Đánh giá Sh mode: phiên bản SH nhỏ gọn cho phái nữ

cuLong
3/8/2013 4:27Phản hồi: 341
341 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái con SH này xấu vãi chưởng mình chỉ chấm đc SH Italy, còn đồ VN thì chán lắm.
binhbun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy nhiều mem ko khách quan gì cả, chưa tận mắt thấy xe, chưa vận hành xe, mới chỉ nhìn và đọc trên mạng đã chém như chém chuối. Hãy cảm nhận rồi mới nên đưa ra nhận xét.

sh mode đấy , xấu đâu ae vào đây xem chi tiết nhé

http://www.tinhte.vn/threads/ai-bao-sh-mode-xau-thi-vao-day-ma-xem-nhe.2150158/
alucucu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này có cốp rộng như lead thì ngon nhĩ
Có ai chạy Sh Mode mà lên ga, nghe tiếng tách không vậy. Mình vào hãng thì nó nói xe nào cũng vậy, mà nghe xe bà cô thì kg có. Bác nào có ý kiến gì về vụ này kg.
LeTAnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
chị em đi lead hoặc con này là ok rồi. tay ga thì cũng chả có j mà đòi hỏi nhiều cả. chạy nội thành êm là ngon.
Bác nào chê thử làm 1 e coi. Mệt người. Like chủ sị
hellwalker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mạ crom bóng là chỉ mang tính chất trang trí nên nó thường được làm nhỏ hoặc dạng đường mảnh hoặc đi kèm chức năng gì đó cho khỏi "phù phiếm", như là các thanh chắn bảo vệ hốc lấy gió trên xe ô tô, nơi mà về mặt thẩm mĩ sẽ rất tối và rối mắt nếu không được làm khéo léo, hay như ở liberty là viền tay nắm, đèn xi nhan...
Nhưng ở SH mode, các nhà thiết kế ngộ ra rằng "A! vậy là càng bóng sáng càng đẹp, càng sang trọng". Và cũng có lẽ do quan điểm và năng lực thẩm mĩ, thiết kế "giản dị" như vậy cộng với áp lực "phải sang trọng bằng mọi giá" nên dù chả tìm ra một chi tiết gì làm lí do họ cũng tự tạo ra một cái vệt crom vừa dày lại vừa to bóng loáng nằm một cách thô thiển, ai cũng nhìn thấy nhưng không ai biết nó là chi tiết có chức năng gì. Làm cho nó vô duyên, phù phiếm, cảm giác rất là đánh đú.
Còn về hình dạng của nó thì chỉ có thể giải thích là: "một chi tiết trang trí người khác chỉ dám làm nhỏ mà honda lấy tiền người dùng làm to như thế thì dù có là hình cái sịp vẫn "tinh tế" 😁 chán"
Bánh trước to là để trông xe to ra theo câu "cao to đẹp trai", thể hiện sự thấu hiểu thị trường vn của honda.
Niềng rất thanh mảnh không phải là để cắt giảm chi phí gia công và nguyên liệu các bạn nhé, mà là để tạo hoa văn cho đẹp mắt và giảm trọng lượng xe. Thể hiện sự coi trọng tính tiết kiệm và thẩm mĩ của honda rất cao nếu xét đến đây là chi tiết cơ khí mang tính chất chịu rung chấn và lực toàn bộ xe, dễ phải chịu va chạm , đảm bảo sự an toàn vận hành. Nhưng ăn chơi sợ gì mưa rơi, vả lại vn tiêu chuẩn an toàn rất thấp lo gì.
@hellwalker bác đá em nó thế này có tiêm móc phin cả đời cũng không hết đau 😆 chuẩn cmnr...đơn cử như lớp mạ tĩnh điện xe Honda làm cực kém luôn,
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hellwalker Bác này nói làm mình nhớ tới chiếc Nozza màu đen. Yamaha thêm chi tiết mạ crom lên phía trên xinhan trước, 1 đường mỏng nhẹ như cái lông mày. Điểm nhấn nho nhỏ. Không thô thiển như honda.
nkn1506
TÍCH CỰC
11 năm
Vậy sao chiếc SH125i lại hao xăng quá thế nhỉ ?
tớ nhìn giống giống Liberty
Con này dở dở, ương ương. Dòng cao cấp nhưng lại thiết kế và bán giá trung cấp. Nửa thành phố, nửa nông thôn đây. Con gái mà tài chính trung bình thì mua Click hay Lead đi cho mát, nhiều tiền thi Libety hay SH, LX cho xong. Dở ông, dở thằng làm gi cho mệt.
hyp2203
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuẩn bị đổi LX sang em này sau gần 2 năm đi bảo hành mệt nghỉ 😔 rất háo hức, phải công nhận là xe của Piaggio đẹp nhưng máy móc chán quá con gái đi dễ xòe lắm
duysimba
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mama chê ngay khi thấy em này, bảo thà mua Vision còn hơn, cuối cùng mua Vision luôn! 😁
Vậy theo các Bác đã chạy và cảm nhận rồi ( không nói tới các anh hùng bàn phím ). Thì chiếc xe này có đáng mua cho cả vợ và chồng đều chạy được không ? Đang phân vân chiếc này quá mà khi đọc thông tin các Bác phán đủ thứ chiều ...nên cũng lung lay. Xin các bác từng chạy cho một lời khuyên chân thành là có nên mua Sh mode này không ? Cám ơn !
@sangnguyen1979 Theo em bác nên mua. Đi cả trai gái đều ổn. 2 vợ chồng em cũng mới mua con này. Mỗi tội vợ em thơi thấp nên phải với. người nhỏ dắt xe hơi vất vả. Còn lại mình đánh giả ổn và ok cho gia đình. yên dài kẹp 3 chở con cũng ok. không lo thiếu chỗ ngồi.
hyp2203
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sangnguyen1979 nên anh ạ hôm trước trên phố em thấy 1 anh chạy màu trắng nhìn đẹp lắm 😆 em con gái đây cũng chuẩn bị mua ;)
@sangnguyen1979 mình và vợ vẫn đang dùng đây, mỗi lần 2 vợ chồng đi chung vợ mình nhất định bắt anh phải chở em bằng xe này xe này, không được đi cái vespa lx cùi bắp ngồi rung hết mông
Phủ nano là freecho tất cả xe mới mua hả bác, em nghe nói Phát Tiến bảo hành cũng ok nhưng ko biết thế nào.
Ngan moi cai gia cu doi len ram ram o cac dai ly... dung gia cty la xuc 1 phat cho vi xai. Di xe oto trong TP khi qua. Nhat la nhung luc di an, ko co cho de xe nen ko vao nhung quan ua thich kieu vn dc....

