[Đập hộp + Cảm nhận] iPad Mini with Retina display : đỉnh cao của di động.

JusitinPhan
12/11/2013 22:21Phản hồi: 32
[Đập hộp + Cảm nhận] iPad Mini with Retina display : đỉnh cao của di động.
Vừa sáng dậy đã bất ngờ, là Apple cho đặt hàng iPad Mini retina, khoảng tới ngày 19 là nhận được.
Tới chiều thì hóng được tin là một số cửa hàng đã có iPad Mini retina để pick up rồi thế là xong thẳng đến đó mua luôn 😁.

Quảng cáo

- Xài rất là đã !!! rất nhẹ (trước đây mình chưa dùng iPad mini 1 vì độ phân giải kém). Cách đây 2 tuần mình có order dùng thử iPad Air, tuy nhiên mình ko thấy sự khác biệt nổi trội nào so với iPad 4 bởi vì tuy iPad Air có nhẹ hơn, nhưng vẫn nặng, không thể cầm 1 tay được nên mình đã trả lạ.
- Mình cảm nhận được sự khác biệt của độ phân giải giữa iPad retina 7.9 và iPad retina 9.7.
- Dùng iPad mini retina một lúc thì mình quên đi sự khác biệt giữa kích thước của iPad mini và iPad full size (có lẽ mình chỉ dùng iPad ở khoảng cách rất gần)
- Dù hiện tại iPad mini retina và iPad Air chỉ chênh nhau có 80$ (iPad Air giờ nhiều chổ sale 479$), nhưng mình rất hài lòng với iPad mini retina và ko muốn mua iPad full size nữa.
Theo mình nghĩ thì iPad mini sẽ trởi nên rất phổ biến, bởi cái giá 100$ giữa 2 iPad vẫn còn cao và kích thước 7.9 inch là đủ.
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kjnopanda
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho e xin ít cảm nhận hiệu năng,pin và màn hình b nhé.cũng đã đặt chắc cuối tuần này người nhà về là có ^^
@kjnopanda Pin thì phải để cả ngày mới biết mà theo mình nghĩ thì mình đã dùng thử con iPad Air xài cả ngày thì con này chắc cũng vậy. Còn màn hình thì nhìn lòi con mắt chưa ra pixel. Còn hiệu năng thì y chang như iPad Air thôi, bạn có thể tham khảo cái bài benchmark của iPad Air.
@JusitinPhan chỉ thích mỗi cái rẻ hơn 100 đô thôi, vẫn thích fullsize trải nghiệm đầy đủ.
quvinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn mua ở nước nào vậy?

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn mobile app
@quvinh Mình mua ở Mỹ
@JusitinPhan Cảm nhận cái màn hình thế nào hả bạn , các trang công nghệ nói màn hình ipad mini 2 không có cảm giác ko chắc chắn , ấn mạnh thì lún

