Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Suzuki Axelo côn tay

cucucu
30/12/2012 5:16Phản hồi: 65.688
65.688 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đặt mua cái bugi bạch kim mà 3 tuần nay chưa có các bác ah, em ở Đà Nẵng, đặt chỗ 1 đại lý lớn ở Hòa Khánh (chỗ quen và tin tưởng) ng ta bảo hàng thì về liên tục mà hàng trung quốc không, không có hàng nhật nên phải ráng đợi mới có hàng ngon.. em tự hỏi, kiếm đâu ra nhiều bugi bạch kim xịn ko bik mà ngta mua nhiều vậy ko bik.!
@thanhhung0803 thì đều là hàng ngoại hết chứ VN mình đã tự trồng được đâu 😁:D
Mua bugi chưa ra nên vẫn phải dùng cái cũ
Đây là ảnh của nó hơi hồng chứ ko đen
Các bác xem sao
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau khi tham khảo hôm nay qua chỗ em Linh ở khu đô thị kim lũ kim giang, hà nội. Mua 2 chai nhớt caltex havoline 20w50, giá 70k/ chai
Chai xám, nắp đỏ, nhớt màu hồng.
Cảm nhận sau khi chạy thử: máy êm, ngọt hơn, từ từ cảm nhận tiếp
Em Linh tư vấn: anh cứ chạy khoảng 1k7 - 1k8 thay nhớt
Chai trước dùng vistra300, sau khi chạy 1k5 thấy nhớt loãng và có màu đen rùi (nói chung là hơi xào máy) còn chạy cũng chấp nhận được, có vẻ hơn nhớt hãng
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới thay bát phốt, bi cổ... Tại khang thịnh image.jpeg
@SUZUKI RR rẻ thế bác, su Minh Thành báo giá trên trời luôn
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
@toiditimem502 Hoá đơn đấy, thời buổi này làm ăn kinh doanh phải đứng đắn chứ.
Mà thay đồ của suzuki cũng rẻ hơn của honda, bộ bát phốt của honda đâu như hơn 260k, tra mạng là thấy
Honda chạy là thấy chán luôn
@SUZUKI RR Ngoài bắc hình như đồ su rẻ hơn nhiều, xe cũng vậy, raider fi tại hải dương 52tr bao giấy, còn trong nam đại lý hét giá trên trời ! vãi hà 😔
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l4hostpt Thay đồ nhựa thấy rẻ thật, mình bị vỡ cái hông màu đỏ bên phải(xe đỏ đen) thay thì mất 100k, ngặt nỗi phải mua cả cái tem(su khang thịnh nói không bán lẻ 1 bên tem) báo giá tem 260k, đặt trước 100k.
Thừa cái tem bên trái, không biết làm gì
Thay nốt cái ốp đèn pha chắc 100k
Vụ va chạm giao thông tính gia thiệt hại gần triệu bạc.
P/s: của đi thay người.
Đấu đầu trực diện con lead, tốc độ 15km/h. Chủ 2 xe không ai làm sao,
SUZUKI RR
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy trên các diễn đàn caltex havoline là hợp với suzuki nhất
@SUZUKI RR Caltex được cái giá rẻ, axelo xài thấy hợp, chỉ có điểm yếu là khả năng làm sạch máy kg tốt, chạy 1000km vẫn thấy còn màu đỏ.
