Đánh giá thời lượng pin iPad mini retina: tốt như iPad Air

vuhai6
30/11/2013 8:46Phản hồi: 213
Đánh giá thời lượng pin iPad mini retina: tốt như iPad Air

iPad mini retina vẫn theo truyền thống của đời trước, bạn không cần phải lo lắng về thời lượng pin của máy vì nó đúng với những gì Apple tuyên bố. Với điều kiện sử dụng bình thường thì chắc chắn iPad mini retina có thể hoạt động 10 tiếng liên tục. Để đảm bảo thời lượng pin tốt như thế này thì Apple đã tăng dung lượng pin của máy lên 6471 mAh, đây cũng là động thái tất yếu nhằm đáp ứng được màn hình độ phân giải mới. Pin nhiều hơn, đồng nghĩa với máy nặng hơn và cũng dày hơn, tuy nhiên rất may là 2 thay đổi này không quá nhiều và cũng không ảnh hưởng nhiều đến việc sử dụng của người dùng.

Cảm giác dùng iPad mini retina để lướt web hay chơi games rất thoải mái, nếu như bạn đã dùng iPad mini đời đầu thì khi đổi lên retina sẽ thích hơn rất nhiều. Màn hình độ phân giải cao giúp cho trải nghiệm được tuyệt hơn. Trong suốt quá trình thử pin thì nhiệt độ máy không quá cao, chỉ ở mức ấm, không gây khó chịu cho tay người dùng.

Mức độ hao pin của iPad mini retina chỉ thua iPad Air, tuy nhiên mức độ thua kém này không nhiều. iPad mini retina cũng có thể coi film gần 12 tiếng liên tục, nếu bạn lướt web liên tục thì chắc hẳn nó cũng phải được khoảng 10 tiếng. Tất cả các bài thử nghiệm đều được thực hiện với độ sáng màn hình cố định ở mức 50%.

213 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tommy KN
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon nhưng vẫn thích Air hơn
Ipad thực sự là chiếc Tab tuyệt vời nhất...
@hoai88vn Pin trâu, nhưng cũng không bằng ipad4 đâu bạn. Màn hình cũng chỉ 95% ipad4 thôi. Được cái nhanh, nhẹ, đẹp...Vì vậy mình mua Mini2 😃
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@tinhlabui-phuilabay mèn ơi giàu quá hen.khi nào lên air cho tui rờ thử cái coi.......kakkaka😁
@lom-com lên con 5s mới được 2 tháng hết tiền..😔 ...lên con này nữa là xác định bị vợ đuổi khỏi nhà luôn ! :p

Gửi đi từ " bom xịt " làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@tinhlabui-phuilabay ờ ờ........
lên xong rồi ra ghế sa lông ngủ luôn.kakakaka😁
Apple tuyệt thật. Luôn tạo ra những thứ mà người khác không ngờ tới.
Từ thiết kế cho đến những chi tiết nhỏ nhất.
Trungk13n
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lamquoctoan =)) buồn nôn quá.... "những thứ ko ngờ tới"..."từ thiết kế..." thiết kế nhai lại mà bảo ko ngờ tới. Tôi ko phải antifan nhưng đọc cmt của cậu thấy gai mắt lắm =]]
hieudd
TÍCH CỰC
10 năm
đang dùng air thấy đã hơn mini
bác có tự kỉ ko khi xem phim liên tục 11h38' ko nghỉ, hay lại để cái ipad chiếu vào tường rồi đi làm việc khác @@
@virusday_123 1. có những người xem phim bộ hoàn toàn có thể
2. thời lượng dựng nên để cho người dùng đánh giá..đâu cần phải xem liên tục 1 lúc..cứ hiểu 1 lần sạc nếu chỉ coi fim xem được ~11 tiếng là được rồi
@virusday_123 Nhiều lúc nó khổ thế đấy bác ah.
Xem xong chắc phát rồ luôn
@virusday_123 Test ngta cho nó replay lien tục den luc het pin đó ma, ai rảnh mà coi lien tuc hjx
@virusday_123 Bác trêu hay nói ngườ ta tự kỷ thật thế ? Để chế độ không khoá vứt ipad đấy đi làm việc khác chứ thừa hời mà ngồi ngóng 11 tiếng đồng hồ chờ nó tắt . Bác hỏi câu thừa vãi!
Mình dùng Air chủ yếu chơi Thuỷ Hử 3D , thi thoảng vào đọc báo với coi film , 1 ngày sạc 1 lần , có khi hơn 1 ngày sạc 1 lần . Pin vậy là ưng rồi chẳng thấy thua kém gì iPad3 mà cầm lại nhẹ hơn hẳn .
@virusday_123
:rolleyes: người ta đang đánh giá thời lượng pin ipad đấy ạ.
Cá nhân mình ... Cá nhân mình thôi :
Ipad air màn hình to và theo nhiều bài so sánh thì Air có vẻ màn hình nhỉnh hơn Mini retina tý
Ipad mini lại có tính di động cao với kích cỡ như 1 cuốn sổ tay.

