Đập hộp Asus Zenfone 4 chính hãng

sonlazio
21/5/2014 4:38Phản hồi: 1.505
Đập hộp Asus Zenfone 4 chính hãng
Zenfone 4 là chiếc điện thoại không chỉ mang lại danh tiếng mà cả tai tiếng cho Asus. Danh tiếng vì nó có mức giá rất hấp dẫn, thiết kế dễ chấp nhận và hiệu năng tốt còn tai tiếng vì người dùng Việt Nam phải chờ quá lâu mới có thể mua được. Zenfone 4 vừa mới bán chính thức trong ngày hôm nay và mình đã mượn được một chiếc để các bạn xem bên trong có gì. Cần lưu ý khi mua Zenfone 4 là Asus sẽ tặng chúng ta một viên pin 1200mAh kèm theo và không có tai nghe đi kèm, hãy lưu ý kiểm tra kỹ trước khi mua nhé.

Asus Zenfone 4 là chiếc điện thoại khá gọn gàng, nó hẹp hơn hầu hết các máy cùng kích cỡ màn hình nhưng lại dài hơn do Asus vẫn sử dụng các phím bấm cảm ứng vật lý thay vì tích hợp vào màn hình như xu hướng của dòng sản phẩm 2014. Cá nhân mình thấy cách thiết kế như vậy hợp với giao diện ZenUI thế hệ mới hơn, nó làm cho phần diện tích hiển thị rộng hơn và cũng thoáng đãng hơn hẳn, kể cả khi ở màn hình chính.

Màn hình Zenfone 4 cho chất lượng hiển thị ở mức trung bình, việc sử dụng độ phân giải 480x800 với mật độ điểm ảnh 233ppi sẽ làm bạn cảm thấy hơi khó chịu nếu nhìn gần nhưng ở khoảng cách bình thường (20-30cm) so với điện thoại thì nó cũng không gây ra bất cứ khó khăn nào trong quá trình sử dụng. Điểm yếu của màn hình Zenfone 4 là màu sắc chưa tươi và góc nhìn hơi hạn chế vì tấm nền TFT truyền thống. Thực tế thì góc nhìn của Zenfone 4 được đánh giá là tốt với tiêu chuẩn TFT nhưng chưa so được với IPS.

Tốc độ có lẽ là điểm ấn tượng nhất của Zenfone 4 trong phân khúc dưới 2 triệu đồng, thậm chí khi so với các máy Android có giá gấp đôi thì Zenfone 4 không hề tỏ ra thua kém. Asus đã dùng chip Intel Z2520 (CloverTrail+) với 2 nhân xử lý, mỗi nhân 2 luồng hoạt động ở xung nhịp 1.2GHz trên Zenfone 4. Hơn thế nữa, máy cũng có 1GB RAM chạy trên nền Android 4.3, gấp đôi hoặc gấp rưỡi so với mức 512MB hay 768MB và Android 4.1-4.2 ở tầm giá dưới 2.9 triệu đồng. Với cấu hình như vậy, sẽ không sai khi nói Zenfone 4 là điện thoại Android giá rẻ mượt nhất hiện tại. Tuy nhiên, bạn cần lưu ý vấn đề pin khi mua Zenfone 4, đây chính là lý do Asus tặng chúng ta một cục pin bên ngoài.

Asus_Zenfone_4-10.jpg Asus_Zenfone_4.jpg Asus_Zenfone_4-14.jpg Asus_Zenfone_4-15.jpg

Asus_Zenfone_4-2.jpg Asus_Zenfone_4-9.jpg Asus_Zenfone_4-3.jpg Asus_Zenfone_4-4.jpg Asus_Zenfone_4-5.jpg Asus_Zenfone_4-7.jpg Asus_Zenfone_4-6.jpg Asus_Zenfone_4-8.jpg Asus_Zenfone_4-11.jpg Asus_Zenfone_4-12.jpg
1.505 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này chơi asphalt 8 hight mà còn mượt. ngon vãi
@enix88 Cái này mà là zènone 4 ah, mình nghỉ là 5 đấy, chơi ko lạng chút nào cả
@maz9717 Youtube có video kìa bác. Thử chơi game zenfone 4

Sent from my Iphone 5S using Tinhte.vn mobile app
LeO®
ĐẠI BÀNG
10 năm
@01676981210 Thật ko thým? RAM có 512MB cài FB cũng đã lag rồi :v
@LeO® Con này ram 1gb
Pin làm sao hả Mod?
@saiback Pin kém anh à. Anh cũng zô diễn đàn đt chơi hả anh hjhj
@Đỗ Văn Thuận có chứ ^^
@saiback 1170mAh

