Đập hộp - Cảm nhận - Root Q-Mobile - Q-Smart S18

ndrock2610
9/10/2012 10:13Phản hồi: 2.104
2.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chủ topic cập nhật thông tin chậm quá
theo mình biết con này đang bán trên web là 2890k
có vài nơi cửa hàng là 3180k
mình tét thử thì nếu kéo qua lại thì hơi lag, chup hình thì ok với 5.mp không flsh
con này nếu mà root dc nữa thi quá tốt
@samburai Kéo qua lại là sao bác? Cái cảm biến xoay ngang hình như bị delay thì phải?
À mà hình như dòng này không có quần áo hay sao ấy nhỉ các bác 😔:(:(. mấy thương gia toàn chỉ chăm chút quần áo cho hàng cao cấp thì phải.
@mrtung_nl Em mua giá là 3tr150, em mua ở quê nên chắc giá cao hơn SG là phải

Mới nêu mấy cảm nhận sơ bộ trong quá trình sử dụng từ chiều giờ, các bác tham khảo ạ
Chắc là không có bán thì fải, sử dụng android cũng hay nên định mua thêm em ấy về,màn hình to chơi game cho sướng,hj

Sent from my GT540 using Tinhte.vn
các bác tham khảo, đây là hình ảnh e chụp bằng Fm camera theo máy, hình bao Manb là khả năng focus của e nó, chắc chắn 3tr không còn đòi hỏi nào hơn IMG_20121006_122014.jpg IMG_20121007_150341.jpg
ảnh chụp khá sắc nét, và cũng đẹp đây chứ!
Sent from my GT540 using Tinhte.vn
công nhận s18 chụp hình ok...! chắc là s22 có flash cũng ok
Các bác nào thấy nó có lỗi gì thì cmt nhiệt tình đi cho mọi người cùng biết. Chứ nếu để mỗi bác chủ gánh thì còn gì là cộng đồng nữa.
Chờ bạn nào đập hộp con s22, đang tính mua con đó
- S22 chắc nhanh hơn vì CPU Dual Core, nhưng 480 x 800 mà 4 inches 3 thì hơi bị răng cưa á các bác, không đòi hỏi màn hình HD chỉ cần đc qHD thì chắc nhìn đã mắt

- Miếng dán màn hình cho kèm theo máy S18 cực tệ, em bỏ trong túi mới có ngày mà trầy nát như tương như chao rồi hix
kipmtcn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ndrock2610 đọc reply của bạn này buồn cười quá, ko biết bạn nhìn màn hình của s22 chưa mà bạn kêu răng của với lại 4.3" và 4" ko to hơn là mấy đâu, nói như bạn thì chắc s22 độ phân giải là 240x320 quá đi mất 😆. or mắt bạn có chế độ siêu zoom.
@ndrock2610 Chuẩn. Nhưng mà k biết có thay được k nhỉ. Thay được thì lo j. Mới nhìn xước mấy miếng hơi xót
maclamdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@that_is_lg miếng dán khuyến mãi thì sao mong chất lượng được 😁
@maclamdinh Thế có lẽ phải dán lại. Có anh nào cho biết dán loại nào ngon ko giá thế nào
bom0110
TÍCH CỰC
12 năm
Ai cầu kỳ thì đi dán lại màn hình, mình dán = tấm cho iphone 4 giá 50k 1 tấm nhìn đẹp lắm màn hình trong vắt 😁, công nhận là tấm dán hãng tặng lởm thật. Mình đút trong túi bị chìa khoá vạch nhẹ vào mà rách tấm dán luôn
@bom0110 Cái túi quần nào mà chứa điện thoại thì dứt khoát không thể để bất kỳ vật nhọn nào bên trong như chìa khóa, thẻ xe (bằng mica).... Nếu có điều kiện, hãy trang bị cho em nó 1 túi da, vừa đẹp vừa sang trọng và giữ cho máy được mới lâu hơn. Khi đó, cái miếng dán màn hình cùi bắp mà các bạn chê cũng xài được lâu đấy.
@bom0110 Trên thành phố em nghe nói có chỗ gì gần phong vũ dán đẹp lắm đó mấy bác, nguyên miếng bự người ta cắt ra và dán, rất sát sao, bữa có thằng anh em mua sky 820 dán về xen rất đẹp

