Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá sơ bộ về Nokia X1-01 dế nghe nhạc giá rẻ

sidzero
22/7/2011 11:5Phản hồi: 128
Đánh giá sơ bộ về Nokia X1-01 dế nghe nhạc giá rẻ

😁 Sau 3 ngày mua và sử dụng Nokia X1-01 dế nghe nhạc giá rẻ tại TGDD mình có 1 vài đánh giá và nhận xét như sau :

:eek: Lifetime ko hiểu làm sao mà nhiều người gặp trường hợp giống mình là trc khi mua đã check mã *#92702689# thì thấy lifetime là 0000:00 nhưng khi thực hiện 1 cuộc gọi là lifetime lại nhảy lên 0070:10 (máy của mình) còn máy của các bạn khác thì lifetime lại nhảy khác . Mình ra TGDD đổi 2 lần và lần nào cũng bị như vậy , đến giờ mình cũng ko hiểu sao lại như thế nhưng theo mình nghĩ lifetime này là nhà sản xuất test máy.

:cold: Loa to khủng bố nghe giật mình , mở to hết cỡ thì thấy hơi rè nhưng giảm xuống thì nghe tốt hơn hẳn , âm thanh trung thực hay không bị méo tiếng , nghe Nonstop rất phê mặc dù không bằng các loa của dòng W của Sony nhưng theo mình thì như vậy là rất Good so với các dòng khác.

:rolleyes: Thiết kế máy cầm chắc tay kiểu dáng đẹp ( theo mình ) còn nhiều bạn cho là xấu ( cái này tùy vào thị hiếu mỗi người ) nhưng theo nhận định chung thì màn hình phải nói là xấu đau xấu đớn:cold: mặc dù đã để theme trắng đen ( theo mình nếu để màn hình trắng tím giống 1280 thì ok hơn , đỡ hao pin hơn ).

😷 Pin thì lúc mua về còn 3 nấc để nghe nhạc suốt đêm test cái loa thì sáng hôm sau hết sạch pin , tắt máy cắm sạc 8 tiếng từ ngày hqua đến hnay là được 1 ngày hơn thì thấy đã rớt mất 1 nấc ( 6 nấc pin ) mặc dù mình chỉ để ko nghe gọi ít và hầu như không nghe nhạc :cold: ( nghi pin quảng cáo bậy quá ) nhưng thử 2 lần sạc 8 tiếng cuối cùng xem pin có cải thiện hơn ko và xài thử 1-2 tháng nữa mới biết chính xác được ?

- Đây là phần mình nhận xét sơ sơ ngoại y của máy còn nội soi từ phần mềm tới con ốc thì tùy ý các bạn nhé :D . Bạn nào có ý kiến nhận xét thì cho ae biết luôn nhé.. :giggle:

128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khoacmlx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn Preview khá hay đấy. Pin BL-5J chắc cell không cùng loại với 5800.
Bạn lưu ý thêm mấy phần sau nữa nhá, cho nó đầy đủ:
1. Sóng có như máy đời trước không( Vd: 1280,1202,...)
2. Bàn phím có tốt không
3. Phần mềm nghe nhạc thế nào
4. Máy hoạt động có chậm, hay lỗi gì không.

Thân bạn!
sidzero
ĐẠI BÀNG
13 năm
1. Theo mình test sóng thì sóng ok sóng khỏe đàm thoại tốt , mình dùng 1 sim Mobi và 1 sim Viettel ( lưu ý khi gọi sim 1 thì sim 2 out sóng và ngược lại )

2. Bàn phím thiết kế liền không khó bấm như mọi người tưởng ngược lại bấm rất êm và dễ bấm ( Nút End call và nút Cancel hay bị nhấn nhầm )

3. Phần mềm nghe nhạc chỉ ở mức trung bình không có chức chăng EQ mà chỉ có duy nhất là Chọn Shuffle và Repeat. ( mặc dù thế nhưng chất lượng âm thanh qua loa ngoài rất tốt to rõ tiếng ko bị méo tiếng như các dòng khác )

4. Máy hoạt động mượt mà , mình thử gắn thẻ 16GB thấy máy chạy rất mượt không bị chậm .( mình đang gặp 1 lỗi lần đầu sạc 8 tiếng xài cạn pin thì cắm sạc nó không sạc được không thấy hình viên pin đang sạc , lúc đem ra TGDD thì nó lấy cục sạc lô gắn vô thì lại sạc được ):smoke:

