Đánh giá xe Honda Future 2 sau 8 năm

thunderboyz
10/9/2013 3:15Phản hồi: 396
Đánh giá xe Honda Future 2 sau 8 năm
Chào các mem tinhte,

Nay mình sẽ vài dòng cảm nhận về em mình đang chạy là Honda Future 2. Mình cưới em nó vào T8/2005 và vẫn chung thủy với em nó. Mình chăm nom em nó theo định kỳ hàng quý 6 tháng, vì chỉ đi làm trong thành phố trung bình ngày 50 km nên cứ thay nhớt theo chu kỳ 1500 km bằng 0.7 lít Shell đỏ (20w-50). Em nó 100kg nên rất đầm, 80 -90 km/h mà không bay tí nào. Khoảng xăng cộ thì 51km/l nội thành, ngoại thành thì 57km/l.

2013-09-08 11.16.01.jpg
Em nó đi theo mình là 114.773 km / 8 năm

2013-09-08 11.15.40.jpg

Ưu điểm:
+ Dàn áo chắc chắn, không kêu sau ngần ấy năm
+ Nước sơn ít phai màu
+ Xăng ít hao
+ Không hư vặt

Khuyết điểm:
+ Đềpa yếu
+ Phuộc trước, sau (đi 2 yếu)
+ Phụ tùng xài chung với Wave RS
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn bác. Fu những đời đầu đúng là tốt hơn hiện tại. con Fu neo của mình chán chả muốn nói về nó, đang để thằng em đi học.
@TNT5011 Fu Neo đời nào chứ bạn? Chứ Fu neo giới chơi Future còn thích hơn Future 2 này nhiều! Future 2 này đi không thích bằng Fu neo đc!
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
Èo,Fu II của bạn tốt vãi. Mình mua từ hồi nó mới ra,tính tầm 7 năm. Mới mua sau 1 tuần đã bảo hành vì máy kêu quá,côn làm 3 lần ,nhông xích thay 2 lần,cam thay,hơi lên cos 1,giảm sóc trc ra dầu,phải thay phớt, nhựa kêu như piano, bơm silicon vào sau vài tháng vẫn kêu,yếu,đèn tối, nói chung như cục nợ. Sau này thì chán. ( xin nói là mình đi tốc độ nào,số đó,thay dầu theo định kỳ) nói chung là ng bít về xe và cơ khí.
Phải nói con này là dòng lỗi của HM. Ai đi cũng kêu,trừ bác thớt. Hồi đấy cũng ham công nghệ mới,tiết kiệm nhiên liệu hơn vì dùng bi tỳ cò cam( b.t dùng bạc) ,mịa bố khỉ.
Sent from my Xperia E dual using Tapatalk 2
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thuypn06
Xe Fu2 giờ có bác trả 11tr kìa bác... bác giữ giờ bán được giá rồi
(5giây)
ban xe fu2.png

ban xe fu2 1.png
ban xe fu2 2.png
thuypn06
TÍCH CỰC
10 năm
@thunderboyz Uh,Tốt,bền,giá trị lắm bạn ạ,giữ lại mà dùng ;) . Mình thật sai lầm khi bán ( hay khi mua nhở). May mà mình đc sở hữu mấy năm,ko lại bảo chém ...bão. 😁

