Đánh giá thời lượng pin của LG G2

vuhai6
22/10/2013 1:19Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khá tốt đấy
Pin hơn Z1 rồi nhưng vẫn kém Note 3 😃

Sent from my iPhone 5S using Tinhte.vn mobile app
Thông tin trên cộng đồng xda đây:

Talk time

Web wifi:

WEB 3g

Thời gian xạc:

Kết quả mình test một ngày xài tẹt ga với trên 6h on screen, vẫn còn 19% pin khi đi ngủ:

Em này là vô địch về màn hình và pin.
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@Hungdunghcmc
Pin vẫn thua Lenovo P780 nhé 😁
@dib Trừ pin ra G2 tát chết p780 ở mọi điểm nhé. Dòng p của lenovo chỉ dc pin trâu thôi. Trâu quá xài 1 ngày k hết thì hơi phí
bomda
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tóm lại là thua pin ip5.game gủng web líc nào cung onscreen trên 6 tiếng liên tục.
mình vừa dùng iphone 5 giờ chuyển sang dùng LG G2 . mình khá hài lòng về con này
1.hài lòng vì giá không quá đắt so với những đối thủ đến từ samsung , sony , hay htc
2.phụ kiện (như cái vỏ nắp) cũng rất rẻ mình mua chính hãng có 100k
3.màn hình thì đẹp không thể chê cãi được , hình ảnh nổi và màu sắc rất sống động
4.máy chạy rất mượt mà . mình đã dùng máy được 3 tuần và chưa hề thấy có hiện tượng giật hay lag máy. Nó mượt mà có thể nói ngang iphone 5
5.Thời lượng pin dùng khá thoải mái.

có mỗi cái mấy ảnh mình chưa ưng lắm , mình có cảm giác nó hơi thừa sáng và nhạt màu , màu sắc chụp không nổi và ấm được như iphone 5. ngoài cái này ra thì mình không có gì chê nữa cả.
à còn cái loa thì vẫn chỉ là một loa :-( mình cứ nghĩ nó có 2 loa nhưng khi mua về thì mới thấy là nó chỉ chơi nhạc có một loa còn loa bên kia la loa giả. nhưng âm thanh cho ra cũng khá to .

nói tóm lại đây là một cái điện thoại rất đáng để mua trong năm nay . Cấu hình mạnh mẽ nhưng giá cả phải chăng vừa túi tiền. có thể nhiều nguòi sẽ không thich phần lưng máy nhưng nhìn kĩ lại nó cũng đâu có xâu đâu. tống thể máy nhìn cũng khá sang trọng. Mình khuyên nhưng ai đang lăn tăn khi mua máy và so sánh các máy dt củ thể là so sánh G2 với S4 hay với HTC one hay với Z1 hoặc với iphone 5 thì
G2 với S4 thì mình chọn G2
G2 với Z1 thì nên trọn G2 còn ai thich trống nước thì trọn Z1
G2 với HTC one thì nên trọn G2 còn ai thích vỏ nhôm hay mã ngoại thì trọn One
G2 với Iphone 5 thì trọn G2 còn ai thừa tiền hoặc thích sành điệu thì trọn Iphone 5 😃
@newstar_87 bên đó là MIC mà,iphone cũng thế,1 bên loa,1 bên MIC 😃
@emkieu_anh_vanyeu Nhiều khi cầm máy chơi games cứ che mất cái loa 😁
@newstar_87 😃 những cỗ máy đắt tiền thế này k làm cái gì giả đâu bác ạ, nói thật đấy. những hãng danh tiếng k có ai bao giờ lại làm 1 chi thiết thừa hoặc giả chức năng cả
@newstar_87 vẫn phát 2 bên mà, nhưng đó đúng là 1 loa
cái khoản này thì thua em One vì One 2 loa stereo lun 😁
bác chủ topic này có khả năng đang dùng LG G2 dựng hoặc LG G2 trung quốc rồi . So gì thì so nhưng mà đem pin của G2 ra so sánh thì tự mình lộ cái ...kia của mình thôi. Đặc biệt là khi em G2 đang đc tất cả các diễn đàn công nghệ, website công nghệ trên thế giới đánh giá là 1 chiếc đt có thời lượng pin gần như đứng số 1 tại thời điểm này.
@rock fire -Hầu hết những bàn đánh giá khách quan nhất về công nghệ đều đc các website trong nước bê lại từ những web công nghệ có uy tín từ nước ngoài. Đặc biệt khi 100% các website trong và ngoài nước đều đánh giá LG G2 là 1 chiếc đt pin tốt nhất hiện thời điểm hiện tại thì tự nhiên xuất hiện 1 bài "lạ" là điều đáng suy nghẫm. Và càng làm mất lòng tin vào những kiểu bài "hand on" linh tinh của tinhte.
- Cái bài "đánh giá" này đc dán mác tinhte nên mình mới lắm mồm. Hôm trước thì tinhte khen hôm sau thì tinhte chê. Thậm chí đến bây giờ còn đem pin G2 ra nói chỉ bằng HTC ONE thì đúng là chịu các bác. 😁
- Ngoài ra cũng chả hiểu cái bạn viết bài "đánh giá" này làm gì cái G2 của bạn ấy mà trong battery stat cái Andriod System nó tốn pin hơn cả cái Screen nữa :D Rồi cái google service tốn tới 11% pin nữa !
- Để cho khách quan mình nghĩ bạn này đã phán G2 của bạn ấy chỉ ngang HTC ONE thì cài cùng 1 game , chơi cùng trong 1 tiếng và chụp lại battery stat của cả 2 máy thì hay hơn.
@justbenice Bản rảnh thì qua mình ngồi test thử pin g2 nhé 😃 suốt ngày đi nghe nói khổ thế.
binhk88
ĐẠI BÀNG
10 năm
@justbenice Bạn cứ thử chơi cái game Coc giống bài đánh giá đi thì sẽ hiểu tại sao mấy cái bạn thắc mắc nó lại cao.:D
@vuhai6 Restart lại máy và chơi CoC ngay đến giờ.
Thế nhé bác.

