Đánh giá Sony Xperia Z: máy đẹp, hiệu năng cao

cuhiep
20/3/2013 4:21Phản hồi: 969
969 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuongconan
ĐẠI BÀNG
11 năm
viết sai chính tả nhiều quá, em cũng kết em này tuy nhiên kết em One hơn. tiếc là cả 2 em đều vượt quá khả năng tài chính của mình.
ở Z có cái gì đo rất lạ, mấy hôm đầu mua về rất chán, loa bé, màn xấu, sóng kém, pin yếu
sau 1 tuần dùng loa toa lên hơn, sóng ngon lên hơn , pin chất hơn, màn hình thì đẹp hơn
sau khi up fw mới thì màn đẹp hơn rõ rệt, pin tốt hơn, sóng sánh ngon lnhf hơn, loa rõ hơn.
Cho nên có 1 vài bác ko vượt qua đc cái thử thách ban đầu nên chia tay em nó sau vài ngày sử dụng và chê ỏng chê eo =)
@hoanloc Đ... Ù!! Như phim!! 😁
@hoanloc Cái vụ pin thì chuẩn không cần chỉnh bác ạ 😁
Mấy máy android Sony em thấy có nhiều người nói càng dùng thì thấy pin càng trâu, thế mới lạ chứ :eek:
@trunghieu171191 Đặc điểm của pin Lithium Polymer vậy đó bạn. Lúc mới chưa phải là lúc ngon nhất.
@Hành tinh xanh Nhiều con Xperia dùng pin Li ION mà bác, như con XZ này chẳng hạn :|
@trunghieu171191 Con XZ và mấy con Sony không tháo pin được thì mình không biết. Nhưng con Arc S mình xài pin Li Po, càng xài càng trâu, để làm hot spot phát wifi luôn cũng không sao. 😃 Thân!
Mình cũng khá kết em này. Nhưng chưa có điều kiện để sử dụng em nó !
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera thì chán thế. hình bị hạt rất nhiều. và ko nét như trên s3
@hothanhdam bác có s3 không mang ra đây so với em xem con nào hơn nào =))
@hoanloc Kết câu nói của bác
@hoanloc Nó bị khùng đó... =))
hothanhdam
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanloc

Xin lỗi. em chụp bằng s2. Nếu mắt em ko bị gì thì chắc mắt bác có vấn đề
@hothanhdam hỏi thật là 2 ảnh này có gì hot ????? 😃
có tiền em ứ thèm ios, sam, cũng ko chơi no luôn dù hơi tiếc, em mua em này
Z là máy đẹp nhất cuả sony từ trước tới giờ 😆
phong93st
ĐẠI BÀNG
11 năm
à các bạn cho mình hỏi em này sao phần chỉnh camera chỉ có 12mpx là tối đa, không thấy 13mpx và dock sạc của nó mình mua ở đâu có ạ ?
@phong93st Chế độ Superior Auto thì chỉ 12mp là max
con này tệ lắm, k xứng với giá tiền, màn hình cũng chán mà camera cũng tệ, hy vọng sony ra rom tốt hơn
kết
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Z lúc mới ra thèm lắm nhưng bây h thèm One hơn
Điều duy nhất mình ko thích ở One là PIN
bài review rất dài lên hình như bác Hiệp viết còn có vài lỗi diễn đạt như kiểu :
"...Samsung cách mà làm" " Trong đó màu đen và tím sẽ thấy vân tay nhiều hơn màu đen"
Chắc bác muốn làm nhanh để anh em đọc 😃
Dù sao cũng cảm ơn bác đã cho anh em một bài review tâm huyết,tỷ mỷ,khách quan và chân thực!
Thật sự em nghĩ Xperia Z là thiết kế đẹp nhất trong số các "flagship" của các hãng. Tuy nhiên trước giờ Sony có hơi tệ khi ảnh chụp hơi bị ám vàng một chút (bằng chứng là trên Xperia S). Ngoài ra em thấy Galaxy S4 tuy quá tởm về thiết kế nhưng bù lại hiệu năng tốt và...Samsung luôn biết khách hàng cần gì và mang đến những ứng dụng rất tiện lợi. One thì hơi thất vọng về Ultrapixels khi nghe nói chụp dư sáng hơi tệ, ngoài ra bộ khung nhôm thì quá sang trọng. Nói chung là mỗi người mỗi vẻ, khó chọn ra sản phẩm hoàn hảo.
Ước em nó về tay mình
Đang dùng sony xperia neo V
nhìn mà phát thèm rồi
naikaxu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói thật là mình hơi thất vọng về e Z này, xem qua review ở các trang công nghệ thì ngoài thiết kế đẹp, các tính năng như chụp hình, màn hình e nó ko phải là tốt nhất. ở trên em nó chụp hình thiếu sáng nhiễu quá trời
@naikaxu cuhiep nói rõ là phải tinh chỉnh rồi mà, thiếu sáng do để auto iso nó tự động tăng max 1600 biểu sao ko nhiễu 😁
hitachi490
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài viết hay và chi tiết quá, cảm ơn anh CuHiep 😃
ai bảo sony chụp ảnh k ngon la tai k biet cach thoi dau fai cam len la chup nhu ip
Chỉ thiết kế đẹp, bắt mắt thôi là chưa đủ để tạo nên thành công của một sản phẩm
chỉ mấy hôm nữa thôi là có hàng chính hãng để xúc rồi. chờ đợi trong mỏi mòn 😔
@nguyenduy0908 28 bên Pico Plaza có hàng thì phải. Bên đó khuyến mãi lớn lắm
Theo cảm nhận cá nhân của mình Sony cho ra rất nhiều mẫu điện thoại đẹp nhưng khi nhìn, ngắm, cảm nhận kĩ thì mang lại cảm giác nó không liền mạch mà nó chia cắt, chắp vá rất nhiều.
Lấy P làm ví dụ. Tổng thể nhìn rất đẹp, nhưng khi đi vào chi tiết sẽ thấy riêng cái mặt trước đã chia làm 3 phần. Nhìn cái cạnh phải thì còn hết hồn nữa 1 phím chụp ảnh + 1 phím âm lượng + 1 phím nguồn + 1 lỗ loa + 1 dải phân cách trong suốt làm nó đứt đoạn. Mặt sau và cạnh trái cũng không khá hơn nhiều.
Riêng Z thì công nhận đẹp nhưng chưa được trên tay thời gian dài nên không dám nhận xét
P/S: Người thân mình đang dùng Sony nên chả có ý dìm hàng gì đâu.
Nói chung XZ như vậy là quá ngon rồi
Em thấy điểm trừ lớn nhất có lẽ là màn hình thôi, nhìn không được trong, màu sắc không được trung thực lắm, góc nhìn chưa tốt. Ngoài ra còn camera, không được sắc nét như mình kì vọng
Vụ bám vân tay thì mua cái dán chống vân hình caro, dán vào nhìn đẹp lung linh 😁 Mà hình như cũng có miếng dán chống vân không mờ thì phải
Sợ tháo ra tháo vào mấy cái cổng kết nối thì mua thêm cái tai bluetooth, dock sạc là ok :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019