Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của LG G2

vuhai6
22/10/2013 1:19Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lạ nhỉ, Lướt web bằng 3G lại mát hơn lướt web bằng wifi sao?
KaiStone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy mấy ông kêu "PPI của màn Retina vượt ngưỡng mắt người phân biệt được rồi" rất nực cười và bảo thủ @@

Tận mắt đi mà nhìn mấy con PPI cao gấp rưỡi xem có thấy khác không? Lúc đấy mới biết con số kia chỉ là tin đồn thôi.

Mắt người không nhìn rõ Pixel, nhưng vẫn phân biệt được đường nét sắc sảo, thanh gọn mà PPI cao mang lại. Rồi đến lúc có Dead Pixel mới nhìn rõ thế nào là "mắt người không phân biệt được" nhưng nó vẫn lù lù trên màn hình =))

Thích chậm tiến thì cứ dừng chân ở đó chậm tiến @@ Còn tớ đang ở nhà lầu, không thích đổi qua nhà tranh =))

PS: Thấy bài Test này kết quả có hơi bị khác so với con G2 mình đang trên tay 😁
minhdang299
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin khá, màn đẹp. Cũng muốn trải nghiệm nhưng đang dùng One thấy cũng ổn, hi hi.
luluknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
qua mới mua trả góp lãi suất 0%.
Quả là sướng trong thời điểm
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
Sêm sêm với Z1 nhỉ.
@J4f Đọc topic này dễ nhầm như bác. Đọc comment của các mem ấy. Đã có kết luận pin Z1 bình thường, G2 rất trâu.
có gì đâu mà phải cãi nhau ỏm tỏi nhỉ, ai thích pin lâu và trâu thì mua nokia x1 mà dùng đảm bảo được 5 ngày đó.
Smartphone ăn chơi tập bơi được 1 ngày xả láng sáng chiều là được rồi. Mà thằng nào chẳng same same nhau: IP5, Z1, One, S4... cũng vậy, còn nhiều việc phải làm đừng để mình là nô lệ của công nghệ suốt ngày pin với piếc. Em thì 2 tay 2 súng 3 sim: 1 one lướt web, email, game giải trí. 1 em x1 cho nghe gọi là ổn. một số cho công việc, 1 số cho bạn bè và 1 số cho bồ ổn.
Pin tệ quá thua cả note 3 phải không mấy thánh note
kena
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang dùng G2 đuợc 1 tháng và đến thời điểm này chưa có điểm nào không hài lòng về em ý cả. Một sản phẩm đáng mua trong tầm tiền.
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kena Cung suy nghi
@kena g2 HÁCH 3G ĐC NHÌU KO BẠN
Ngồi xe test 3G các bác tham khảo:

Máy dùng 1 tiếng, on screen để web 3G 30'. Pin chưa kịp tụt. Vẫn y nguyên tầm 100%. Máy nào có thể làm được thế này nhỉ.

closecat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hungdunghcmc cái này là sạc đến 100% rồi để thêm tầm phải hơn 1h sạc nữa nè, mình sạc 100% mà sạc thêm tầm 15-30p thì rút ra on screen được tầm hơn 15p 1 tí là xuống 99%, pin con G2 này ngộ ngộ!
@closecat Bình thường thôi, thường để cho an toàn level 100% thực sự là ko phải 100% mà là 9x% thôi để tránh tình trạng Overcharge làm pin mau chai hơn thôi. Lúc Ipad 3 ra cũng vậy, ai cũng bảo là bị lỗi nhưng đó là ý muốn của nhà sx để pin lâu chai hơn thôi.
@hienthanh76
Overcharge là gì và sao lại mau chai pin hơn? bác có thể giải thích rõ được ko?
Sorry. Sao post dc co 1 hinh nhi

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
Thêm cái nữa. Kô hiểu sao app tinhte hôm nay kô attach đc nhiều file

