Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Tai nghe Sennheiser CX 400 II - Lựa chọn tốt cho sự khởi đầu!

chongao2k5
28/10/2012 12:58Phản hồi: 49
[Đánh giá] Tai nghe Sennheiser CX 400 II - Lựa chọn tốt cho sự khởi đầu!
Một ngày đẹp trời mình phát hiện ra đôi tai nghe Monster iBeats của mình không cánh mà bay. Vấn đề ở chỗ không phải đôi tai nghe ấy là hàng xịn, hay là do bạn gái mình cất công đem tận Mỹ về. Mà vấn đề ở chỗ bộ não mình cần phải được kích thích bằng nhạc có âm bass mạnh, ấm, và thật chuẩn mỗi khi tập gym, đặc biệt lúc đẩy nặng. Và thế là từ lúc mất đôi tai nghe cũng là lúc tâm trí không còn động lực để tập nữa. Nằm ì ở nhà suốt 2 tuần trong tiếc nuối và mệt mỏi để rồi quyết định phải mua một đôi tai khác nghe tạm trong thời gian chờ bạn gái mình đem về đôi khác. Và vấn đề lại nảy sinh tiếp: vốn là một tín đồ của Monster nên mình không muốn bỏ 3-4 triệu ra để mua một đôi tai fake Monster ở Việt Nam. Lùng sục, đọc ngấu nghiến các review hết cnet, amazon, neweggs... từ đôi tai này tới đôi tai khác. Và rồi mình quyết định thử Monster Jamz với đánh giá âm thanh rất chuẩn và bền đến nỗi xe cán không hỏng. Giá bán là 1tr9 tại Nhật Cường. Mình nghĩ rằng "Hey, nếu được hàng xịn thì cũng ok, vì Monster sẽ không bao giờ cho khách hàng của mình nghe âm thanh rác rưởi. Và nếu dính phải hàng fake thì dù sao 1tr9 cũng đỡ tiếc!" Lao ra khỏi giường, mặc đồ tập gym, ném 2 lon Redbull vào túi khoác rồi hào hứng chạy tới Nhật Cường. Hôm nay Hà Nội có bão Sơn Tinh, trời mưa nên cửa hàng vắng. Vừa bước vào đã có 2 em gái, 1 chàng trai ra hỏi thăm "Anh mua gì ạ?" - "Mình muốn mua tai nghe Monster Jamz", mình vào thẳng vấn đề. Chàng nhân viên cầm chiếc máy tính bảng lên vuốt lên vuốt xuống, có vẻ như đang kiểm tra kho hàng, "Rất xin lỗi anh. Bọn em hết hàng rồi anh ạ." Mình buồn ra mặt.

Nhưng không sao, mình đã tính trước điều này. Sennheiser CX 300 II là lựa backup của mình. Đôi tai này có giá là 1tr200 và được đánh giá rất cao về âm thanh. Tuy nhiên mình cho đây là lựa chọn backup vì mình chưa từng nghe Sennheiser bao giờ và không biết có chịu được các hoạt động thể thao hay không. Và tâm lý bảo thủ của mình bao giờ cũng muốn phải "sờ tận tay, nghe tận não" thì mới biết hãng mới như thế nào. Thành ra có thể nói lựa chọn Sennheiser CX 300 II cũng giống như quay xổ số. Nhưng chàng nhân viên lại làm mình buồn lần nữa, "Anh ơi tai nghe CX 300 cũng hết rồi anh ạ. Bọn em chỉ còn CX 400, CX 215 và dòng MX thôi anh ạ." Và rồi bày ra cho mình xem 3 đôi tai. CX 215 và chiếc MX mình loại đầu tiên vì nhìn bề ngoài, hừm, chán. Nhưng CX 400 II thì "Hey, sao trông giống CX 300 II nhỉ?", mình nghĩ. Và rồi mình bắt đầu lôi phone của mình ra và google "Sennheiser CX 400 II Review". Ừm, review cũng không tới nỗi, có người khen, kẻ chê, nhưng CX 400 II được coi là người kế nhiệm CX 300 II, chẳng lẽ lại thua sao? Tuy nhiên giá 1tr550 lại làm mình hơi lăn tăn. Một hãng mình chưa nghe bao giờ, lại có giá xấp xỉ Monster Jamz, liệu có đáng? Nhưng mình cần một đôi tai nghe ngay bây giờ, không thì sẽ không thể tập nổi. Và mình quay lô tô một lần nữa. "OK, cho mình lấy đôi này!"

