Đánh giá xe Jupiter RC 2012

quyanhanu
24/9/2012 14:50Phản hồi: 195
Đánh giá xe jupiter gravita rc 2012
Nhà từ trước tới giờ toàn dùng Honda, mới thêm em này được nửa tháng, thấy chưa có bài viết nào về em nó, nên viết bài chia sẻ để anh em có ý định mua được rõ hơn với lựa chọn của mình
Như ae đã biết, năm nay yamaha ra mắt jupiter gravita rc 2012, có 3 màu chính: đỏ đen, vàng đen, và xám trắng
3 em nó đây
1

2

3

Trong 3 màu trên thì màu trắng đc đánh giá cao nhất.
Không có thay đổi nhiều so với thiết kế 2011, ngoại trừ tem xe, được thiết kế lại trông tươi mới và trẻ trung hơn, đơn giản chứ k rườm rà như gravita 2012

Tổng quan chung:
Tay nắm: với thiết kế hoa văn khắc nổi, tạo độ bám, ko bo tròn như xe máy honda nên khi ga rất thoải mái và đỡ mỏi khi đi đg dài
HA
Mặt đồng hồ đôi: có led nên buổi tối trông đẹp và nhìn rõ, nhưng việc chia 2 đồng hồ ngoài nhìn trông thể thao thì k thể bao quát hết khi lái xe so vs chỉ có 1 đồng hồ chung.
HA

Phanh đĩa trước: Ăn và rất an toàn
HA

Hệ thống đèn hậu: nhìu người nhận xét đuôi xe hơi giống đít gà, riêng với mình thì thấy đuôi xe cứng cáp, khá đẹp mắt với đèn led mũi tên, chứ k yếu ớt như wave rsx 2012
HA

Ngăn chứa đồ: có đèn chiếu sáng, tiện khi lấy đồ trong cốp lúc tối, có nắp đậy nên tránh tình trạng bị móc đồ trong cốp như nhiều xe khác, b nghĩ sao nếu đi gửi xe để quên chiếc ip trong cốp mà k có nắp, liệu có còn tới luk về nhà k, có thể còn phụ thuộc vào may mắn mỗi người. Tuy nhiên cốp chưa đủ rộng để đặt vừa 1 mũ bảo hiểm nửa đầu, hơi thất vọng 1 chút
HA

Hệ thống công tắc: có đèn led nên dễ sử dụng nhất là vào ban đêm, trông cũng rất đẹp nữa
HA
Giảm sóc sau: trc khi mua nhiều người nhận xét các đời 2011 là hơi cứng, cảm giác khi m đi cũng vậy, trọng lượng là 55 kg, khi đi qua các chỗ ổ gà, ko được êm ái cho lắm, mặc dù là giảm sóc dầu
HA

Động cơ: tiếp nối của jupiter V, bạn nào đi xe này thì biết bền và êm du thế nào rùi, 1 điểm đáng lưu ý là máy nhanh nóng, đi khoảng 10km thấy hơi bốc ra khi m rờ tay ở khoảng cách 30cm, và đi vào luk trưa 11h trời khá nắng, nhưng khi đi khoảng cách xa hơn thấy bình thường, chắc do gió và tốc độ m đi tăng lên nên giảm nhiệt nhanh hơn(Đặc trưng động cơ làm mát bằng không khí).