Sent from my SHV-E330L using Tinhte.vn mobile app
@saiback pin nhanh xuống kinh khủng, bật 3G mà lướt fb chưa đầy 1h đã hết pin rồi bác ạ, đã vậy còn nóng máy nữa chứ
Hóng review thời lượng pin 😁
hungtnqb
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nhoc_maruko9x Có review chỉ mình đường line với nhé.
@nhoc_maruko9x
máy đẹp, nhưng chờ zen 5, huhu
@life_in_mono Chắc phải giữa tháng 6 đó bạn 😃
Không biết có bạn nào mua được hàng ngay hay ko? sáng nay hỏi FPT shop nó bảo phải đặt cọc trước!
@laptoph2b hix. Thanks ban nhe. Chuc ban vv
@laptoph2b qua ben vien thong A mua di kia co may lien luon ah
@luonganhkiet21 vien thong a nao vay ban???
@binguyen15 vien thong a o tphcm ah,o duong 3/2
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
ùm.quả pin nhỏ quá sợ kg đủ để đú với mấy ẻm.hơi yếu sinh lý😁
@lom-com Chính xác vậy bạn à, như Lumia 520 pin như thế còn được coi là yếu với cầu hình WP, còn Android thì càng phải xem lại. Các fans lại nói là các nhà sản xuất tính toán đủ trong 1 ngày, vậy thế nào là đủ??
Giải pháp cho những người có điều kiện kinh tế eo hẹp. Nói thật mình vẫn lăn tăn về thương hiệu cho dù là nó có nhiều điều đáng khen ngợi
@Bl4ck_and_Black hic main sony là do asus gia công phần cứng, apple thì mới ra nhập làng di động được 7 năm, không biết asus có từ bao giờ mà tên tuổi không có ta?
@giosongduong Tất nhiên các sản phẩm của các hãng đều thuê nhau gia công cả, mấy tập đoàn có khả năng tự sx được hầu hết các bộ phận cửa sp mình dc, giống HP ngày trước cũng toàn đi gia công cho người ta thôi. Vấn đề là người ta đi đặt hàng nhưng họ tạo ra cho họ 1 sản phẩm tốt hơn cả thằng đi sản xuất thuê cho nó, đó mới là vấn đề và khi dùng sản phẩm của họ bạn ko có gì phàn nàn. Còn cái noname là mình lấy ví dụ chứ ko phải nói ASUS. MÌnh chơi PPC từ thời O2,HP,HTC,ASUS, máy tính bàn mình OC phần lớn dùng mainboard ASUS, nhưng mảng Smartphone của ASUS bây giờ ko có j nổi bật cả.
TrunG_KeviL
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duonghero mà bác sn bao nhiêu mà gọi em là chú thế 😁. ở đây chỉ là mọi người chia sẻ về các sản phẩm công nghệ chứ lên đây mà cứ đòi phân cao thấp thì em cũng lạy các bác luôn. mình đừng trên góc độ người dùng cân nhắc các nguồn lực mình có và lợi ích sản phầm mang lại để đánh giá thôi. Có thế thôi mà cứ suôt ngày mổ nhau =.=
@Bl4ck_and_Black Có con nào thương hiệu cỡ ASUS, cấu hình và giá cỡ Zenfone 4 không bạn ?
ttthanh14
TÍCH CỰC
10 năm
hàng về có đúng 1 tẹo. trong khi ngta đặt mua cách đây gần 2 tháng, thế này bảo sao khách hàng chả kêu :-(
P/S: vừa ra CellphoneS trải nghiệm máy. Pin kém quá đi mất thôi :-( lướt web có khoảng 15 phút đã tụt hơn 10% rồi @@ có lẽ Asus phải update thêm về firmware, chứ thay pin ra rồi lắp vào liên tục ngại lắm. Hiệu năng máy thì Ok. Tuy nhiên đúng như mình nghĩ, chip intel khá kén ứng dụng. Asphalt8 đua rất giật và hay bị văng ra. Sopcast thì bị crash ngay khi bắt đầu stream... Ko thể cài Flashplayer cho chip intel.
Có lẽ chọn Nokia X là hợp lí hơn cả. Hơi thất vọng cho bấy lâu chờ đợi :-(
@check_dis_sound Câu like cho title này cái!!!
StoneHMU
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 Mình mời lấy 1 em Zen 4 đua Asphalt8 không giật 1 chút nào nhé. Máy chạy mượt khỏi nói, pin mới dùng thấy kém, chờ mấy ngày nữa dùng xem có ổn định hơn k, Với giá 2 triệu thì Zen4 là lựa chọn số 1 rồi còn j 😆)
skriptank
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ttthanh14 Xin chúc mừng bạn đã về đội của anh Đào :v