Pin sau 5 ngày test thấy pin hình như không như quảng cáo :redcarded:
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình trả lời cho bạn theo từng mục một:sóng thì cũng tương tự như 1280,1202
bàn phím tạm được(theo mình thì phím 1280 dùng thích hơn ) phần mềm nghe nhạc chấp nhận được so với giá tiền(và cùng các máy tầm tiền đó)lưu ý không thể xóa bài hát lưu trên thẻ nhớ khi còn để trong máy đâu nhé(nghĩa là muốn xóa phải bỏ thẻ ra ngoài rồi xóa)
máy hoạt động chậm hơn 1280
và điều cuối cùng là thỉnh thoảng sim 1 bị mất sóng(có lúc gọi xong mất,có lúc tự mất)bực quá bỏ ra dùng thủ chỉ 1 sim thì( Hiện tại) không bị sao (mình đang test xem có bị không)còn về pin thì mình dùng 3 ngày cực kỳ thoải mái luôn 2 sim gọi nghe,nhắn tin nhiều lắm.(mình không nghe nhạc)
chẳng có cài gì đúng theo quảng cáo được đâu
cho minh hỏi bạn 1 tí, về thao tác trong danh bạ của máy này thế nào? máy bị chậm khi vừa nghe nhạc vừa có thao tác khác không ?
thank bạn
sidzero
ĐẠI BÀNG
13 năm
:eek: Tính năng của nó y chang Nokia 1280 chẳng có gì khác ngoài thêm màn hình màu , thêm chức năng nghe nhạc , thêm game , thêm 2 sim 2 sóng. :happy:

Máy không bị chậm khi thực hiện các thao tác khác bạn àh.

Sẵn đây mình khuyên ae ko nên mua rất phí tiền :redcarded: kinh nghiệm bản thân sau 1 tuần test mình rất thất vọng với Nokia X1-01.

1. Pin rất tồi mặc dù dung lượng cao 1320mAh ( dùng 5800 thì tầm 3 ngày , X6 thì 2 ngày ) qua X1 thì mình xài nghe gọi ít nghe nhạc tí thì mất 1 nấc và rất mau hết Pin ~ < 5 ngày

2. Tính năng nghèo nàn ngoài cái loa to nghe nhạc tốt , 2 sim còn lại thì hầu như chẳng có gì để ae xài như Bluetooth không có ko thể chia sẻ file được , thẻ 2GB chỉ đọc được MP3.

3. Sóng lúc ổn lúc không.

Đề xuất nếu ae nào muốn có 1 em dế tầm dưới 1 triệu chính hãng pin tốt ~5 ngày trở lên thì mình khuyên nên mua Samsung GT E2230 ( giá GT E2230 rẻ hơn X1-01 và nhiều tính năng hơn )

Ae có thể lên http://gsmarena.com để so sánh tính năng của X1-01 và GT E2230 sẽ thấy :giggle:

Mình rất sai lầm khi mua X1-01 ( 1 chút kinh nghiệm bản thân )
tại mình cũng đang dùng 1 em 2 sim 2 sóng của q mobile
nói chung là ổn mối tội phần mềm chậm.
pin khỏe: mình dùng nghe gọi bth được 1 tuần
thao tác riêng biệt giữa 2 sim, khi lưu số mới nó sẽ hỏi lưu vào sim nào, nói chung là mỗi sim có 1 phần riêng
nghe nhạc thì tạm tạm
sóng sánh đôi khi chập chờn nhưng ko đáng lo lắm
sidzero
ĐẠI BÀNG
13 năm
:happy: theo mình bạn cứ thế mà dùng Q mobile ko đến nỗi nào mình vừa bán con X1-01 xong xài quá tệ dc mỗi tội là loa to rõ thôi còn lại chẳng còn gì để nói dùng chán
đầu tiên mua em q mobile vì đợi mãi ko thấy nokia 2 sim 2 sóng ra đấy chứ
nhưng giờ chắc giữ lại dùng luôn vậy
hàng cùi bắp mà bắt đợi lâu kinh
sidzero
ĐẠI BÀNG
13 năm
:happy: đây chỉ là ý kiến của riêng cá nhân mình thôi còn lại do ae sử dụng và đánh giá nữa ko ai đánh giá giống ai bài mình viết chỉ mang tính chất tham khảo. :giggle:
đôi khi cũng có lúc điên điên, mình cài mật khẩu sử dụng máy, sáng vẫn mở pass ngon lành, tự nhiên tối đến nhập đúng pass mà nó lại báo sai, nhập đi nhập lại vẫn sai, bực mình tháo phi ra lắp đi lắp lại, ném lên ném xuống vẫn vậy @@. khuya bỏ ra lắp lại, nhập pass lại được...... đúng là dở hơi cám lợn.
fading1276
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào các pác.
con X1-01 này "lởm" lắm, noki ra con này làm mất hình ảnh vốn có của noki từ trước đến giờ.
Em dùng con này rồi có vài đánh giá sau:
1. Pin quá kém: cho chạy nghe nhạc thử chỉ 2 tiếng mà còn có 2 vạch pin---> qúa lởm.
2. đang dùng thì bị khởi động lại máy đồng thời mất hết history call.
3. bấm phím gọi thì thi thoảng sập nguồn hoặc khởi động lại máy.
4. thường xuyên xảy ra hiện tượng không nhận sim card ở khe cắm 1.
"chốt" lại vấn đề là X1-01 chất lượng quá tệ.
mình đang dùng con này. đồng ý với ý kiến của bạn. nhưng pin của mình rất trâu. nghe nhạc xuyên đêm mất có 1 vạch pin thôi
vqv_84125
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tiền nào của nấy!
Con này mình cũng có nghe nói. có xem thử nhưng mình thích bàn phím qwerty thui. với giá tiền đó mình sẽ chọn mấy con mobell m115 chẳng hạn. cũng tốt lắm áh
chienthandb
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoàn Toàn Đồng Ý Với Chủ Thớt Và các Bác Mình Là 1 Nan Nhân Nữa Của X1-01 chỉ có topic này phản ánh đúng sự thật còn mấy nới khác toàn bon nokia spam.

