Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đánh giá] Xperia ION phiên bản quốc tế (LT28i)

huuhiep175
5/7/2012 11:33Phản hồi: 301
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không biết phụ kiện e này thay ở trung tâm bảo hành của sony có được ko nhỉ các bác hay pảhi mua từ nước mà mình xách về??
đẹp quá, chắc tiễn e XRAY theo ck quá.
đọc bài của mấy bác mà them chảy hết cả nước miếng thèm con ion này lám rồi nhưng chua có lúa định mua con ion này ở hnam mà hàng xach tay có được không mấy bác nghèo không có lúa mua hàng chính hãng.
Em này của mình bị cái lỗi mỗi khi vào 1 hình nào đó trên fb để cmt thì e ý sẽ hiện lên trang trắng chứ k hiện lên hình ngay. Phải kéo màn hình xuống thì nó mới load hình. Có ai bik fix lỗi này ntn k ạ?

Sent from my LT28h using Tinhte.vn
rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bam1803 Minh cung bi loi nay, co ai bit tai sao k nhi? Do app Facebook bi loi?

vuhonghai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rambo7777 mình cũng bị
Máy của mình hay bị đơ khi vào xem hình, chụp ảnh, nhắn tin....nói chung là vào cái gì cũng rất hay bị đơ. Nhiều lúc tắt nguồn k rõ lí do. Hic...bắt đầu thấy nản với em nó rồi 😔

closecat
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em ion thấy có vẻ nhiều lỗi >_<
em chỉ ghét con này ở cái tội là pin yếu
rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ion có otterbox không các bác nhỉ, mình xưa jo quen xài otterbox rồi, mới mua thêm e ion nên định kiếm mà tìm hoài k có 😔
Toi thay em nay cung dc day, pin cung tuong doi on dinh.
Pin con này so với Galaxy S2 hay HTC One V thể nào các bác? thấy smartphone android của Sony thường pin yếu... 😔
rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dearboy2015 Còn tùy bác sử dụng như thế nào nữa, nếu để 3g liên tục thì máy khá nóng và mau hết pin, như mình thì chỉ thường để 2g để nghe gọi thì pin cũng xài được hơn 1,5 ngày, vì mình check mail bằng BB nên ION chỉ để nghe gọi là chính, lướt web thì bật wifi, xong rồi tắt
@rambo7777 Nếu nghe gọi không mà 1,5 ngày thì đúng là yếu thật! 😔 mình cần lướt web 2 tiếng mỗi ngày, nghe gọi nt trung bình nữa. ít ra cũng phải được từ 7h sáng tới 9h tối mới ổn! 😁
rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dearboy2015 Neu ban de always 3g thi k duoc nhu the dau ;)

Mình thấy pin trên máy này đã cải thiện đáng kể. Nhưng không biết thực tế sử dụng nó ntn?
anh ơi anh dùng thế nào mà để 3g, nghe gọi nhắn tin bình thường mà trụ từ sáng tới t10h đêm đuợc thế, em thì từ 2h chiều tới 9h tối là 1%😔. mà đề wcdma/gps...con này dùng hao pin kinh luôn, mà mạng cũng thấy dùng chán:(
@longden2206 Dùng 3g hao pin kinh nhỉ. E dùng wifi dc 1 ngày, 1 ngày rưỡi, he2 😁

rambo7777
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho hỏi : sao phần contact picture của mình không link được với Facebook vậy, nó không hiện cái hình contact nào hết à, mình xài BB thì nó tự động link, có cần fai làm động tác ji không các bác?
Mình đã xài ion dc 4 tháng nay rồi mọi thứ rất là ok nhưng có điều xperia ion chụp hình bi hột nhìu giống hạt mưa hay nhiễu vậy có bác nào co cách hay về chụp hình thì chỉ giúp em với nhé
Mình vừa tậu em Ion về nhưng thấy dùng Pin yếu quá. Hay là em nó màn hình rộng. Sáng đi làm về tối phải sạc luôn. Con Arc em dùng như Ion bgio thi cũng phải 2 ngày vì em vẫn đang dùng cả 2 con. Hơi thất vọng về khả năng tiêu hao Pin của máy.
@longngoc1810 Pin mới mua nó chưa ổn định, bác dùng 1 tháng pin nó mới ổn định dc. Mà bác up lên stock .68 mới nhất ý. Trc e dùng nếu dùng ít, 2 ngày thoải mái :rolleyes:

Sent from my Sony Xperia S
vuhonghai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pim dùng 1 ngày em thấy cũng hợp lý, đa số smartphone giờ đều vậy

Pin thì mình dùng khoản 2 ngày nếu chơi game vừa cả nghe gọi nữa đó. mình cảm thấy hài lòng với pin của ion so với iphone 4 hi. mà có cái mình đang buồn về chụp hình của nó ai có cách nào hay chỉ mình với nhé.sẵn tiện có bác nào đã phủ nano hay phale gì ko cho mình chút ý kiến nhé
vantrada
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lamduy16 Xài kiểu j thế?tui 1 ngày còn fải tiết kiệm

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Mong la nhu ban noi sau 1 thang nua pin se ok.

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiều nay đi cưới nó về cho vợ để ngậm ngùi dùng Note I thải ra 😔
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chiều nay đi cưới nó về cho vợ để ngậm ngùi dùng Note I thải ra 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp