Danh sách những apps trong system có thể delete

harrynghiem
8/6/2012 4:37Phản hồi: 381
381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là bảng liệt kê tên các APPs trong S3, package name cũng như APK name, xóa đc hay ko xóa đc:
Samsung Galaxy S3 - Applications safe to remove

Còn đây là công cụ tạo file flash remove những APPs ko cần thiết theo ý bạn (còn đang test chưa ổn định)

Samsung Galaxy S3 Chlorine. (bloat remover cwm-update generator)
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
yeuquahoaro cho hỏi máy Root, dùng TB đóng băng những ứng dụng thuộc danh sách trên là nó ko chạy nữa à? Hỏi hơi gà 😃
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nttungtq Bạn đóng băng nó không chạy ngầm nữa và không xuất hiện trên menu.bạn mở đóng băng thì nó hiện ra lại sd b thường
Chào bác Harry! tình hình là em đã xoá nhầm mất ứng dụng kieswifi.apk mà em hay dùng. Em tìm và copy lại file kieswifi.apk vào system/app và đã set permissions, nhưng vẫn không được. Bác làm ơn giúp em với vì đây là ứng dụng rất tiện đối với em.
@damstellar theo mình bạn nên thử app airdroid free trên market có chức năng tương tự kiesair và nhiều tiện ích hơn nhiều

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
@harrynghiem
@damstellar App Airdroid đó bạn, ko phải android nha
@harrynghiem Thanks bac! Tai em nhin ga hoa quoc......
có 1 số file google sync như: calendar, search... các file đánh dấu đỏ trong topic 1 mình vẫn del có ảnh hưởng gì đâu, khi sync sẽ rút ngắn được thời gian nhiều, để lại mỗi cái sync danh bạ thôi
@trungdaukho Uhm, tại mình thích dùng những thứ đó nên bôi đỏ thôi, vì cơ bản nó ko chạy nền nên ko sao cả.

Sent from my Nexus 7
huy0910
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh ơi... sao e vào ko có phần mount R/W nhỉ... của em chỉ hiển thị đến free, r/o thôi 😔
huy0910
ĐẠI BÀNG
12 năm
@natsu85 lúc chơi game máy mình lên 44 độ có là nóng quá ko 😔
@huy0910 1. Search google
2. Vào CH play cài
3. Vào setting/about phone

Sent from my Nexus 7
huy0910
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem anh cho em hỏi em root lại máy rồi nhưng ko chuyển sang Mount R/o đc...ấn vào nó vẫn cứ Mount R/W thôi 😔
@huy0910 Bạn chắc ko, máy đã có icon superuser và đưa app root explore vào allow chưa?

Sent from my Nexus 7
không hiểu delete kiểu gì mà mất toi cái hiệu ứng âm thanh ( nước) khi mở màn hình khoá, đã vào phần cài đặt tích vào hiệu ứng gợn sóng,âm thanh khoá màn hinh, khi mở vân im zeeeeeeeeeee 😔
@YPMVSTAFF vẫn ko đc ban ah, chẳng bít mình xoá cái gì ấy giờ giờ bó tay,híc.....
@Duny_Duny18 Một kn là đừng bao jo xóa (delete) app sys mà hãy move nó thôi!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@YPMVSTAFF thế ko còn cách nào nữa ah banl ^^
@Duny_Duny18 Thì mình nói ở post#1 rồi đó dùng titanium backup freeze nó đi để test với những app mới mà bạn chưa biết ảnh hưởng của nó khi xoá nên mới freeze, nếu ổn xoá luôn ko thì unfreeze là như cũ

Sent from my GT-I9300
Đây là các app xóa được. Bằng ảnh cho trực quan.

