Đánh giá thực tế sử dụng Sony Xperia Z Nhật Bản So-02e tại Japan Style.

fan_ryu
6/3/2013 13:23Phản hồi: 101
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VKHUNG
ĐẠI BÀNG
11 năm
Không bẻ khóa được đâu bạn, phải làm tại nhật, mất 800.000k . Hiện tại so-02d ở nhà đang bán 7tr9 mới đấy nhé, tham khảo giá trước khi mua, không có khi mua tại nhật còn đắt hơn ở nhà đấy.
cho mình hỏi mình mua máy và code lên qt luôn là nhiêu???
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@VKHUNG giờ đâu hạ xuống 7tr rồi bác, lên quốc tế đó
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng đã làm 1 so sánh sony Z nhật camera thậm chí còn tốt hơn cả Sony Z việt Nam. Theo thứ tự sẽ là Z nhật rồi đến Z việt

SG có chỗ nào bán hok mấy bạn
nhìn cái ảnh chụp màn hình của bạn có chữ 3G tren cot song mà thèm vãi. con của mình nó chỉ hiện chữ R, mặc dù vẫn vào mạng bình thường và không bị trừ tiền Roaming nhưng vẫn không thích. đã làm mọi cách mà không fix được nên dành sông chung với lũ vậy
vào docomo mỏ ra 3000yên tương đương 600k của vm là thành quốc tế . mình đã làm và đã thành công
bác nào biết bên nhật bán con sony Z cũ này bao nhiu ko ạ
Có ai hướng dẫn cách cài đặt 3G cho SO-02E được không ạ, em mò cả buổi chiều mà không làm được 😔
@farcry222 Bạn dùng mạng gì, gọi về tổng đài bảo nó gửi cấu hình về là được. Mình cũng làm vậy và ok
Máy của Nhật này bóc miếng dán màn hình din ra có mất logo SONY hay nttdocomo không mọi người?
có ai dùng may sony z chup hình bật plash mà hình lai không trong mà có màu tím không vậy mọi người
mình chụp hình bật plash thì hình có màu tím còn không bật thì hình bình thường. có ai biết đó là bệnh gì không vậy
mấy anh ơi cho em hỏi, em có nhờ sếp em bên Nhật mua giup Sony Xperia Z, nhưng không mua ở cửa hàng docomo. Vậy thì có unlock bên đấy được không hay là phải mang về Vietnam ạ.
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@thaohbkmix unlock được bên nhật và cả việt nam bạn ạ
lamgico11
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fan_ryu cko em ý kiến với các bác , em đang định mua lại con Z docomo . thấy ng ta bảo đã up len quốc tế , mua code gì gì đấy , bjờ máy đã thành quốc tế rùi , nhưng em muốn hỏi , có ổn định không , và có như sony viet nam ko ạ , và hàng nhật với các hàng xtay khác như đức . pháp thì loại nào ok hơn ạ
@lamgico11 neu thuc su ban da mua core thi thoai mai di ban
sh_the_kiss
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn ơi, cái link hướng dẫn root die rùi, bạn up lại đi
tình hình là em mới mua một con sony xperia z c6603 cũng hàng xách tay của Nhật về, nói chung là máy chạy khá mượt chỉ tội máy hơi nóng, mở wifi và chạy game nặng thì máy rất rất nóng 😔 . Em có một số câu hỏi muốn nhờ các anh/chị chỉ giúp:
- máy của em khi mua về thì đã dùng luôn được sim Viettel rồi vậy máy đã được mua code chưa ạ ?
- Trong phần trung tâm cập nhật có phần cập nhật của Album 5.4.A.0.20 và của Walkman 8.1.A.0.3 em đã cập nhật rồi và thấy khá là ok với 2 cái này, nhưng có bản cập nhật 10.3.1.A.2.67 thì em chưa cập nhật em nghe nói bản này có cải thiện về pin và độ nóng của máy. Nhưng em kết nối điện thoại vào máy tính thông qua phần mềm Sony PC Companion 2.1 thì lại có bản cập nhật 10.4.1.B.0.101 vậy anh chị cho em hỏi em nên cập nhật bản nào ạ.
Em cảm ơn các anh chị đã quan tâm !
bác cho em bốc topic này lên cái.bác cho em hỏi là con z so02e này giờ còn hàng không và giá của nó bnhiu vậy a?thank bác nhìu.
ah còn nữa,bác có viết nhầm chỗ này không 3G: HSDPA 14 Mbps, HSUPA
5.7 Mbps
Wi-Fi: 802.11b/g/n
em thấy con z 3g hsdpa 42mbps chứ.
Tình hình là sau 1 thời gian khá lâu tưởng chừng như đã bị bỏ quên thì sáng sớm ngày 12/9 Docomo đã phát hành bản Android 4.4.2 Kitkat cho SO-02E. Mình đã cập nhật trực tiếp qua OTA. Sau 1 ngày trải nghiệm thì có một số nhận xét:
- Máy lướt web lâu hay chơi game nặng không quá nóng, chỉ ấm ấm.
- Bản Kitkat bị than phiền về khoảng uống pin như uống nước. Bản Kitkat này không phải ngoại lệ. So với bản 4.2.2, máy tụt pin khá nhanh.
- Bù lại khi update lên phiên bản 4.4.2 này, SO-02E có thể cài được các apps chụp hình mới như Timeshift Burst hay Background Defocus...
Máy em 63 độ thế này có quá nóng không, các bác giúp em với, em đang xài sony z 6603

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019