Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của LG G2

vuhai6
22/10/2013 1:19Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em xài con G lại thấy ấn tượng hơn con G2 này nhỉ, hồi trước xài G có khi trụ hơn dc 2 ngày còn em này chỉ dc khoảng 2 ngày
tuan8888
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các bác cho hỏi G2 mua ở đâu bây giờ thì đc giá tốt ở HN?
@tuan8888
liti0815
ĐẠI BÀNG
10 năm
mua bên TQ bạn ah, là ốp lưng 😃 . thấy giới thiệu là dùng công nghệ in gì đó bền màu nên họa tiết sẽ không bị mờ theo thời gian. mình dùng chưa lâu nên không biết có phải không.
WP_20131023_003.jpg WP_20131023_004.jpg

pin của G2 quá tuyệt. mình chỉ dùng nghe gọi và nhắn tin cho công việc, dùng 3 ngày mà vẫn còn 30% pin. nếu chỉ dùng nghe gọi bình thường chắc được 4 ngày 😃)
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@liti0815 Bac dat mua dum e dc k? co gi lien lac e nhe
Ai chê G2 xấu, chứ mình thấy rất đẹp, thêm cái dán da này nữa thì trên cả tuyệt vời 😁, đang rất hài lòng về e nó

@vaan009 Bác cho hỏi dán lưng da này ở đâu vậy ? Em thấy rất đẹp .
@amateur123 E dán ở khắc tên đó bác! Bác ở xa thì có thể lên trang khacten.com để đặt hàng k thì tới tận cửa hàng để làm
@vaan009 bạn ơi chỗ nào có mấy cái ốp lưng thế này..😔
@dogianghi Mình dán ở khacten.com đó bạn
hunhun
TÍCH CỰC
10 năm
Quả thật nsx thật biết kích thích ham muốn của mình, nhưng lí trí bảo "vẫn chưa đến lúc"
dib
TÍCH CỰC
10 năm
Cái nút sau đít bực vãi, để trong túi mà nó mãi chụp hình khi tay sờ đùi, em út nó mân mê cái đùi mình G2 nó cũng chụp lấy chụp để, toàn hình đen thui, xóa gần trăm tấm rồi, thiệt là rãnh!
leduy7
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dib chuyen cai nut do thanh nut khac hay la tat di duoc ma bac haha
dib
TÍCH CỰC
10 năm
@leduy7 Làm sao ? Kím hoài chả thấy
Thanks trước
trước hết tui ko nói ý của ông như ...
thứ 2, người ta cảm thấy đẹp theo ý của ng ta, mình trái quan điểm thì ko bao h hiểu dc, nói đơn giản là ng ta theo gu thẩm mĩ của ng ta thì ng ta thấy đẹp thôi. đừng ý kiến hay than phiền vì những nhận xét về thầm mĩ
còn 1 chuyện nữa là tôi cũng giống ông, cũng thấy g2 xấu, nhưng đó chắc cũng chỉ tại chúng ta ko thích như vậy thôi
betboai93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lenovo p780 của mền xem youtube 8% được 64p. Gấp đôi g2. Kaka
pin vậy là khá quá rồi còn gì
Chỉ có thể nói 1 câu dành cho pin em LG G2 này thôi : VL !!!!
Dùng được 103 tiếng trong đó có 6 tieesng ON màn hình !!!!

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
Em thấy rất đẹp, nhưng em lại thích rom MUI, giá và thiết kế con xiaomi 3 hơn.