Thanh toán tiền xong, bóc luôn, cắm vào phone, vặn volumn trên phone hết cỡ và nghe như chưa từng nghe. Tất nhiên bài đầu tiên là bài ưa thích trong phòng tập, "Down with the sickness - by Disturbed." Ô, sao vặn hết cỡ trên phone mà âm thanh vẫn nhỏ? Hay tai mình có vấn đề? Cúi xuống thì thấy một nút vặn volumn ngay trên tai nghe (cái tội không đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng). Vấn đề ở chỗ cái nút này nó nằm tận rốn mình (mình cao 1m70). Và mình thử vặn volumn trên nút này lên coi sao. Lúc này thì đúng là ngưỡng âm thanh mình mong muốn. Cảm giác âm thanh trong, bass rất chắc và ấm, treble ở mức ổn. Shuffle một loạt các bài mình hay nghe trong phòng tập và tâm lý nghi ngờ của mình đã hoàn toàn bị xua tan. Sennheiser 400 CX II không thua gì Monster iBeats. Mình bước ra khỏi cửa hàng với tâm lý hài lòng.

Và dưới đây là đánh giá chi tiết của tai nghe Sennheiser 400 CX II

1. Cung cách đóng gói và bề ngoài tai nghe

Cung cách đóng gói trông rẻ tiền. Tất nhiên với cái giá $59 tại Mỹ thì không thể so sánh với Monster được. Nhưng không quan trọng cung cách đóng gói ra sao. Nhưng hey, quan trọng là chất "bên trong" nó như thế nào. Tai nghe đi kèm với các phụ kiện mà đa số các tai nghe khác đều có, bao gồm 5 đôi ear-bud đủ cỡ. Nhưng mình thấy đôi ear-bud lắp sẵn trên tai vừa khí tai mình. Một chiếc kẹp mà mình nghĩ mình không bao giờ dùng tới. Một chiếc bao da mình thấy rất thích. Chất da còn ngon hơn Monster iBeats. Da mềm, khoang chứa rộng, và chỉ cần bóp nhẹ miệng là túi sẽ mở ra. Và một phụ kiện mình thích nhất đó chính là thanh cuộn tai nghe. Với thanh cuộn này, mình sẽ không bao giờ phải gỡ rối mớ bòng bong mỗi khi đút vào túi nữa. Tuy nhiên nếu lần đầu bạn cuộn thì sẽ rất mất thời gian và tất nhiên nó có cách cuộn riêng của nó. Mình sẽ đề cập cách cuộn ở cuối bài.
Riêng tai nghe thì nhẹ vì vỏ tai bằng nhựa. Trong có vẻ rẻ tiền nhưng lại đặc biệt hữu ích khi bạn vận động. Nhiều khi đôi tai quá nặng sẽ dễ dàng rớt ra khỏi tai hơn. Điều này mình đã gặp ở Monster Turbine. Jack tai nghe chuẩn 3.5mm được mạ vàng chau chuốt giúp truyền tín hiệu tốt. Đuôi jack cắm được thiết kế vuông góc, không phải thẳng, và mềm dẻo. Điều này theo nhiều người nói giúp bảo vệ đuôi tai nghe khỏi chịu lực uốn khi bạn nhét phone vào túi. Chất dây giống iBeats, mỏng manh, và "có vẻ" như dễ đứt. Tuy nhiên điều này chỉ có thể khẳng định sau thời gian sử dụng và cách sử dụng mà thôi. "Của bền tại người" mà.
2. Tái tạo âm thanh
Mình quan niệm việc đánh giá âm thanh chỉ mang tính tương đối vì nó tuỳ thuộc đôi tai người sử dụng. Kể cả việc sử dụng máy đo để kiểm chứng sự tái tạo âm thanh trên nhiều tần số khác nhau cũng chỉ là một phần mà thôi. Nếu mình xếp các dòng hi-end hay audiophile với giá hàng ngàn đô thì có lẽ quá khập khiễng. Nhưng nếu xếp vào các dòng trung bình như iBeats thì có thể nói không thua gì. Mình đã thử nghe qua các dòng nhạc khác nhau, các nguồn khác nhau thì có nhận xét sau.
- Nhạc Country và Rock: Bass chắc, treble thanh. Trống nghe rất khoẻ. Giọng hát tái tạo tốt.
- Nhạc Classic: Hài hoà, vang rộng. Nghe nhạc lossless của Bethoven cho thấy các loại nhạc cụ đều thể hiện tốt. Bộ gỗ, đặc biệt Oboe rất tinh tế. French horn vang và ấm. Bộ gõ và bộ dây không thể chê.
- Nhạc hip-hop: Bass mạnh, duh! Không thua, thậm chí nhỉnh hơn iBeats vì volumn của CX 400 II to hơn. Nhưng khi vặn nút volumn trên tai hết cỡ thì bị vỡ. Tất nhiên khi nghe lúc hết cỡ này, bạn cũng không thể chịu nổi quá 30 giây.
- Nhạc blue, jazz: Nghe Michael Bubble' hát cũng không thể chê.
Đấy, nói chung các dòng nhạc phổ biến đều đã thử qua, lossless có, mp3 (mình chỉ nghe 320kbps) thì đều cho kết quả rất tốt. Nói chúng đáng để thay thế chiếc iBeats vừa mất.

