Đánh giá thực tế Panasonic Eluga X P-02E: Smartphone chụp hình xuất sắc

fan_ryu
15/3/2013 18:24Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình nghe nói em Panasonic P-02E này màn hình rất tối và loa nghe rất nhỏ không biết thực tế thế nào mong có bác nào đã sử dụng hoặc trải nghiệm thực tế cho mình biết ý kiến với, mình cũng đang tính tậu em này mà nghe nói thế nên cũng hơi nhùn tay!
@nguyenngochai1964 Cảm nhận của mình là giống những gì bạn tìm hiểu nhưng bỏ những chữ "rất" đi là được😃
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình mà tối, thì phải nói đến con F02E, chứ P-02e thì chấp nhận được, thua samsung với sharp, nhưng thật màu hơn. Loa nghe thì vừa phải, không gọi là quá to, chứ không phải là rất bé.
ko biết mấy e jmp khác sao chứ e này lưu nhật ký cuộc được ít quá. có cách nào tăng lên ko các bác
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@chuanguyen Bác thử cài bộ công cụ go dial xem
Sao mình không thấy go dial trong app store nhỉ?

Sent from my P-02E using Tinhte.vn
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@chuanguyen smartdial cũng được
máy p-02e của mình chạy đc một lúc là nóng kinh khủng ram lên gần 90% nhiều khi bị đơ nữa, có bác nào biết cách khác phục ko nhỉ chỉ e với. e đã thử tất cả các phần mềm giải phóng ram mà ko ăn thua. để qua đêm mất 20% pin hao kinh khủng. thanks các pro
@fan_ryu mã reset của máy là gì vậy bạn
@fan_ryu thanks khi nào có fw mới bạn nhớ cho ae xin cái link nha 😃
@daiduongkt Đã có thêm hai bản cập nhật mới rồi bạn, đó lá Build number 10.0691 và Build number 10.0733. Bản cập nhật mới nhất Build number 10.0733 cập nhật ngày 23/04/2013. Bạn vào link này để biết thêm chi tiết cập nhật nhé!
@nguyenngochai1964 mình biết link bạn post trên này lâu rùi mà tìm ko ra file để tải, bạn có thể tải giúp mình rùi gửi qua mail: daiduongkt7979@gmail.com đc ko ạ. mình cảm ơn nhiều
hoanbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ mình cách cập nhật đc ko bác?
manhktqd
ĐẠI BÀNG
11 năm
con này nếu giá 12.5 triệu thì em mua Sony Z còn có thương hiệu, được bảo hành chính hãng. Giá chỉ khoảng 10 triệu thì hợp lý. Bởi so với Sony Z cũng không vượt trội hơn nhiều. Cùng RAM và Chip.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@manhktqd mình cũng nghĩ thế, nếu về z thì thì kiểu dáng đẹp hơn nhiều, mà điện thoại giá trị về thương hiệu và kiểu dáng chiếm 1 phần rất quan trọng. Chiếc này nếu so với z thì gấp đôi bộ nhớ trong, chụp ảnh đẹp hơn, theo mình nghĩ vậy.
@manhktqd So với Z thì Z chỉ được sang hơn, đẹp hơn, nó ra thị trường quốc tế nên được hỗ trợ tốt hơn...còn về multi thấy con P-02E vẫn sướng hơn Z 😁 Z cũng mất đi 1 số tính năng mà chỉ bản nội địa mói có thôi :D
@manhktqd Thị trường nội địa nhật sony hơn pana sao ta... và thấy có những người nói ăn ten gì đó có xài dc tv ở vn ko... cũng đủ biết như thế nào rồi... chắc bác chủ phải liệt kê hết tất cả những tính năng mà máy ko xài dc ở vn lên đây luôn... chứ thấy nhiều người hỏi mấy câu hơi thừa làm sao bác chủ trả lời cho kịp... đúng là gsm khác xa ở đây....

Sent from my F-10D using Tinhte.vn
S H A R P
TÍCH CỰC
11 năm
@nhangheo12345 gsm đâu có cơ số gì trên trang mạng vn đâu bác?
ra đường hỏi thằng con nít cũng biết tinhte,hỏi gsm nó ú ớ bác ah...😁
camera :p nokia 808 k thjk điều này
Thực sự thì mình thấy ko thix chiếc này lắm, thiết kế thì ko có gì nổi bật ! Thậm chí nó còn xấu xấu sao nữa á. Theo mình thì so với em Khựa Oppo Find 5 thì em này chưa bằng dc về thiết kế !
Pin kem. 3 nut cung thiet ke cuc xấu, logo docomo dang truoc cực kì xấu

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
máy đẹp nhĩ. LIKE cho e nó
Mod nói nổ quá.Mình tưởng dùng atom clover trail +,tegra 4 hay snapdragon 800 cơ.Cơ mà chụp ảnh mọi người so sánh so với nokia 808 pureview thế nào
V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
đẹp thật mỗi tội nâng bi hơi quá + sai chính tả nhiều, cần cố gắng thêm
3 phím cứng tiện hơn cảm ứng nhiều chứ, chơi game hoặc gõ phím rất hay chạm vào rất ức chế
Thấy tác giả nói chiếc này đắt hơn Z rất nhiều sao giá la 12,5tr còn Z tận 16,17tr
mình thấy bác review không khách quan cho lắm. bác có phải là người bán máy không bác?

đọc cái này lại thấy buồn cười
bác chụp cái ảnh màn hình thì đẹp hay không là do màn hình máy tính em chứ nhỉ 😆
máy Nhật thì ngon rồi :p
P/s: bài viết nhiều lỗi chính tả quá
mr33acs
TÍCH CỰC
11 năm
Bài viết sai chính tả lung tung với những lỗi khá khó hiểu 😃
bác này nói đúng ban đêm cực kỳ kg bị noise, hoàn toàn là kg có dù chỉ 1 hột
MrActor
TÍCH CỰC
11 năm
Máy nội địa Nhật nhìn thông số và tính năng thì thích thật đây nhưng dùng mới thấy nó bất tiện.
Đầu tiên là không có tiếng Việt (cái này cũng không đáng ngại lắm nhưng cũng là 1 trong những tiêu chí cần thiết)
- Tiếp theo là việc nâng cấp room khá khó khăn và phức tạp, mà cứ để chạy giao diện gốc sẽ nặng máy và hao pin do có nhiều ứng dụng không cần thiết khi không ở Nhật, giá máy thì tụt rất nhanh xác định mua xong bán chán chê mới có người mua và giá bán thì khoảng 1/2 lúc mới mua.
Mình thì chỉ khoái công nghệ âm thanh và màn hình của mấy chú JP này thôi, phần mềm của nó thì ko ưng tẹo nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019