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
erikknight
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy là rõ rùi, cơ bản z1 chạy tác vụ max xung 2.2ghz nên hao pin và nóng hơn g2, tụi g2 gian vãi set xung 960 phần nhiều , 2.2ghz chạy đc có mười mấy phút :3!!!!
Mình lúc trước dùng One, đổi sang G2 gần 1tháng, thật sự mọi thứ đều ok, nhất là pin. Mình thì do công việc nên ko game, wifi, 3G cũng ít, lúc trước xài One được 2 ngày, ko dám wifi, hay 3G nhiều, bây giờ dùng thoải mái hơn nhiều đến ngày thứ ba phải vọc cho pin xuống 25% mới cắm sạc. Nói chung nhu cầu ko nhiều thì G2 3 ngày sạc 1lần, Time on screen tầm 3 - 4h pin còn khoảng 25% cắm sạc. Có 1 sự thật là máy nào chạy mát hơn thì ít hao pin hơn cùng cấu hình và dung lượng pin, Z1, One, S4, Note 2, 3 chạy nóng hơn hao pin hơn là đương nhiên. Phải nói ấn tượng vẫn là HTC ONE pin có 2300, chạy khá nóng, ứng dụng thì mượt ko con android nào vượt qua được, loa ngoài quá tuyệt nhưng pin như vậy là quá tốt rồi. Còn chơi game mình hay dùng MTB chứ ko chơi trên smartphone vì vừa nóng, vừa hại mắt...
@hienthanh76 pin dưới 10% hay sạc bạn ơi như vậy mới tốt cho pin, dang ghiền con này mà không có tiền mua
@quyenming Tùy vào loại pin: Li-ion thì tới 10%, còn li-Poly thì 20 - 25% bắt đầu sạc, Lúc trước xài One nên nghiên cứu vụ pin này kĩ lắm, sợ pin chai thì khổ, bây giờ thoải mái rồi.
@hienthanh76 mình thấy khi nào nó báo pin yếu ~ 15% sạc là ok nhất r 😆
@hienthanh76 ồ cái này mình mới biết, bạn mua con G2 đó bnhiu ở đâu vậy
@quyenming Mình mua ở Mai Nguyên giá chính hãng, thấy 1 số bạn mua ở 1 số nơi giá cũng tốt, chỉ cần máy tự kích hoạt bảo hành thông minh + máy nguyên seal là an tâm, giá tầm 12 - 12.7tr tặng kèm bao da chính hãng.
minju
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chả biết thế nào chứ cả ngày đi làm cứ phải nghĩ cách dùng cho hết pin để đêm còn sạc, hix
Nói chung là được. Thích nhất là quả cài đặt phím ảo trái hay phải đều được.
Trước khi dùng G2, mình đã sài rất lâu E Note2. Phải nói có 2 thứ khác nhau rõ rệt:

- Về pin lướt net và chơi game: Thấy G2 không bằng Note2, G2 chơi game và lướt net máy rất nóng và nhanh hao pin, đặc biệt khi dùng 3G.

- Về pin chờ và các ứng dụng thông thường: Note2 không bằng G2, hôm nào mải uống rượu không sờ đến điện thoại (chỉ nghe, gọi nhắn tin..) 1 ngày E G2 uống 10% pin, nhưng E Note2 uống khoảng 40% (Số lượng phần mềm cài đặt trên cả 2 máy như nhau nhé).

- Về màn hình, G2 đẹp hơn hẳn (tuyệt đối). Mình hay xem phim trên điện thoại (ngày khoảng 3h). Xem trên Note2 dễ bị nhức mắt, E G2 thì không bị.

- Các thứ còn lại G2 mượt mà và vừa vặn khi sử dụng hơn Note rất nhiều, Note đôi khi hơi to và nặng khi vừa lái xe vừa sử dụng.. hoặc nằm cầm máy xem phim đọc truyện, Note nặng, trơn cầm 1 tay hơi khó chịu..

Cá nhân mình đánh giá G2 ưu tú và hợp với mình hơn Note, những bạn nào băn khoăn lựa chọn giữa 2 E thì xem để tham khảo (có chú E CLB trước khi mua máy mình cũng tư vấn nhưng cương quyết cưới E Note3, giờ tâm sự thấy hơi hối hận..) hì..
Hùng Levis
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung e này đáng đồng tiền bát gạo
phuquoc70
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình không hiểu sao mỗi lần có bài đánh giá hay so sánh gì là các Bác lại vào cãi nhau? Cái này chỉ để anh em vào xem rồi tham khảo thôi,cãi nhau làm gì,mỗi người mỗi máy,mỗi thói quen cũng như mục đích sử dụng khác nhau thì chắt chắn mức tiêu hao pin cũng khác nhau,mấy bác đừng cãi nhau nữa.
Mình dùng G2 pin khá tốt, dùng bình thường thì đến cuối ngày còn khoảng 10-15% (bật màn hình >6h), còn dùng ít thì qua 2 ngày là cái chắc 😁
Mình dùng bản Quốc tế, bản Hàn thì ko biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019