3. Các vấn đề khác
- Bảo hành: Tem bảo hành chính hãng 2 năm của SVHouse được dán phần chia dây, là phần cọ sát nhiều nhất giữa dây và quần áo người sử dụng. Mình thấy cách dán tem của đa phần các thiết bị do các cửa hàng của Việt Nam bán đều như vậy; "thông minh đến mức khốn nạn" và KHÔNG muốn bảo hành khi hàng hỏng. Và mình đã xác định tâm lý: riêng ở VN, đã mua thì miễn trả lại.
- Cách thanh toán tại Nhật Cường: Mình dùng thẻ VISA để mua. Và mình phải chịu phí thanh toán bằng thẻ là 1.8% (khoảng 20k). Mình không tiếc 20k, nhưng mình biết luật của ngân hàng, đó là phí thanh toán thẻ do người bán hàng chịu, chứ không phải khách hàng. Nhưng tất nhiên, hey, trên bill của mình không thấy ghi 10% thuế VAT (hay là thuế đã được tính vào giá thành tai nghe nhỉ?).
- Giá tai nghe: 1tr550 có vẻ hơi đắt so với giá trị âm thanh đem lại và giá trị brand. Nếu có chiếc Monster Jamz ở đó, mình sẵn sàng bỏ thêm 400k để lấy Monster. Kể cả sau khi đã nghe CX 400 II. Có lẽ giá chiếc tai nghe tầm 1tr200k là hợp lý nhất.

Quảng cáo

4. Cách cuốn tai nghe vào thanh cuộn
Ngàn lời nói không bằng một đoạn video. Bạn xem video sau đây sẽ rõ.
5. Vậy có đáng để bạn mua hay không?
Nếu bạn là người trước đây chưa từng có đôi tai tiền triệu bao giờ thì có thể coi CX 400 II là điểm khởi đầu tốt khi bạn bắt đầu nghĩ "À, âm thanh là nghệ thuật. Nghệ thuật không phải là miễn phí, và tất nhiên cũng không hề rẻ."
Nếu bạn là người đã từng nghe những đôi tai như Monster Turbine hay các đôi tai hi-end khác, và bạn nghĩ, nếu đem Turbine tới phòng tập và chẳng may bị đứt thì tiếc lắm. Thì CX 400 II cũng không phải là lựa chọn tệ đâu nhé.
Còn nếu bạn dư tiền và kỹ tính trong âm thanh tới mức không bao giờ muốn tai mình nghe một thứ âm thanh nào khác ngoài đôi tai tiền ngàn của bạn thì CX 400 II không dành cho bạn.

Điểm đánh giá của tôi: 8/10 cho âm thanh. 7/10 cho độ bền. 9/10 cho accessories đi kèm.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài đánh giá của tôi. Mong các bạn tìm được đôi tai nghe ưng ý cho bản thân.