Xài ravenol đổ vào chạy 100km đã thấy nhớt đen thui rồi 😁
@l4hostpt sạch quá nhiều khi cũng không tốt anh ơi, :D nhớt không lên buồng đốt mà lại mau đen thì cũng hơi lo, :D :D
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@toiditimem502 Nhớt có 3 công dụng chính: làm mát, làm kín, bôi trơn. Nhớt tốt đổ zô máy chạy nhiệt độ rất khắt nghiệt nhất là phần phía dưới ắc piston và thành xilanh nhiệt đọ rất cao nên đi thời gian sẽ biến chất màu đen, còn trong cacte thì bôi trơn các bánh răng hộp số, bi các loại, nồi hoạt động tạo ra mài mòn cũng làm nhớt đen đi. Cho nên cái nhớt nào chạy mà ko đen theo thời gian thật là nguy hiểm, nhớt có phụ gia tẩy các mãn bám thì máy luôn sạch sẽ hoạt động bền bỉ theo thời gian thôi. Riêng mình thấy top1 mc ok nhất, tới hạn thay lần này đổ chai total hi-perf w40 jaso ma2, SL chạy 1k5 sẵn rửa máy luôn, đồng thời test thử chai này coi như nào nếu ok đổ cho con FU X, xế lô rửa 1, 2 chai total quay về top 1 lại
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Liqui moly này thì sao các bác? 20170219_081845.jpg
😁 con xe 4 năm của em đây, trong trang này ko biết có bao nhiêu người đổi xe rồi đây???
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@goodfathertn Tương tự như carbon clen của yamaha có tác dụng làm sạch buồng đốt, làm bong muội carbon bám trên đầu pistol và suppap thôi bác, nhưng tác dụng sau khi dùng là xe êm hơn, vặn ga thích hơn
goodfathertn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lopmotor E vừa đặt lọ này xong ,so với chai cacbon clean ko biết sao bác, dc cái dùng cho 2 xe
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@goodfathertn Nếu carbon của yamaha thì em đổ 1 chai cho 2 lít xăng rồi sau này 1 2 năm sau mới dùng lại 1 lần. 😁 em đi xe 4 năm hơn 7 vạn cây mới dùng 1 lần bác ơi!
Manh Ha Tinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@goodfathertn Chai này là phụ gia tăng tốc. Chưa thử.
Bác dùng rồi đánh giá cho ae biết với.
Bugi công nghệ đỉnh cao ? canh khe hở bằng búa 😁
jojoteen
TÍCH CỰC
7 năm
@l4hostpt Vớ phải mấy con bugi này thì vỡ mặt:D. Mà xe e cũng sắp phải thay rồi, con NGK iri của em đi hơn 40k rồi
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lopmotor, bạn có thể chỉ dẫn sơ lược và cần lưu ý gì khi thay bố nồi ly hợp ko. Tui biết bạn đã vọoc từa lưa cái xe của bạn từ hồi mới vào topic này. Tks bạn.
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@acyclo Em có nói 2 lá thưa bằng giá của 1 lá khít, 126k cho lá số 1 và 63k cho lá số 2. Lúc em thay 4 lá số 1 người bán có hỏi : " tại sao em lại thay 4 lá số 1? Tại sao em để ý đến điều đó?" Cũng hơi ngạc nhiên vì sao bộ nồi zin như thế mà những chiếc xe mới vẫn có tốc độ 120kmh. Nhưng khi đi 1 xe mới và xe em thì suy nghĩ sẽ khác các bác à. Độ bắt của lá bố nhiều hơn thì khác là phải thôi. 😁 số 1 qua số 2 liệu có thể nhấc bánh trước lên không?
Chẳng phải tự nhiên em đi làm 4 lá số 1 để chẳng được cái gì khác đâu :D
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lopmotor ko bàn về giá nữa, bạn đã có chứng minh bằng thực tế thì tui sẽ làm theo khi thay sau này, kaka:D:D. Ah, mà lá khít bạn mua của Su VN hay Indo dzậy????
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@acyclo Hàng indo bác ơi! Đồ trong máy hình như cỡ 99,9% là indo hay sao đó, phụ tùng cũng cỡ % nhiều là indo
axelo vp
TÍCH CỰC
7 năm
@l4hostpt Cái này sai bác ơi. Fms= k.N N là phản lực, k là hệ số ma sát. Phản lực do lực ép, lá khít bắt tốt hơn do hệ số ma sát lớn hơn. Vì thế một số loại bố côn làm tăng diện tích của lớp ma sát. Còn thưa và khít để lực truywenf tải được ăn từ từ vào đều hơn. Tuỳ vào thiết kế, có những cái k thể hiểu được ý đồ nhà sx!
