Đánh giá thực tế Sony Xperia S

cubi2308
16/3/2012 4:46Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chẳng bênh vực ai cả, cũng chẳng việc gì mà phải là pan của ai cả. cứ tốt dùng xấu chê vậy thôi.................................
Nói về điện thoại thì mỗi người có một sở thích,người thì thích HTC, người thì thích Samsung, hoặc Sony vv.................
Nói về HDH thì phải dùng Android
Bởi vậy ta không nên chê trách điện thoại này điện thoại kia thế nào.
Bản thân tôi đợi Samsung S3

camera của sony mà để auto thì chịu rồi....chụp tối hạt điên đảo, nhưng nếu bác nào biết tận dụng những cái options tích hợp sẵn trong máy thì nó chụp cực đẹp luôn.
Tại ông chụp ngu nên mới thế xem bên tây nó so sánh con này vs n8 và 1con khác tôi k nhớ là con j và xperia thắng ở mọi hạng muc chụp hình quay phim
@kauhai9x so sánh với ip4s,s2,n8.
buidoi00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy đại ka nào là fan gì gì đó thì toàn là tụi tào lao mía lao.Có tiền thì mua cái sản phẩm đó xài,ko tiền thì thui.Làm mẹ gì mà phải tôn thờ cái sản phẩm đó giống như thờ ông bà của mấy thím vậy ? Tụi fan Iphone ai đụng vào thì nhảy cẫng lên đòi cắn đòi xé , tụi fan Sony ai đụng vào sản phẩm con cưng của tụi nó thì tụi nó cũng đòi cắn xé người ta , tụi fan SS , HTC , v.v.v.....mấy tụi đó có chung 1 sở thích là hay cắn xé người khác.Ko hiểu sao tụi nó lại đi thần tượng,thần thánh hóa 1 cái vật dụng nhỉ ?

Giờ đến vấn đề chính của cái topic này.Cái tụi SỐ HÓA nó đánh giá sản phẩm sao thì kệ tía tụi nó.Thông tin chỉ là tham khảo.Hà cớ gì mà phải cắn xé nhau vậy ?

Bạn là kĩ sư dầu khí , bạn nói chuyện và dùng từ chuyên môn giữa chốn đông người thì có bao nhiêu người hiểu bạn nói gì ko ? Rồi bạn lại bảo người ta ngu HAY chính bạn ngu đây ? Cũng như vấn đề chụp hình từ chiếc đt , khi cần chụp hình là lôi ra bấm chụp liền.Tức là chỉ cần ngắm và chụp , 1 cách đơn giản thuận tiện nhất đúng như cụm từ " điện thoại di động " .Chứ ko phải là dân chuyên nghiệp dùng máy chụp hình chuyên nghiệp,canh chỉnh tùm lum tà la để chụp.Bạn bảo người khác nên canh chỉnh thế này,thế kia v.v.v....đó là vấn đề chuyên môn rồi.10 người mua cái đt có bao nhiêu người biết sử dụng hết các chức năng chụp đi kèm ? Nên cái việc mà bạn đem kiến thức chuyên môn ra áp dụng ko đúng chỗ thì thành ra tào lao.Giống như đang khoe kiến thức và tự nhận " tôi là pro " .Tào lao mía lao.
2 bạn thanh niên đang đi trên đường thấy một cô em xinh quá liền lấy điện thoại ra chụp,một bác dùng điện thoại ss hay ip gì đó còn bác kia thì dùng sony.Trời lúc đó đã xế hiều ánh sáng vừa vừa,anh bạn dùng ss,ip móc đt trong túi ra chụp cái rẹt flash sáng lên khi xem đt trên thì chao ôi một khuông mặt má lúm đồng tiền xinh ơi là xinh,còn anh bạn dùng đt sony vẫn đang loay hoay thao tác gì trên đt sony, thấy vậy anh bạn đt ss,ip liền hỏi ''sao bác không chụp em ấy đi mà lo làm gì thế, để cô ấy đi mất rồi,anh kia liền mếu máu nói ''tớ đang chỉnh lại các thông số trong camera để chụp đẹp ai ngờ cô ấy đi mất tiêu rồi huhuhuhu'',khóc được vài tiếng huhuhuhu hì anh ta liền chửi '' dkm điện thoại gì mà để auto chụp thiếu sáng như c....'' hohohohohohoho
bác này trí tưởng tượng va chém gió vaĩ cả luá. "một ngươì xài ss hay ip gi đó rút ra chụp lên má lúm đồng tiền xinh xinh". nghe thối ko chịu đc. =))
Sohoa đã gỡ bài này khỏi web..