Sent from my Xperia E dual
@thunderboyz Con xe kia bị thay hộp xích rồi thì phải 😁
@thuypn06 ========================================================
Em không biết xe Bác như thế nào chứ, Fu2 làm gì mà lỗi đến mức như vậy. Xe của em từ lúc mua là nắm 2005 chạy tới bây giờ là qua hết một vòng trái đất số 9 và mới bắt đầu lại là 26 nghìn cây, chẳng có hư hỏng vặt vẽo gì cả, chạy từ Tp hcm về Bình Định ( 4 vòng ) cỡ Ju là không có cửa về nhiên liệu cũng như tốc độ. Chỉ có cái nồi nó háy kêu khi mà máy lạnh nghe cộc cộc, trước khi chạy thì nổ máy lên chừng khoảng 2 phút rồi Bác chạy. Hiện giờ em chạy cũng được 100km là chuyện bình thường. Chỉ có điều là lỗi thời hơi xấu thôi. Nên bây giờ em muốn lên dàn áo và bánh mâm Raider xướng cá hai đĩa và Future mới bây giờ cho nó.
Honda mình thấy ai cũng thất vọng về FU 2 mà ta...con FU đời đầu thì khỏi chê,mặc dù giờ đây mình có ác cảm vs HON
Con FT2 là thất bại của HDVN "đem con bỏ chợ".Sau dòng wave zx xe honda vn vứt đi luôn.Nói chung là "HONDA ta nên tránh xa kẻo mang hoạ"
synguyen7989
ĐẠI BÀNG
9 năm
@HondaDream Nhà mình có 1 con ZX đi hơn 80k km mà thấy vẫn ok
BÁC DREAM NÓI ĐÚNG NÈ,SAU CON WAVE ZX CHẤT LƯỢNG CỦA HONDA XUỐNG HOÀN TOÀN.
kyo.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
FU 2 của bác ngon thế. Anh họ em xài được 2 năm thì bán với giá 5tr. Xe quá lởm. Phải nói là lởm nhất của HDVN từ xưa đến nay.
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kyo.92
KTV trong Head và thợ ngoài đều bảo mình gặp phải xe đời đầu nên tốt. Mấy chiếc khác đều gào thét khi tới chổ mấy ổng. Hồi đó mình mua 24t5 chưa giấy cuối t8/2005.
Nó là dòng 125 phổ thông thứ 2 của xe Việt Nam, ra sau ShogunR 125 mấy tháng (Shogun ra giua 2k4, Fu II ra vào 2k5), kiểu dáng thì giống wave 125 của Thái lúc đó wave Thái cũng mới ra. ShogunR và Fu II giá ngang ngang, Fu II 24,5 ; ShogunR 28,5 ; Wave Thái 125 thì bốn mấy chai. Tuổi tới giờ thì còn Wave Thái 125 là ngon, 2 chú kia thì tả hết rồi.
Con này là Fu Hi chứ bác chủ? Thấy nhiều bác chê nó quá nhưng thực tế đây là một con xe tốt theo em biết cục máy của nó là tiền thân của Fu neo sau này và hình như cục máy này là của Honda thái. Máy rất êm, chạy rất mượt, nhẹ, không rung và rần máy. Honda xe số phổ thông thì chả có con nào đề ba mạnh và Speed tốt cả nhưng chạy tầm 80 đổ lại rất sướng nó ngược với Ya chạy tầm 80 đổ lại nó cảm giác như dư máy, cái chỗ để chân trước nó mau tê hơn ( Em đang chạy cả Ex GP2012, Fu neo 2008 nhé ). Cái lỗi lớn nhất của các dòng fu là dàn nhựa kém kêu gê lắm và không sớm muộn gì thì cũng phải làm bạn với keo Silicon và mẫu mã con Fu Hi này cũng thấy hơi thô.

