Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của LG G2

vuhai6
22/10/2013 1:19Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em g2 loa ngoài nhỏ phải không nhỉ ? thấy gsmarena cho em này ringtone 66db, thua e975 nhiều, đang cần em có loa ngoài to
màn hình rất đẹp -> Like G2
màn hình to nhưng cầm rất gọn tay, nhờ có công nghệ GRAM mới mà LG phát triển nên thời lượng dùng được lâu và nhiệt độ ổn định hơn nhiều! Like
3G 30phút 10% ít vậy 😆
Lạ thật, các bác cứ chê cái mặt sau của G2, riêng em thấy rất đẹp, hài hòa, phù hợp tôn lên vẻ quyến rũ của cả máy, và vỏ sau rất khó bị xước.
Mình dùng cũng tương đối nhiều đt rồi từ nokia, sony, htc, LG... thì G2 là pin ấn tượng nhất, dùng thoải mái một ngày, nhiều hôm về còn khoảng 40% lại phải nghịch hết để sạc😃
ongnooii
TÍCH CỰC
10 năm
Chuyện One lướt web qua wifi 4p/1% chả có gì lạ mà phải kì tích hay không. Mà trong bài viết trước bạn quote của tôi thì tôi có mở ngoặc nói riêng về khoản lướt web thôi cơ mà.Tôi không dùng Z nên không rõ pin Z thế nào. Bạn sang mấy topic về One có cả tôi và mấy bạn nữa chia sẻ đấy, kết quả đều tương tự thế.

Trong bài viết mà bạn quote lại của tôi, tôi cũng đã nói về chip và màn và cả pin của G2 rồi. Bạn chưa đọc kỹ sao? Tất cả chuyện này cũng chỉ để nhằm 1 mục đích là so sánh thời gian sử dụng của 2 máy 1 cách tương đối.

Tóm lại việc đánh giá pin mạnh yếu và cảm nhận của người dùng ngoài dựa vào 1 vài tiêu chí chung thì cũng tuỳ nhu cầu và cách sử dụng của từng người. Nếu pin của máy với người này là yếu nhưng với người khác vẫn đủ phục vụ nhu cầu của họ trong 1 ngày thì họ vẫn hài lòng. Tôi lấy ví dụ: Pin droid razr maxx tốt là thế nhưng nếu người dùng cứ cắm đầu cắm cổ chơi game online qua wifi hoặc 3G thì 1 ngày không sạc ít nhất 2 lần thì hơi lạ, và rồi họ dựa vào đó mà phán: pin droid razr maxx lởm lắm, ngày nào chả phải sạc 2-3 lần. Tất cả chỉ là tương đối mà thôi.
Smartphone kế tiếp nhất định sẽ cố sắm G2 hoặc Nexus 5 thôi 😃
Tóm lại là thực tế em nó không được trâu bò như bọn GSM Arena nó đánh giá 😁😔:(
Pin ổn. Ngoài lề một chút, máy đẹp, màn hình coi phim chơi game đã. Chỉ có một điều là lưng máy hơi ọp ẹp, cảm giác cầm ko chắc chắn, ấn vào lưng máy hơi kêu, vì bằng nhựa. Với lại vỏ cho máy khá ít, tìm mãi flip cover mà ko có cái này ưng ý 😁
hangco
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con G pro pin cũng tốt mà.dùng bét nhè chè thiu đến tối vẫn còn 40% đó thui.
Hơn được z1 có tí. Vậy mà hôm qua dìm Z1 của em quá. Mấy hôn nữa em nó có bản cập nhật mới tiết kiệm pin hơn thì mấy bác dùng g2 dùng em nó mà che mặt luôn nhé. Lại còn mấy bác note 3 nai mốt có bài đánh giá pin xen còn chém nữa thôi.
Nói chung những bài đánh giá chỉ mang tính tham khảo, cảm nhận trực tiếp khi dùng 1 thời gian là chuẩn xác nhất. Đã dùng qua s4, ip5, one, g2, note2, và hiện tại là note3 thì theo cá nhân nhận thấy như sau :
1. G2. pin phải nói là quá tốt, sạc lại nhanh. dùng 2-3 ngày vô tư với mức sử dụng bình thường. Có thể nói dù giá cực kỳ hợp lý mà k hề thua kém các siêu phẩm đắt giá khác.
2. Note 2-3. Note2 pin tốt, nhưng dùng ít nên k dám nhận xét. Còn note 3 đang dùng thấy pin khá tốt. thua G2 1 chút xíu. Sạc cũng nhanh.
3. HTC One. tuy dung lượng chỉ 2k3 nhưng có lẽ do sen5 đc HTC tối ưu nên pin tốt hơn s4 phiên bản exynos 1 chút (s4 s600 chưa dùng nên k rõ). Điểm trừ là sạc pin lâu đầy.
4. S4 & Ip5. S4 pin tạm đc, với mức sử dụng thông thường đc 1,5-2ngày. Sạc nhanh.
Ip5 miễn cưỡng cho vào vì thời gian duyệt web=wifi của ip5 rất ấn tượng,. tuy nhiên ngoài ra chẳng có gì nổi bật. Pin xài bình thường cũng chỉ 1 ngày, hơn ngày xíu. Sạc lâu bt.
G2 pin quá ổn rồi.
Không nóng lắm chỉ hơi ấm .chưa cầm bản chính hãng mà biết bản Hàn vây
kien22
TÍCH CỰC
10 năm
Mai đi xách ngay e 32G. Kết lắm rồi 😃
ntminh
TÍCH CỰC
10 năm
nét..............mình bán Note 2 và mua g2.sau 1 time sử dụng thì hoàn toàn đúng đắn,pin quá ổn,màn hình thì vô đối rồi,nét như sony.trả biết các bác onl thế nào hay test thế nào.Mình onl 3g từ 100% > 5% đc 5h 47p ( lướt web,facebook nhé )
atula
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe các bác chém ác quá, thôi đành bấm bụng giấu vợ tích quỹ đen tậu con này mới được. Bác tư vấn em mua con G2 hay con G Pro hả bác. Em thấy 2 con này gần gần như nhau mà chênh tới 3-4 triệu.
luc siu
ĐẠI BÀNG
10 năm
note 1 minh wifi suot cung duoc 6h

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019