Đánh giá thời lượng pin của LG G2

vuhai6
22/10/2013 1:19Phản hồi: 351
Đánh giá thời lượng pin của LG G2
Screen Shot 2013-10-22 at 3.58.09 PM.jpg
LG G2 là chiếc điện thoại có thời lượng pin tốt, đặc biệt là nhiệt độ không quá nóng trong quá trình sử dụng. Cảm giác cầm máy ở trên tay để lướt web hay facebook rất thoải mái do không nặng và thiết kế bo tròn thân thiện. Pin của G2 đặc biệt tốt khi bạn dùng với các tác vụ nhẹ như lướt web qua wifi, văn phòng, ghi chú … Tuy nhiên đấy là mặt mạnh, có vẻ như G2 được tối ưu cho các tác vụ đó, còn với lướt web qua 3G, xem film hay chơi games thì thời lượng pin cũng như những chiếc điện thoại khác, không ấn tượng lắm.

LG G2 có màn hình rất đẹp, nổi sát lên bề mặt chính vì thế cảm giác xem film hay chơi games rất là thích. Đặc biệt là chất lượng hình ảnh, màu sắc của màn hình hài hòa, có chiều sâu, cảm giác khi chơi Clash Of Clans trên G2 cũng giống với iPad 3 (về màu sắc, còn ipad 3 màn hình lớn hơn vẫn sướng hơn). Điểm mình thích đó là tốc độ phản hồi, độ nhạy màn hình tốt, vì thế nếu bạn cầm máy lướt web thì sẽ thoải mái hơn.
Dưới đây là các bài kiểm tra sẽ được thực hiện để đo mức độ tiêu thụ pin của máy trong các trường hợp khác nhau:
tinhte_lg g2_01.jpg

Do trong quá trình thử nghiệm pin mình dùng khá nhiều, phần lớn thời gian lại dành để chơi games, như bạn thấy ở các hình dưới đây: thời gian mở màn hình là gần 3 tiếng mà có đến hơn nửa là chơi games. Hơn nữa games lại là yếu tố gây hao pin khá nhiều cho LG G2, nếu bạn hạn chế chơi games mà chỉ dùng với các nhu cầu cơ bản thì đảm bảo rằng G2 sẽ có một thời lượng pin rất tốt. Dù phải tải nặng thì G2 cũng có nhiệt độ không quá cao.

Mặc dù chơi games hơn 50% tổng thời gian nhưng có 1 điều lạ là G2 lại không huy động xung nhịp cao nhất của CPU quá nhiều. Như bảng thống kê ở dưới đây bạn có thể thấy xung nhịp 2265MHz chỉ được huy động khá ít, phần lớn G2 chạy ở xung nhịp 960MHz đối với các tác vụ nặng. Nhiều nhất vẫn là 300MHz, có vẻ như G2 “ngủ” khá ít, deep sleep của nó chỉ đạt 60%.

351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Note vẫn ấn tượng hơn về pin
@blueseaN9 Note 2 pin lâu hơn ! Note 3 cũng tầm con G2 này thôi bác ợ 😁
phuong lich
ĐẠI BÀNG
10 năm
@blueseaN9 tôi 7210 surpernova > sony k810i > sony k800i > bb8830 😃🆒
hp1503
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vẻ hấp dẫn 😁
Màn hình con này giống ip5/s, y như dán lên kính vậy...nhạy và đẹp....cơ mà cá nhân thấy màu sắc hơi nhạt, nhìn ko được sướng lắm...;)
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@ntminh Hiển nhiên G2 dpi cao hơn nhưng dpi của Ip đã chạm đến giới hạn mắt người phân biệt được, cao hơn cũng không đẹp hơn, sáng hơn thì đẹp hơn chắc.