Sent from my Q-Smart S18 using Tinhte.vn
bom0110
TÍCH CỰC
12 năm
@gialang010 Hihi mình còn nhét 2, 3 cái đt lủng củng vào túi quần cơ 😆 khổ có mỗi 2 cái túi, 1 bên đt, 1 bên chìa khóa nhà, chìa khóa xe máy 😃)
@bom0110 Bạn nên ưu tiên cho em ấy riêng 1 túi đi.xứt phát nào xót lắm.ng yêu e nó còn lót giấy mềm trong ví rồi cho e ấy vào đấy😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Mình cũng vừa sắm 1 em q smart s18 black ở viettel store sáng nay 😁.
Cái cảm giác chuyển từ feature phone lên smartphone thật là tuyệt 😃.
Máy cầm khá chắc tay , độ nặng vừa phải , thiết kế ổn .
nút nguồn với phím tăng giảm âm lượng ấn cho cảm giác khá tốt, mang lại cảm giác chắc chắn khi tăng giảm âm lượng hoặc mở khóa , chỉ hiềm một nỗi phím nguồn nằm bên phía trên máy nhưng lại được đặt ở bên trái , cầm máy bằng tay trái thì mở khóa hơi bất tiện , theo mình nếu phím nguồn được bố trí ở bên phải thì hay hơn .
Mình không ngại vấn đề thương hiệu cho lắm nên có chữ q smart ở mặt trước màn hình mình thấy không vấn đề gì nhiều lắm .
Nắp lưng cảm giác mỏng manh , nói chung là mở nắp lưng cảm giác rất là thiếu an toàn :D .
Cảm biến tiệm cận , camera trước , dòng chữ q smart và loa thoại được sắp đặt khá hợp lý , đây là điểm ăn tiền ở mặt trước của s18 .vừa mua máy mình đem dán màn hình luôn lên nhìn mặt trước bóng lộn , sờ hay nhìn đều rất chi là thích mắt, nắp lưng máy được thiết kế lồi lõm nên khi dán rồi trông không được đẹp như lúc chưa dán nhưng vì để bảo đảm tối đa cho em s18 thân yêu thì mình thấy cứ dán vẫn hơn :D.
Con máy nhìn rất là sang nhưng các phụ kiện khác như sạc , cáp , tai nghe đều trông khá .... rẻ tiền .
Màn hình máy đẹp là không cần bàn cãi nhiều 😃, khổ cái là con máy mình bị chết một điểm ảnh ở phía bên trái notification bar ,hơi khó để nhận ra nên mình cũng không muốn đổi con s18 khác vì con hiện tại đã rất ổn định rồi.
Về phần cảm ứng thì s18 mặc dù nhậy nhưng hơi có chút độ trễ nhất định , xem clip hand on mình từng thấy hiện tượng trễ này đáng ngại thật tuy nhiên khi dùng em nó rồi thì cảm giác khác khá nhiều : tuy có thể nhận thấy độ trễ nhất định nhưng cảm giác vuốt kéo của máy vẫn rất ấn tượng ,vẫn rất sướng tay ,nên nếu bạn nào từng có băn khoăn về vấn đề độ trễ như mình khi xem clip hand on thì đừng nên quá lo lắng vì cảm giác cầm s18 ngoài đời thật sự khác với trong clip, điều này mình xin cam đoan.
Chụp ảnh đủ sáng nhìn chấp nhận được , so với mức giá 3tr 2 thì là ổn ,tuy nhiên nếu yêu cầu cao thì chất lượng ảnh khi zoom lên có lẽ sẽ không đáp ứng được kỳ vọng của nhiều bạn ở cảm biến của một smartphone có máy ảnh 5mp.mình thì trước giờ toàn phải chụp ảnh bằng nokia 5130 2mp nên chất lượng ảnh của s18 cũng tạm thời làm mình hài lòng
Mai mình sẽ up một vài tấm ảnh và video của s18 vậy ,
Sạc pin chắc phải mất đến 2h45 phút ,thời lượng dùng thì mình sẽ để ý sau vậy .
Mới cài thử ninja fruit , plant vs zom ,cut the rope , cả 3 thằng đều chơi ổn ,rảnh mình sẽ test thử game 3d xem s18 cân được ở mức nào .

Có vài dòng cảm nhận ban đầu đó về con máy , yêu cầu của mình không cao nên so với giá tiền 3tr 2 mình thấy rất hài lòng ,Còn yếu tố quan trọng là độ bền sản phẩm thì phải dùng một thời gian nữa mới đánh giá được , giờ mình chưa dám nói gì vội về vấn đề này , tuy nhiên nếu nó mà sống dai thì chắc mình chả thay máy đâu , lương lậu bèo bọt ,sở hữu một em smartphone như s18 là mãn nguyện rồi , không đòi hỏi gì nhiều.

Mình thấy bác ndrock2610 nên biến topic này thành đại bản doanh cho cộng đồng s18 , đổi tên topic lại rồi tích cóp hết kinh nghiệm dùng máy của các thành viên chia sẻ , game , app ,các khắc phục lỗi.... lên hết post 1 . Đưa thông tin đến gần với những người muốn tìm hiểu hoặc đã sở hữu máy là điều mình thấy rất cần thiết để phát triển một cộng đồng s18.

