Đánh giá về cấu hình, camera, hiệu năng, thời lượng pin của lg optimus gk

Thảo luận trong 'TIN TỨC - GIỚI THIỆU ANDROID' bắt đầu bởi www.Nology.vn, 9/10/13.

1. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

Tiếp nối thành công doanh số của lg optimus g pro, mới đây LG đã cho ra mắt một sản phẩm mới là lg optimus gk hay còn được gọi là LG F220k. Hãy cùng mình đánh giá về sản phẩm này:
    hình ảnh lg optimus gk

1. Về thiết kế
    LG optimus gk có thiết kế khá là vuông vức có các cạnh bo tròn tạo cảm giác mạnh mẽ và nam tính hơn. Tuy nhiên vẫn không thiếu đi sự sang trọng, lịch sự của nó. LG optimus gk có thân dài hơn với màn hình 5 in cho người dùng thỏa thích xem phim, chơi game. So với các sản phẩm smartphone khác như samsung galaxy s3 thiết kế khá là mềm mại thì lg optimus gk lại nghiêng về kiểu dáng mạnh mẽ, nam tính hơn. Về viền phải của máy thì không hề có nút bấm nào hết mà để hết khe cắm sim, thẻ nhớ, nút tăng giảm âm lượng vào bên trái điện thoại.
    hình ảnh của lg optimus gk và samsung galaxy s3
    thiết kế cạnh rìa của lg optimus gk
    Có một điểm đặc biệt của lg optimus gk là khe cắm thẻ nhớ và sim được đặt ở cạnh trái của máy khác hẳn với các điện thoại khác
    khe cắm sim của lg optimus gk
    2. Về Màn hình
    LG optimus gk sở hữu màn hình full hd 5 in cho hình ảnh rõ nét và sống động. Cùng với độ phân giải 441 PPI Lg optimus gk cho hình ảnh mượt mà, màu sắc sống động không thua kém thậm chí hơn hẳn iphone 5. Với tấm nền IPS cho góc nhìn rộng và chân thực.
    hình ảnh video phát từ lg optimus gk

màn hình lg optimus gk với độ phân giải cao
    3. Về camera
    Lg optimus gk sở hữu camera lên tới 13 mpixel được cung cấp rất nhiều tính năng chụp ảnh, cùng với chip snapdragon 600 cho tốc độ lấy nét và lưu ảnh rất nhanh mà bạn không phải lo rằng mình bỏ lỡ bất kì khoảnh khắc ấn tượng nào. Ngoài ra lg optimus gk còn hỗ trợ các tính năng chụp ảnh thú vị khác phù hợp với việc chụp ảnh và đăng lên mạng xã hội. Không đi theo vết xe đổ lg optimus gk đã hô trợ hơn cho camera giúp máy chụp hình trong điều kiện thiếu sáng hay ngược sáng cũng rất tốt. Về video thì lg optimus gk cho chất lượng video lên tới 1080 full hd.
    Dưới đây là một số hình ảnh chúp từ lg optimus gk
    ảnh chụp từ lg optimus gk trong điều kiện ngược sáng
    ảnh chụp từ lg optimus gk ban đêm không flash
    camera của lg optimus gk
    4. Hiệu năng
    lg optimus gk có hiệu năng tốt, máy mượt mà có thể so sánh cùng với samsung galaxy s4 hay htc one. Cùng với sở hữu màn hình 5 in máy có đến 6 hàng icon rất tiện cho việc sử dụng. Việc lướt tay chuyển ảnh cũng rất mượt mà, nhanh và không bị giật. Đặc biệt lg optimus gk còn trang bị tính năng Room video cũng không như room ảnh (một tính năng mới chỉ có ở LG)
    5. Về Pin
    LG optimus gk sở hữu pin lên tới 3100 MA cho người dùng có thể sử dụng máy trong thời gian lâu hơn.
    6. Một số tính năng đặc biệt
    Ngoài những tính năng thông thường LG optimus gk còn trang bị cho máy một số tính năng đặc biệt như Qremotegiúp cho việc sử dụng máy như một chiếc điều khiển tv, điều hòa, máy chiếu,...
    tính năng qremote của lg optimus gk
    :
  2. concaobobo

concaobobo Thành viên

Em đag xài con này. Dùng rom vdt3 benchmark thấp lắm. Nhưng xài cực muợt

Sent from my LG-F220K using Tapatalk now Free
    bless_you thích nội dung này.
  3. hoang_tinhte

hoang_tinhte Thành viên

Có vdt v4 ngon hơn v3 nhiều đấy,kéo thôi bác ^^ benchmark thì e k quan tâm
  4. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

cảm nhận khi xài em nó là như nào bạn ?
  5. concaobobo

concaobobo Thành viên

Em đổi rom rồi. máy chạy quá mượt. Chip s600 có khác, để xung 1.12 mà ko có lag, khác hẳn so với các máy android xài chíp lõi tứ mediatek và iphone 4 em đã dùng trước đây
    máy đẹp, vuôg, độ dày vừa tầm
    Chơi game nặng ngon,không nóng máy, chỉ hơi ấm khi chơi asphalt8 , cài bàn phím GTV gõ tin nhắn chuẩn xác. Pin thì mình xài tại nhà, chơi game nhiều ít đi xa, pin em này mình đánh giá khá trâu
    Nói chung, với nhu cầu sử dụng của em, chơi game lướt web đọc báo xem video bằng flash player thì con này quá chuẩn, giá vừa tầm