Mình mua máy về dùng thử được gan 2 tuần thì mất 5 ngày để máy ở trung tâm bảo hành.mua máy về dùng thử gần tuần thấy

-Pin siêu chán gần 3 ngày ko nghe gọi mấy mà đã sạch sẽ
-hay mất sóng sim 1 sim 2 ko bị phát nào
-thực hiện gọi hoặc các thao tác hay mất nguồn

tưởng số mình đen mua phải cái máy đểu mang ra bảo hành nhờ kiểm tra sau hơn 4 ngày mang máy về kết quả vẫn như vậy định viết bài cảnh báo anh em thi thấy pic này nên tham gia.
Nokia đúng là ngắc ngoải sắp chết rồi nên phát này là tự buộc dây lên xà treo cỏ mình rồi.quảng cáo 48 ngày thì ít ra cũng phải được 8 ngày chứ đằng này chán quá!
😢
phatlaogia
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua dc con hí hửng nhưng về dùng rùi cũng thất vọng quá các bác ak. pin thì không đươc như nokia phô trương đâu. Sóng thì hay bị off chứ. dùng một tuần rùi mà ba lần tự reset máy rùi đấy. Chỉ được cái nghe nhạc to ,rõ
Đang tính kiếm em này nhưng mà ko đọc được thẻ nhớ trong khi bật máy bất tiện quá!
Namhuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang định mua. Mấy bác nhận xét vậy thì ai dám mua nữa. Mới cho bà chị con LG A155 để lấy con này. Chắc phải mua lại con LG này quá!
fading1276
ĐẠI BÀNG
13 năm
con X1-01 này thật sự quá chán. Làm người dùng phát điên vì nó mất thôi. chẳng là em đi bảo hành rồi nhưng mà về dùng vẫn bị khởi động lại máy khi định gọi đi và vẫn còn tình trạng "no sim card" ở khe cắm sim 1.
Ai đang có ý định mua X1-01 thì đừng mua.
hoanghakx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước chờ Nokia 2 sim 2 sóng lâu quá nên quất tạm con C1-00 2 sim 1 sóng, Pin 1000mAh cũng khá. Mất thời gian đầu đang dùng tự nhiên Báo thức của nó không rung không chuông, chỉ sáng màn hình, Reset tháo pin kiểu gì cũng không được, đến lúc chán không dùng Báo thức nữa thì 1 hôm đẹp giời nó lại kêu (mình để Báo thức định kỳ 6h sáng hàng ngày) và ổn định từ đó đến giờ. Pin 1000mAh nghe gọi bình thường được khoảng 1 tuần (trong 7 ngày) nhiều thì tầm 4-5 ngày, thấy con X1-01 ra đang định đổi sang mà xem Topic này xong đổi ý luôn. Nokia mình không dùng máy đời cao mà toàn dùng mấy em rẻ tiền, qua thời gian thấy chất lượng ngày càng đi xuống thật, không biết mấy em đời cao thì sao nữa...
thấy sài cũng ngon mà các bác, ngon hơn con 1280 nữa đằng khác, gọi(nghe sim1,gọi sim2 10' miển phí, 1 ngày gọi khoảng 1 giờ gọi)+nghe nhạc(2 bài hát lúc rãnh)+buồn lúc nghĩ trưa nghe tin tức bằng radio 1 giờ. Mà 1 ngày mất chỉ 1 vạch. Có thêm chức năng quản lý chi tiêu cũng ngon. TÚM LẠI MÁY DÙNG OK VỚI TẦM GIÁ TIỀN có điều bị vợ phán máy gì dài thoàng sấu quá😢
althonx5
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này nhận xét hoàn toàn trái ngược với người khác nè. Phải chăng là...địch ở trong ta
Mình dùng thấy ổn mà,không biết các bạn mua máy ở đâu. Mình dùng thấy ngon với giá tiền này,và hơn 1280 nhiều. Chưa thấy lỗi gì cả 😁
althonx5
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này nữa nè...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019