Bên này có topic root s18 nè , nếu có thể thì bác ndrock update luôn lên post 1 nha
http://www.tinhte.vn/threads/1574673/
bom0110
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks a lot final_fantasy_x_ vì bài viết chi tiết, mình thì định sẽ mua con Miracle Tender mới ra hôm nay 😁 (thấy Diemsangviet và Mediamart có giá đàng hoàng trên website rùi, chắc vài hôm nữa là có hàng về
@bom0110 Bác có thông tin gì về em này chưa.m định mua s18 nhưng nghe nói e này có đèn plast nên đang suy nghĩ(m rất thích chụp ảnh ^_^)
@smile90hp Đủ chụp bạn ạ.
Trích lời bác final_fantasy_x_

"Mình thấy bác ndrock2610 nên biến topic này thành đại bản doanh cho cộng đồng s18 , đổi tên topic lại rồi tích cóp hết kinh nghiệm dùng máy của các thành viên chia sẻ , game , app ,các khắc phục lỗi.... lên hết post 1 . Đưa thông tin đến gần với những người muốn tìm hiểu hoặc đã sở hữu máy là điều mình thấy rất cần thiết để phát triển một cộng đồng s18."

Vâng, ok bác, nói chung S18 là một con máy giá rẻ nhưng thật sự không biết sao em rất có cảm tình với nó, vì với mức giá này em mới có thình thức ok như vậy, em sẽ update những gì mới nhất của các bác trong forum đóng góp.

Bác Final Fantasy X cho em xin trính dẫn bài của bác lên bài đầu cho các bác khác đọc với ạ
Đang mượn ipad sửa bài nên ko bôi đen chữ làm đậm này nọ đc, mai lên máy tính chỉnh sửa lại cho đẹp ;)
Bác trích dẫn bài viết của mình lên post 1 mình cảm ơn còn chưa đủ mà 😃.
Sau này còn nhờ bác và anh em nhiều vì mình mới biết nghịch android chút chút 😁.
@final_fantasy_x_ Trời bác cứ nói quá, em like bác khoản nhiệt huyết ghê. À quên, con máy của em đếm cho kỹ có tới 5 dead pixels ặc ặc
@ndrock2610 bác đem lên đổi lại! bữa e bị 7 điểm lựng cơ, đem lên đổi kon khác! có chính sách đổi kon khác trong 7 ngày mà! hihi, e mua bên viettel
@thanmanhan Em mua máy ở quê, đặt hàng con máy về đã khó, mang đi đổi càng khó hơn, nói chung em dễ tính, nhìn chung nàn hình khi hiển thị bt vầy là ok rồi bác ơi, ngày mai thử tiến hành root như bài của bác nêu trên, cùng là người tiêu dùng như nhau có gì em sẽ hồi báo các bác

Sent from my Q-Smart S18 using Tinhte.vn
@ndrock2610 ông anh mua kon này cũng phải lặn lội từ quê lên sg đi mua với mình, sau đó phải gửi lên cho mình lại! làm mình giam dt của ổng 1 tuần. (Chờ bản root nek). Gói lại hết rồi, sáng mai gửi về thì giờ phải lấy dao rọc ra lại! sáng gói lại chứ bít sao giờ!

bác nào cho mình hỏi sao Need For Speed của mình cài vào, chép data vào đúng chổ luôn sao ko có màu j hết vậy!
a e nên tập trung 1 topic đi! làm tùm lum chạy cũng mệt! hihi! đang vọc root mà chưa làm dc
bom0110
TÍCH CỰC
12 năm
Làm sao biết đc dead pixels vậy các bác? Che ống kính rùi chụp hả?
@bom0110 bạn lên ch play dow phần mền "display tester" về test.
À mà thường thì topic về một con máy nào đó đều được đặt ở box "Hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm "
http://www.tinhte.vn/forums/217/
Có lẽ lập nhà bên đó thì thích hợp hơn 😃.
Che camera cũng là một cách , tuy nhiên nếu dead pixel có màu đen thì cách đó lại không ổn , cách tốt nhất là nên có mấy file ảnh chỉ toàn 1 màu , ví dụ như một tấm ảnh toàn màu đen , một tấm toàn màu trắng , một tấm toàn màu đỏ.... cứ xem lần lượt các tấm ấy ở chế độ full screen , có điểm chết nào biết ngay, thêm nữa là do thử bằng nhiều màu nền nên vẫn có thể thấy những điểm chết khó phát hiện .
dead pixel của mình màu xanh dương nhạt nhạt 😁.
@final_fantasy_x_ khổ vậy bác! tải phần mềm display tester về kiểm tra! bữa e ra tiệm đổi e cũng tải về rồi soi di soi lại chứ sao giờ!
@thanmanhan Ngoài lỗi này ra đã tìm ra lỗi nào nữa chưa bác?
@JanusZ có 1 lỗi mà ko khắc phục dc! đó là độ trể của màn hình khi xoay! còn thêm 1 cái là lâu lâu chơi game nó đứng 1s ak!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019