Quảng cáo

Đi khoảng 20-40km/h, máy bốc, 40-60km/h cảm giác máy hơi gằn, trên 60km/h máy lướt cực em.
Độ hao xăng: đang rốt đa nên thấy khoảng 45-50km/ lít, m chạy ở quê nên đường thoáng k dừng lại nhiều đèn đỏ và bon chen nhích khi tắc đường như ở hn
Dung tích bình xăng: 4,2l thuận tiện cho di chuyển đường dài khoảng 180-200km
Nhược điểm:
1. Chắn bùn k che hết phần chân dép, đi trời mưa nhỏ sẽ bẩn đến gấu quần, mưa to đi chỗ nước sâu khả năng bắn cao hơn. khuyến cáo: nên lắp thêm khung đung cơ và đặt chân lên đó khi đi trời mưa hoặc lúc rửa đường để hạn chế bẩn
2. Mặc dù 6 đèn nhưng đi ở đoạn đường tối k đèn đường, độ sáng k đều, tập trung ở giữa và mờ 2 bên, hơi khó khăn cho người điều khiển
195 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay quá !
Thấy mọi thứ trên con này đẹp, trừ cái đuôi đèn ra, nhìn mãi mà không vào. Cái mặt nạ rất ngầu, có bác đi Ex 2010 còn thay cái mặt nạ này cho Ex cơ mà😃 chung quy là đẹp, cái đuôi bớt vểnh chút nữa là cực đẹp😁
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bb_gamo nhiều ng thấy vậy, cơ mà thấy ju z cái đuôi vẫn y sì chang @@
@quyanhanu Nói thì mình chê vậy thôi, chứ giờ cho mình design lại cái đuôi đèn cho hợp nhãn mình cũng chịu không nghĩ ra ý tưởng nào😁em nó đã mang danh Siêu Nhân nên chắc để dị dị chút cũng được.
Mọi người ai khá Photoshop, dán cái đuôi Su X-Bike hay Axelo vào em nó xem có khá hơn chút nào không😃 (YKR) NinhFly
@quyanhanu Nói thì mình chê vậy thôi, chứ giờ cho mình design lại cái đuôi đèn cho hợp nhãn mình cũng chịu không nghĩ ra ý tưởng nào😁em nó đã mang danh Siêu Nhân nên chắc để dị dị chút cũng được.
Mọi người ai khá Photoshop, dán cái đuôi Su X-Bike hay Axelo vào em nó xem có khá hơn chút nào không😃 (YKR) NinhFly
@bb_gamo a thấy để vậy là đẹp rồi, chỉ nên phối lại màu mè thui
@ bb_gamo phán quá chuẩn Cái đuổi đít vịt bây giờ đã có cách design lại cho nó đẹp hơn rồi ku ạ, dán decal 3d màu đen cho cả cái cụm đèn hậu ấy, nhìn đẹp luôn RC2012 thì nó ra vào tháng 12 năm ngoái rồi, con này thấy ngoài đg khá là ít người chạy ít hơn cả EX 2011 2012 Bạn nào chạy con này ra đg mới gọi là độc, Theo mình thấy thì bản màu trắng nhìn trên hình thì đpẹ thôi chứ nhìn ngoài đg trông yếu lắm, ghét nhất mấy cha đi xe trắng xong dán cái đecal chống xước vào, đến khi nó ngả màu trông không khác gì tô cháo lòng, nhìn đến là kinh Còn chiếc màu đen nhìn đẹp, cứng cáp thể thao Ju thì đi đầm xe và sướng rồi, nhưng ghét cái khoản mùa đông mà mỗi sáng dắt ra đạp xe thì cứ phải gọi là to đùi :p
con này bg cả giấy tờ là bn hả các bác.
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đến hết tháng 10 bao cả giấy tờ là 28,5tr
@quyanhanu con này ở hải phòng 27t5 cả đăng kí ấy!(tháng 9/2012)
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenducviet91hp oạch giá đẹp thế, biết thế xuống hp mua, rùi mang e nó chạy rodai về hjhj
@nguyenducviet91hp bác mua xe ở chỗ nào Hp zậy 😁 ko bít 1,2 tháng nữa nó có lên giá ko nhỉ??? phải 1,2 tháng nữa mình mới đủ tiền mua :D
@Phạm Vũ Hoàng
Hôm nay gặp 1 con sơn chóa đèn đuôi màu đen (không phải đen mờ), để vài khoảng trống cho đèn phanh và sinal chiếu ra. Thấy khắc phục khá ổn khoản vểnh đuôi😁
@bb_gamo chú thấy a phán thế nào, chuẩn ko cần chỉnh, mà đã chỉnh là ko cần sửa, hehe:D
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@NinhFly hay thế hum nào cũng fai làm lại cho nó bớt đít gà mới đc ^^
Con này mà màu trắng đi lâu có bị úa( ngả ngả sang màu vàng) không các bác????😃
@tanchau Một câu "của bền tại người" bác ạk, chất lượng nhựa của yamaha không tồi đến thế đâu, nhiều người dán nilon chống trầy nên sao 1time nhìn thấy ố, lớp nilon ố không phải vỏ xe nhé.😃
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tanchau 😃) chắc cũng fai trên 5 năm b ah, dán nilong vô, ngả vàng cái này thay cái khác vô, lại mới 😁 mà dán nilong thấy bảo từ 6tháng đến 1 năm mới bj, còn tùy đk sử dụng nhá ^^
@tanchau k ngả nhìu đâu b ah!
nếu dán nilon thì nilon phôi ra thôi.
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenducviet91hp uk m cũng k nghĩ hãng yamaha phôi ra đc, dán nilong để thỉng thoảng bóc lớp kia đi lại thấy xe m mới hơn 😆
em mới mua em này hôm chủ nhật tuần trc do dky biển hà nội nên tất tật là 30t5 bao giấy. xe đang đi rodai đc 200k lên sang số hơi giật với em nhẹ đi tầm 40 thấy thế nào ấy. đi trời mưa hơi bắn đi đêm nhìu lên đèn hơi tối. còn lại thì ngon cả. hơn hẳn mấy cụ hòn đá
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuantdph a cũng đi đc khoảng hơn 200 cây số, từ hôm mua về trời nắng ráo suốt nên cũng chưa biết đi trong mưa gió bj như nào, những thông tin này hữu ích đấy, để ai chưa mua còn có tt, cảm ơn e
@thuantdph RC 2012 hả bạn .đi tốn xăng nhiều hơn FI RC 2012 không bạn???
fuwaquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
nên lấy phiên bản rc hay bản thường nhỉ, mình thấy bảo bản rc là vành đúc nên đi xóc hơn thì phải
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fuwaquang đi xóc hơn là do vành đĩa vs vành nan ah, cái này chưa kiểm chứng, b đợi thêm ý kiến ae xem. ý kiến riêng của m thì thấy gravita thường tem hơi rối mắt, và vành đĩa trông xe khỏe khoắn hơn
ntn wá đẹp luôn..mà k bjết đang đi nhìn lại còn cái đuôi không đây...