Màn hình Ip đẹp hơn, màn hình LG nhìn đã hơn.
@ntminh tất nhiên phải có gì đó mới đo nổi chứ 😁
mỗi 1 cái xperia đều có 1 cái đặc biệt
andy1178
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Xperia_no1 Phải nói màn hình ip5/s giống con này vì xài tấm nền IPS của LG.
closecat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ntminh đúng đấy, e kết cái màn hình con G2 này quá cơ, muốn đổi Z1 mấy lần ra cầm cầm ngó ngó cái Z1 so đi so lại cái màn hình với con G2 này mà thật sự là tụt cảm hứng với con Z1 liền, Sony nó bảo thủ cái màn hình quá cơ, màn con G2 này bây giờ e thấy chỉ có con IP5-5S với con oppo find 5 là ngang ngửa thôi!
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
mình đã "lên đỉnh" khi đọc bài này, mai đi trả góp mua G2! Thề đấy
@aibantinh_toimua mình qúa lên đỉnh. thế đặt avata là LG G2. không thể kiềm chế được sức quyến rũ của em này (hơn hẳn sức quyến rũ người yêu mình )cóp tiền cưới em này đã.
@lvq17cm đang dùng G mà cũng thấy thèm G2 quá :oops:
@joyngeng Bán nhiêu bạn? Thằng e thấy mình sài cũng thích nên nhờ tìm giúp.
@lvq17cm ngon
đáng tiền trong tầm giá
cu_chom
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhiều hotgirl ra quá,biết chọn em nào đây
hieudd
TÍCH CỰC
10 năm
Đang dùng G2. Pin quá ngon luôn.
Mfnh vọc cả ngày pin vãn còn 50%
@hieudd Bác dung g2nao vay?bản quốc tế hay xách tay,androi nhiu?mà vọc cả ngày còn 50% pin,em dùng sao mà pin hao dữ
@leviethung85 Pin bác dùng thế nào vậy? Chi tiết coi nào
@Lavie est Belle Em dùng bản xách tay,kiểm tra thì pin chưa hề bị chai,dùng androi 4.2 để qua đêm cũng tụt 10% chơi game thi dù game nhẹ cũng nóng máy mà pin tụt nhanh dữ lun
@leviethung85 Còn tuỳ thuộc vào rom và chất lượng pin nữa bạn. Máy mình đẻ qa đêm bật wifi mất có 1% thôi. bản korea nhé

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
pin cũng không mạnh lắm nhưng cũng sẽ rước em này về
@oneworld2008 Minh can ban lai neu mua minh se de lai gia re cho ban,vi minh mun chuyen sang xai dt khac thoi.
Không có hứng thú nhiều với hàng LG lắm, nhưng đọc nhiều bài, xem nhiều quảng cáo trên TV lại thích có ngay một em G2
Pin thằng này với Butterfly S là ngon phải biết rồi. Không thích SS nên không quan tâm.
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
đủ sử dụng cho 1 ngày làm việc 😃
hoangtu2410
ĐẠI BÀNG
10 năm
yêu cầu bác vuhai6 dùng plant vs zombie 2 để test game, mình đang dùng G2 mà cái trò đó toàn đẩy cpu lên maximum dẫn tới máy khá là nóng , đồ họa thì cũng ko có gì đặc biệt mà làm lởm thế ko biết , hay apple chi tiền để làm cho phiên bản android tệ hơn ta 😆
chucademo
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangtu2410
ôi mình dùng con nexus 4 mà chơi 10p thôi là phái off. ko chơi nữa vì nó nóng kinh dị. hơi pin thì thôi như uống nước.
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangtu2410 Apple chi tiền để Android tệ hơn. Bó tay với cái câu này.
longpearl
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang ghiền mà lên tinh te ngày nào cũng thấy G2 G2 G2 suốt........
pin khá dc ko quá ấn tương vân thua note 2 3 nhưng hơn Z1 tý.tạm ổn.
thưc sự LG lướt web bằng wifi thì rất trâu mà 3G thì đuối ăn pin như ăn cướp.
@김대한 có chắc không đấy bác? ngốn pin bình thường thôi 😁
binhk88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là nếu chơi coc thì cũng chỉ nhỉnh hơn Z1 một chút thôi hả bác?
uploadfromtaptalk1382452692974.jpg uploadfromtaptalk1382452705328.jpg
Khong có time để vọc e nó nhiều ;);););)
Gửi từ LG-D802 của tôi
MrBoC
TÍCH CỰC
10 năm
@lelong3010 Pin anh xài kinh khủng vậy anh long? Có bí quyết chia sẻ em với