Các khác của tôi:

Quảng cáo

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng mới mua và thấy nghe rất tốt, nhưng ko hiểu sao ko có cảm giác như con Audio Techica CKM-50 rất cũ của mình
@vietdung0615 Chờ Burn 1 thời gian đã bác ah
vậy theo bác chủ thì so với iBeats thì chất lượng âm thanh của con này tương đương chứ ạ?
Nếu so âm thanh với ibeats thì kẻ 8 lạng người nửa cân. Nhưng nói về thương hiệu và độ ngầu thì ko sánh đc ibeats!
Mình định mua con Sennheiser Ocx 685i Sports, k bít bác chủ thớt đã từng xài con này chưa? Đọc review trên mạng thấy cũng khá tốt (mình mua để nghe nhạc khi chạy bộ và đi tập gym). Thấy bác có vẻ sành về khoản này, xin bác chút đánh giá (về chất lượng âm thanh thui ạ) 😃
Rất tiếc là mình chưa xài OCX 685i sports. Nhưng mình khuyên là nếu để tập gym, chạy thì chọn dòng in-ear, nhẹ, và không có tăng chỉnh âm lượng và mic. Vì thực tế cho thấy, nếu tai nghe nặng quá rất dễ rớt ra ngoài. Còn phần chỉnh âm lượng sẽ hỏng sau 2,3 tháng nếu sử dụng để chạy lâu. Dây phần này rất dễ hỏng. Vì vậy hãy chọn dây thẳng đuột, ko cần chỉnh âm, mic miếc gì cả.
Riêng phần âm thì thấy đánh giá cũng cao. Ko có gì lăn tăn phần âm.
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe nhạc để tập gym thì cố mà kiếm con beats đi bạn ơi, nghe bằng sen mình thì tội cho cái tai nghe quá. Khi nào muốn thưởng thức âm nhạc thực sự thì hãy kiếm tai nghe sen.
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không muốn cm nữa nhưng mà nói thật bạn đã nhắc đến audiophile thì với dòng beat mà bạn đang tôn thờ ấy dù là loại đắt nhất họ cũng chẳng đụng vào đâu bạn ạ. Beat thiên về bass và làm méo mó âm thanh, ưu điểm duy nhất của nó có lẽ chỉ là hình thức bên ngoài. Sen, Grado... hay thậm chí là Sony nghe tốt hơn nhiều bạn ạ.
darkeys
ĐẠI BÀNG
11 năm
quảng cáo chỉ là quảng cáo ....=))
Mình rất thích con này và đã mua 2 con (1 màu đen, 1 màu trắng). chính xác thì chat lượng âm thanh rất tuyệt, giá cả được, nhìn cũng rất thời trang (đặc biệt khi sánh đôi cùng em Lumia 820 trắng của mình). Nhưng dành cho các bạn hay di chuyển: mình highly recommend các bạn ko nên mua con này. vì chat lượng của đầu dây cắm rất tệ. cả 2 em mình mua đều đã bị hỏng cái đầu cắm. nếu cho trong túi quần, or túi áo đầu dây nhanh chóng bị hỏng dẫn đến tình trạng 1 bên tai có, 1 bên tai chap chon (thường là bên left).
con màu đen của mình bị sau 2 tháng sử dung. con màu trắng bạn gái dung cthan hơn nhưng sau 3.5 tháng cũng đã bị tương tự. con đen mua chính hang đã gửi đi bảo hành (mình song ở UK). tuy nhiên sau khi bảo hành đc 2.5 tháng (đc đổi em mới) thì đã lại bị lỗi tương tự. tiếp tục bảo hành 1 lần nữa. lần nay sau 3 tuần -> lỗi.... đang gửi mail mắng chúng nó. con của bạn gái mua ở Ebay thì ko đc bảo hành j cả .... tất cả cùng chung 1 lỗi như trên.ko biết có bạn nào bị nữa ko
Mới mua lại 1 em dong street. đầu dây nhựa cứng có vẻ chat lượng tốt hơn rất nhiều. hi vọng nó ko vấn đề j. nếu bạn nào thích Bass thì có thể mua con dòng HD. mình đang có 2 con. chat lượng rất tốt mà giá cũng dễ chịu.
PS: giá con đen mình mua là £31 = 1tr100K. con trắng mua ebay rẻ hơn là £25 = 900K
@webshot bác giống em thế, cũng lumia 820 cũng cx400i cũng bị lỗi tương tự 😁
cơ mà theo e ko phải lỗi đâu bác ợ, bữa e bị vậy, cắm vào 820 ko tài nào nge đc 2 bên, cắm sang máy khác thì nghe đc, thế là reset con 820 tự nhiên nghe đc 2 tai, xong ko bị lại nữa :D