Khuyến cáo di chuyển tất cả vào một thư mục khác , miễn ko phải là android/system/app

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
giờ em muốn cài lại hai cái này thì phải làm thế nào
@aeml Trên post#1 có link đó, dùng root explore copy vào và set permission check full và reboot
em không thấy 2 cái đó anh ơi
@aeml oh, vậy ko có rùi. Tìm nguồn khác như rom cook nào full copy nó ra
bác nào up giúp e 2 cái file Noisefield.apk vs noisefield.odex vs ạ...e lỡ tay xoá mất 😔((

cái này giảm ồn mà e xóa mất :(
moitinhdau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác có thể giúp em lấy lại file radio mặc định của s3 được không?😔 em rất cần cảm ơn bác trước! mà bác cho em biết tên file đó là gì luôn bác nhé.😃
@moitinhdau Phải lên máy tính mới có file đó, nó tên là FMRadio.apk

Sent from my GT-I9300
Harry làm 1 bài tương tự cho các Rom JB đc k mod ơi? Có khá nhiều file thừa
Cho mình hỏi mình vào bộ nhớ => ứng dụng sau đó tắt các ứng dụng không dùng đi như thế có tiết kiệm được ram không. Mà sau khi tắt các ứng dụng đó mất hẳn trong màn hình danh sách ứng dụng luôn. Khi nào bật lên mới có trở lại. Các bro cho mình hỏi với:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Sent from my TÔNG LÀO using Tinhte.vn
Apps nào bạn chưa xác định được nó có lỗi sau khi xoá ko thì dùng chức năng freeze trong titanium backup mà đóng băng nó lại. Sau đó dùng thử mà không thấy lỗi thì bạn có thể xoá hẳn, nếu bị lỗi thì vào recovery wipe data là nó sẽ về như ban đầu thôi. Sau đó bạn chia sẻ lên đây cho anh em khác là okay.

1.Bạn phải hiểu là android chạy đa nhiệm nên những ứng dụng chạy nền như facebook, yahoo, viber ... bạn đóng kiểu đó thì lát nó lại chạy lên lại thôi.
2. Ở đây là xoá những app dư thừa và chạy nền của hệ điều hành & hạn chế cài những app chạy nền or thay thế bằng những app có chức năng tương tự but ko chạy nền. Vd như app nghe nhạc poweramp nó chạy nền & bạn có thể tìm 1 app nghe nhạc khác hay but ko bị chạy nền như neutron chẳng hạn.
Sent from my GT-I9300
bác Harry cho em hỏi em xoá = GScript .. sau khi click nút save nó hiện ra 1 bảng chữ xanh -> rm failed for /system/app/VoiceSearch và mấy dòng nữa ... bác cho em hỏi như thế đã xoá app chưa bác ???
@temiik9z Bạn có thể dùng app root explore vào system/app xem app đó còn hay ko. Có một số app ko còn trong system thì nó báo lỗi ko xoá dc, nhất là 1 số rom cook do họ đã moved đi trước rồi.

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem
hary cho mình hỏi vs sau khi làm đúng hết hd. root cũg theo đúg link bạn gửi thì mình bị như sau

@mshine Theo như thông báo, máy bạn chưa dc root or bạn đã root nhưng chưa dc. Bạn root lại là dc

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
mình root 2 lần r bạn ơi 😔 s3 của mìh mới lên bản 4.1.1 của poland ko biết có ảnh hưởng j ko bạn ?
@mshine Bạn root bằng cách nào? Mở app super user lên xem có app root explore chưa? Khi nó hỏi quyền super user bạn có accept không?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
minh root xog máy thì mình dowl cái Root Explorer_2.19.apk vứt vô sdcard xog chạy. Đọc cái bài hd root khác thì cũg bảo dấu hiệu để biết root đc hay chưa là cái super user nhưg mình ko có cái đó trong ứng dụng. Cái đó phải dowl ngoài ah ? mà lúc chạy cái root kia nó chỉ hỏi là có đồng ý cài đặt ko thôi ! chứ nó ko có chữ j díh líu đến super user
@mshine 1. Bạn root theo hướng dẫn nào & mô tả chi tiết các bước làm
2. Khi bạn mở cái app root explore lên nếu máy có root nó sẽ hiện super user hỏi được phép truy cập yes or no.
3. Máy đã root sẽ thấy app super user

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019