@ttthanh14 chém gió kinh quá, Zen 4 chỉ có nhượt điểm YSL thôi bạn, còn app thì mình cài cũng khá nhiều app rồi mà chưa thấy bất kỳ lỗi gì 😃

Đã có chổ bán ốp lưng Zen 4 ở HCM cho bạn nào quan tâm, hàng silicon trong suốt không biết như thế nào so với Nilkin, mình thì thích Nilkin hơn
Hy vọng dù với bin vậy nhưng tối ưu tốt nên sẽ xài lâu
2tr giá quá thơm cho 1 cuộc tình...pin mà được 1500mah thì vô đối luôn

Sent from my D6503 using Tinhte.vn mobile app
@huanbg9x Mình nghĩ họ cố tình chơi thế để bán được con zen5 và zen6 nữa chứ, và còn cho mấy thằng khác làm ăn nữa, zen4 này mà tăng pin lên thì vô đối. 2 cục thành 1 cục là oke con dê!
leewanhee
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy này sử dụng sim thường hay là microsim vậy chủ xị
@vuatrochoi2014 Sim Micro bạn nhé không phải sim thường đâu, giống loại sử dụng trên iphone 4/4s ấy, bạn phải cắt sim mới lắp được vào máy
@leewanhee MicroSim bác nhé vừa múc sáng nay 😆
ntvan
TÍCH CỰC
10 năm
@vuatrochoi2014 chắc không 😁
@leewanhee micro sim á bạn
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
cấu hình ngon giá rẻ pin kùi
traudat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abgnac pin cũng chẳng cùi đâu, để độ sáng 25% lướt mạng wifi 3.5-4h
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
bo mach chủ của aus thì khỏi phải bàn, giá 2x thì quá ngon cho con xi_ma_fon lướt fb, chơi game liti, cũng chẳng thua kém gì ip, bán khỏi lo mất giá nhiều, xài không sợ bị giựt, và không bị mang tiếng giống các a em xài ip
abgnac
TÍCH CỰC
10 năm
@NAcomputer ặc ặc bán ko bị mất giá 😃
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@abgnac ko mat gia nhieu, mua 2tr, ban duoc 500k cung dau co sao, ip mua 14tr, ban 6tr thi sao,
@NAcomputer Nói nhảm gì vậy bạn =))
NAcomputer
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phạm Trí Dũng bạn có vấn đề gì với nó hả
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
Hoangha hay chỗ nào bán chưa các bác! Mình k đặt trước nên k biat h mua dc k
@ManU4ever ben minh co hang nha ban. 0909020345 minh o sieu,thi,xuan hong nhe
Quan trọng là thời gian dùng pin ấy, có thể mua mấy cái sạc đa năng dùng kèm 😁
togo1
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói bõ ngõ như mod thì thấy nghi vụ pin quá,chắc 1 ngày thay pin luân phiên 4 lần quá....
locyt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con này mà cái lưng phẳng nữa thì khác gì 4 và 4S nhỉ 😁
@locyt Giống chỗ nào nhỉ?
😁:D nếu ko phải viên pin quá hẻo, mình dã xúi bạn mua con này thay vì mua xperia e1 rồi
vumyduc1992
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan desire 300 cũng là 1 lựa chọn ko tồi đâu :D
Tunggf
TÍCH CỰC
10 năm
@AmbitiousMan Con E1 chạy ổn ko bác? Trên thegioididong phản hồi E1 hay bị khởi động lại vì thiếu Ram quá.
saosastar
TÍCH CỰC
10 năm
@AmbitiousMan phải like cho cái chữ kí của bác! :D
@Tunggf :eek::eek: nói thật là mình dùng xperia E cũng ram 512 chưa gặp tình trạng rrêt vì quá nóng máy, thiếu ram,... bao h

thiếu ram gây đóng ứng dụng đột ngột vì ko đủ ko gian hoạt động chứ chưa thấy khởi động lại vì thiếu ram chạy
có thể fw chưa đc tối ưu hoặc chip hoật động quá sức nên bị khởi dộng lại thôi, bạn nghe ngóng ở các 4rum xem có tình trạng tương tự ko
chip intel k biết như nào, máy trụ được 1 ngày là mình quất luôn k cần lăn tăn,😁
@Love Is Pain 1200 mha chơi game 3g may mắn dc hơn 2 tiếng . lên mới được tặng kèm pin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019