Đánh giá thực tế Panasonic Eluga X P-02E: Smartphone chụp hình xuất sắc

fan_ryu
15/3/2013 18:24Phản hồi: 521
521 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa nói tới review đúng hay ko nhưng sao lại quảng cáo giá + tên trang web ở mục đánh giá thế này @@
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@tinaliuyifei Cái đó là mod sửa đưa lên đấy bạn ạ.
yeu2mt1088
ĐẠI BÀNG
11 năm
Giá đấy mà đắt hơn rất nhiều, ng viết bị ngơ ah, máy xấu mù, đúng là quảng cáo, nó giá trị thế thì đã chẳng chìm đến h này ms đc moi lên...

Gửi từ Galaxy S4 của tôi :p
Dáng dấp vuông vức quá đi, mọi thứ đều tốt nhưng mình không thích máy quá vuông như thế:oops:, mà vấn đề về pin, pin 2330 Mah trên 1 màn hình 5 inch FHD mà tác giả viết là chơi game 5h liên tục :rolleyes:>> chém kinh thật, Note 2 5.5 Inch HD (3080 Mah) chơi game online để độ sáng 35% mà 1 h đã ngốn hết 22-25% pin rồi o_O hài vl, quảng cáo vừa thôi các bố :mad:
nhìn con máy cứ ngỡ nó ra từ thời cổ đại :p
Chụp hình đẹp ghê chứ.. ;) Ôi yêu ghê.
nghe gì mà chụp hình xuất sắc, rùi đánh giá cao hơn Z, cố gắng đọc hết bài, từng chữ, sau khi đọc xong biết bị lừa =]]
Cái thứ 1, so em này với Z, đừng bảo rằng hơn, có khi còn thua nữa là đằng khác. Bỏ mấy cái vớ vẩn linh tinh về apps mà bác review ở trên, con này hơn dc con Z mỗi bộ nhớ trong và ống kính góc rộng. Con Z lại chống nước, chống bụi, thiết kế đẹp hơn con này là chắc, lại là máy quốc tế, dễ mua, dễ có rom cook, dễ tè le thứ khác......
Tại sao ko so dàn apps? Là vì ngoài cái dàn launcher của e này khá lạ ra, thì nghe nhạc mỗi người 1 style, lỗ tai lại khác nhau, còn thêm là cài apps khác nghe nhạc vào dc, nên so làm gì? Còn chụp hình? Bác thấy đẹp thui, mình thấy cũng bình thường, dc cái đúng như bác nói, chụp tối noise khá ít và nhìn nuột, có vẻ hơn Z.
Tóm lại, với cái giá 12.5 củ này, có vô số options khác ngon, tiện hơn. Nhưng bảo đảm với bác, con này và Z, mình lụm con Z k cần nghĩ. Có thể em này tốt vì bác đã xài kĩ và cảm nhận, còn mình chỉ nhìn hình, đọc review nên phán có khi sai, nhưng với mục đích sử dụng của mình thì Z ko cần suy nghĩ nếu cân nhắc giữa 2 em này. Nhưng nói thật, review như bác, ko thích tý nào, chẳng thà thui để quảng cáo còn hơn, vì nội nghe bác nói cấu hình thuộc loại cao nhất hiện nay là chém rùi =]] quăng 600, Exynox5 ở đâu rùi 😁 S4 pro giờ là hàng GẦN NHƯ CAO NHẤT thui, ko phải thuộc loại cao nhất, khi nào xài 600 hay E5 mới dám phán thuộc loại cao nhất bác à.
buffbh
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hình kiếm một em thôi
lexuspts
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình thấy máy này không đẹp cho lắm . Kết khoản chụp ảnh thôi
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
camera cũng có gì là xuất sắc đâu bạn, thấy chất lượng cũng tương đương với 13MP của Optimus hay Z thôi
jack420
TÍCH CỰC
11 năm
Máy này root dc chưa, và có rom cook ko ạ
Cowboyz
TÍCH CỰC
11 năm
Camera góc rộng nên đo sáng tốt hơn, ít gặp lỗi hơn về đo sáng. Còn lại chất ảnh thì rất basic phone camera. Không hơn Arc S của tôi là bao. Chém kinh quá.
jupiter1368
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích quá nhưng chưa cài superuser được, haiz..
Hoàn toàn ủng hộ những đóng góp.
quya
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony Z mình thấy đẹp hơn
Không biết chủ thớt có nói quá về cái camera của nó không? Cứ nói nó ngon nhất tốt nhất, mà ko có sự so sánh, ko thấy có cơ sở so sánh
phải công nhận là ảnh con này chụp đẹp thật,nhìn rất trong , cứ như là nhìn máy ảnh compact chụp vậy. Hơn hẳn mấy cái máy ảnh của mấy dòng hãng khác,nhìn cứ nhợt nhạt.
dnd61
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuoihahaad12 cận thiện
lúc bắt đầu đọc thấy muổn đổi em z lấy em này. sau nhìn lại, phone của nhật sẽ có nhiều bất cập, điển hình nhất là firmware. tiếp theo là kiểu dáng: ko có sự nổi trội đặc biệt
mình thấy ảnh chụp bình thường, không có gì nổi bật so với các máy cao cấp khác.
Con này thiết kế cũng đẹp nhưng máy hàng phím cứng phía dưới làm mất nét quá, hic
Chụp hình thì ngon lành rồi, độ nhiễu ít
Kết cái hình cuối cùng, có 1 cặp đang hấp... 😁
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hoi...canh tren anh la o dau vay may bac 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095