Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Đập hộp] ASUS Memo Pad HD 7: 16GB, bốn nhân, IPS, giá 3,9 triệu

TDNC
10/8/2013 4:43Phản hồi: 530
[Đập hộp] ASUS Memo Pad HD 7: 16GB, bốn nhân, IPS, giá 3,9 triệu

Có thể nói Memo Pad HD 7 là một trong những chiếc tablet 7" có giá thành và hiệu năng tốt nhất hiện nay. Máy có kiểu dáng gọn nhẹ, màn hình đẹp, cấu hình cao, cảm giác cầm trên tay khá tốt và chắc chắn mặc dù có vỏ làm bằng nhựa. Nếu so với chiếc ASUS Memo Pad thường và HP Slate 7 thì chiếc HD 7 này có cấu hình cao hơn, chất lượng màn hình đẹp và hơn hết là có giá bán rất cạnh tranh, 3.990.000 đồng.

ASUS là một hãng làm phần cứng rất tốt, kể cả khi sản phẩm của họ là một chiếc tablet phổ thông thì nó vẫn có chất lượng hoàn thiện cao. Chiếc Memo Pad HD 7 tuy không thuộc phân khúc cao cấp nhưng nó không hề có cảm giác rẻ tiền khi bạn cầm trên tay, máy có độ dày vừa phải và đủ nhẹ để bạn thoải mái cầm lướt web bằng một tay.

Cấu hình của máy cũng rất đáng để chúng ta quan tâm, bên trong chiếc tablet 7" này là con chip xử lý bốn nhân 1.2GHz của MediaTek, 1GB RAM và bộ nhớ trong 16GB, bên cạnh đó còn có khe cắm thẻ nhớ microSD để mở rộng bộ nhớ lưu trữ. Màn hình của máy là loại IPS LCD cho chất lượng hiển thị khá tốt, góc nhìn rộng, không có hiện tượng màu sắc bị loang lổ khi nhìn ở những góc khác nhau. Độ phân giải màn hình đạt mức 800x1280, cao hơn so với một số tablet giá rẻ khác nhưng thật sự cũng chưa đủ cao để xóa đi hiện tượng bể chữ hay hình bị rổ, nhưng dù sao ở tầm tiền này thì chúng ta không thể đòi hỏi nhiều hơn.

Máy đang chạy trên Android 4.1.2, có tốc độ thao tác nhanh và mượt mà, độ trễ thấp và sử dụng giao diện gốc của Android với rất ít tùy biến. Điểm đặc biệt là màn hình Homescreen của máy có các ứng dụng nhỏ (Mini Apps) giống như trên các tablet của Samsung, bạn có thể mở cùng lúc nhiều mini app trên màn hình và di chuyển nó thoải mái giống như màn hình Desktop của máy tính.

ASUS Memo Pad HD 7 có giá bán chính hãng 3.990.000 đồng. Cám ơn cửa hàng MaiNguyen.vn đã cho mình mượn sản phẩm thực hiện bài viết này.

Cấu hình cơ bản:
  • Android 4.1.2
  • CPU: MediaTek, Cortex A7, lõi tứ 1.2GHz
  • RAM: 1GB
  • Màn hình: 7", độ phân giải HD (1280 x 800), sử dụng công nghệ hiển thị HD IPS
  • Bộ nhớ trong: 8GB, 16GB
  • Camera chính 5MP, camera phụ 1,2MP
  • Bluetooth 4.0, GPS
  • Công nghệ âm thanh SonicMaster
  • Kích thước: 196,8 x 120,6 x 10,8 mm
  • Nặng: 302g

530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em này ngọt đó hjhj
dzungbot
TÍCH CỰC
11 năm
Nếu có 3g nữa thì nexus cũng phải chào thua
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@dzungbot em chấp nhận trả thêm 1tr cho cái quả kết nối 3g=sim nữa. hi vọng có bản 3g
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dzungbot 3G thì chuyển qua padfone thôi bác ạ.
@ngocb2 1tr thì đừng mơ bác ạ, thường thì bản 3G bên nước ngoài bán đắt hơn bản wifi nhẹ cũng phải 100$. Nhập về vn đội giá lên cũng thành 2,5tr
Bác có chấp nhận được cái giá đó không? còn đội lên 50$ mà có 3G thì không hãng nào nó sx cho bác đâu
sampro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocb2 Asus Fone Pad thích điều này.
Thjnh.DJ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dzungbot chip MTK vs lại asus memo k phải con cưng của GG thì chưa bít mèo nào cắn mèo nào
Cũng giống các tap khác thôi
BACkJ5
ĐẠI BÀNG
11 năm
4 nhân, đang sướng, đọc đc cái chữ mediatek,thôi thì làm kon n7 cho chắc
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BACkJ5 giá rẻ phải vậy thôi, chứ bạn đòi Tegra 4 à
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BACkJ5 với mediatek cũng ko quá dở đâu, hiện tại m cũng đang xài Acer Iconia A1-810 MTK8125 4 cores 1.2ghz công nghệ 28nm, cảm nhận chung rất mượt xài liên tục trên 10 tiếng chút xíu lag thôi, máy mát, không kén game, chạy mượt game nặng với PowerVR SGX 544MP cần m up anh benchmark cho, hơn nexus 7
thevolking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BACkJ5 mediatek thì sao hả bác, nói rõ hơn được ko thấy con này cũng ngọt
@BACkJ5 Quan điểm của bác này giống mềng
đẹp quá,con fonepad mà đẹp đc thế thì ngon :3
vuongg0305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HoangPigg Bạn đã dùng Fonepad chưa mà nói con này đẹp hơn ?
@vuongg0305 Bạn cầm con này chưa mà nói fonepad đẹp hơn?
Mình thấy mặt sau con này đẹp hơn,vì "cái đẹp" của mình khác của bạn..đơn giản là thế,bạn thấy đẹp còn mình thì ko,vậy thôi!!!
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
Con này mà bán 3.5tr thì đẹp. Cá nhân mình thấy giá này hơi cao tí 😁

