Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thời lượng pin của Samsung Galaxy Note 3

vuhai6
24/10/2013 3:46Phản hồi: 403
403 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
thế là ổn cho một ngày làm việc :p
Thấy dòng Note thì pin Note 2 ngon nhất, mình xài 1 năm rồi mà thời gian onscreen trung bình vẫn 6 tiếng, nếu có coi phim, lướt web thì 9 tiếng, bác nào hay coi phim trên mobile thì cứ chọn Note ko hối hận đâu, Amoled màu sâu và nổi coi phim cực phê.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
bác thức xem phim từ 12h đêm hôm trước tới 11h trưa hôm sau luôn á.công nhận cũng rảnh ghê.hè hè....
note 3 la tuyet wa roi
Ấn tượng quái gì, chơi CoC hay PvZ2 camera nóng ran, màn hình sáng tối liện tục ( chức năng củ chuối khi để max sáng ).
Note2 xưa chơi nhoe nhoét có việc gì đâu.
@khongtenth Mình nghĩ là bạn gà quá nên màn hình mới sáng tối liên tục 😃 Có em nó trên tay dùng chưa hay là phán đại cho sang?
@SeCrEt_BoY Chắc bạn chưa có xài nên mới không biết. Khi máy nó nóng quá tự động độ sáng sẽ được giảm.
Càng ngày fan sam càng giống fan táo, tưởng cầm cái điện thoại mười mấy triệu là oai. Haiz
@khongtenth Ờ xin lỗi mình chưa có dùng nên phán đại vì mình "nghĩ" là nếu có dùng thì chắc cũng không bị như bạn 😃

Sent from my SM-N900 using Tapatalk 4
Mắt vkl
Nhiều bác cứ chê cái vỏ nhựa của samsung,rồi quay sang xài vỏ nhôm chê dễ móp.Thế các bác muốn dùng vỏ bằng gì ?

Sent from my GT-I9500 using Tapatalk
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
@thbao1618 Titan 😁
@thbao1618 kim cương.
Thực tế còn tốt hơn thế kha khá 😃
@faidentiwi Chứng minh con số 40% đi. Ko chứng minh đc thì sẽ hiểu vu khống nó hay ho ntn!

Sent from ©AndroidVietnam™®
@@@@@@@@@@ Thế nào gọi là hơi quá bạn? Đơn giản thấy Note phù hợp, đang dùng nó nên sẽ chia sẻ nhiều về nó hơn 1 chút. Tuy vậy ko vì thế mà nhắm mắt khen chê bừa bãi. Tôi đang dùng cả những sp hãng khác nữa 😃

Sent from ©AndroidVietnam™®
@@@@@@@@@@ Gà Nhà cả mà !
he he he , chả phải là nắm hết cả mảng Android của cả Việt Nam hay sao mà bác không xem kĩ ? còn hỏi mà làm chi ?
pin e nó khá tốt vận cũng ngon rồi.
em đang xài Note 3 S800, 3G với LTE, wifi 24/24, on screen tầm 2 tiếng, stand by tầm 11 tiếng mở lên vẫn hãy còn 58%, đủ hài lòng. Vả lại con S800 em ko thấy nóng, chơi game nhiều thì cũng hơi ấm, chứ ko thể gọi là nóng như hồi xài S2 hay XZ đc.
Trừ mấy thằng mua dt về khoe hàng thì cái vỏ nhựa co ảnh hưởng gì đến trải nghiệm đâu mà cứ chê lên chê xuống.Chả pk có đụng dzo được chưa hay thấy vỏ nhựa rồi hùa theo chê

A đánh giá cao đoạn 😃. Cảm nhận vuốt Note 3 hơi lỳ 1 phần quan trọng nhất là do cảm ứng bút, cái lớp cảm ứng Wacom đấy 😃
tnquang
TÍCH CỰC
10 năm
Samsung vs apple giống như 2 đứa cứ gặp nhau là cãi bồ tao đẹp hơn bồ mày. Cãi mút mùa luôn. Võ nhựa, võ nhôm, đẹp xấu, tinh tế hay không thì là sở thích. Bản thân tôi thấy cái nào cũng đẹp, chỉ có fan cuồng là không đẹp.
Cảm nhận cá nhân là pin note 3 không đã bằng note 2. Nhưng đến hiện tại thì vẫn vô cùng hài lòng với note 3. Chả thấy nó giật hay lag chỗ nào. Trong dòng máy android, cái nào mượt nhất???
longphan31
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tnquang Có nói ngàn lần thì mấy thằng fan cũng ko nghe đâu bạn ơi, bọn nó coi 2 hãng đó là cha mẹ mà, cha mẹ nói đâu con dạ đó mà. Trong khi smartphone sinh ra để phục vụ con người mà tụi nó bưng cái điện thoại lên bàn thờ thờ.
Trở lại với topic, dòng note thì pin ổn. Nhưng cá nhân mình xài smartphone cứ mở max ánh sáng, 4G LTE bật 24/24 do công việc phải update email thường xuyên, xài note 2 cứ sạc 1 ngày 3 lần là bình thường. Nói chung thì phone mua về phục vụ cho nhu cầu công việc và giải trí, sao cứ chăm chăm sợ nó thế này, sợ nó thế nọ. Cứ quất tẹt ga, xách đồ sạc theo hết thì sạc thôi. Chỉ là ý kiến cá nhân
đánh giá bằng con máy mẫu thử từ samsung thì hỏng rồi

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
@김대한
Nếu kết quả bị phản đối bới người dùng hoặc nhà sx nhiều quá thì sẽ xem xét test lại bài nữa :p
@김대한 Dạ, con này là hàng chính thức, không phải mẫu. Bác có thấy nói gì đến chữ mẫu ko?
He he, mình cũng vậy, 2 pin dự phòng, tổng 3 pin!
@Fernando Redondo Chi nhìu vậy, thừa 1 cục
Khi chạy video như thế để độ sáng màn hình bao nhiu (MXplayer) loa ngoài hay cắm tai nghe. Nói chung chung mơ hồ quá
Con ip5 e để xem phim trong đêm đến kiệt pin, độ sáng màn hình auto cũng đc 7h30" rồi. Con này , cái đó còn phụ thuộc rất nhiều vào độ sáng màn hình. Pin note 3 nv cũng chỉ như note 2 thôi.
Nói chung là xài trung bình mức độ cao thì ngày mới hết đc viên pin. Còn xài tương đối cơ bản thì đc 2 ngày
lehn85
TÍCH CỰC
10 năm
Góp ý là đánh giá nên so sánh với điện thoại khác.
Ngoài ra mỗi website có thể có quy trình, tiêu chí đánh giá khác nhau, và nên làm nhấn mạnh tiêu chí của mình lên cho người đọc thấy. Kết quả không nhất thiết phải giống với website khác vì quy trình tiêu chí khác nhau.

Ví dụ thế này: http://blog.gsmarena.com/samsung-galaxy-note-3-battery-life-test/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019