Gửi từ IM-A870K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mình ít choi game, mỗi ngày lên mạng bằng wifi khoảng 30-60. Vậy mà pin sử dụng gần 5ngày 05 ngày. Hôm nay rút sạc lúc 6h30 sáng, nhận và gọi 10cuộc, nhắn 3-4 tin nhắn, đến 15giờ cùng ngày pin vẫn còn 100%. Chẳng mơ ước gì thêm nữa😃
@hienthanh76 5 ngày bác xài được 1h30 onscreen,trung bình mỗi ngày được 20 phút onscreen thiết nghĩ bác nên chuyển qua xài 1200 nhỏ gọn có lẽ hợp lý hơn,chứ có dùng gì cần đến smartphone đâu.
@mylovemu88 Đó là lúc nghĩ ở nhà chỉ xài tablet và laptop để làm việc khác, lúc bình thường đi làm trung bình 3 ngày mới sạc, time on screen khoảng 5-6 pin còn 25% là sạc,mình ko chơi game trên dt màn hình < 7". Mỗi người có 1 nhu cầu khác nhau, xài 1200 thì nói làm gì nữa. Ý mình pin con G2 này ấn tượng hơn mấy điện thoại cùng cấu hình khác thế thôi. Nhu cầu sử dụng sẽ thay đổi tùy theo điều kiện, có lúc cần đi công tác thì nhu cầu của G2 cũng đủ cho 1 ngày work hard rồi.
@Mr Prince theo bạn pin như thế nào thì tốt
@catlinh_ng90 tất nhiên là thời gian mình sử dụng càng lâu càng tốt rồi
mỗi người có 1 thói quen khác nhau nên ko kết luận dc gì cả
ví dụ như điện thoại 1 sử dụng dc 1 ngày, điện thoại 2 sử dụng dc 2 ngày thì cũng chưa chắc gì cái 2 đó là tốt hơn cái 1 dc, bản thân thấy tốt là dc, khỏi đem so đo với ai chả dc gì
Hôm bữa có bác hỏi em chơi game tốn bao nhiêu % pin, em có test thử và ntn. Chơi Plants vs zombies 2 khoảng 30 phút, wifi bật, độ sáng màn hình 50%, pin tụt 12%, máy hơi nóng phần lưng trên. Chơi COC cũng độ sáng 50%, pin tụt 14%, máy nóng hơn chơi Plants vs zombies. Nói chung tạm ổn 😃
thế đây ko phải bài của bạn viết sao ?
túm lại cũng do người dùng cả thôi
nhưng mà 86h chưa dc 4 ngày thì phải
@Mr Prince Chưa được 4 ngày đúng rồi nhưng pin còn 40%, thành ra bạn gì nói ở trên dùng được 5 ngày với mức độ như vậy là hoàn toàn có thể, bạn nói bạn đó chém ác quá thì cũng ko đúng. Có 1 thực tế là pin G2 ngon hơn hẳn so với các máy Sony và HTC cùng cấu hình.
@hienthanh76 ít xài thì hơn nữa còn dc, và con nào cũng làm dc cả, chả có gì chứng minh pin g2 xài lâu cả
chuyện g2 pin tốt thì khỏi bàn, nhưng chuyện bạn nêu lên thì hình như ko ý nghĩa cho lắm
@Mr Prince Khoản 2,5-3 ngày : onscreen : 7,5-8giờ. Web .không game :p:p:p

Gửi từ GT-N8000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Mr prince là anh hùng bán phím rồi,đốp chát lia lịa....bác ấy thật giỏi lí luận..:eek:
@nhuankhom ko giỏi lắm, cũng chả là anh hùng gì, chỉ là hay đi đặt những câu hỏi cho bọn anti thôi!
với lại thích quote học hỏi nữa
Từ khi LG G2 ra mắt mình đã kết e này rồi, nhất là cái phím nguồn nằm sau lưng máy trông nó rất cá tính. Trải nghiệm gần 1 tháng không có gì phải phàn nàn hết, pin khỏe cho anh em thoải mái chơi game lướt web..., màn hình rất đẹp. Đặc biệt e kết nhất là máy không nóng nhiều mặc dù lướt web bằng 3G liên tục và chơi game.
Tin hay ko tùy bạn,mua dùng đi thì biết

Sent from my LG-D802 using Tinhte.vn mobile app
KaiStone
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cài ROM CM mà để chờ, cả ngày chả hết nổi 5% pin ấy 😁 App thì cài phớ lớ tầm 2-3 chục cái.
image.jpg image.jpg image.jpg

Bonus mấy bác bộ flip cover mới đeo cho em nó 😃 hơi dầy và nặng nhưng đc cái cầm nó đầm tay hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019