Eahleo
TÍCH CỰC
7 năm
Tình hình là mềnh muốn chế dàn đèn Led định vị xinhan nháy 1 lúc 4 bóngsạc điện thoại cho con Axelo, mọi người tư vấn đê \m/
@Eahleo Bác tham khảo
https://tinhte.vn/threads/danh-gia-suzuki-axelo-con-tay.1779562/page-2999#post-48981407
Có bác nào thấy page càng lúc càng hụt kg? Chẳng lẽ max dung lượng nên mod xóa bớt 😁
acyclo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@l4hostpt Hình như một trang bây giờ dài hơn thì phải :eek:. Lúc sáng còn trang 3111 đó.
Trước e share băng thông có bác nào làm theo chưa.
E xin phép khoe tí
Eahleo
TÍCH CỰC
7 năm
@không có tên dl Là max băng thông internet 3G hay 4G thế? Nhà mạng nào nhỉ?
@Eahleo
Max. Băng thông 3g vina 4g mình chưa thử
Eahleo
TÍCH CỰC
7 năm
@không có tên dl Làm thế nào thế bác, chia sẻ cho mềnh với, đang xài vina đây, hehe.
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Lá sắt tới 60.000km thì nhìn nó vẫn chẳng bào mòn gì mấy, nhưng thôi em thay đồng bộ luôn !
Mục đích chắc không chỉ như bác nói đâu, có lẽ nhằm giảm giá thành nữa, vì 2 lá đó chất lượng kém hơn, dễ bong tróc hơn. Các bác muốn làm zin thì 4 lá số 1 mà làm thôi! Bóp côn thả ra là Phập ngay :D
mình nghĩ kg phải giảm giá thành đâu. Hình như có 1 tác dụng nào đó chứ con "thần gió" hayabusa cũng có các lá côn ngoài cùng khác với các lá bên trong, mấy e này thì giá tiền của mấy lá côn chắc kg thành vấn đề rồi :D chắc mình cứ zin mà làm tới

lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@l4hostpt Chắc bác cũng biết xe nhật giá đôi khi chỉ bằng nửa xe ý hoặc đức.
Cruise control cho xe máy, dành cho ae hay chạy đường dài.
@Troy Trieu Về kiếm cái kẹp rồi làm như vậy chơi luôn 😁
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
Mà chiếc axelo này cứ vặn từ từ thì khiểu gì cũng lên tốc độ, nhưng có thể sẽ phải lâu và dài hơn thôi 😁
Có thể 1 tác dụng gì đó mà trên con ax nó kg rõ ràng hoặc gây phiền phức giống như cái TPS bxc vậy, công nghệ trên 1 con xe giá rẻ đôi khi phản tác dụng :D
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@l4hostpt Cái cảm biến TPS đấy em được kỹ thuật viên tháo bỏ hồi mua xe được hơn nửa năm. Họ hỏi " vặn ga nhẹ hơn chưa " :D chắc tác dụng của nó không chỉ làm xe hẫng lại mà còn vặn ga nặng hơn và giúp tiết kiệm xăng! Mà cái xe có 125 phân khối thôi mà hiện đại quá tác dụng cũng ít ít
Xế lô, viva fi là những xe chuột bạch mà mấy bác, en fi cũng chuột bạch một số công nghệ nhg thất bại nên giờ nó dừng sx viva với en rồi. Xế lô thì chắc cũng sắp đi theo chiều đó. Mặc dù tuổi đời dòng hàng chưa quá 10 năm 😕

Gửi từ B1-730HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
lopmotor
TÍCH CỰC
7 năm
@ffencing 20170103_120629.jpg
Chiếc viva của đứa cháu em đây, vặn ga nó chồm lên cảm giác mạnh thật! Nhưng nó nhỏ nhẹ mong manh quá bác ơi! Ước gì cục máy axelo có thể mạnh như viva mà lại đầm chắc khi vận hành.
@lopmotor Xác nó nhẹ quá mà bác, hành trình truyền lực trong máy ngắn nên chắc lực phát mạnh. Em nghĩ cục máy ít nhớt vậy ráp côn vào có vẻ ko ổn [emoji53]

Gửi từ B1-730HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019