Tao thik sài cua ss này. nhưng kao không thần tượng sản phẩm như tụi fan sony có sai thì người ta nói đẹp người ta cũng khen chư có chê đâu hả mà chửi người khác dở thì chúng chê, người ta có cơ sở sài rồi trải nghiệm rồi mới dám đánh giá . Tao chỉ bực là thắng sohoa nói 3g explorer ăn xperia ray với galaxy s... Câu này thì ngu thật. tao cũng thích arc s này nói thật tao đang sài luôn này, xperia s kiểu dáng chỉ hic khối arc s thôi thế ....... bây bảo đẹp nghe mà ngứa it chụp hình, nghe nhạc, quay phim, pin, ghét nhất 3 nút nhỏ ý cuối cùng để arc s dùng với một s2 arc sexy s2 mạnh mẽ ôi.tuệt cú mèo mà sao arc chụp.hình ở anh ság đủ lại xấu hơn s2 nhể zoom hết cỡ thì thấy gì lạ lăm mà chụp ban đêm thì ôi tuyệt đẹp rõ chuẩn em tao sài con galaxy mini mà tối ngày cứ mượn s2 sài làm chỉ trải nghiệm dc arc s với mini tức wá đi mất. Arc dễ dùng giao diện đệp sao hơi it tùy chỉnh nghe nhạc hay đang viết bài bắng em no đây cứ s2 và arc mà quất dẹp htc,lg,moto ển ển ko dùng. Bay giờ hạnh phúc wá đi mất xperia s ko phải là tuyệt tác hay siêu phẩm gì nên chỉ 14triệu đó. Sẵn cho hỏi sao martket arc s chỉ 3.4.4 nhỉ vào thì google play ấn tiếp tục đồng ý nhưng cũng còn 3.4.4 tức wá đi s2 cũng thế ace trả lời giùm hiji
Não em đã nhỏ rồi mà đọc cái comment này muốn nhũn não luôn. bác nào hiểu ý bài này muốn nói gì ko thì giải thích hộ cho em với. 😆
@ilovesamsung bác này có giọng văn như ở vùng núi nào xa xăm lắm thì phải, đọc xong thấy hoảng loạn tơi bời...
quanghashd
ĐẠI BÀNG
12 năm
neu toi la admin thi topnick nay da bi cho vao thung rac vi chi de chomay ong vao chem gio gay mat doan ket anh em tron 4rum
Việt Nam lắm người nguy hiểm quá 😃
caoductrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình không thích con này lém,kha dày và thiết kế ko đẹp lém
nghiast125
ĐẠI BÀNG
12 năm
thực tế cho thấy sohoa viết bài này và đưa lên đây rất thiếu khách quan. đánh giá và nhận định mà không có hình ảnh minh họa, không có sự so sánh với hình chụp từ các điện thoại khác, thiếu dẫn chứng nghiêm trọng. nếu viết bài như thế thì ai cũng hiểu là đi dìm hàng và ngay bản thân tôi cũng thấy là đang dìm hàng. tác giả bài viết này nên chụp hình ở cùng 1 góc, cùng 1 đối tượng bằng nhiều loại điện thoại khác nhau rồi đưa lên mọi người cùng so sánh thì sẽ biết ngay. chứ dìm hàng thế này thì đến gạch xây nhà cũng chẳng được nhặt mà chỉ có đi nhặt đá. tôi đang dùng X-Arc và đã được dùng thử XS, tôi thấy hài lòng chỉ có điều không đủ tiền mua
Hjx nghe nhạc với chụp ảnh bị trừ thì chán qúa nhỉ
nghiast125
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải thử thì mới biết chứ cứ nghe người khác đến bao giờ mới tiến bộ. quan trọng là bạn đang nhắm đến điều gì, hãy nghiên cứu kỹ. lấy vợ mà cứ đi nghe ng này người kia nói thì chỉ có cancel
Cái tai nghe đi kèm chán thiệt, dùng burn-in 2 ngày rồi và vẫn nghe choe chóe. Pin của em này là điểm trừ nữa, em xài từ sáng 5h đến chiều 6h là ngủm mà xài cũng vừa phải, ko game, wifi on, độ sáng cũng chỉ khoảng 35%.
Về camera thì em cũng hơi gà mờ, chụp trong điều kiện ánh sáng tốt nhìn đẹp. Trong điều kiện thiếu sáng em thấy chụp xấu hơn con Neo V nữa (ko biết có phải em XS này hướng tới khách hàng pro về chụp ảnh ko nữa).
