Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá, so sánh Nook Tablet và Kindle Fire

vuhai6
30/12/2011 0:45Phản hồi: 308
308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dunglun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy tưu chung lại là cái nào ngon hơn mấy bác
@dunglun Ở thời điểm này thì bác nên mua NOOK Tablet. Có thể mua bản 8G hoặc 16G
dhdu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nook table co loa ngoài không anh em nhỉ.
Mình đọc ở đâu thấy bảo không có loa ngoài
@dhdu Có mà bác. Em chạy video thấy âm thanh to khỏe mà 😃
dhdu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nay check lại nguyên văn nói: không có loa stereo hoá ra ý là có một loa. vớ vẩn quá muốn hay phải mua cái tai nghe chứ nghe stereo của máy điện thoại thì ý nghĩa
cảm ơn bạn rất nhiều, bài viết rất hay và bổ ích cho những người đang có ý định mua tablet ^^.
shivakl
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái vụ rom cok con nook là gì vậy k ?o up lên android 4 dc ah mấy bác
mình tính mua nook về chơi game vọc android xem fim mHD thì có dc ko nhỉ
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@shivakl thoải mái luôn bạn ạ, full hd 1080p nó còn chơi đc mà 😁
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nook tablet ăn đứt về mọi mặt trừ 1 điểm là mình thấy Kindle Fire trông đẹp hơn 😁
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở thao tác thứ nhất là cài một đống phần mềm ở trên vào máy, vừa cài vừa mò mất hơn 1 tiếng đồng hồ (chính xác là 75p sử dụng liên tục): Nook còn 78% pin - Fire còn 74% pin (khởi đầu đều là 100%). Vậy Nook mất 22% và Fire mất 26% pin.

Sau đó là bắt đầu coi film HD bằng MxPlayer, film dài 1h30p. Tình trạng pin sau khi coi xong là Nook 39% - Fire 32%. Vậy Nook mất 39% và Fire mất 43% pin.

vậy là dùng đc có 2h45p thì pin chỉ còn có 39% thôi à, quá thất vọng
crazyfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phukiensamsungAZ.com con nook color em dùng đc 5-7h mới phải sạc cơ
mấy bác ơi e mới mua đc con nook tablet cũ của người ta giá 1tr5 có đc k ạ,giờ e muốn về trạng thái xuất xường là cài rom gốc của nó ấy thì làm cách nào ạ,e tìm gg mãi mà k ra chỉ có hướng dẫn cài rom cook k à,ít diễn đàn hỗ trợ cho nó quá ạ
Các bác thông cảm em gà, em search rồi mà không tìm thấy thông tin là Nook có giao diện tiếng Việt không? Em định mua cho papa đọc sách!
albatron
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở HN mua Nook ở đâu nhỉ?
CÓ HÌNH CÁI FONE, Nt CÓ GỌI DC KO CÁC BÁC? HAY CÀI sKYPE CÓ PHONE DC KO?
consolevn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranvannhat NT nếu cài custom firmware thì dùng skype được, chỉ tội webcam
hóa ra nãy giờ các bác toàn nói Nook tablet, thế còn Nook Color thì sao ạ, đọc pdf nặng có ổn k. Nhu cầu của em chủ yếu là đọc sách prc, pdf, truyện tranh, không cần chơi game, xem phim
Hiện mình đang dùng gemie 2G.... và mình muốn bán để đổi con này....... thì bán ở đau dc nhĩ......... có ai chỉ dùm mình với
thanks bạn vì bài viết, và mình đã chọn no ok, sau 1 thời gian trải nghiệm thấy thích thật.
h mình muốn lên đời no ok hd, bạn nào có nhu cầu mình nhượng lại cho nhé

http://www.nhattao.com/threads/hn-can-ban-1-em-nook-tablet-16gb-full-box-moi-99.2320201/#post-40581376

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019