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
dsan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy đẹp
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
qua ngon, 4tr hang co ten tuoi ma mn doi 3G voi chip snapdragon
dat8026
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá chất cho một em asus
fly2thesky
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái tai nghe đâu nhỉ (" -)
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@fly2thesky làm đếch gì có tai nghe...hiếm lắm mới có cái mtb có tai nge..tự xử đi bác
phuongmit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fly2thesky có tablet nào kèm tai nghe không bạn :eek:
Giá đẹp ùi … ngon cho tầm tiền , mua cho tụi nhỏ xài cũng ok lắm
Ngon bổ rẻ 😃
Dân VN lúc 10tr thì muốn 8tr là ngon
Xuống 8tr rồi muốn xuống 6tr là ngon..
Xuống 6tr rồi....
😁
Sent from my Dép using Tinhte.vn
@writedung Cứ phải " tình cho không, biếu thêm " thì mới thật sự là ngon dc bạn ơi
TPTT.Hai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@writedung con gi de noi :p
@writedung Bởi thế giờ bảo giá nó 5 triệu nhưng đang khuyến mãi nên chỉ 4 triệu là comment khác ngay ấy mà
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
có wifi ko các bác?
@saiback không có wifi có quay tay thôi
@phudai09vn ))= k có wifi thì mua về để thờ ak.
phudai09vn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dark_knjght01 uhm, chụp ảnh rồi để lên bàn thờ đó bạn 😃 nếu bạn thấy thích, một phút nông nổi của mình thôi mà, làm gì mà bị bới móc suốt thế 😁
gakon512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@henkarin ko có wifi thì cạp đất mà ăn ah
Mua hẳn 2 cái máy này thì ăn đứt mấy em tầm trung 2 sim 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@ksr007 Nhưng em này không có ch...im 😃)))
@ksr007 con này ko có sim mà bác?
giá rẻ tầm này là đẹp rồi, cạnh tranh với hàng của samsung được 😃
thpxken
TÍCH CỰC
11 năm
Hjx nếu chip qualcomm thì cũng ráng 1 em
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@SoGetSu Vay thi bac gioi thi di tu lap cong ty ma sx mtb chip snapdragon di, luc do canh tranh voi con nay.
cuthune
TÍCH CỰC
11 năm
@SoGetSu Vay thi bac gioi thi di tu lap cong ty ma sx mtb chip snapdragon di, luc do canh tranh voi con nay.
@Nguyễn Lê Anh Thư Potay. 😕
vampireno04
ĐẠI BÀNG
11 năm
@SoGetSu một con chip bác bảo 5-10 $ thì nó chênh lệch làm gì cơ chứ
ver khác của N7 thui, thay vì xài tegra3 4 nhân thì giờ xài mediatek 4 nhân 😁 nói chung cố tý nữa mua con N7 gen2 thì ngon hơn, giá bản 8G sau thuế này nọ chừng 250$, nhập về vn thương gia mà bán 300 thì đắt tôm tuôi :D
@thinhletien hình như kô phải cố tí đâu N7 2 bây h bèo là 6tr gấp rưỡi rồi.
P/s bít là giá rẻ nhưng vẫn không ưa chip Mediatek tí nào. N7 gen 1 chiến thôi
@thinhletien Bản 16gb ko 3g bên cellphones 7m4 ko tai nghe nhé 😆
Đừng mong về vn nó rẻ
@thinhletien
:Dcố thêm gần gấp đôi tiền nữa thôi hén.
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
Sao nghe tới Mediatek là dị ứng rùi, có thể là chất lượng 8/10 so với Qualcomm nhưng bị thành kiến cmnr :oops:

Sent from my Nexus⁴
@Brian88 k có mợ chợ vẫn đông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019