng thú
ra SH2012 mình mua Sh2012 và thấy hài lòng nhưng khi ra con này thì chán không muốn mua cho vợ đi luôn, cuối cùng xúc cho vợ em lib đỏ, chất hơn về mọi mặt :p
@DasOriginal ???? Em không tin là bác đang chạy SH 2012 + có tiền mà lại chọn mua Liberty cho vợ??? Chất hơn về mọi mặt là dư lào ạ? Bác chỉ giúp em với. Em chưa chạy SH Mode nên không dám nói liều chứ Liberty thì với em là cỗ máy cùi mía...
Về công nghệ trên xe thì mình vẫn đánh giá honda rất cao nhưng về mặt thiết kế thì gần đây có vẻ đi xuống, thiết kế nhìn chung là kg bắt mắt, đã thất vọng với Sh125, thì nay lại thêm thất vọng với Sh mode.
andrein2710
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vâng! em xin mua Attila Elizabeth cho gấu nhà em,còn hẳn 20tr bỏ ngân hàng ạ vì em biết SH Mode sau này bán thế nào cũng lỗ chổng vó thôi thì Attila FI ngon, bổ, rẻ!
@andrein2710 Chuẩn. Eli chạy êm ru mà giá lại rẻ
@kuti.uit
chạy tầm 1 năm rưỡi đến 2 năm biết mặt nhau ngay ý mà bác
Chụp phải co người mới biết to hay Bé...vãi:mad:

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
Cavallilx
ĐẠI BÀNG
11 năm
" Xấu từ cái nhìn đầu tiên" 1 câu thôi😁
luckyzanzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa rồi bạn gái mua con Lead 125 của Honda phải nói xe mới mà máy kêu dzữ, chạy chán lắm. Ae mua xe nên xem sao chứ Honda dạo này làm ăn không có chất lượng chút nào, xe mới mà máy đã dộng rồi. Lại còn cái vụ làm giá nữa.
luckyzanzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanminhkien Không hiểu nổi được, đáng lẻ xe đời sau máy phải tốt chạy êm hơn đời trước, ai dè chạy máy vộng ầm ầm kiểu này....
@luckyzanzan Uhm, mỗi lần đề pa hay tăng tốc hơi mạnh ga tí là nồi vọng rần rần nghe nhục lắm, nhưng được cái ít uốn xăng hơn đời củ nhìu lắm, sh ý thì 40km/l nếu chạy đều, còn xe mình uống nhìu thì cũng 44km, đường trường chạy khoãng 60, đều ga thì khoảng 50km/l luôn 😃
luckyzanzan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@doanminhkien Đúng rồi đấy mỗi lần tăng tốc kêu thấy ghê, xe mới mua chạy mới được 500km đã thế nếu chạy lâu nữa không biết máy sẽ thế nào, Honda VN làm ăn chán wa
@luckyzanzan Sh ý 2013 củng kêu nửa , con ab 125 củng rần rần, chắc tại động cơ mới rồi, mình chạy kỉ, đề ba từ từ, không thốc ga nhanh, chạy hơn 3000km rồi, thấy củng êm hơn trước
Mấy ông chê xe này thì chắc anti honda thôi 😁. Thử hỏi trong khoảng 55 chai thì chiếc nào hơn chiếc này dành cho nữ.
Máy không mạnh nhưng rất êm, nhẹ. Xăng thì tầm 45km/l. Ông nào kêu xe kêu quá thì đi chết cho rồi, anti vừa phải thôi. Xe thì đúng là đi đường xấu hơi mỏi.

Hôm mua xe cho vợ thì cũng đi vòng vòng coi, ghé piaggo trước, liberty thì chỉ được cái đầu, nhìn ngang với sau quá xấu, cái đuôi ko thể xấu hơn. LX thì quá đẹp nhưng người quen chạy nhiều, nghe kể bệnh nhiều nên cũng đắn đo. Thế là nghĩ tới đi xem thử con SH mode này, vậy mà vợ chịu con màu trắng, nhìn dễ thương mua luôn, sướng quá đỡ được hơn chục chai :p

