Đánh giá về Storm II-có nên dùng Storm II hay dùng Boll

mrbaron
14/1/2011 17:11Phản hồi: 34
Mình cũng là người mê BB đã lâu,mình dung con BB 87 từ ngày bắt đầu dùng BB (cách đây 4 năm ) và đến h vẫn kết BB như người tình vậy.Giờ mình muốn mua thêm con BB nữa nhưng đang băn khoăn quá vào hết Google rồi vào tinhte.vn rồi các trang web khác để xem đánh giá về Storm II mà mình thấy vẫn thiếu thông tin quá.Mạo muội lập toppic này để anh em nào đang dùng hay nắm được thông tin về máy Storm II thì chỉ giáo ưu nhược điểm của nó (càng chi tiết càng tốt).Và có 1 điều mà mình cảm nhận là dòng Storm II hiện nay ở hn các cửa hàng rất ít có hàng,cửa hàng nào có thì lại là loại máy không tốt,phải chăng Storm II quá nhiều khuyết điểm hay máy không bền,dùng không tiện lợi và nhiều lỗi.Mong nhận được đánh giá của ae.....thanks.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn nhìn chữ ký của mình thì biết. Dù gì thì bb có phím vẫn tốt hơn, nếu muốn cảm ứng thì dùng hãng khác. Còn về nhận xét storm 2, mình thấy đây vẫn là 1 bb cá tính, cách dùng của nó cũng khác, cảm ứng tương đối mượt, hơi ít ứng dụng dành riêng, pin không tốt lắm vì dùng màn hình để thực hiện mọi thao tác (dùng trung bình 1,5 ngày là phải cho em nó ăn rồi). Còn về media thì mình không chê storm 2 điểm nào, có lần mình đi xa không mang máy tính, rảnh rỗi toàn nghe nhạc xem phim trên st, có những lúc xem phim liên tục 3 tiếng đồng hồ, chất lượng phim tốt + hỗ trợ thẻ nhớ lớn nên phê lắm, chất lượng âm thanh cũng rất tốt. Màn cảm ứng của st2 mình thấy khắc phục lỗi của st1 rất nhiều và khá ổn định, dùng 6 tháng mà mình chỉ bị loạn cảm ứng 1 lần do để túi quần hôm trời quá nóng.
Nếu cần 1 lời khuyên thì mình khuyên bạn dùng bold 2, rất tốt + pin lâu, giá cũng chỉ hơn tí. CÒn nếu bạn thích storm thì nên chọn 9520 vì 9550 vào mạng lởm khởm + SB không hoàn chỉnh.
shinichi05
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuẩn không cần chỉnh, tui đang xài Bold 2 9700 nè...., mới mua giùm ông sếp con Storm 2 9520 dc 2 tuần rồi....! xài rất cá tính và cực good, quan trọng là bác phải tìm dc 1 em zin kìa....!
Thực ra mọi người chưa sài qua mà chỉ đọc và xem clip thôi thì ko hiểu hết được. mình đã tậu 1 em 9550, mình thấy nguyên cái màn hình ko mà nhiều vấn đề lắm, nó lạ tay khi chưa quen. Sau khi dùng quen rồi lại thấy mê, vì cảm cảm ứng tành tạch như ấn phím đó cũng hay lắm, nó phê phê. Còn media thì tuyệt, màn hình hiển thị đẹp hơn cả iPhone ấy chứ. Còn cầm thì chắc tay, nam tính, body đẹp hơn hẳn nhiều model khác của BB. Còn pin thì đúng la nhanh hết lắm, mua cục 3000mA mà dùng thôi.
Chắc bạn khá dễ tính với chuyện vào mạng, không biết giờ thế nào, chứ hồi mình dùng cực kỳ ức chế với chuyện load mãi mới được 1 trang opera, lúc ấy chỉ có cách tắt bật sóng mới vào đc. Nản. Còn về mặt thiết kế và media thì no comment, điểm 9. Nếu thích thì nên dùng 9520.
Công nhận là 9550 thì mạng mủng hơi dở hơi. cái này nhiều khi mình cũng ức chế lắm. Nhưng khi mình dùng 1 serverbook ổn định rồi thì mình thấy là cũng đâu có j đâu, mà tốt nhất là ko nên cài sB làm j, vì cái brownser của nó cũng như Opera thôi mà.
ST2 thi chi van de Pin hoi yeu thoi, con lai la good va xung dang voi dong tien bo ra de so huu va su dung no , chu nhung model khac, gia cao, tinh nang ko su dung duoc nhieu. BB la gia tri dich thuc.
tôi yêu storm 2 dùng good và có chút khác lạ...
các anh xem hộ em cái có lên mua strom 2 ko (>.<)
Nên quá đi chứ bạn, xem phim trên st2 thì khỏi phải nói!
Mua ngay không phải nghĩ😁 .Mình xài strom 2 năm rồi nè.Nói chung lỗi cũng có nhưng làm chủ đươc nó rồi thì rất ok.Xem phim với chơi game thì phê luôn.Bay h giá e nó cũng rẻ nhiều rồi.Hồi trước mình mua 8chai rưỡi lận