Các bác có gét HM cũng được nhưng các bác nghĩ sao khi Ya bán con xe ex GP hơn 40 mươi chai mà cái bộ chén cổ, bộ nhún trước sau như …S… chưa kể mang tiếng GP mà speed thì quá…T… các bác cứ khen hãng A chê hãng B nhưng thực tế cả Hon và Ya và …nó đang cười NTD mình đó chẳng có thằng nào tốt cả xe càng ngày càng tệ chỉ có loè thiên hạ là bậc tổ sư.
Chả thằng nào tốt chỉ tội người tiêu dùng Vn bị bóp cổ
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn "Rc213v" và "nguyenvinhanTT" nói đúng. Vì thế mua xe chọn tầm tiền vừa đủ, phù hợp với mình và kinh tế mà xúc thôi. Đừng để các hãng làm giá.
Chủ thớt chạy 8năm có 114.773 km thôi à?con wave anpha của mình mua năm 2004 đến nay đã 121.101 km rồi.
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NGUYENKHIEM218
Mình đi theo nhu cầu của mình mà.
vanhaodt11
ĐẠI BÀNG
10 năm
@NGUYENKHIEM218 thím nói ngu vl,xe của thím mua trước 1 năm thì chả đi nhiều hơn 1 vạn.thế cũng thắc mắc
@vanhaodt11 vấn đề ở đây không phải là mua trước hay mua sau,mà là người ta mua xe về chạy ít hay nhiều .Có người mua 5năm chỉ chạy hơn 10.000km,còn người khác mới 2năm đã 30.000km đấy thôi .Đừng có hở một chút là nói người ta ngu,chắc gì bạn khôn.???
@NGUYENKHIEM218 Xe mẹ mình 12 năm rồi mới đi 34k km đây 😁
mình cũng đang đi FII đỏ tháng 8 năm 2005 tình trạng xe:
đã bung đầu làm máy... do máy móc nó quá xuống chứ ko phải mình đua bơi gì; dàn mủ kêu như chúng nó đang cãi nhau, vào số thì toàn bị lỗi (bạn bè mình ai cũng phàn nà vào số vặn ga mà cái gì đó nó quya rồi nó kêu CẠCH mới nối truyền động)...nói chung hồi HDVN mới ra con này thì có vẻ hoành tráng mình nhớ mãi "Future II Future is now"...vậy mà tã nhanh ko chịu nổi! nhà mình cũng mua Super Dream 2005 đến giờ vẫn rất tuyệt vời...trong khi già hồi đó có 17tr300k rẻ hơn FII đến 7trieu! Giờ có người trả Dream 14tr còn con FII thì....6tr ng ta đã chạy mất dép!
loc108
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dìm hàng Hòn Đá dữ vậy trời! Chủ yếu tại không bảo dưỡng thôi chứ 2 con Fu2 sx năm 2004 và Fu Neo sx năm 2005 nhà mình đến giờ piston vẫn cos 0 chưa thay bạc mà hơi vẫn kín không khói trắng, đồng hồ Fu Neo đã qua tua 1 lần, hy vọng có thể qua thêm lần 2!
@loc108 Có không vậy ??? o_O
loc108
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sfd125_2004 Đã cho 2 em rớt đầu để cạo supap cho sạch nên thấy vậy. Nhưng mà chất liệu kim loại không cứng bằng và không sắc xảo bằng máy xe cub hồi xưa!
Mình đi xe viva năm 2002 đã chạy hết 1 vòng đồng Hồ và hiện giờ quay thêm 3 vạn 8 nữa mà máy móc vẫn tốt, chỉ phải thay nhông xích và săm lốp. Thấy các Bác nói mới thấy su tốt thật.
@tiendungdt28 Viva mấy đời đầu toàn linh kiện nhập k thôi nên tốt là phải. Dàn áo của nó cũng là nhập đó

Sent from my finger using Tapatalk 2
xe may bac trâu wa. xe em hon 160k roi mà rot dau 3, bung noi 3lan. hjchjc
oh vậy thì mình quá hên rồi! papa có 1 chiếc f2 đỏ đen đời 2005 cho đến nay chưa đụng gì đến máy chỉ thay nhông sên vỏ lốp thôi nhé! thấy tốt quá mình cũng hốt 1 em neo thắng đùm bxc đời 2007 cho đến nay còn zin nguyên chưa thay 1 món nào kể cả vỏ lốp và nhông sên ..... mới đi có 15000km thôi !!!! định làm 1 bài đánh giá mong là có nhiều người yêu dòng 125 như mình!!!!!
có cơ hôi đi qua nhiều xe mình thấy các dòng future thì đời đầu máy êm cực. tuy nhiên nếu đem so với jupiter v hay suzuki viva đời trước thì thấy vậy chứ ko phải vậy. đi tốc độ cao jupiter v và suzuki viva ngon hơn future đời đầu, ngon hơn ở chỗ là vững chãi hơn, cổ không rung lắc và cảm giác không chơi vơi. chạy thử mấy em future đời đầu tới cỡ 80-90km/h thấy như chạy wave anpha. hay là tại mình chưa chạy trúng xe ngon?
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xe mình chạy được năm đầu khoảng 12.000 km ra Hồng Phát thay bộ chén cổ và bạc đạn (zin là bạc đạn vĩ), làm hết thốn phuộc trước. Chạy tầm 80 - 90 km/h xe đầm không đảo tí nào. Năm 2008 chạy về quê vợ kéo max được 120 khoảng 5p nước mắt ra đầm đìa không biết đồng hồ có ảo không? và giờ ko kéo nữa....
thuypn06
TÍCH CỰC
11 năm
@thunderboyz Ảo tung chảo.

Sent from my Xperia E dual using Tapatalk 2
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuypn06
Mình nghĩ là ảo thật vì không có xe chạy //, lúc đó 1 mình à. Và cũng chưa biết tốc độ 120km/h thực tế như thế nào?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019