Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đánh giá thực tế Panasonic Eluga X P-02E: Smartphone chụp hình xuất sắc

fan_ryu
15/3/2013 18:24Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Panasonic Eluga X P-02E: Smartphone chụp hình xuất sắc

Vậy take s220 được coi là xuất sắc không nhỉ 😁
(vườn hoa Lý Thái Tổ chụp bằng take s220 chế độ macro)
@TeraByte1 cái hình chụp thế kia mà bảo đẹp thì chắc mấy cái máy chụp hình vất hết. tất cả đều thua con s220 của bạn hết 😆
baque01
TÍCH CỰC
11 năm
@TeraByte1 Xóa phông không bằng và ảnh vẫn có nhiễu......
bighead135
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng thíc các sản phẩm của nhật, nhưng xem ra camera của em này cũng chưa thực sự ngon lắm, mình đã tải về video quay full HD của em này nhưng chất lượng có thể nói là tồi, quay hơi giật và hình ảnh ko được chi tiết,
con này coi bộ đáng mua hơn Z các bác ah 😃
thích.mà ghét pr..!
d7293
CAO CẤP
11 năm
Panasonic đã biết kết hợp dòng LUMIX với Smartphone, thật tuyệt.
TRÍCH...."..Ngôn ngữ: đầy đủ hầu hết các thứ tiếng, nhưng không có tiếng Việt"
Hic ... Smartphone.. dành cho ai bít ngoại ngữ!!
thiết kế xấu thế
xem mấy cái ảnh mình cũng thấy bt mà có gì nổi bật đâu nhỉ 😔
bài review tốt đấy,nhưng bác này cứ thêm mặt biểu cảm " ^^ " làm em cứ liên tưởng đang đọc review của mấy đứa bên kenh14 làm!
Thiết kế nhìn xấu tệ luôn
xem ảnh chụp và video thì không có cái nào để gọi là camera số 1 như chủ thớt nói! 😃
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Prince23 nhiều bác muốn ảnh đẹp thì mình so vậy cho nó hoành tráng =))

chứ đt mà chụp như e này là khá Ok rồi, trong hội trường đag trình chiếu ppt, cầm lên chụp ko flash cho ảnh khá rõ, ko bị vỡ hạt. Còn dạng auto, chụp trực tiếp vô đèn đường thì thằng nào cũng cho 1 cục chói sáng chứ mình chưa thấy con nào cho ảnh thấy mấy tia sáng phát ra từ nguồn sáng. Thậm chí còn đổi màu, ám tím từa lưa,... trong trường hợp này thì P-02E cho màu tương đối thực.

Dùng app theo máy, chứ ko phải là app lung tung nhé. Chứ ko nhiều bác lại bảo con nào làm cũng đc miễn dùng app ngon.
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@EdwardPham cậu mình đang xài em này màn hình đẹp nét độ chuẩn màu gần như thật độ sáng thua one nhưng nét ngang và màu tốt hơn chụp ảnh miễn bàn với lumix
EdwardPham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Prince23 chính xác, mình tham khảo khá nhiều bài viết về so sánh màn hình e này với Sony Z, F-02E, Sh-02E,... mua nó chủ yếu vì màn hình cho độ chi tiết khá cao. Còn mấy thằng kia thì sáng hơn nhưng hình bị mất chi tiết ở vùng sáng kha khá.

Đag sử dụng, có điều ra đường tầm 11h trưa, ánh sáng chiếu trựa tiếp vào thì màn hình em nó vẫn mờ ảo như thường =))... còn đt nào ra đường tầm đó mà màn hình vẫn sáng đẹp thì nhờ mọi người chỉ giúp
@EdwardPham Mình để chế độ tự động vẫn nhìn thấy mà bác, có điều công nhận cũng hơi mờ. Tóm lại chấp nhận đc.
Màn hình đẹp giữa trưa nắng thì mời bác xài BB, mình chuyển sang máy này tiếc nhất là cái đó, sau đó đến tin nhắn và contacts.

Sent from my P-02E using Tinhte.vn
garfield
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Camera 13.2M sử dụng chíp máy ảnh số Lumix, F2.2 . Thích 1 cái là camera P02e góc rất rộng, chụp phong cảnh cực kỳ sướng . Chất lượng hình ảnh thì khẳng định đến thời điểm này, P-02e là số 1 ^^"
.
gặp phải fan cuồng viết review rồi
thế này 808 với 928 đáp cho chó gặm hết
Hơ, pin coi vậy mà chỉ ngang vs máy mình.

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
quá đả,Nhật Bản muôn năm,chả có thằng nào qa mặt được kể cả thằng Mỹ đã từng bị Nhật đánh thảm hại trong trận chiến tranh vủ trang năm 1945
Const381
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho em hỏi tý, trên trang Phongcachnhat ấy, có hai cái máy giông nhau, sao giá lại khác nhau nhỉ, có khác khác mỗi chữ "new" àh
garfield
ĐẠI BÀNG
11 năm
P-02e được trang bị phím cứng để chụp ảnh, chính là nút volume down.

được trang bị fím cứng để chụp ảnh. nhưng lại là nút volume =))))
ôi thánh cuồng =)))
Cá nhân mình không thích dàn phím cảm ứng của các máy Android và WP hiện nay, với những máy chỉ có phím ảo của hệ điều hành mà ko có phím ngoài, màn hình hiển thị bị thu hẹp lại càng ghét. Chẳng hiểu xu thế thiết kế thế nào, nhưng dàn phím cảm ứng khiến mình khá bực khi nhiều lần vô tình chạm phải.
Không phải mình ném đá gì đâu nhưng mà phải nói là chủ thread dùng từ ngữ hơi quá nên người đọc có cảm giác là PR. Về màu thì minh thấy k nổi trội, đánh giá khá thôi chứ không thể nói là ngon như chủ thread tung hô. Chụp đêm noise nhiều lắm. Nếu muốn tôn khả năng chụp ảnh thì ít nhất cũng phải mang ảnh con Z ra so chứ nói không thì chịu. Nên so với One, Z, 920 là những con chụp ảnh bá đạo nhất bây giờ
Nói không phải chứ đọc bài review thấy nâng bi khá nhiều. Vd như bảo là nhất về camera mà chẳng có lấy 1 cái ảnh của những đt thuộc hàng top khác (như No 808/920 hay HTC One...) để so sánh toàn là tự chụp rồi cảm nhận. Hoặc vd như nhiệt độ, nói con này khi cày game không nóng lắm chỉ 40 độ nhưng con Sony "lên đến" 42 độ, từ "lên đến" này nghe như muốn nói là rất nóng vậy. Còn về pin, nếu chỉ test vài phút thì ko thể chính xác được, tốt nhất là cứ test từ lúc sạc đầy đến lúc báo cắm sạc...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019