at007
TÍCH CỰC
13 năm
ST1 dung cũng đã lắm bác có Đk cứ ST2 ma múc bác ah..ae nhà nó ko làm phụ lòng bác đâu...^^
kingspro
TÍCH CỰC
13 năm
Đợi Storm 3 ra đê bác.😃
Hay như tớ cho đỡ phải nghĩ, túi trái storm2, túi phải Bold béo..he he
cánh sv chúng e dc như bác thì chả phải nghĩ her her
cũng đang khoái storm 2 như bác chủ lắm, đặc biệt là 9520 , rất chi là thích , đang muốn nhích hehe
upppppp
Ông này dùng điện thoại y chang mình, bold béo + storm 2 + 8800 :rolleyes:
yaen
ĐẠI BÀNG
13 năm
em đang dùng em 87 nhưng vẫn khuyên bác chủ mua em Storm. Bữa cũng giới thiệi thằng em mua Storm 1. có dùng thử cảm nhận là media vẻy good. hơn hẳn iphone. màn hình sáng rực rỡ
Ai khen 9520 đấy, ai hỏi hàng zin đấy ....? hí hí, của tớ có nè, 9520 của HN03, khỏi phải nghĩ bác nhé. Tuy nhiên em cũng đưa ra nhời khuyên là làm cặp 9520 + Bold (9780 thì tuyệt) thì ko còn gì phải bàn cả. SV chat chít nhiều thì ko nên chọn cảm ứng, nhưng mà xem phim nghe nhạc nhiều thì lại nên chọn storm2, màn hình BB thì lúc nào cũng nét căng dưới nắng. Nếu ae nào ko đú được thì cặp 8700 + 9520 cũng tuyệt đấy !
mrlongnum1
ĐẠI BÀNG
13 năm
storm 2 dùng thích lắm bác à, bữa nào mình gắn em nó vào cái ottobox show lên cho mọi người đánh giá ^^
BB thì theo e nghĩ số đông ng dùng sẽ thik có phím hơn........nhưng e lại yêu st hơn chính vì vậy e đang sở hữu 11 e 9520 xinh tươi
và bù đắp cho khoản nge nhạc nên e dùng cả 995 của sony( e k bảo media của st kém đâu nhé )
bác đủ tiền mua cả 2 cho lành
Cac bac cho e hoi, jo mua 9520 thi nen mua cua bac nao o Ha Noi ah?
E cung dang ket storm 2 lam nhung thay tren muc rao vat it bac thuong gia ban qua,thay ben Phuong Uyen ban thoi!
E cung chi du zien mua may tam 98% thui :-(
bác nhẹ nhàng tí thì dùng st2 được. Còn cỡ máu nóng (như e) thì bấm phím cho tiện :spin: nhỡ có hỏng phím thì cũng rẻ hơn cả cum st2 =..=
E dính trấu r đây, máy của tình yêu, mượn mà hăng quá nên làm màn bị cứng nút gọi, tính thay mà toạch quá
yaen
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhà nghèo thì chứ Storm với 62xx. quá chuẩn. nghe gọi nt thì cứ 62xx. Mutiplayer thì cứ storm.
ae kết storm qua topic mình order hàng fullbox trùng imei nhé! ;)
ông này thương gia uy tín đây này hihih
----------- mà chả thế so sánh con storm 1 hay storm 2 với BOLD vì mỗi dòng có cái hay của nó. nhìn màn hình ko thôi là đủ. nhưng nếu là storm 2 mà còn là 9520 thì tuyệt cú mèo rùi còn gì. bác nào nói nó kém về pin thì quất cục pin JSC 1800mAh vào . với lại mau hết pin hay ko thì cũng tùy vào người dùng nữa chứ. thế thôi nhá. vào box storm mà hỏi thế thì cũng bít câu trả lời rùi. hehehe
a

Không hiểu sao mình sài con storm 2 9520 rất là hay bị loạn cảm ứng, lắm lúc phát bực, up lại rom chỉ được vài hôm lại đâu vào đấy. Ai có cách nào chỉ dùm với 😔
Trời nóng là nó nhảy =))=))=)) Nên để st vào bao da, không đút túi quần. Mình làm thế chẳng bao giờ bị loạn cảm ứng.
ngphuong107
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chà chà, cảm ơn pác đã mách nước. Em dùng 9520 hơn năm nay ( hàng vodafone like new) ngon lành, chỉ có chút phàn nàn là cảm ứng thi thoảng bị cứng đơ, nhiều lúc bực mình.
Một điểm nữa là hình như toàn bộ BB không có máy nào có chức năng ghi âm cuộc gọi - bất tiện- . Bác nào biết có soft này cho 9520 báo em với nhá. Em tìm mãi chưa thấy.

Nice time!
các bác cho e hỏi chỗ nào ở HN bán miếng dán lưng của St2 với ạ.đang cần mua 😁
hutra
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang dùng 9520, cảm ứng mượt đâu thua gì Iphone.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019