Cả 2 đều rất ngon và rất khó chọn ...
@ste7en9x91 Làm luôn cả 2 em. Air để ở nhà, chơi game đọc sách, lướt ưeb... . Mini mang đi làm, đi cafe, đi chơi. Trải nghiệm...
@Mjnbez bác Tiền ko cho phép bác à ... chỉ đc 1 trong 2 ...
@ste7en9x91 Khó chọn quá làm cả cặp vậy bác.
@ste7en9x91 Khó chọn quá làm cả cặp vậy bác.
ngon quá. đúng là đỉnh cao của tablet. mấy em hãng khác khó cạnh tranh trong tầm giá này rồi. vô đối 😁
Vọc qua nhiều tab lắm rồi ( để tìm hiểu tại sao nó ... rẻ ), ipad vẫn ko thể thay thế được dù nó ... mắc tiền
Cho nên nói ipad đẹp tốt thì cũng như nói ngân hàng có nhiều ... tiền vậy
@Zeus2013 thế túm lại là iPad ngon tuyệt hơn những gì mình tưởng phải không ?
hi hi
Mới trên tay lại em iPad 2 sáng nay thôi mà vẫn thấy ngon...
sondung84
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanh_nhan Co mua ko minh de lai con iPad 2wifi cho
iPad thì đời nào pin dùng cũng ít nhất 10 tiếng, con ipad 3 mình xài 1.5 năm pin vẫn trâu như ngày nào
Màu mini retina không đẹp bằng air nên quyết mua air
@sướng từ nhỏ ko ảnh hưởng đến trải nghiệm đâu bác ạ..màn vẫn rất đẹp là khác..còn ai thích ảnh ọt thì nên mua air vì nhiều màu hơn..hôm trước có bác lên kêu air màu sẫm quá xem fim hơi tối ko biết như nào
@kisigaia2610 theo mình thấy thì air nó vẻ màu đậm hơn mini đó bạn, nhưng bù lại thì mini mịn hơn air do vượt qua 300dpi trong khi air dưới 300dpi nhìn kỹ vẫn ko mịn bằng mini dc. 2 con này ko khác j về trải nghiệm đâu, chỉ khác mỗi cái màn hình kích thước khác nhau thôi. Về nhu cầu di động gọn nhẹ, giá tiền rẻ hơn air thì làm mini khá là thích hợp với quan điểm của mình 😃
@t2k mình cũng mua mini mà :v
Tuy ko thích apple nhug vẫn phải dùng ipad
culihvc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang rất rất hp với Air
vaiteee123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đang rất rất hp vơi minina
1o tiếng ngon,
@Người Dơi vào ma xem cuồng đốt chém bậy , web 10 tiếng nhé .
Mình dùng ipad chỉ để độ sáng 30% thui 😃
@tú tầu Trói mắt lắm em ơi :cool:
@tú tầu Chói mắt lắm , ra nắg mới cần
@tú tầu ipad tầm 50% trong nhà là thấy ok rồi, hơn cũng chói thôi 😃
@leminhtu88 Cứ để auto là ngon...😃
đang đợi nó bán thèng hàn lâu bán quá
Re0
CAO CẤP
10 năm
Đang cố gom tiền
ngon nhưng chắc là không rẻ

Xu hướng