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
Không biết em g2 của em có bị sao không chứ em lướt web bằng wifi chỉ đc tầm 3p/ 1% thôi các bác ạ. Em kiểm tra kĩ rồi là ko chạy ngầm 1 đống chương trình đâu. Em lướt web cũng chỉ đọc báo với đọc truyện thôi. Máy em mới mua hôm qua mà thôi😔. Ngoài ra em cũng cảm giác em nó vẫn có độ trễ, nhất là khi vào setting:((.
Feenix909
TÍCH CỰC
10 năm
G2 dùng wifi thì pin cỡ 2 ngày.
3G thì từ sáng sớm đến tối mịt 😃
Thế là QUÁ GOOD rồi.
S4 mình web wifi 34 độ mà thấy nóng hơn nghĩa là tản nhiệt tốt hơn
sao lại có lắm kẻ chê màn hình G2 nhỉ,nó đẹp mà,IP tuổi gì mà so,khám mắt kĩ chưa?:rolleyes:
Luôn có ấn tượng tốt với màn hình LG từ thời Optimus G , LTE2 .....

Sent from my SM-N900 using Tapatalk
Kết máy LG ở màn hình. Nhìn rất trong & mịn
Cơ bản là mình thích màn hình loè loẹt ảo ảo của Note3 hơn
Mà cái bảng so sánh ở trên e thấy sao sao ấy lướt wifi 30" 35.7 độ ! Mà 3g nhiệt độ của nó thấp hơn ! Chả lẽ lướt wifi nóng hơn 3g à ??? :|
nhìn thông số không hơn Z1 nhiều nhỉ
Mình đang dùng em này. Pin on 3g cả ngày tu sáng đến đêm pin vẫn còn hơn 30%.

Sent from my LG-F320L using Tinhte.vn mobile app
LG G2 - ngon quá mà tiền đâu mua đây chài 😔
Đi trên tay 3 con là LG G2, sony Z1, Note 3 thì thấy LG thiết kế lởm nhất, xấu nhất trong cái đám đấy luôn( ngoại hình)... chả hiểu ông nào viết bài bảo thiết kế G2 này đẹp... chả hiểu đẹp ở đâu nữa luôn
@kelangbat xin lỗi bạn nhưng thẩm mĩ mỗi người mỗi khác,tôi cũng thấy G2 rất đẹp 😃
@emkieu_anh_vanyeu có gì đâu mà xin với chả lỗi, thẩm mỹ khác nhau thôi mà
@leduy7 CÓ NOTE3 THÌ ĐẸP MIỄN CHÊ.CHỨ Z1 XẤU ÒM. NHÌN CÁI MÀN HÌNH VIỀN TO NHƯ MẢ TỔ Ý. g2 THUA NOTE3 CHÚ Z1 KO CÓ CỬA
@tienbao_bg z1 mà xấu thì note 3 là quỷ rồi bạn . lần đầu thấy người chê z1 xấu hơn note 3 . kể cả mấy samf còn phải khen .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019