Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đập hộp] ASUS Fonepad 7 thế hệ 2, bản hai SIM: giá 4,5 triệu, sắp bán ra (update)

TDNC
13/3/2014 10:45Phản hồi: 150
[Đập hộp] ASUS Fonepad 7 thế hệ 2, bản hai SIM: giá 4,5 triệu, sắp bán ra (update)

Chiếc tablet trong bài này là Fonepad 7 thế hệ thứ 2 mới của ASUS nhưng có đến hai khe SIM (Fonepad 7 2 cũ chỉ có một khe). ASUS không đặt tên mới cho nó nên sẽ gây khó khăn cho chúng ta trong việc gọi tên. So với Fonepad 7 2 cũ, chiếc mình cầm có một chút thay đổi: đưa loa ngoài ra mặt sau, dùng CPU Intel Atom Z2520 hai nhân 1.2GHz (bản cũ là Z2560 1.6GHz) và có 2 khe SIM. Máy sẽ được bán ra vào nửa cuối tháng 3 này với giá rẻ hơn là 4,5 triệu đồng. Phụ kiện theo máy chỉ có cáp, sạc và sách hướng dẫn sử dụng.

Máy vẫn dùng màn hình 7" IPS 1280x800 chất lượng hiển thị chỉ ở mức khá. Vỏ máy làm bằng nhựa, chất lượng hoàn thiện hơi kém khi mà phần khung của máy được làm khá thô và xấu. Toàn bộ khe cắm thẻ nhớ và 2 SIM được đặt ở cạnh trái, bên dưới nắm đậy. Smartphone 2 SIM chúng ta đã thấy nhiều nhưng tablet 2 SIM thì rất hiếm. ASUS cho biết hai SIM sẽ chạy ở chế độ standby, tất là chỉ có 1 SIM online mà thôi nhưng bạn vẫn có thể chuyển đổi qua lại giữa chúng, mặc dù là tablet nhưng bạn vẫn có thể nghe gọi và nhắn tin bình thường như một chiếc điện thoại.

Thay đổi về giá (rẻ hơn 1,5 triệu) là một ưu điểm rất tốt vì so ra với phiên bản cũ (1 SIM, CPU hai nhân 1.6GHz), chiếc máy này không có nhiều thay đổi về mặt cấu hình và thật sự chúng cũng không tạo ra nhiều khác biệt trong các tác vụ cơ bản. Máy chạy rất nhanh trên giao diện cơ bản của Google và được cài sẵn Android 4.3.

Cấu hình chi tiết của máy:
  • Hệ điều hành: Android 4.3
  • CPU: Intel Atom Z2520, hai nhân 1.2GHz
  • Màn hình: 7" IPS 1280x800
  • RAM: 1GB
  • Bộ nhớ trong: 8GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera sau: 5MP
  • Camera trước: 1.2MP
  • Kết nối: Wi-Fi n, BT 4.0, 3G, A-GPS, GLONASS, microUSB, cổng 3.5mm
  • Kích thước: 199,5 x 120,8 x 11,35 mm
  • Nặng: 340 gram
  • Pin: 10 tiếng
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kids0407
TÍCH CỰC
10 năm
so với lg Gpad , memo 8 thì bác cho em lời khuyên với ạ, đang tính mua máy tb phân phúc này
@vinhteo like câu do ăn ở =))
com4343
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kids0407 Gpad thì con này thua chắc rồi, còn memo 8 thì hơn đấy. Vì Memo 8 chạy Rockchip nên hiệu năng chắc không bằng Intel này.
@kids0407 Gpad nằm phân khúc khác bác lại đi so với memo với em này lạy bác
@kids0407 Lời khuyên chân thành theo cá nhân mình là đừng bao giờ đụng đến LG
mình vẫn hối hận với con G2 đây 😃
lenguyenson
ĐẠI BÀNG
10 năm
Pin 10 tiếng là sao ta?
@lenguyenson là để min độ sáng đọc sách dc 10h =))
lenguyenson
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Cả trái đất nếu thế pin cũng tạm gọi là ngon rồi. nghe bọn này quảng cáo chắc chết quá.
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@lenguyenson Là pin 10 tiếng chứ sao, bác này có câu hỏi tối nghĩa thật.
GIÁ TỐT
linhkangta
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thanhcong_lp avatar của bạn là N4 hả, đẹp vậy
cái phiên bản 1 có cái từ điển rất hay.bôi khối là dịch văn bản.k pk cai nay co k
nickquang
ĐẠI BÀNG
10 năm
@uocnguyenbuon Download cái google translate về là bác muốn bôi đen cái màn hình cũng được luôn
Thời đại áp "thớt" lên mặt để nghe gọi....
trandong_sl
ĐẠI BÀNG
10 năm
không có gì nổi bật hẳn so với phiên bản trước😔. 2 sim cũng ko cần thiết
ilove Asus
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngon. Rẻ hơn, các khe cắm có nắp đậy rồi, loa mono rồi 😔
Rẻ
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
với giá tiền này thì đc rồi
sumboy
CAO CẤP
10 năm
Làm 1 sim bán rẻ hơn chút nữa ngon

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
tungjty
TÍCH CỰC
10 năm
xài chip intel cơ ah...
sck84
TÍCH CỰC
10 năm
@tungjty Mình từng dùng " Siêu Phẩm Lenovo K900" Chíp intel......và sau 1 ngày thì thấy vô cùng thất vọng....
soskhanh
TÍCH CỰC
10 năm
Đang dùng Fonepad 7. Nói chung ổn với tầm giá. Mỗi tội hơi lag nếu dùng nhiều.
@soskhanh Bác dùng tẹt ga thì tối đa thời lượng pin duoc bao lâu ?
soskhanh
TÍCH CỰC
10 năm
@linhvu1902 Bạn muốn hỏi dùng cho lướt web hay cho xem phim hay cho nghe nhạc?
@maulanh322 vãi, ghê thế....tui thấy nó load web còn nhanh tuột pin hơn chơi game nữa
Asus bán đúng giá cho người VN. Thanks Asus
@nguyen_huuvinh82 chém hả bác vinh 😆
@andy_mylove187 Ờ... lâu quá hok gặp chú Nghĩa :3
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Thiết kế đẹp phết nhỉ. Nhưng 8g có vẻ hơi ít
cuối năm mới bán, trong khi giờ là đầu năm...vậy ít có giá trị tham khảo rồi...còn 7-8 tháng nữa cơ mà
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
@nbgiang88 cuối tháng 3 này bán rồi má ơi.
nhềnh là bít hẻm đọc pài gồi.😁
@lom-com đúng là ko đọc KỸ thật, còn lúc m đọc thì là chưa UPDATE thông tin, lúc đó vẫn ghi CUỐI NĂM bạn ạ.ok
hodongle
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mtb 2sim nge hơi kỳ kỳ. dự là mấy nhà mạng thích điều này.. 😃
Máy tính bảng cũng 2 sim luôn, con này về cơ bản thì khá ngon trong phân khúc và tầm giá của mình
Bó tay hok có gì thay đổi nhiều vs phiên bản 1 và 2 chỉ được cái 2 sim theo mình nghĩ nx7 vẫn ngon hơn vs em wifi !
tho nau
TÍCH CỰC
10 năm
cải lùi! sau time nhất định thì công nghệ sẽ rẻ hơn đó là quy luật, giá 4,5 chai là đúng rồi. asus lại bắt đầu hoang tưởng về thị trường!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019