Cơ mà e bán cx400 rồi, mua con Koss Ksc35 thay đổi không khí :D
beat ko so với sen cả về chất lẫn brand được, về audio thì các hãng châu âu là số 1, nói chung so 1 thằng mới ra vài năm với 1 cụ gần trăm tuổi thì hơi khập khiễn 😁
chủ thớt là fanboy của beats, nên cái gì cũng đem so với beats. nói thật riêng dòng beats không thể so sánh được với sennheiser về chất âm ( không tính hình thức). kể cả cao cấp lẫn cấp thấp. đấy là một thực tế mà tớ trải nghiệm khi nghe qua một số dòng tai nghe trong đó có beats.âm bass ảo , lấn hết sang các dải khác. cả mấy con tai chủ thớt nêu trên tớ có đủ cả , tiếc là bạn chưa mua cx300 ii vì theo tớ thì cx 300 bass có uy lực mà thiên tối hơn hẳn cx400
@thachdaigia9291 Vì mình cũng chỉ có vài tai nghe đi nghe lại. Với lại ở Mỹ thì có biết tai nào khác ngoài Beats đâu. CX300 mình cũng mới xài được 2 tháng vì cái CX400 bị mất do đút ra đút vào túi quần. Thấy bass cũng giống CX400, không khác là mấy. Có thể do cảm nhận từng người.
RollRoyces
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thachdaigia9291 Nghe nhạc để lấy khí thế lúc tập gym mà bác, dùng sen chi cho phí, beat có bass khoẻ là quá phù hợp để tập cho hăng hái.
Sen cx400 ii nghe rất phê .nói trun là tốt trong tầm giá 3tr dổ xuống .bass hài hào .nghe nhiều không mệt tai
Mình cũng có 1 con tai màu trắng dung dc 1 năm bị hỏng mất đầu cắm đi bảo hành mình nhờ mấy anh thay dây cho bằng tai iphone 4s của mình .Đến giờ vẫn chạy tốt dùng ok cho samssung s và note iphone thì khỏi phải nói ok lắm
Bác nào quan tâm có thể vào đây tham khảo
http://www.tinhte.vn/threads/rom-note-ii-n7100-4-1-2-mr-luong™-rom-v27-xxdmc3-online.1609007/page-932
@0988846477 màu trắng nhìn xấu hơn hẳn màu đen. 😆
nghe 1 thời gian màu trắng thành mau đen
ghét nhất là chất lượng dây của em nó bị chảy cao su dính bản kinh khủng
@0988846477
Em dùng hơn năm rồi chưa chảy tý nào. 😁
@hell.angel_9x Cũng có thể do bạn bị dính loại hoá chất nào đó khiến dây bị chảy. Mồ hôi không thì không thể làm chảy cao su được!
levantung07
ĐẠI BÀNG
10 năm
@0988846477 hoàn toàn đồng tình với bạn.
minh mua cái sennheiser cx300 ii tại svhouse (thấy rêu rao là nhà phân phối độc quyền gì đó nhưng ...) dùng được hơn năm dây nó chảy, rồi đứt dây vỏ ( chỉ cần gập dây vào hay lấy móng cấu nhẹ là đứt thôi ah). nghe vẫn được nhưng nhìn thấy cái tai nghe là con gái nó chạy mất hjx. đành vứt nó đi mất 1,3 tr của em. mà chất lượng nó thế em đoán là hàng fake rồi. hồi mua có tờ giấy xuất kiêm phiếu bảo hành ghi rõ bh 24 tháng. nhung nv bảo phải ko rách tem dán trên cái giắc chữ l với dc bảo hành em về nghe dc 3 ngày tem nó tự bong ra hjx hjx.
@hell.angel_9x Mình dùng hơn 4 năm rồi mà dây chẳng chảy nhựa, đầu cắm chẳng hỏng ... không biết tại sao?!
có bác nào phân biệt hàng xịn và hàng fake ko nhỉ ????/
totalhn
TÍCH CỰC
11 năm
cảm nhận về tai nghe beat của mình ko có j ngoài việc âm bass lấn hết các dải âm khác , âm thanh thiếu chi tiết và nó kém tự nhiên ,ko phù hợp để nghe nhạc nói chung

và ko hiểu căn cứ nào mà chủ thớt xếp thương hiệu Sennheiser ở chiếu dưới vậy 🆒

khi nghe nhạc cần sự chi tiết , hài hoà ,trường âm rộng thì Sennheiser cx 400 II làm tốt điều này ,âm bass tốt nhưng ko hề lấn át các dải âm khác
@totalhn

Beats, Monster hay những cái tương tự là tai dành cho trẻ trâu, cho teen đú khoe của, không dành cho Audiophile.