http://genk.vn/dien-thoai/cam-nhan-nhanh-ipad-mini-moi-co-tot-nhu-ky-vong-2013111321222088.chn
@trunghoa2008 Mình thấy chắc chắn mà, có diều hơi nhã vàng nếu ta nhìn kĩ chứ sài một lúc là quên ngay
Mình nhờ bạn ở Sing mua cầm về, giá ở Sing là 728 $ Sing, tương đương 14tr2 cho con 16G wifi 4G, các bác thấy có nên lấy ko?
@hktvn Bên này con 4G cũng 570usd là 11tr5. Nếu bạn mua hàng sách tay ở vn vẫn rẽ hơn 14tr2
Đang phân vân giữa air và mini đây , air thì màn lớn coi phim lướt web thì phê lòi , nhưng mà mini thì nhỏ gọn tiện lợi , nhức đầu vãi
đang quan tâm em Mini retina mà nghe nói màn hình không được làm bằng kính cường lực, có nhiều khuyết điểm, thêm cái nữa là hàng châu Á bị ám vàng.. Mong chờ nó gần mấy tháng nay giờ đang chờ đánh giá kỹ em nó mới dám rướt về vì mua hàng qua mạng nên hơi lo !
iptran68
TÍCH CỰC
10 năm
@phamthai2503 tâm lý e cũng y như bác, kết mini hơn nhưng mà màn nó lại chán hơn ari. giá ở VN thì air và mini bằng nhau!
Bác chủ thớt cho xin đánh giá chi tiết về màn hình của e mini đi ạ . Máy bác hàng LL có bị tông màu nóng (ám vàng) k ạ ? Màn hình dùng có cảm giác k chắc chắn (bị lún) như nhiều trang tin đưa ra k ạ?
Vilong82
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại ipad mini with Retina và ipad air bị làm giá nhiều hơn so với ipad mini đời đầu và ipad 4
Với tỉ giá USD là 21.000đ, ipad mini đời đầu năm 2012 bán với giá thấp nhất khoảng 7.500.000đ so với giá bên Mỹ khoảng 6.900.000đ, chênh lệch khoảng 600.000đ.
Nhưng cho đến tháng 12 năm 2013 thì ipad mini with Retina bán với giá 9.900.000đ so giá bên Mỹ khoảng tầm 8.350.000đ, thì khoảng chênh lệch là quá lớn: 1.550.000đ. Vậy khách hàng phải hứng chịu khoảng chênh lệch giá quá lớn. Dù sao đi nữa cũng thật khó khăn kiếm thu nhập để được trải nghiệm công nghệ!
@Vilong82 Ko tính thuế VAT à bạn , ko tính chi phí và đủ các phí khác , ở vn mình cảm thấy ipad bán giá khá ok , chấp nhận dc , bên mỹ họ dc trợ giá từ nhà mạng mà , so sánh nhiều thì ko bao giờ mua dc . Vn mà có trợ giá như bên mỹ thì thay đồ như phim quá .....
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đang kết con ipad mini retina này,nhưng chỗ oderlaptop để giá 9.8triệu cho bản 16g,chỗ đó có tin tưởng không các bác,chế độ bh ra sao,ai mua rồi cho mình ý kiến tham khảo

Sent from my S785 using Tinhte.vn mobile app
hau6823
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình hok biết đồ apple giảm giá hạ nhjệt nhiều hok các bác nhỉ. Hay ra dòng mới mới bắt đầu hạ nhiệt hàng cũ các bác nhỉ

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
bị vàng góc màn hình dưới bên tay trái
mình cũng mới mua hôm thứ tư tuần này, cảm nhận là khá thích, nhìn rất sang trọng. Lúc đầu tính mua Nexus 7 vì mình là dân android nhưng thấy con này màn to hơn nên mua lun.
32gb 4G LTE
chắc iOS 7 chưa hoàn thiện nên có lúc hơi lag tí 1 2s thôi, màn hình ám vàng thì soi hoài khôngthấy. Pin thì vọc từ 3h chiều đến 12h khuya còn 5%, download 40apps, games, ứng dụng cần thiết.
Thấy cái size của mini rất hợp lí. Nói chung khônghối hận sau khi chọn mua. Nhưng vì nó mà tháng này ăn chay nên cũng hơi mệt hehe
@Nathan Huynh Han Binh Bac mua may o dau vay bac may xaj co tot ko bac

Sent from my MT11i using Tinhte.vn mobile app
@vancong251092 mình ở nước ngoài, mua ở cửa hàng Apple
khá tốt, tạm thời chưa có gì phàn nàn. Còn cái màn hình nhợt nhạt thì không cần quan tâm lắm đâu, trừ khi cố tình so sánh vs ipad air. Lâu lâu thì nó hơi lag tí, chắc tại iOS còn mới
phuocan264
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn ơi, màn hình ipad mini retina có nhạt bằng ipod gen 4 hôn, hay là đậm hơn, nhạt như ipod gen 4 là thua lun.
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phuocan264 Con ipad mini retina này màn hình khỏi chê rồi, như ipad air mà , mình có xài thử 2 em này rồi (chỉ mưọn xài thôi), mà bác nào có ý đinh lên mini thì nên lên luôn bản 3G nhé

