Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá Suzuki Viva 115 Fi: xe số phổ thông ít hao xăng

cuLong
27/6/2013 13:50Phản hồi: 11.437
11.437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nô 4 của em 30klm/lít, được cái êm, mạnh kéo sướng sml :p
Chào các bác trên diễn đàn cho e hỏi là mua dàn vỏ nhựa cho xe viva fi ở đâu vậy, có bác nào biết giá cả tầm bao nhiêu ko ạ?
@Thaikt14b5 mua tại hãng thôi bác, giá thì loanh quanh 300k đổ xuống một bộ phận thôi
Chào các bác, không biết có bác nào bị như của mình chưa: Su Viva Fi của mình hôm rồi bị chết bơm xăng, đã vào hãng kiểm tra kỹ và kết luận như vậy. Giờ muốn thay bơm xăng của hãng cũng không có hàng ở VN, phải chờ đặt hàng từ Indo về cả cụm (nghe báo giá 2.7 triệu)

Không biết lấy bơm xăng ở ngoài liệu có loại cho Su Viva Fi 115 không các bác ơi? Mình ở TPHCM
@pqthai Đang đi ở Đức Hòa Long an thì bị chết hẳn bác ạ, search mãi mới ra Suzuki Minh Chánh (Sỹ Hùng cũng là họ) ở đó kiểm tra, hôm nay thì mình đem về Bình thạnh rồi, xe mình mua ở Minh thành, Nơ trang long. Câu trả lời cho việc thay bơm xăng cũng tương tự.
pqthai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhtoan0607 Bạn đưa lên Suzuki World 02 Phổ Quang.

Có khi chết kim phun.
pqthai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhtoan0607 Còn nếu hư bơm xăng thì đặt ở Suzuki World luôn, không thông qua đại lý nào khác để tránh bị chém đẹp.
@pqthai Thanks bác nhé, chắc mai đem xe lên 2 Phổ Quang xem sao
Panda-tnut
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác nào biết phanh đĩa trc của viva thì thay của xe nào vào hợp ko? Của mình méo hết rồi mà đặt chắc ra tết mới có mất.
@MinhDuclx Chỉ mỗi con viva này khác thường thôi chứ thằng khác như ax cũng 3.5mm
@Vuvan84 Future cũng 3mm, bản 2001
@Cao Thế Tài Vãi bác đào mộ kinh thế
@Vuvan84 😂
Có ae nào dư xạc viva có thanh lý ko vậy?? Capture+_2018-02-12-17-47-11.png Capture+_2018-02-12-17-46-42.png
buonghegom
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cục ECU nó cao bao nhiêu so với mặt đất anh em nhỉ?
Hỏi để còn biết đường đua bơi em nó khi ngập lụt.
@buonghegom e từng lội mức nước ngập gần 2/3 bánh xe vẫn ko sao nên chắc tầm đó đổ xuống thôi bác
buonghegom
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hidden_phantom Thế thì thua dream rồi nhỉ, dream mình đã từng lội kín bánh luôn rồi.
@buonghegom nhường bác, e ko dám thử hơn, chết máy thì khổ 😆
Có bác nào quánh giá em này sau 90k km chưa nhỉ? Ai đã tới đỉnh rồi cho em cái review em cảm ơn ạ!
Ngày tôi học cấp 3 thì Viva thực sự thể hiện đẳng cấp dân chơi của người dơi. Giờ nhìn ko còn chất nữa rồi.
Mình có Viva fi 2014. Chạy được 90000 km. Máy còn bốc, chưa sửa chữa gì. Nhưng dàn nhựa đã xuống cấp. Nhờ anh em có kinh nghiệm tư vấn thay nguyên dàn nhựa mới hay tân trang lại ạ? Chi phí?
@Canthonight509 Thay luôn đi bạn, đi 90k dàn nhựa rệu rã hết r. Viva cũng hết bán. Tranh thủ mua nguyên bộ thay mới đi.
Panda-tnut
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Canthonight509 Mình cũng đang cần thay cả bộ vỏ cho mới đây. Chưa biết đặt mua ở đâu. Ngoài bắc khó kiếm quá
@Panda-tnut qua su khang thịnh bạn ơi, 28
phố vọng, đặt hàng mất tầm 1 tuần đến 10 ngày, 2tr5 full bộ, mình cũng đang tính đặt đây
Panda-tnut
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hidden_phantom Ko biết đặt lẻ có bán ko nhỉ? @@
@Panda-tnut đc mà bác, bác muốn thay cái gì thì đặt cái đó thôi, 284 phố vọng, e viết thiếu
Suzuki Viva 115 FI - trở lại Việt Nam đúng lúc
@ThanhLongThuVan có thì nói nha bồ 😆)
Gần 9 năm trước mình review bài viết này - khi bán chiếc Woff 125 mua chiếc Viva FI 125cc này vì vừa có con gái đầu lòng - bây h bé đã 10 tuổi. Cùng với con trâu Viva này, từ 2 bàn tay trắng chỉ còn được vài triệu sau mua xe, giờ đã cày ra 2 căn nhà + 2 miếng đất + 1 Oto SUV và vài con trâu kiểng nữa.

Sau khi chạy Viva 6 năm , mình mua thêm 1 con NVX, Viva chỉ để đó lâu lâu đi cho sạc bình , định bán nó mấy lần - người mua trả 11tr, vẫn thấy tiếc tiếc vì nhiều kỷ niệm, nên để lại. Sau đó theo thời gian - lần mò lên Shopee đặt mua online từng món để phục chế lại nó. Hôm nay cũng vừa xong - chạy đi làm mà rất thích - bây h nó đối với mình là vô giá.
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xin anh em chỉ giúp chỗ sửa xe viva FI 115 uy tín ở khu vực Gò Vắp hoặc Bình Thạnh. Cảm ơn
chatnever
TÍCH CỰC
3 năm
Đá lên phát, em có con FI 115, giãn cách xã hội khoảng 2 tuần không đi, sáng nay đề không lên, đèn báo FI với báo số mờ tị, nghe có vẻ hết bình, đạp mãi không lên, giờ làm sao cho nó lên được nhỉ các bác. Đi sửa xe thì bó tay rồi 😥
@austin_1st Vision đời đầu cũng Fi nhưng nó phụ thuộc lực đạp, hành trình đạp nữa bạn. Mình có sửa nouvo LX nếu lắp cần đạp k đúng vị trí (răng) thì đạp k hết vòng và k nổ đc.
Con AB 2008 có bơm xăng nhưng là bơm cấp xăng chứ k phải bơm áp suất
@Evolution X Nói cái này mới nhớ con ZX 2 thì canh k đúng đạp nổ được nó chạy giật ngược 😁 AB xài bình xăng con da bơm như NV 1.2.3 hao xăng kinh khủng
@nospecial Mình chưa thấy bản Shooter hay Smash 2022 mà thấy bản 2021 cũng k khác gì nhiều so với 2013. Suzuki VN k đưa về nữa đâu, họ đã khai tử dòng xe máy phổ thông ở VN rồi.
2022, xăng lên 25k/l, các bác có thấy hài lòng với con chiến mã của mình k?
@cupeastupid Vẫn hài lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019