Nó ko xấu và tệ như các bác nói đâu. Nói cái gì thì cũng phải khách quan tí chứ :D.
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@khdt có đó bác, con Lead của Honda giá 42tr bao giấy đó, chất lượng tương đương nhưng rẻ hơn 13tr đấy
@plato86
1- "chất lượng tương đương" sao bác biết là tương đương, nhìn thông số à 😁
2- bác nói vậy thì ai lại bỏ tiền mua 1 con lap i5 15 chai trong khi có con i5 chỉ 12 chai cũng tương đồng cấu hình :D
3- và sh # lead
plato86
TÍCH CỰC
11 năm
@khdt 1.Em chẳng bao giờ bỏ tiền ra mua honda nhưng không phải em phán vô căn cứ. Hai thằng Lead và Honda cùng một mẹ mà ra thì em hoàn toàn có thể nhìn thông số để phán. Nếu như một sản phẩm của HD Việt Nam và 1 của HD Thai thì em có thể suy nghĩ lại;cùng thông số động cơ thì chất lượng nó khác chăng. và bác thử nghĩ xem Honda bỏ thêm tiền để làm cho Sh xịn hơn không. Hãy vào trang web của Honda, và nhìn những dòng chữ nó ghi cho cả con Sh mode và con Lead, thì bác nghĩ chất lượng nó khác nhau. Còn nếu bác nghĩ cái chất lượng là cái vỏ về ngoài sáng loáng, hay không tương đương về dàn nhựa thì em chịu.
2.Về việc core i5 chênh nhau vài triệu, nó chênh nhau về ram, bộ nhớ, card đồ họa .v.v thì khác nhau về giá thì okie. còn đồng cấu hình mà giá chênh nhau thì chênh nhau về thương hiệu nữa. bác so sánh khập khiểng quá.
3. Sh chỉ khác lead thì có chăng chỉ khác cái tên, nếu bỏ ra mười mấy triệu để mua cái tên và một vài chi tiết cao cấp hơn(cũng chưa hẳn là cao cấp hơn) thì em xin khẳng định: Chả có ở đâu kiếm tiền dễ như Việt Nam
@plato86 Thì nó khác nhau về thương hiệu mà bác.

Còn cái số 3 của e là sh#lead về chữ cái 😁.
Vui thôi chứ xài cái gì nó phụ thuộc nhiều vào cảm nhận lắm bác, cái gì thích thì xài mới thoả mái. Và câu tiền nào của nấy e thấy luôn đúng.

Bản thân e cũng rất ghét honda, nhất là chuyện làm giá, nên chắc sẽ ko mua xe honda cho bản thân e nữa. Nhưng nếu vợ e hay người nhà e thích thì vẫn mua thôi. :D
Benjoy
TÍCH CỰC
11 năm
Đang tính mua con này, màu đen, ko biết đổi vỏ trước sang vỏ sau và ngược lại dc ko ta.

Sent from my Galaxy S4 using Tapatalk
Những người chưa đi thì chẳng bao h biết nó tốt xấu ntn
Nói chung thì nhìn ảnh chỉ đánh giá được 1 chút thôi. Còn nhìn bên ngoài trông nó thật đẹp, lộng lẫy và sang trọng...
HVN trả tiền quảng cáo cho tinhte hay sao mà nói đi nói lại về em SH mode vậy nhỉ?
Lies
TÍCH CỰC
11 năm
Hnay để Đánh Giá rồi =)) nghe hợp tai hơn là Trên Tay =))
Đọc kết nhất đoạn
của bác
Mẹ mới mua con này nói chung là k có thiện cảm lắm với chiếc này
Như bac chủ thớt nói nếu e này có độ cân bằng mà ko bị rung tay cầm có lẽ 55t e cung mua con cho bà xã
huuthiendtp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tương tự, trên Sh mode cũng được trang bị các công nghệ mới nhất của Honda như thắng kết hợp Combi-brake, bộ tự tắt máy cầm chừng Idling Stop, remote tìm xe kết hợp trên chìa khóa, cốp để đồ rộng... Đã giúp việc sử dụng xe được dễ dàng và thuận tiện hơn. Ví dụ, mình rất thích thắng kết hợp Combi-brake của xe, thông thường khi chạy muốn giảm tốc độ thì chúng ta chỉ cần bóp tay thắng bên trái, nó sẽ kết hợp và tự thắng luôn cả bánh trước và sau, thực ra đây là một tính năng rất đơn giản nhưng lại đem đến sự an toàn cao khi sử dụng, tránh việc bóp thắng trước đột ngột gây mất thăng bằng. Nhìn chung Honda làm rất tốt với các tính năng trang bị sẵn cho xe, có thể cho điểm 5/5.

Xe mình không thấy Combi-Brake vậy, không cảm giác được,....
Đang chạy con màu đen, mức độ tiêu hao nhiên liệu đúng như chủ thớt nói, khoảng 50km/lít xăng. Great
Xe chạy đầm, cá nhân mình thấy khả năng tăng tốc tốt hơn Nou5, tất nhiên không bằng Nou4 và hơi yếu hơn AB2013.
xe ga mà ít hao xăng wá nhỉ , hơn cả con waveS của mình rồi 😔
vành trước
16" vành sau 14" sao mà đổi
HaingoN95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Honda yêu Việt Nam mà, thể hiện ở việc cổ xúy cho thói bấm còi vô tội vạ ở VN :p
Bực mình mỗi cái là sau 1 thời gian mòn mỏi tìm lốp trước 80/90 cho con Nouvo LX, đến lúc thay lốp được đôi ngày thì ra mắt con xe này đúng size lốp luôn. Móa cái size này cho lốp trước hiếm vãi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019