[Đánh giá] What’s Next của Zenfone làm được gì ?

notebook 123
22/4/2014 16:1Phản hồi: 4
[Đánh giá] What’s Next của Zenfone làm được gì ?
Với nhiều bạn khi nghe đến cụm từ What’s next về phần nghĩa chắc hẳn các bạn cũng sẽ đoán được vì nó khá dễ để dịch ra đúng không; bạn sẽ nghĩ gì nếu chiếc smartphone của bạn có thể giúp bạn ghi chú, nhắc nhở trước cho bạn khi sắp có một cuộc hẹn quan trọng với người yêu, hay chủ động chuẩn bị những món quà sinh nhật bất ngờ cho người bạn thân, hoặc là phải cuống cuồng vì trễ hẹn với những cuộc họp quan trọng; thay vì bị động vì quên, vì quá bận rộn bạn hãy chủ động làm cho mình trở thành hoàn hảo, uy tín bạn sẽ ăn điểm kể cả với những người khó tính nhất.

What’s Next là một tính năng được ASUS tự tin nghiên cứu và thiết kế để làm hài lòng khách hàng trên những chiếc smartphone mang hiệu Zenfone, được tích hợp ngay trên giao diện màn hình khi bạn nhấn vào nút nguồn để mở máy giúp bạn theo dõi sự kiện của mình bất cứ lúc nào

Tại giao diện menu chính bạn cũng có thể thêm vào ứng dụng What’s next bằng cách chạm vào màn hình và chờ khoảng 2-3s sẽ hiện ra một màn hình Add to home cho phép bạn thêm vào các Tiện ích con mình yêu thích

What’s Next cho phép bạn đồng bộ hóa một cách tự động từ nhiều ứng dụng, tài khoản khác nhau như Calendar, Mail, Facebook…giúp thông báo cho bạn khi sắp đến sinh nhật của những người bạn thân…

Icon của What’s Next trong menu ứng dụng cho phép bạn dễ dàng nhận ra ứng dụng một cách nhanh chóng

Giao diện tạo sự kiện khá đơn giản, bạn chỉ cần điền một vài thông tin cơ bản như : Tên sự kiện, thời gian, địa điểm, và hẹn thời gian nhắc nhở bạn khi sự kiện sắp tới, việc còn lại What’s Next sẽ giúp bạn ghi nhớ và thông báo theo thời gian mà bạn tùy chỉnh

Danh sách các sự kiện bạn đã lên lịch

Giao diện chỉnh sửa sự kiện

Giao diện cài đặt, bạn có thể tùy chọn những cài đặt thoải mái theo ý thích của mình

Rất dễ sử dụng và tiện lợi đúng không. Với What’s Next bạn sẽ không phải lo lắng khi công việc quá nhiều, hay quên đi những buổi họp quan trọng, thậm chí vô tình quên đi sinh nhật của những người bạn thân.

Quảng cáo

4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có đầy đủ cài đặt rung, chuông, nhạc như báo thức ko bạn
@nhocdatinh16025 Bạn có thể tùy chỉnh âm luong, báo rung, nhạc chuông bình thuong như cái đặt cuộc gọi, rất dễ
Thanh đổi địa điểm trên what's next kiểu gì bác
to ko the su dung dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019