Gửi từ G2 của tôi.
@MrBoC bác ấy chắt wep facebook là chính chứ như bác vuhai game mà dc vậy mới là lạ.:eek:
@tranngocdxd Đã nói là không có time vọc rồi. Chủ yếu là web. Kg test trò chơi.;);););););)
Nếu vọc thì chỉ 1 ngày thôi
Gửi từ LG-D802 của tôi
@lelong3010 Ôi quả pin, niềm mơ ước của cháu. Chào chú Long!

Gửi từ IM-A870K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Qua bảng thông số tiêu thụ pin (nếu chỉ tính lướt web) thì có thể thấy pin G2 ở mức khá ngon chứ chưa phải tuyệt vời. Theo đánh giá của riêng tôi thì mức này tương đương HTC One, hoặc nhỉnh hơn không đáng kể. Tôi lấy ví dụ: LG lướt web qua wifi trong 30' hết 7% trong khi HTC One là 7,5% (HTC 4p/1%). G2 lướt web = 3G trong 30' hết 10% đúng bằng HTC One (chú ý: 2 thử nghiệm trên với One là tôi tự tiến hành theo các tiêu chí mà Mod nêu ở 1 thread khác). Đành rằng G2 chíp khỏe màn to hơn One nhưng pin cũng lớn hơn One tương đối (3000 so với 2300).

Điểm hơn ở đây có lẽ là lượng nhiệt tỏa ra. One nếu lướt web hoặc dùng các tác vụ cần đến 3G thì khá nhanh nóng và nhiệt độ tương đối cao. Tuy nhiên do vỏ nhôm nên tản nhiệt cũng nhanh. Điều này mình nghĩ chả tránh được mà chỉ hạn chế được phần nào thôi.
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@nguyenduykhanh36 Lần đầu thấy có người chê pin G2 kém. Nhìn lại hoá ra bạn này đang dùng P770. Mà nói chung chê pin kém hay khen pin tốt nó cũng tương đối lắm. Gặp phải ông bà nào thích chơi game, cầy mấy game nặng chơi online wifi hoặc 3G thì P770 chắc cũng chả trụ nổi 9-10 tiếng, lúc đó khéo lại bị mấy ông bà kia chê pin yếu 😁.
@ongnooii Mình có ý này ko biết có đc ko , mình xài lg g2 của Hàn Quốc có 2 cục pin mà một cục đả chai , lúc này mình đang luyện thi Đại học xem video bài giảng nguyên ngày trên G2 , số là lúc Tết đả cho em Pc socket 1155 ra đường , mình có ý kiến này mình sẻ để điện thoại sang chế độ bay và ghim trực tiếp nguồn điện vào qua cổng sạc và xài tế thần cục pin bị chai , ko bik có nổ hay hư điện thoại hay cục sạc ko , bạn cho ý kiến dùm mình nha 😃😃😃
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
@Quách Hào Hào Chưa nổ thôi bạn ạ. Theo ý kiến cá nhân của mình thì không nên bởi 2 lí do:
- Pin bị chai tức là đã không còn ổn định. Việc cắm điện xả-xạc liên tục như thế tiềm ẩn nhiều nguy cơ rủi ro cao như: cháy, nổ...
- Để điện thoại ở chế độ máy bay thì bạn sẽ không nhận được cuộc gọi, tin nhắn nữa (tất nhiên trong trường hợp bạn chỉ dùng 1 sim này).
@ongnooii Sẳn cho mình hỏi luôn , vậy mấy cái điện thoại ở thegioididong nó để trưng bày cho khách test là nó dùng nguồn điện ở đâu , bộ ko sợ nổ sao ta , mình hỏi thiệt chớ ho có móc ngéo đâu.😔:(:(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019