Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Danh sách những apps trong system có thể delete

harrynghiem
8/6/2012 4:37Phản hồi: 381
381 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

polike
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng con SS I9003 chả hiểu sao vào titanium backup delete mấy cái app system mà cứ mỗi lần delete 1 app là máy nó tự reset lại là sao nhỉ? Có bạn nào biết cách khắc phục hiện tượng này ko chỉ giùm mình với!
@polike Bạn có thể cài Root Explorer để xóa app. Nhanh gọn dễ theo tác
Em cài titanium backup sao không thấy xóa chổ nào vậy?
em xài T999 nên không cài root expl, tìm trên play store nó ko có bản free
@nguyenvo168 Qua box Phần mềm android có bản full mà bạn.
@thaikhang91 Là ở đâu bạn, Mình mới xài nên chưa rành bạn chỉ rõ giùm 1 chut. Thanks
@nguyenvo168 http://db.tt/p1od82gu

Sent from my GT-I9300
Ban harrynghiem oi cho hoi cai driver cho usb de nhan phone tren oudin may tinh bao loi Niss la sao nhi?
Cài vào máy kiểu j vậy Harrynghiem@
@nguyenvo168 Down về máy tính cứ next cài thôi, easy mà

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Em dùng oudin cài recovery vào máy rồi mà chẳng thấy reco ở đâu cả. Còn file root expl của anh cài kiểu gì vây?
@nguyenvo168 1. Muốn xem clockworkmode recovery thì off máy dùng 3 phím cứng là volume up + home + power nhấn 3 phím cùng lúc khi logo sáng thì thả tay đồng loạt. Nếu vào đó thấy mục install zip from sdcard thì nó là clockworkmode recovery
2. Muốn dùng root explore thì máy bạn phải root sẵn mới dùng dc. Mà root với có clockworkmode recovery là 2 việc khác nhau.

Cụ thể bạn search topic hướng dẫn nha

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem
Trên Note2 xóa tương tự có đc ko các bác
@Phương Hoàng Quân Được, note 2 còn nhiều app xóa hơn ấy

Sent from my GT-I9300
Bạn ơi cho mình hỏi sao khi mình xóa app:
rm /system/app/ChatON.apk - dịch vụ chat của SS
thì khi vào ứng dụng vẫn còn icon đó là sao bạn ! Cám ơn !
@Chú_Tiểu_1 reboot máy lại xem or vào data/apps xem còn nó ko
@Chú_Tiểu_1 Reboot lại là mất.

Sent from Sony Xperia Z®
Lai root lai lan nua a 😔
@Chú_Tiểu_1 Là mất cái icon Chat On thôi.
Đã thành công thanks harrynghiem
ai có file apk đa của sổ cho s3 cho mình xin
dạo này ko vào bộ nhớ máy kt, bữa nay vào thấy những file ngộ ngộ lạ lạ ko bik công dụng ntn, mong ae giúp đỡ. Tất cả đều nằm trong bộ nhớ máy nhé,mình xài s3:
Các file đó là:
1/.AllSharePlay(bên trong thư mục ko có gì)
2/.antutu(bên trong có file và history)
3/.beintoo(có 1 file .be, chẳng biết là gì)
4/.clipboard(bên trong ko có gì)
5/.face( bên trong 1 nùi dãy số từ âm cho đến dương)
6/.mmsyscache(ben trong ko có gì)
7/.PolarisViewer4(bên trong ko có gì)
8/.thumbnails(1 nùi movie bên trong mỗi movie đều lặp lại 1 video giống nhau cùng là file .lvl)
Các bạn cho mình biết nội dung từng phần cái nào có thể xóa cái nào ko? Liệu những file này có ảnh hưởng gì đến máy ko? Thanks ae!!!
@lap thanh Xóa okay bạn ah

Sent from my GT-I9300
bác harrynghiem đã đổi lên s4 chưa bác, đg mong bác làm cho 1 bài để xóa bớt app trong s4, nhiều app wá mà lạ wá mình cũng k biết xóa những gì nữa. Thanks

Gửi từ GT-I9500 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hunghahhh Đợt này mình ko lên s4 😁 quyết định chọn htc one

Sent from my GT-I9300
@harrynghiem Harrynghiem cũng đợi One ak bác, mình cũng ham hố mua Z rồi thấy ko dùng lâu dc, nên chắc vài hôm ra One để cho ku e con Z, mua one dùng, có gì hay bác lập nhóm riêng trên tinhte cho a e vào vọc vạch với nhé.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@thienlap9989 One ngon hơn Z nhiều, S4 thì chán Samsung rồi
@harrynghiem Hàng HTC mới chán bác ơi. anh minh dùng one x vs desire HD chán lắm. hỏng mà k sửa được. dùng s3 cảm giác khác hẳn luôn
ai up giúp mình file ClockPackage.apk được ko nhỉ, lỡ tay xoa nhầm mất😔
Anh em cho mình hỏi với: mình lỡ xóa 1 app trong root exblore bây giờ không cài được hình nền động nữa; mình muốn biết là app nào ai biết chỉ mình với
@minhtuan82lq1 Bạn nhờ anh em nào tr1ich cái SecLiveWallpaper.apk, sau đó chép vào system/app và Set Permisson là xong.
Để mình thử xem; cám ơn bạn nhé

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
Mình tìm app đó ở máy khác nhưng không thấy; có ai biết giúp mình với

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
bác hary chỉ mình cụ thể cách freeze trong TB đc ko? mình tìm freeze trong phần mềm TB ko thấy
sao mình recovery file seclivwallpaper r mà reboot vào vẫn k có mục chọn hình nền động là sao, ai hướng dẫn mình cụ thể với
Sao mình xóa những system đó rồi mà sao khởi động lại máy vẫn còn system đó trong máy vậy mọi ngườl
thannong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào giúp em cái app đồng bộ facebook với
Hqua e lỡ tay del mất nên h ko xóa đc mấy cái ảnh trong facebook thằng bạn đã add vào Bộ sưu tập,nó mượn đăng nhập rồi đồng bộ vào luôn,bây h vào tài khoản đồng bộ facebook là nó tự out ra ko xóa đc!
Hix,tự nhiern máy mình mà ra cả đống ảnh của ng khác khó chịu lắm ạ😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019