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Thiết kế như vậy là ok rồi, tui thấy nhìn theo khía cạnh nào đó nó vẫn có cái đẹp riêng của nó. Chúng ta ko thể so sánh vs chiếc SH chuẩn 8-9k usd dc. vì giá e nó chỉ 55-60trieu thôi. Hàng rẻ hơn thì đương nhiên nó ko đã bằng hàng mắc tiền rồi, như điện thoại, laptop mấy bác cũng có thể nhận ra điều đó, tiền nhiều thì đẹp nhiều, chức năng nhiều.
Shit hôi mode

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
hi all,
Vừa làm một con đuợc khoảng 10 ngày.
Nhìn chung là ok nhưng một số điểm chưa thực sự ưng ý:
1. Tiêu hao nhiên liệu: đi trong nội thành nhiều đèn đỏ và liên tục có tải ít nhất là 120Kgs cả người lái, tính trung bình chỉ được khoảng 44km/1 lit xăng như vậy tính bình quân mức tiêu hao là 2.27 lit/100km cao hơn thiết kế 13.5% => tạm ổn nhưng không hoàn toàn ok 😔
2. Tính năng Idling stop: lúc được lúc không, không biết có phải do lỗi hay.....thực tế nó thế.
3. Thấp nhưng mặt yên rộng nên ngồi lùi một chút là không chống chân thoải mái được, mình cao 1.7M.
4. Cốp ....rất bé
5. Giảm sóc trước cảm giác rất cứng nên đi đầu xe bị rung...
6. Đề máy: kéo rất mạnh phanh thì mới nổ được, bà vợ cứ tưởng.....xe hỏng.
7. chưa phát hiện ra.
Còn lại về thiết kế, tính năng mọi thứ là acceptable với mức giá xe trần 49 triệu mua tại Kường Ngân....
Have fun!!!
@satthumaulanh k phải do xe đâu,mà theo cơ chế,xe phai chay đc mấy ngìn vòng ở cái j ý,thi cái này mới hoạt động,ngoài head hướng dẫn nthe
@maiphuong1405 đâu nó vẫn như vậy, chắc có vấn đề, có khi vừa đi dừng nó cũng tự động dừng, có lúc thì ....nổ cả ngày vẫn không....😔!
@nvly Cái này hay cái là bóp phanh sau chặt quá là nó không dừng xem tạm tắt máy. Không biết phải không nữa. Còn xem mình chạy 1k5 km òi. nội thành là 2,2l/100km. còn ngoại thành thì chưa chạy nên không rõ lắm. Xem máy hú khá to. xem rung ở 40km nhưng đỡ dần nhìu so với lúc mới mua. Chạy càng nhìu càng đỡ.
@satthumaulanh
2.2 là ổn, chắc mình chạy chưa kỹ thuật vì ga đôi lúc cũng thấy hơi thừa chút.
Đúng là đầu xe rung khi chạy khoảng dưới 40, khoảng 60 thì không rung.
đo roài, vưỡn khoảng 2,4l/100 xe của mình....nói chung là chung sống .....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019