Đánh giá thực tế Panasonic Eluga X P-02E: Smartphone chụp hình xuất sắc

fan_ryu
15/3/2013 18:24Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mariobeo
ĐẠI BÀNG
10 năm
tks e, nếu vậy rename chi cho mệt, dùng Tita freeze nó là Ok rùi , đúng là freeze xong máy mát và đỡ hao pin kinh khủng ^__^
Bác nói đúng rồi. Nhưng reset thì bác lại mất công ngồi/đứng/nằm đóng băng lại mấy cái pm đó. Mà em thì vài tuần lại reset vì hay cài pm linh tinh. Hehe
012141
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Khanhvov nếu reset lại bị mất root thì những app mình đã đổi đuôi vẫn giữ nguyên hay trả về hiện tượng ban đầu bác nhỉ?
các bạn cho mình hỏi có bạn nào dùng em này mà bị như mình không? mình cài viber vào máy cùng skype ,yahoo, line, netfone.... nhưng mỗi cái viber thì có vấn đề khi thực hiện cuộc gọi thì người ta nói mình nghe rất rõ còn mình nói thì người ta không nghe thấy gì như kiểu mic của mình bị hỏng ấy trong khi mình thực hiện cuộc gọi bình thường hoặc với các phần mềm khác thì không vấn đề gì cả?
có ai biết bị lỗi này chỉnh như thế nào thì chỉ mình nhé, mình cảm ơn nhiều 😃
Bạn Khanhvov có chỉ cho mình cach root mà ko hiểu sao máy mình cài Driver Usb j đó ko dc.nên chẳng biết làm sao nữa.
Cám ơn bạn Khanhvov nhiều nhưng máy Laptop mình ko làm dc nên chưa post kết quả lên đây thanks bạn dc.mà lại ở xa wá chứ ko là nhờ bạn giúp rồi! Ứng dụng nhiều quá chạy lâu máy mình bị lag nên hơi bực mình tí ^_^
ko thích con này
haha. Em thử rồi nhá.
Theo cách của em thì khi restart máy > mất root.
Theo cách của bác Mariobeo thì restart > Vẫn còn root.
(Root chỉ mất khi bác khôi phục cài đặt gốc(factory reset). Các .apk đã bị đổi đuôi vẫn không bị khôi phục nhé)
Thanks bác mariobeo nhé. Em làm như này:
1. Cài đủ driver vào máy tính (em dùng w7 home)
2. Trên điện thoại:
Setting > Security > Unknown sources
Setting > Developer option > USB debugging
(Các bác nhớ là phải ON chức năng này lên nhé, ở ngay phía trên màn hình, dưới biểu tượng cột sóng đó)
Setting > External connetion > Merdia device (MTP)
(Hoặc để sang Camerra (PTP) cũng được, miễn ko phải Card reader mode)
3. Cắm điện thoại vào máy tính
4. Chạy p02e_root_v01.bat
5. Chạy p02e_vpnfaker_installer_v01.bat
6. Rút cable nối > Mở điện thoại, giữ vào biểu tượng SU > Uninstall
7. Vào Maket, cài đặt bản SU mới nhất. Sau khi cài xong, nếu nó báo lỗi hay hỏi gì thì cứ cancell là được.

Hehe. Em không biết các bác tháy sao chứ em không khoái set CPU và Frezz vì bản chất là khống chế máy chạy hết công suất. Theo em nên gỡ bỏ (bằng cách đổi đuôi .apk > không cho ứng dụng không cần thiết chạy ngay khi khởi động đt). Như thế lúc chơi games hay load phim... sẽ nhanh hơn rất nhiều > đỡ bực cái mình.
Cảm ơn các bác đã đọc bài.
012141
ĐẠI BÀNG
10 năm
vẫn chưa làm được bạn ah...cài root checker thì báo là đã root full, mà cài các app yêu cầu root (titanium backup, setcpu, root explorer...) khi khởi chạy thì k thấy nó đòi quyền root và cũng k dùng được các tính năng tùy chỉnh nâng cao như máy đã root. cho mình hỏi app superuser bạn cài trên market là của hãng nào vậy? nếu cài superuser của chainfire (su có sẵn khi làm theo các bước root ở trên) thì rootchecker không nhận được....
Cuối cùng mình cũng làm xong. thanks hai bạn Khanhvov và Mariobeo rất nhiều nhé.
Superuser mình cài của ChainsDD nhé. mình chỉ rename lại các ứng dụng Nhật như bạn Khanhvov nói thôi, ko Set CPU nên chưa biết làm ntn.
Cho minh hoi con nay co vao dc recovery mode hay hard reset k nhi?

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn mobile app
hay quá thank nhiều
Bạn Đỗ Đình Lập cứ uninstall hết App Nhật đi.ko vấn đề j đâu. Mà hai bạn Khanhvov và Mariobeo ơi.có thể chia sẻ cho anh em những App nào rename lại mà ko ảnh hưởng đến máy dc k?mình rename lại khá nhiều mà ko hiểu sao vẫn ko dư dc 1Gb Ram như bạn Khanhvov nói nữa!
Bạn có bật 3g liên tục k? Nếu bật liên tục có thể như z đó. Bạn Root dc rồi có thể tham khảo Rename các ứng dụng của bạn Khanhvov đó.
Ah,sau khi Rename thì bạn factory reset các Apps đó cũng ko chạy lại đâu.
012141
ĐẠI BÀNG
10 năm
Một số app khi rename làm lỗi tính năng NFC,k biết chính xác là app nào.máy mình rootchecker báo root done nhưng chạy market ....... báo yêu cầu root.chừng nào mới có root full và có rom k biết nữa..😔
012141
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đỗ Đình Lập Cho mình mail mình gửi qua cho
Bạn gỡ mất Apps gốc rồi ah,z cũng hơi căng hả.mình chỉ dùng Root Explorer vào trong Rename lại những Apps ko cần xài thôi,có j cài lại y như cũ
Nếu ko bật 3g mà 1h mất 1% pin là hơi nhiều.Bạn xem thử có nhiều ứng dụng chạy ngầm hay ko?
Bạn có thể gửi cho mình 1 bản luôn dc ko?
012141
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ặc....topic của p02e mà mấy bác vào hỏi file nexus 5 ở đâu e có....trớt quớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019