Đánh giá Sony Xperia Z: máy đẹp, hiệu năng cao

cuhiep
20/3/2013 4:21Phản hồi: 969
969 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dont.lie
ĐẠI BÀNG
11 năm
:p chân dài, dáng chuẩn, nhưng mình hơi ngại dùng sony vì quá ít rom, tùy biến.....

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
shirobullet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dont.lie bác có xài sony chưa mà phán hay vậy..ít rom á.......
dont.lie
ĐẠI BÀNG
11 năm
@x10iwhite dạ bác xem cái history giao lưu máy của em đi 😔 arc arc-s , x-S , X-SL , X-Ion em sài cả rồi ạ , arc/arc s nhiều rom nhất nhưng do phần cứng quá yếu nên sài hơi ức chế , em chả gió làm j đâu , thấy sao nói vậy thôi :p , về đời X-S , X-SL , X-ion thì đa số nút back cảm ứng hơi thiếu nhạy or khó bấm nên toàn sài on screen button ;) , bây h trung thành với note 2 rồi bác ạ , chả chém gió chứ trc khi mua note 2 thì em toàn sài sony , 3-4 tuần vọc chán chê lại đổi cái khÁC , bác comment thế kia chắc là hơi múa rìu qua mắt thợ rồi 😁
Mr.Y
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dont.lie thợ gì thì k biết chứ nếu chê S nút back home k nhạy thì chắc k hiểu rõ hàng sony mà chỉ xài vì thích thôi rồi
dont.lie
ĐẠI BÀNG
11 năm
@x10iwhite chỉ có phím back thôi bác 😁 bệnh chung , bác cầm X-S của bác rồi đi so với mấy con HTC có 4 phím cảm ứng như vậy xem có thấy khác k :D , vậy nên đa số đều dùng onscreen button , em thích vọc vạch nên k yêu đc em sony nào lâu :p
Mr. Trùn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có thể Z không phải là chiếc điện thoại xuất sắc nhất năm 2013 nhưng chắc chắn Z sẽ là chiếc điện thoại để lại nhiều ấn tượng nhất trong lòng mọi người - một sự toàn diện, điều mà từ trước đến nay có rất ít smartphones làm được 😃
@TGSMon quá chuẩn 😁
@TGSMon theo em thì sony luôn để lại trong những người yêu công nghệ 1 cái gì đó bác ạ:3
hix, tự nhiên ông này đăng bài làm chi để thèm thêm thèm
web nước ngoài đăng em này bị lỗi đột tử ko lý do ! ở bển còn đổi dc việt nam có ai dám mạo hiểm ko 😔(. mười mấy chai cũng ngán lắm . tin này mình đọc bên gsm 4rum
@nhoemnhiu Fix rồi nhé bạn. Lỗi phần mềm thôi. 😁
@nhoemnhiu đã đc cập nhật sửa lỗi rồi mà
superspam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhoemnhiu nó fix rồi bạn à, có vài cái chứ mấy 😁
Thấy ae mua dùng sau đó bán lại ai cũng kêu là con này dùng chán.
Và thực tế thì Sony năm nào chả đc tung hô lên mây để rồi lại "xịt".
Các bác bảo kiểu dáng vuông vức nam tính nhưng vs 1 chiếc điện thoại to như thế khi đút vào túi quần Jean và ngồi trên xe máy mới biết đc lợi ích của những thiết bị đc bo tròn là ntn.
Dù sao thì vẫn thích thiết kế của Sony vì nó đẹp mắt, và cũng rất thích khả năng chụp ảnh của Sony nữa. Nhưng những thứ như thế chưa bao h là đủ để kéo Sony về lại ngôi vương đc 😁
Đã dùng mấy máy sony, máy nao dùng cũng thích. Xưa có em P990i có 2.0 mà chụp ảnh giờ nhiều máy ko bằng.
tinh tế
bài đánh giá hơi nhạt!
@thienquang07 Đúng là nhạt thật, i như làm cho có 😕
@thienquang07 bác đã nghe câu chuyện bao muối chưa 😃
phong93st
ĐẠI BÀNG
11 năm
yêu Sony mặc dù ngoài kia có bao nàng đẹp và mạnh hơn 😁
Quá đẹp, nhưng nếu dùng Android sẽ chọn HTC one. nhưng Vẫn thích dùng iphone hơn!!!
@Hiep2014 mình cũng giống bạn 😁
Rất thèm nhưng không đủ tiền! có bác nào biết có em nào tầm 8t mà hiêu năng cấu hình, camera tương đương không,tư vấn em nhé!
@tinhtoilavay sky 850
Alex Pham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tinhtoilavay Có em LG Optimus 4X HD 8,7t & em Lenovo K860 7,8tr, LG Vu 8.8t đều lõi tứ, Jelly Bean, cầm chắc tay đó Bác ah. Nói chung em Sony Z 9 thì 2 em kia cũng 7.8 nhưng giá chỉ nửa. Theo mình để nói là hiệu quả thì 2 em này hiệu quả hơn, còn đã ăn chơi ko ngại mưa rơi thì cứ HTC One, Sony Z, HTC Butterfly, S4 mà chiến thui
chỉ coi phím thì ok
Bác Hiệp review chi tiết quá. Cá nhân mình thấy màn hình Xperia Z ko đẹp bằng Xperia TX và góc nhìn cũng thua TX (TFV = b). Hi vọng Sony làm 1 loại màn hình đồng nhất trên các sản phẩm của hãng
Lại chả đẹp...!!! Cháy hàng trên mọi mặt trận cơ mà...!😁 Camera thì qua nhiều đời máy rút ra kinh nghiệm máy Sony phải chỉnh tay mới đẹp, chế độ Auto luôn bị dư sáng nhòe màu, thường xuyên nhất là hạ EV đi 1 tý...!;) Màn hình Z quá sáng set 50-70% thì sẽ đẹp hơn rất nhiều..
Nếu ai chưa đủ tiền mua Z hay chờ Flagship mới của Sony ngay trong năm nay, đó là điều chắc chắn với truyền thống " đẻ " của Sony, có lẽ sẽ là IFA 2013...!
Em thấy rất nhiều bác comment chê Z chip cũ màn hình góc nhìn kém, màu ko sặc so, ko phải là màn hình ngon nhất...Tuy nhiên Smartphone là tập hợp rất nhiều yếu tố: thiết kế, vật liệu vỏ, chất lượng gia công, độ bền v.v...( Android thì phần mềm port qua port lại nên ko tính ) chứ đâu chỉ có con chip (dư giả ) và màn hình góc nhìn rộng đâu !? Tổng hợp các yếu tố lại thì Z rất đáng để ta quan tâm đấy chứ !? ;)
Sony hoàn toàn có thể mang màn hình SLCD 3, S600 lên Z nhưng thử nghĩ xem giá của Z sẽ là bao nhiêu? 18 hay 19tr !?:eek: Trong khi đây chỉ là Flagship tạm thời, vài tháng nữa Flagship thật mới ra đời, nếu trang bị quá nhiều cho Z thì với giá quá cao khi Flagship mới ra Z sẽ giảm giá rất dữ dội, khi đó ta lại chê...
PS Hãy trên tay và trải nghiệm Z còn những Comment chê của " An-ty xài Galaxy Y " thì đừng quan tâm...!:D
@Xperia_no1 Vãi cả cháy hàng...xem cái tin tại việt nam ngay ngày đầu tiên nhà phân phối đã thông báo cháy hàng khi số lượng bán ra là 500 c...vãi cả cháy
http://vozforums.com/showthread.php?t=3228336
vinhyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này nhìn đẹp thiệt,nge đánh giá coi bộ ngon.mai làm em xách tay hình như la 14t7 nhẩy.hy vọng ko bị luộc phụ kiện
Bao h mới đủ tiền mua trong cái thời gian khủng hoảng nay