Gửi từ Optimus GK xài rom G Pro E988 v4
    bizbiz thích nội dung này.
  6. bizbiz

bizbiz Thành viên

Lần tới đổi điện thoại, mình sẽ qua LG bản HQ :D
  7. xdhcda

xdhcda Thành viên

bác concabolo cho em hỏi dùng wjfi thì mấy tiếng , dùng 3g thì mấy tiếng. chơi game thì mấy tiếng. nếu nghe gọi nt ko thi đc 1 ngày ko bác. mà dùng vdt v3 4 hay thì tot hơn vậy bác. em xin cái nhận xét của bác . vì e mới sài chưa biết
  8. concaobobo

concaobobo Thành viên

Em ko đánh giá đc pin pọt em nó pác ạ
    nghe gọi nt ko làm gì nữa thì chắc chắn qua hơn 1 ngày.

Gửi từ Optimus GK xài rom G Pro E988 v4
  9. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

nếu nghe gọi nhắn tin k làm gì thì mình dùng được 2 ngày và thậm chí là hơn thế
  10. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

pin em gk thì tương đối trâu rồi bạn ah
  11. dkhanhtai

dkhanhtai Thành viên

Mình cũng vừa tậu 1 em GK, tuy màn hình 5" nhưng cầm vừa tay như các máy 4.3" , máy chỉ dài hơn thôi , cầm rất chắc tay, không quá dày như những đánh giá trên các diễn đàn. Chất lượng tốt do cấu hình thuộc loại khủng, đặc biệt pin quá tuyệt vời. Với tầm 8tr thì không có con nào hơn con GK. Còn con HTC one Đài loan bên Thái hòa giới thiệu có thông số gần bầng nhưng nó là hàng fake của Sky chứ không phải của HTC.
    bizbiz thích nội dung này.
  12. www.Nology.vn

www.Nology.vn Thành viên

nói k với hàng fake bạn ah ;) gk là ngon nhất
  13. bless_you

bless_you Thành viên

cùng là pin 3100 mAh mà sao con này Li-Po còn em G Pro lại Li-ion thế các bác?
  14. traikute

traikute Thành viên

nghe gọi không. (không lên mạng, game..) thì 2 ngày vẫn còn 80-85%. em làm sale thì mấy bác biết tần suất nghe gọi DT của em rồi. (khi sạc pin báo 100% thì vẫn để 1h nữa nha, nếu rút ra liền thì xài sẽ thấy pin giảm rất nhanh). từ 80% trở xuống cảm nhận pin đi hơi nhanh. lên mạng wifi đọc báo xem phim tầm 1 buổi là cạn sạch (xem liên tục nha, nghĩ ở nhà xem liên tục)
  15. bless_you

bless_you Thành viên

đây là đặc điểm chung của dòng pin Li-Po chứ chẳng phải riêng gì GK. 20% pin đầu tiên cực trâu,xài FB 3G tẹt bô nhưng từ 80% trở xuống tụt nhanh thê thảm không hãm dc
    cukarot123 thích nội dung này.
  16. bboyseven1

bboyseven1 Thành viên

Mình ở SG, muốn mua thì nên mua ở cửa hàng nào có up tín vậy các bác???
  17. traikute

traikute Thành viên

Uy tín chất lượng thì cellphone, giá hơi chat. Hanam thì cũng ok, nhưng bảo hành thì đứng 1 từ dưới lên. Giá thấp mà chất lượng cũng ok thì didongviet, thienminh.

Sent from my LG-F220K using Tapatalk
  18. bless_you

bless_you Thành viên

GK đúng là một siêu phẩm chết yểu.Cấu hình rõ cao mà bị dân Việt bỏ rơi.Mua xong xài 1 tháng chỉ muốn bán,rom thì ít mà giá tuột dốc không phanh.Lúc mới mua gần chục củ mà giờ các thương gia tuyền rao fullbox like new chưa đến 7 củ
    concaobobo thích nội dung này.
  19. tran xuan linh

tran xuan linh Thành viên

các bác cho em hỏi là bây giờ có nên mua em này nữa không ( ngày 18/12 2013 nhé) ? mà con này nâng cấp phần mềm có vấn đề gì không bác, chơi mấy game nặng có được không các bác. thanks
  20. traikute

traikute Thành viên

Game nặng không vấn đề. Nhưng con này chỉ bán hàn không quốc tế nên ít người dùng. Rom ít và giờ đã bắt đầu ngưng sản xuất. Chưa thấy lg đá động tới 4.2 chứ nói chi 4.4 cho con này

Sent from my LG-F220K using Tapatalk