@hpnphung Cái vụ pin thì bác xài thời gian nữa (1 tuần nữa tháng gì đó) sẽ ok hơn nhiều đó bác. Tai nghe thì tìm 1 cái hàng hiệu như Dr. Dre/Bose/Seihenser mà chơi đi bác.
@viettien_milo Mấy tai nghe bác nói khi gọi nó có nút ngắt ko bác, em hay dùng tai nghe để gọi. À, cái tai nghe bluetooth mà TGDD tăng bác có xài dc ko? em thử bật nó lên mà cái XS của em ko thấy, em thấy tai nghe này đểu đểu sao ấy.
@hpnphung Cái tai nghe của TGDĐ tặng xài rất ổn bác ạ. Lúc mua máy em test bluetooth bằng cái tai nghe này. Nhận tốt. Nghe và thoại tốt. Bác mở em nó lên trước, tiếp đến bật BL của máy, sau đó scan là ra ngay thôi. Thử xong em bỏ vào hộp chỉnh chu lại. Hôm nào sẽ rao bán.
Em đang xài tai nghe bluetooth Sony Ericsson MW600 (đi trên đường, ko phải rút đt ra, ko dây nhợ lòng thòng) + Headphone Bose MIE2 (chỉ để nghe nhạc và chất âm rất tuyệt vời).
Tai nghe Bose MIE2 em đang xài có micro + nút nhận cuộc gọi. Giá 2.500.000đ. Bác múc đi. Ko phải hối hận đâu.
coolnt0317
ĐẠI BÀNG
12 năm
CHẮC bài này cũng 50% thôi , cái khoản màn hình + pin thì em đồng ý còn camera + video thì chắc xem lại thoai !!!!!!!!!
Con này mình chưa thử nhưng con Arc S thì đã dùng và thấy chụp ảnh bị ngả sang màu vàng, chụp thiếu sáng cũng kém nên ko còn tin vào camera của Sony nữa
lexxvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bài review này follow theo một clip review trên You tubecủa nước ngoài (search xperia S trên Utube là ra liền trên đầu ).Đọc thấy quen quá giờ mới nhớ ra.
Anyway, tôn sùng một thương hiệu cũng tốt, còn hơn là chả có cái gì yêu thích đặc biệt cả, cái gì cũng nhàn nhạt như nhau. Lexx thấy rất relax khi đọc các bác anti chém nhau, thật vui mắt hehe.
Lexx thích thiết kế nam tính nên kết thiết kế em này. Thích nguyên khối của Lumia hơn nhưng không thích WP nên em này mình chấm nhất. Giờ có tiền múc rồi nên nhờ các bác tư vấn giùm với.
- Về khoản camera và quay phim và nghe nhạc thì ko có vấn đề gì. Mình kết cái khoản không cần mở máy, nhấn nút chụp cái roẹt là xong. Còn chất lượng chụp thì điện thoại mà, mình cũng không mong chờ gì lớn lắm nên không bị thất vọng. Còn nhạc thì chả biết nghe lúc nào nên don't care.
- Mình chấm em này vì màn hình, thiết kế và kết nối. Cái làm mình mất ngủ là pin, hic. Giờ mình chỉ cần các bác có kinh nghiệm hand on rồi chỉ giáo giúp là pin của em nó có thua kém các con khác lắm không, hay là các con khác thì cũng không khá khẩm hơn bao nhiêu? Nếu các con khác cũng không hơn bao nhiêu thì em múc liền em này.
@lexxvn Nếu bác chủ yếu nghe gọi, xài Wifi để vào internet thôi (ít xài mấy cái bluetooth, GPS và NFC, ít chơi game) thì cả 1,5 - 2 ngày đấy bác.
Thường thì lúc mới mua pin chưa ổn định + vọc vẹc liên tục, pin nào mà chịu nổi. Mấy bác điềm tĩnh thì bình tĩnh đợi 1 thời gian, còn mấy bác mà nóng nảy bộp chộp + dìm hàng thì chưa gì hết cứ nhảy đỏng đỏng lên bác ạ. Yên tâm mà múc em nó đi (em múc rồi, ko có gì phải phàn nàn). 😃
Pin sp mà dùng được trên 1 ngày là thành công rồi bác ạ. Bác thích e nó thì cứ nhích thôi. Pin e nào chả thế
lexxvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngthequynh Thanks bros! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019