Đánh giá Sony Xperia Z Ultra: máy đẹp, mạnh, màn hình to, camera không ngon

levuongthinh
27/8/2013 17:27Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này khi dùng là dùng chiếc máy tính bảng nhỏ, không phải là chiếc đt to.

Nhưng mình rất thích dùng nó với một chiếc điện thoại khác. Theo mình thì Android thể hiện tốt nhất trên chiếc máy cỡ này. Còn nhỏ hơn thì để ios hay wp
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep Nếu cầm em nài + thêm 1 em 5S nữa thì thật là "bá chạo" bác nhỉ?
ktphong
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep
Mod nói quá chuẩn
đã cầm thử con này rồi và nói thật chak chẳng ai mua nó. Giá thì quá đắt mà sử dụng thì khó quá. Viền mỏng nhưng máy to nên cầm khó đã thế còn vuông vuông nên cầm 1 hồi sẽ vướng
@westlifeplaywar con Z ultra này còn nhìn mỏng manh nữa, rớt cái mình ko dám tưởng tượng nó sao !!!
con này chụp thiếu sáng kém vô cùng, ông anh đang xài, rớt cái rất đau thương
Anhbien
TÍCH CỰC
11 năm
Sony nó bán ống kính nên nó làm chậm chát lượng came so vs hagx khác
Máy tính bảng ko ra máy tính bảng, phalet cũng ko ra phalet luôn, đã to lại vuông góc, thiết kế như G pro, note thì hợp lý hơn
@nakimushi Copy mặt lưng kiếng đc rồi.... fan cuồng tung hô Sony thiết kế đỉnh nhất thế giới rồi. Đòi thêm cái bo tròn nửa thì lại bảo đó là xu hướng thời đại 😃
dinhchungcm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài viết thì thật là chi tiết. Mà sao toàn chữ không vậy, đọc mệt mà chán quá
nếu trang bị flash mà led thì không có cũng được.đến khi nào mang được dù chỉ là cái cyber của c901 lên các xperia thôi thì không phải nghĩ.mà đẹp cũng do tay người chụp nữa.chứ cứ giơ lên.toạch toạch rồi mang về xem trên máy tính thì kể cả có cầm DSLR mấy chục củ cũng thế thôi
Ko thích e này vì: quá to, các cổng kết nối có nặp đậy ( cá nhân rất ghét sự rối rắm), camera tệ so với giá.
Hơn 200gr mà bảo không nặng,cái đt mình có 140gr mà cầm chút xíu mà mỏi cả tay
Ấn tượng về kích thước của Ultra Z, gần như không thể cho vào túi quần và ngồi xuống "bình thường" được. Camera không flash cũng là một điểm trừ của Ultra Z. Đành chờ Z1 rồi mua thôi.
Dạo này cấu trúc tên bài viết giới thiệu sản phẩm theo kiểu "Tên sản phẩm", "ưu điểm", "ưu điểm", "ưu điểm", "hạn chế" đang là mốt thời thượng nhỉ! Chỉ cần đọc tiêu đề đã có thể có cái nhìn bao quát nhất về sản phẩm đó rồi, vấn đề còn lại là sự trải nghiệm của chính bản thân mình nữa thôi.
Thôi coi như bỏ qua con này và nếu có là Z1 thẳng tiến... đã kiểm nghiệm thực tế " trên mặt", " trên tay" " trên đùi" con này rồi.. to quá
RyMeB
ĐẠI BÀNG
11 năm
không thấy ai review khả năng dùng bút để ghi chép của con này nhỉ? Ai dùng rồi có thể cho e ít nhận xét không? So với note3 thì nó ntn?
@thanh1401 Vâng. Bạn có note3 trong tay rồi sao.😁
M đã sử dụng note2 gần 1 năm nay.
viết ko hề tì tay nhé. Nên nhớ viết nhỏ + dt 5.5" như note2 cũng ko cần tì nhé.
Dt chứ có phải cuốn tập để trên bàn đâu mà tì?
Note2 m ký vô tư ko bị đứt nét nhé. Rất nhạy.nên chắc chắn note3 ko hề bị.

Sent from my Dép using Tinhte.vn mobile app
@writedung Mình chưa có trên tay, nhưng mình đã trải nghiệm ở CellphoneS rồi. đó là cảm nhận của mình thôi, còn đối với mng thế nào lại là chuyện khác.
@writedung note 2 viết nhanh như kiểu ký tên đức nét phải rồi ban ơi.viết bình thường thì ok lắm...hiện tai mình chỉ thấy có vaio dou 13 là toàn diện về viết vẽ nhưng đó là máy laptop lai tapblet.
@viet3111 đường kính lớn hơn 1mm mới nhận cảm ứng nên dùng bút đầu nhọn sẽ k nhạy, cái nhận, cái không. chẳng hạn như bút chì thì phải để đầu to, còn bút chì kim thì k thể thao tác dc. note 3 thì chỉ nhân cảm ứng bút spen và bút spen chỉ cảm ứng dc với dòng note, hỗ trợ cảm ứng khoảng cách gần, phân biệt lực ấn và các tính năng đặc trưng của dòng note. S4 hỗ trợ cảm ứng đa vật liệu tiếp xúc (phải bật lên mới có và khá là nhạy, dùng dao vẫn nhận), còn note 3 thì không biết có không.
Kowboy
CAO CẤP
11 năm
Xz và Z Ultra, mình vẫn thấy hoàn hảo
Toàn mấy ông nội, chỉ biết xài mỗi nghe gọi nên chế to này nọ =))
Éo biết giải trí là như thế nào =))
@ivan_n8 chức năng chính vẫn là cái đt nhé. So với vóc dáng người VN, con ZU này liệu cho vào túi quần ổn không ? Cái gì cũng nên có giới hạn, đừng có quá đà thế. 6,4', trong khi con Table là 7' rồi.
Nếu chỉ để giải trí thì vứt đâu cũng đc, k nhất thiết phải kè kè theo ng, nếu thế thì con Table ngon hơn nhiều.
giá mà cái camera ngon như anh Nô thì [​IMG]
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung to quá, con note to nhưng nó có cái spen và các ứng dụng riêng còn sony có con Z rồi lại ra con này to quá chẳng hiểu mục đích làm gì vì đã có sony tablet rồi mà! o_O
Sony giới thiệu mẫu điện thoại thông minh sau càng tốt hơn mẫu điện thoại cũ đáng khen
Đúng là toàn thánh phán , kệ mịa, ít người xài càng khoái, ra đường éo đụng hàng, cứ ôm khư khư cái điện thoại màn hình pé tèo của mấy người mà xài =))
mà có cái chức năng quan trọng là viết bằng bút chì mà chẳng thấy mod review j ca

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019