Đánh giá ứng dụng bảo mật di động NQ Mobile Security tiếng Việt cho Android

Duy Luân
4/4/2012 15:50Phản hồi: 236
236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán mấy cài này,cài nặng máy lắm ,hết dùng Lookout,Norton,BKAV...chả ra con virus,malware nào cả....
hjvalen
ĐẠI BÀNG
12 năm
coi bộ hữu ích nha, mình sẽ thử
NQ lên 6.2 bữa giờ rùi, tích hợp thêm vài cái, càng ngày càng good
ko biết ở vn mình có room android 4.0 chính thức cho sensation chưa các bác nhỉ ?! em đang bên Hàn mới dùng em này nên còn gà lắm chưa biết vọc vạch gì,hnay cập nhật mới biết có bản cập nhật 4.0.3,giao diện sene 3.6,chán thật
thefirstpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tlminht có rồi bác ơi .qua bên android mà xem mình thì up ics 4.0.3 rồi nhưng chơi giao diện 4.0 của mấy bác bên xdve ak
@thefirstpro cảm ơn bác nhiều nhé
😁 xài cả năm trời vẫn ngon lành chả thấy virus vireo j, cài vô chắc chỉ để sao lưu danh bạ với chống mất cắp dt thôi
mqking
ĐẠI BÀNG
12 năm
đúng rồi iphone thì làm gì có virus an toàn cho các "chị gái" xài thôi! không hấp dẫn bằng android nhà mình😃
cài làm gì cho tốt pin, đt hiếm khi có virus lắm
Mandarker
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chả biết thế nào, lúc đầu dung ip 4 thấy nó chán phèo thế nào ý, nhưng càng dùng càng thấy thích, quan trọng ở đây là cái ứng dụng, đt để nghe gọi, nt là thời xa xưa rồi, cấu hình là để chạy ứng dụng.
Thật tình cờ là ip có rất nhiều ứng dụng tốt, cài cũng dễ dàng (mình hơi đặc biệt vì mua app chứ ko cài lậu nên ấn dowload là xong) cũng ko jb nên máy chạy ổn định.
Bây h bảo mình đổi ip4 cùi sang android đỉnh cao công nghệ ... thôi, xin khước từ, khi nào andoid có ứng dụng chất lượng đủ cao thì mình sang.
Mà mọi ng cũng đừng nhắc đến cấu hình làm gì, mèo trắng cũng như mèo đen, miễn bắt đc chuột thì là mèo, ko bắt đc thì là ... đồ nhắm
@Mandarker Phải công nhận về tôi ưu hóa phần mềm và phần cứng của apple quá hay ko bù android nhưng cũng có 1 số đt đc tối ưu như s2 hiện h mọi thứ đều đã hoàn thiện bạn hay đem 2 phiên bản sạch sẽ của iphone và s2 ra sẽ cảm nhận sự khác biệt( có cái là màn hình s2 dỏm hơn thui 😁)
long9130
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Mandarker Tùy quan điểm mỗi ng bạn à, kho ứng dụng của android cũng nhìu mà, mún app trả phí thì lên mạng kiếm, chứ cũng có cần jb đâu 😁 chỉ root thui :p mà android mình thấy root vs xài rom cook có khi còn ngon hơn đồ stock nữa ấy chứ ! Do là bạn xài quen ip nên nghi vậy chứ giờ bảo mình đổi từ s2 cùi sang 4s đỉnh cao, thần thánh... chắc mình cũng hog ham ! Vì xài android tùy biến quen roài :D

Sent from my SGH-I777 using Tapatalk 2
Titalas
ĐẠI BÀNG
12 năm
lại là Android 😔
Uhm các bác chém tung chảo quá. E thì chả sài làm gì mấy cái phần mềm này. Tốn pin, chậm máy, hay hiện thông báo lung tung. Android tốt nhưng chạy ngầm nhiều thứ, iOS ngon nhưng nhiều cái cũng rùa chả kém. Bên nào nên trê bên nào đây. Quay về dùng S40 của NOKIA đi cho lành nhé. 😁
Tùy nhã hứng thích thì sài nhưng xin đừng đem khoe thấy ghét là có ngày bị cho 1 đấm vào mặt :eek:
cái này mỗi tháng mất bao nhiêu tiền vây các bác. em bấm thế nào nó tư đăng ký thành tài khoản Premium.
@dungmusic Mỗi tháng 20k, khi ấy mún lên VIP thì nó có thông báo cho ấy bik bị trừ bao nhiêu mà. Miình đang xài cái này (tk VIP) nhưng chưa có thời gian vọc nhiều.
Ấy quan tâm thì lên google seảrch, có hẳn 1 bài viết về cái này, cũng ở trong tinhte mà mình quên rồi.
Ko tự động trừ tiền gia hạn nhé, nếu hết hạn, nó sẽ có tin nhắn thông báo, ko chịu thì nó tự chuyển sang bản free.

Ghét bọn não phẳng ifan =="
binzhaha
ĐẠI BÀNG
12 năm
heheehe chán các bác quá nhỉ iphone giờ tụi tui xài miết nè, đứa nào chả có vậy mà các bác cũng nói khoe chắc ở chỗ các bác iphone đắt lắm hả hahahah chắc chưa đc sờ vào iphone bao giờ nên mới nói xài iphone là khoe hahahah buồn cười quá đi mất thôi ko nói nữa ko các bác android cuồng như kpop fan lại bảo khoe
gửi từ iPad 3 The New iPad của tôi using Tinh Tế
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
😔 các bạn bảo mật cứ như tổng thống Mỹ ấy
Tự kỷ đi ra thôi 😕
RedGhostPro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới vào đọc gặp ngay thằng táo thúi nản thật...............comment ngu vô đối...............
iOS hay android đều có cái hay riêng của nó nên ko thể so sánh cái nào hay hơn cái nào được. đt ip giá cả tương đối, ko phải là quá mắc so android nên quan niệm xài ip là sang đã là cũ kĩ. ip có thương hiệu và model đc nhiều người biết hơn android chỉ vì android có quá nhiều model và hãng sx. tuy nhiên xài iOS có nhiều phần mềm giáo dục bổ ích mà android chưa có nên mình đánh giá iOS hơn android ở mảng dùng trong học tập, còn mảng tùy biến vì mình ko thích vọc lắm nên thấy cái nào cũng tương tự nhau.
B.O.Y
TÍCH CỰC
12 năm
mình dùng pm này khi mới dùng em captivate cách đây 1 năm , lúc vừa mua xong cài ngay tại nhà bác Lam , bác ấy còn hỏi pm này cũng hay ấy chứ , diệt virus tối ưu bộ nhớ làm máy chạy cũng khá mượt ... còn có 1 số chức năng nữa cũng rất hay kết hợp với netqin booster nữa dùng rất tốt ... đôi lời góp vui 😃
phần mềm này so với avast, bkav, lookout thì phần mềm nào quét tốt, co nhiều chức năng phụ hay và chiếm ít dung lượng bộ nhớ hơn vậy các bạn?
Chắc hao pin dữ lắm
tdm8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này hay nè, nhiều chức năng hơn Lookout luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119