Đánh giá sức mạnh dòng chip di động Snapdragon S4 của Qualcomm

TDNC
23/2/2013 15:45Phản hồi: 297
297 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IPhone ko xài fm dc.
tungngasau
ĐẠI BÀNG
11 năm
vãi các thánh phán mạnh cỡ core i5 2 lỗi cho laptop, nghe như sét đánh ngang tai. nếu như vậy thật thì mấy hãng sx chip nó đem ra PR lâu rồi, chẳng lẽ các công ty sx chip arm bây giờ lại ngu hơn các thánh mà ko đem cái việc mạnh bằng core i5 2 lỗi ra mà PR, cộng thêm nếu mạnh như vậy sao thằng microsoft đã thành công vang dội với cái máy tính bản chạy windows 8 RT dùng chip ARM, hôm bữa tinhte có bài đánh giá bảo cái máy tính bảng chạy đa nhiệm ứng dụng windows bình thường ( ứng dụng nhẹ ) mà còn lag.
Mình đang dùng chip Atom của Intel đây, lướt web thì khỏi chê, mở 1 lúc cả chục tab vẫn lướt web vù vù, ứng dụng mượt mà, chơi game sướng phải biết... chỉ tội cái nóng máy quá. Chỉ mới là chip đơn nhân thôi đấy...
zovemoon
TÍCH CỰC
11 năm
he, a850 dùng s4pro mà chả thấy khác gì, chắc tại máy có mỗi game bắn trứng
Snownee91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chạy đua cấu hình đến thời điểm này là nhàm quá rồi. Cấu hình của đt lúc này chả cần vượt quá con số 4 nhân làm gì. Thay vào đó các nhà sản xuất nên chú trọng hơn vào phần mềm - thứ làm đt của họ nổi bật thực sự. Đầu tư những trải nhiệm mới cho người dùng, tích hợp những công nghệ tiên tiến khiến người dùng thích thú, giảm thiểu điện năng tiêu thụ. Thay vì cứ nâng cấp phần cứng mãi thì mong lúc nào đó có thể tận dụng hết được phần cứng hiện tại
Thằng bạn tớ nó bảo điện thoại di động bây giờ có thể dùng để điều khiển tàu vũ trụ được.
Ngày trước USA phóng con tàu thăm dò chạy bằng PIN mặt trời lên sao Hỏa... mà đến giờ vẫn hoạt động... sử dụng con Chip có bao nhiêu Mhz... với 64Mb Ram... giờ nhìn lại... đúng là thua xa xì mát phôn!!!
1stwind
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thôi xin các thánh Tinh Tế 😆 .Kinh quá.... toàn cao thủ phần cứng dư lày thì em chịu rồi.
Mấy con ARM cùi mía đòi so với i5 😃) trong khi intel nó đi trước công nghệ sản xuất chip vài năm mà i5 của nó hiệu năng chỉ bằng vài con ARM bé bằng cái lỗi mũi thôi à.Gớm nhỉ 😃)
Không thấy ai thử so sánh con chip này với chíp Intel Clover Trail+ CPU trên con LENOVO K900 nhỉ ? http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=546544
zaizai_88
ĐẠI BÀNG
11 năm
qualcomm dc SOny chuộn thật, cho con PSvita Cortex A9 4 core. chơi game PSvita thấy tốt ghê. chắc đợt tới PSVITA nâng lên Snapdragon thì kinh
so sánh lộn xa lộn xộn. đến chịu thua các thanh niên đi kêu con arm cotex-a15 cùi bắp mạnh hơn cả i5 . lại còn gpu hd2000 ko bằng con adreno mới của chip a15

chứng tỏ các bác chả hiểu j về sức mạnh phần cứng tn, có khi còn chưa thử sờ tới GTA IV PC, Crysis PC, Call Of Duty,..... bao h. Toàn phán bừa

Đây là link benchmark về gpu, cái con PowerVr 554mp4 thần thánh của các bác vẫn kém xa HD2000 45 bậc nhé, còn adreno 320 là 87 bậc nhé. mà e HD2000 chỉ là hàng card siêu cùi bắp trong dòng card laptop :| (thuộc class 4: Low-End Graphics Cards - nằm ở vị trí 349, top class 4: 283).

Còn HD4000 mới ra của intel thì ko biết khi nào gpu mobile mới leo qua đc Class 4 hẵng bàn nhé. Bác nào chưa rõ card mạnh yếu thế nào thì tham khảo click vào tên card và bên dưới có benchmark GPU, HD 2000 với Crysis 2 chỉ đc 18fps vs setting lows thôi nhé

http://www.notebookcheck.net/Mobile-Graphics-Cards-Benchmark-List.844.0.html
1 lần nữa. Bench là để tham khảo. Xin đừng gạch đá e :|

Thực tế thì Atom mạnh thì mạnh nhưng nó chưa thành công đc vs nền tảng mobile, cái này ai cũng thấy. Cpu arm thì bé bằng ngón tay đi so vs con Cpu chiếm mẹ 1/4 mainboard.

Đơn giản tn: tờ 500.000 đ bao h cũng có kích thước to hơn các tờ còn lại
thế quái nào có bố lại bảo mấy con gpu di động mạnh hơn đồ hoạ hd3000 vs 2000 thế nhỉ , bán em con với chạy World of tanks set min cấu hình dc có 30 fps . Ko biết con andreno hay cái gì gì đó có kéo qua dc 10 ko vaĩ lọ
Đéo mẹ tối ngày chê chip này khen chíp nọ tối ngày ca ngợi thằng này khen chê thằng nọ. Rãnh quá đi he mấy cha. Vớ vẫn
2`
Nói thì nói chứ hiện tại chạy ứng dụng chỉ mới mượt hơn e Ip4 A4 800Mhz ép lên 1Ghz từ 3 năm zìa trước nhỉ =) Mấy pác cứ đổ thừa pên Ios nó đc dev game tốt, chứ m thấy mỗi máy android đều có 1 data game riêng từ hãng thì cái nào tốt hơn?? Down 1 game pên android fải tìm đúng chip đúng data, còn cực hơn Ios nhìu nhỉ. M ko fan nào cả, use cả 2 & android nhìu hơn x4 x5 Ios ùi vì Ios có mỗi 1 ip4 =)) Chỉ pực cái ip4 tầm wifi ngắn tũn, xài android đc cái wifi xa vô đối, kùi như 820 còn hehe ngồi lướt web thoải mái, cầm ip4 mà cách nguồn wifi tý là toi.
mình xài chip đơn 1.4ghz nhưng xem full Hd hay chơi game nặng vẫn rất tốt
runforlife
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hết chuyện so sánh chip mobile và chip pc, quá khập khiểng
rõ ràng cpu pc vẫn ở 1 đẳng cấp rất khác so với cpu mobile

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095