Đánh giá thời lượng pin của Nexus 7 2013 phiên bản Wi-Fi

vuhai6
4/10/2013 16:14Phản hồi: 143
Đánh giá thời lượng pin của Nexus 7 2013 phiên bản Wi-Fi

Ấn tượng về Nexus 7 2013 chính là thời lượng sử dụng pin khá tốt cũng với việc máy không quá nóng khi lướt web liên tục hoặc chơi game trong một thời gian dài. Kết quả thử nghiệm cho thấy Nexus 7 có thể coi film liên tục gần 7 tiếng, trong điều kiện độ sáng màn hình để ở mức 10 của phần mềm MX Player, ở độ sáng này nếu coi buổi tối thì nó khá là sáng, có thể giảm thêm để tiết kiệm pin. Trong thử nghiệm chơi game với Clash Of Clans phiên bản dành cho Android, Nexus 7 thể hiện rất tốt, chơi mượt mà và đặt biệt là không quá nóng. Thử nghiệm cùng với LG G2 thì khi chơi games này G2 nóng hơn nhiều so với Nexus 7, mức độ nóng của Nexus 7 là chấp nhận được. Bạn có thể tham khảo thêm bài đánh giá chi tiết về Nexus 7 2013 tại đây.
Dưới đây là kết quả thử nghiệm: lưu ý là độ sáng màn hình luôn để ở mức cố định 50%, riêng mxplayer thì ở mức 10. Độ sáng 50% của Nexus 7 2013 là khá sáng, trong điều kiện dùng thực tế thì để dưới mức này là có thể dùng tốt rồi, khi đó thời lượng pin sẽ tốt hơn. Các bài đánh giá không thực hiện khi pin ở mức 100%
  • Thử lướt web qua WiFi trong 30 phút: 9%
  • Thử lướt web qua 3G trong 30 phút: (bản wifi không có 3G)
  • Thử chơi games (Clash Of Clans) trong 30 phút: 14%
  • Thử xem film qua YouTube (WiFi) trong 30 phút: 7%
Ngoài ra, thêm các bài kiểm tra với máy đang có 100% pin:
  • Coi film liên tục (bằng MX Player): 6 tiếng 40 phút
Thông tin từ CPU Spy Reborn cho thấy CPU của Nexus 7 2013 thường chạy ở xung nhịp 1512MHz khi gặp các tác vụ nặng, còn bình thường thì xung nhịp chỉ ở mức 384MHz. Thời gian Deep Sleep không có gì đặc biệt (88%). Thực tế thì Nexus 7 có những bản rom cook rất tốt, cộng với 1 kernel phù hợp thì bạn sẽ có hiệu suất sử dụng còn tốt hơn nữa.

143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin chưa đc tốt lắm
cuxeng
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua về cài rơm mới xài ngon
pin cùi thế. cứ tưởng ngon hơn NX 7 2012. chờ kindle fire fhd 😁
lom-com
TÍCH CỰC
11 năm
toẹt vời 😁
Bac vuhai6 kiếm đâu ra Clash of Clans hay thế? Mình nhớ chỉ có Castle Clash thôi mà?
vipcasper
TÍCH CỰC
11 năm
@Vandetta
Chỉ có tại Play Store Canada và Phần Lan
huuhung88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vandetta có lẽ vậy bác ah ,hehe
@Vandetta http://gamethu.vnexpress.net/gt/diem-tin/2013/10/35113-clash-of-clans-da-co-phien-ban-thu-nghiem-cho-android/ co linkdown do
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn là cook và kernel để tối ưu hiệu năng.
MrBoC
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ có 1 diểm e thấy k hay là tại sao lại so sanh g2 với n7? 2 loai khác nhau ma. G2 em dùng thấy rất mát, mát hơn mặt bằng chung các máy android hien nay. Ít khi nóng kể ca 3g

Gửi từ LG-D802 của tôi
Được😁
Mấy anh SS,Sony, Apple, Nokia, LG... hãy nhìn đấy mà học tập. Máy ngon mà giá lại mềm. Quá Ok
@vietrangbi Mình nghĩ bản 3G giá ok đc ngon cho lắm
Với màn bự và cục pin chỉ có gần 4000 như vậy thì thời lượng pin cũng đủ xài 01 ngày rồi mà 😁
Bác vuhai6 sau này có làm cái biểu đồ so sánh giữa các điện thoại đã được tést như bên GSMarena làm không, mình thấy cái đó rất hay 😁
pin vừa chứ đâu trâu bò lắm nhỉ
Đây nhé, các bác!
http://appstore.vn/android/details?id=com.supercell.clashofclans
ghé thăm clan Hanoi beer nhé ^^
V’t
TÍCH CỰC
11 năm
Tương đương với ipad mini nhỉ
@lumia62o Thua ipad mini cỡ 1-2 tiếng mà
bluesight
TÍCH CỰC
11 năm
@lumia62o tương đương 70% của mini thôi. mini web 9:30, video đến 13h. màn hình mini chưa đc 720p nữa mà 😁 tuy vậy cũng ko xê xích nhiều so vs màn 720p.

p/s: pin của ipad mini là 16.3Wh~3250mAh, thấp hơn tẹo so vs n7 2013. ko bik có cái rom cook + kernel nào có thể kéo thời lượng web n7 lên trên 8h ko nhỉ.
cubisn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lumia62o xin lỗi bác, kém xa ipad mini nhé,em xài toàn tầm 12 tiếng ko à
Ngoài lề xíu tại mình cũng dang test pin, ip5 minh len ios7 pin dzầy thì có goi la hao ko? Chỉ wifi fb, ko game, có xem phim 30p
Mình đang dùng 1 em, đúng là pin cũng tầm này, được cái máy mát và màn hình sáng hơn nhiều so với đời đầu. Vợ mình hay lấy máy chơi candy saga nên hầu như hết ngày là phải sạc, nói chung về khoản pin thì vẫn chưa so với ipad được...
Bocubi
TÍCH CỰC
11 năm
Với giá tiền mà được cấu hình và thời lượng sử dụng vậy là ngon rồi mà nhiều pro vẫn chê?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019