Btw: xin lỗi, em không có ý gì xúc phạm bác thớt, em chỉ nói cái chung thôi.
@hell.angel_9x Hình như các bạn chưa từng nghe các tai nghe của Monster Cable thì phải? Các tai giá rẻ như Turbine cũng đảm bảo cho bạn nghe xong và nhớ mãi.
Và một điều nữa các bạn đã quên đó là thị hiếu âm thanh. Vì mình ở Mỹ một thời gian tương đối dài, nên nhu cầu về âm bass mạnh là rất lớn. Ở VN thì lấy đâu ra những chiếc xe bật loa trầm rung cả đường và cách xa 200-300m vẫn thấy rung nhẹ. Thị hiếu âm thanh ở Mỹ là hip-hop, rap, dance. Còn ở Âu Châu thì họ thích sự tinh tế, nghe classical music, pop, ballad là chủ yếu, nên cần những đôi tai có độ nhạy chuẩn xác và chân thực.
Còn nói tới Audiophile thì mình không dám bàn vì mình không có điều kiện để nghe. Và vì Audiophile chia làm nhiều dòng nhạc, yêu cầu những loại loa khác nhau, cần những bộ DAC và Amplifier được tinh chỉnh riêng cho dòng đó, thành ra mình cũng không dám hỗn với những người chuyên nghiệp trong âm thanh. Đàn gảy tai trâu, trâu nghe thế nào thì phán vậy. Không cố ý gây ra các cuộc tranh luận không đáng có. Quan trọng là thị hiếu âm thanh và sức khoẻ thính giác của từng người. Đơn giản vậy thôi. Hay là các bạn đi tranh luận các tai nghe bạn cho là hay với người khiếm thính đi! Xem họ nói gì!?
BondKute
TÍCH CỰC
11 năm
Em vừa mua con này tại xuân vũ 67 phố vọng (tainghe.com.vn) nhưng nó chỉ có 3 đôi núm chứ không phải 5, không biết Có bị fake không. Em nghe con này và ubeats thì chọn nó mặc dù ubeats hơn hẳn 1tr (em mua vì thích chứ 1tr kia cũng không ảnh hưởng đến quyết định). Thấy bác review cái này cũng yên tâm chút. Mà các bác đã ai mua chỗ này chưa? Có kinh nghiệm về chất lượng hàng họ của nó chỉ giáo em vs.

Idiots worship phones like hell♡♥
@BondKute

Có tất cả 5 đôi, 2 đôi thường và 3 đôi hình thông. Cái này bác nên hỏi lại chỗ bán.
Ở VN mình tai nghe không mua ở sv house hay Xuân Vũ thì em cũng chẳng còn biết đi mua ở đâu nữa. 😁.
Hàng họ chỗ Xuân Vũ hay sv house như nhau, giá thì Xuân Vũ dễ chịu hơn 1 chút, chỉ ghét 1 điều bọn Xuân Vũ này nổi tiếng dán tem ngu. Con cx400 ii của em bọn nó dán vào cạnh nút tăng giảm âm lượng :|
Dùng chưa được 4 tháng đã trầy cmn tem rồi. :|
@BondKute Ko phải thiếu đâu bác 2 đôi núm còn lại đấy nó nằm ở ngăn bên dưới cùng ấy 😁 Em cũng vừa mua ở Xuân Vũ thấy có dán tem SV house nên cũng yên tâm 😃 Bác nào dùng qua rồi cho em cách burm để em nó ngon lành hơn ạ :p
giacay
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm qua mình cũng làm 1 cái CX 400 II tuy nhiên về nhà thì phát hiện ra 1 điểm trừ là chỗ chia dây- cục tam giác ghi CX400II ấy- đập vào người thì tiếng lại bị dội lại như tiếng trống vậy. Ko rõ tai nghe của chủ thớt có bị vậy ko? Với người hay tập chạy thì việc cục tam giác đó đập vào người thì ko tránh được
Mình không bị như vậy bạn ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019