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Sao thấy ai cũng nói bóc miếng dán mh ra mất chữ Sony,mình có lấy 1 cái ở Sing về bóc ra đâu có vấn đề gì nhỉ!
@usahitech Ơ, chụp ảnh lên ngay!! Hàng Hot à?
@Armerial Tuỳ hãng gia công màn hình thôi mà em. A đang tính đổi qua z. Thấy pk phết
@shironguyen E cũng dzậy... :v
Sony đẹp nhưng đắt lòi ra, lại ko sang như iphone nên ko hút hàng cho lắm. Chỉ phù hợp với những người dư dả và rành công nghệ
uycuong
TÍCH CỰC
11 năm
@Scorpius DLord xài điện thoại mà chỉ đòi sang thôi sao bạn, bạn xài 1280 lát vàng 18k vô là sang liền thôi mà. haizzz
@Scorpius DLord vâng, thưa ông thánh làng
@uycuong Chắc bạn đang xài Sony phải ko. Mình chỉ nói theo xu huớng ngày nay thôi mừ. Rõ ràng sản phẩm của Sony thì tốt khỏi bàn, nhưng giá nó cao gần bằng Iphone rồi, mà trong khi những người xài Iphone ở VN đa phần chỉ là khoe cái đẳng cấp là chính nên với giá cao thì người ta sẽ chọn IP để khoe thay vì chọn Sony (chỉ còn những người dư dả mà rành về công nghệ thì họ sẽ chọn Sony). Vậy nên mình nghĩ doanh số của Sony sẽ ko cao như mong đợi.
PS: mình xài samsung young 😁
uycuong
TÍCH CỰC
11 năm
@Scorpius DLord Tại sao bạn cứ lấy cái mốc giá Iphone ra để so sánh vậy, điện thoại nào giá cao bằng iphone là nhất thiết phải lấy iphone sao? Với lại không phải ai xài iphone cũng chỉ để khoe cái đẳng cấp như bạn nói đâu. Trước đây mình có xài iphone nhưng vì xu hướng bây giờ đt màn hình to thấy nó tiện lợi hơn nên mình không xài iphone nữa, đúng là mình đang xài Sony. Nhưng nếu iphone có màn hình to khoảng 5'' chắc mình cũng sẽ quay trở lại iOS thôi. 1 HDH rất tốt và ổn định.
Nói chung Sony thì vẫn là Sony thôi, cố mà cạnh tranh vị trí số 3 trước đã rồi hãy nghĩ đến SS hay Apple.

Mà HTC, LG, Nokia, BB cũng đâu có thằng nào đứng yên, vị trí thứ 3 bây giờ mới là cuộc đua khốc liệt nhất

Mà phần review về màn hình sơ sài quá. Cần thêm một số thông tin như: khả năng hiện thị dưới trời nắng, hay góc nhìn nghiêng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019