Sent from my SM-P601 using Tinhte.vn mobile app
Mình thấy kích thước màn hình của ipad mini là hợp lý, có tính cơ động cao, cầm lâu ko mỏi tay. Vote cho ipad mini!
tình hình là em mới mua cái ipad mini 2, có 2 lỗi em khó chịu.
1. chế độ điều chỉnh độ sáng tự động ko làm việc (khó chịu nhất cái này).
2. em nhấn mạnh lên màn hình thấy nó có hiện tượng nhòe nhòe sao ấy (khu vực giữa), (em nhấn trên ip 5s, ipad4, ko thấy).
ko biết máy nào cũng bị, hay chỉ có máy em bị, nếu máy em bị thì em có đc đổi 1 vs 1 ko ạ. Nhờ mấy bác chuyên cái này tư vấn giúp em vs
@hodacduy 1 là lỗi ios thôi,mún nó làm việc thì chỉnh sáng về thấp nhất rồi bật auto,còn k dc thì coi lại miếng dán màn hình,
2 máy nào cũng vậy,nhấn mạnh thì nhoè,ipad air cũng thế,dùng bt đâu ai nhấn mạnh thế,cứ vui vẻ đi,đừng vạch lá tìm sâu nữa,
Hôm nọ cũng được phá hộp chú mini 2 , phải nói là cảm giác đập hộp bao giờ cũng sướng. Cảm nhận là máy khá nhẹ, màn hình hơi nhạt nhưng ko sao, lướt web cực nhanh. Nhanh hơn Xperia ion mình đang dùng. Nhưng đúng là chế độ tự động độ sáng có vẻ không hoạt động?! Pin cực tốt so với galaxy Tab 10.1. Dùng 2 Ngay mới cần xạc, mỗi tội loa hơi nhỏ. Ấn tượng mỗi khoản đi mua. Lúc đầu qua ishop vì thấy uỷ quyền Apple, đến nơI thì hết hàng thế là ngồi chờ NV đi lấy (cái này đúng kiểu hàng xách tay nên không dám để ở cửa hàng vì sợ QLTT) lát sau máy về nhìn tổng thể cũng ok vì nguyên seal ( Ni Lon không khít 100%) nhưng check serial thì actived được 2 tuần rồi, quả này giật mình vì theo khuyến cáo hàng kiểu này là trường hợp máy đóng lại Seal!!! Mấy thằng cu bán hàng ú ớ giải thích vớ vẩn, rồi chốt một câu chữa ngượng là hay anh chờ mấy hôm nữa hàng về...ok nhưng anh sẽ không bao giờ quay lại ishop nữa mà đi sang digiworld cạnh đó hàng sẵn có nhiều, nguyên Seal, tem đàng hoàng, chưa actived, mang về bóctem đúng nghĩa. Tý thành con gà cho ishop, cảnh báo các bạn là ishop chỉ có mác authoried reseller thôi chứ lởm kinh, thời buổi này mà còn bán chữ tín để Kinh doanh thì xập tiệm sớm thôi ishop ah
@TITTO0411 HAY!!
Nhưng sao không chia sẻ luôn check serial ntn?
Cũng Đang tính mua mini 2 sau 1 tg nhức đầu với thằng nexus loạn cảm ứng.
Mình thì cứ Nguyễn Kim mà làm tới. SG này chỉ tin mình thằng này. Con ipad 3 mua xách tay 2 năm vẫn ngon lành.
Bác
Sao lại lên luôn 3G, Bản thân mình sau 1 thời gian dùng MTB, thì mình nghĩ ko cần thiết lắm vì cơ bản bây giờ ở đâu cũng có sóng wifi cả rồi. 3G ở VN mình thấy chậm, đắt, và giá máy cũng cao hơn hẳn WIFI
tại tính mình mua luôn cho nó có không xài thì để đấy, chứ không có thì lúc mún xài cũng không dc.
lúc bán thì chắc cũng dễ hơn
T
Thật ra check imei trang selfsolve của apple thôi bác. Nói chung giờ mua đồ apple khó phết đấy. Nếu có điều kiện thì cứ đắt 1 tý nhưng đỡ mệt đầu. Bác vào NK thì chuẩn như FPT rồi, nhưng giá hàng chính hãng (có vat) thì cao hơn hàng xách tay kha khá, như hôm trước mình hỏi con mini 2 là trên 10tr.
Bây giờ muốn mua ipad mini 2 thì nên mua hàng mới, xách tay hay hàng cũ chính hãng vậy mọi người? và nên mua ở đâu cho an tâm mọi thứ như chất lượng, giá cả, bảo hành?😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019