send from my nokia 1208 using tinhte.vn
@mrtranhientv cái này độ đuôi ex vào đẹp thật!
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenducviet91hp thêm 1 ý hay,đang lăn tăn k rõ là nó có khớp k, và chỗ nào làm uy tín nhỉ, có đk nâng cấp e nó 1 cái cho bắt mắt cả trc vs sau
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrtranhientv 😆 đang đi sao nhìn lại đc
@quyanhanu tìm bác ABmiracle lanh hoanh trong tinhte này ý...em tháy trên mạng nhjều tác phẩm của bác ấy lắm...

send from my NÓKÌA1208 using tinhte.vn
Đúng đó mấy bác, con ni mà độ thêm cái đuôi ex vô nữa thì đẹp long lanh, có khi hơn cả ex ấy chứ 😃. Mà độ lại ntn vậy mấy bác? Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giáo với, chứ nhìn cái đuôi của nó hơi giống con vịt 😁
@tanchau đầu gấu đít zịt...:D:D:D

nhưng mừ nhìn cái đầu đẹp á chớ!! xem xem vs ex🆒
Bỏ đuôi exciter vào nhìn đẹp thjệt. . .nhưng mà tem phjá sau của xe nó bị gì thế nhi. .
@dauhoang đúng..nhìn kỉ thì nửa trước là tem rc 2011 của jupiter..nửa sau là đuôi ex màu xám k tem...hình như bác ấy chỉ sơn lắp lên phần chấp nối thôi...

các bác vào điểm danh maxspeed của các dong ju đi!
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenducviet91hp chủ đề này hay đấy, m mới vít nhẹ đến 80, vì đi qua khu chung cư dạo này nhìu xe xuất hiện bất thình lình quá, chưa dám hơn, còn ae ???
@quyanhanu mình chạy jugra dòng máy 110.thì lên dc khoảng 120!
@quyanhanu con nay co ic ham toc roi nen cac ban khoi test di muốn test thay cái ic hãy test
@thuantdph lắp thử ic của ju110 vào😁
Mình ấn tượng cái đuôi đèn này lâu rồi bởi vì nó... kakaka, mà giờ mới biết nó là chiếc này;)
siêu nhân đóng đuôi ex đẹp thật😁
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenducviet91hp M coi mấy mẫu của ABmiracle rùi, tuyền mẫu đẹp cả, xem cái đc thấy ghi là trong hcm, nản luôn
mình cũng chạy Ju RC 2012,có khá nhiều ảnh nhưng toàn chụp trong nhà nên không đẹp,được có 2 tấm chụp ngoài trời mà chỉ theo kiểu tổng quát nha

xe còn zin 100%,mới chạy được 500km,à mà mình thấy cái gương chiếu hậu khá là vướng,dự tính đi bẻ hoặc là đi cắt ngắn lại,ai làm rồi cho tham khảo với
@nguyenducviet91hp ồ,nhà tôi thì ae t đều đi ju cả,anh thì gra 09 còn giờ t chạy chiếc Ju RC 12
@__NN__ hi.nhà t thì ông già t đi fu t đi ju.mấy ae họ toàn đi ju vs si thui!
@nguyenducviet91hp cuồng Yamaha 😁 :D
@__NN__ chuyện=))
quyanhanu
ĐẠI BÀNG
12 năm

Đít ex của ABmiracle đây. ae oánh giá xem lắp nó vào có đẹp k ;)) m cũng chú ý đến thời trang, thấy e trắng dễ phối trang phục. còn e đen đỏ hơi kén, cái nè quan điểm cá nhân nhé
Lắp vô phê như con dê luôn!!!🆒 Anh em nào chơi đuôi vô chưa??
@tanchau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019