Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đập hộp - Cảm nhận - Root Q-Mobile - Q-Smart S18

ndrock2610
9/10/2012 10:13Phản hồi: 2.104
2.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bacbaphi23
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là đã có bác nào cài được ứng dụng Viber cho con này chưa vậy?
Mình xin hướng dẫn con này 1 cách chi tiết và bổ sung cho của bác bien_van_khat ( vẫn ko có hình ảnh nha bạn).

1/ Tải Driver của con này về máy:

http://www.mediafire.com/?lod8l2r5b2huw82

Tiếp theo, các bạn click phải vào chữ Q-mobile s18 đó, chọn update driver softwave, sau đó chọn browse my computer for driver softwave, chọn tiếp let me pick from a list of device drivers on my computer, bấm next, bấm vào have disk, rồi bấm browse đến thư mục AndrodiPCSyncTool_exe_v2.1149.1 mà các bạn đã giải nén ra lúc nãy.

Chọn tiếp MTK Android PC Sync Tool V2.1149.1, chọn tiếp usb_driver, sau đó bấm chọn file android_winusb.inf, chọn ok

Tiếp theo nó sẽ quay trở về cửa sổ update driver softwave, bấm tiếp next, nó sẽ install driver S18 vào PC cho các bạn.

Hoặc chọn cách này:

Công việc đầu tiên là phải cài ADB driver. Thay vì phải edit VID và PID trong file .inf mình dùng SuperOneClick cho mau. Cắm cable USB, bật chế độ USB debugging, lúc này Windows báo thiếu driver cho device Android. Chạy SuperOneClick, vào tab Advanced, nó sẽ hỏi bạn có muốn cài driver cho thiết bị Android, VID_05C6 PID_9025. Cứ OK và cài là xong. Bạn có thể tải bản mới nhất ở đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=803682

[APP]SuperOneClick v2.3.3 - Motorola Exploit Added!

SuperOneClick FOR ANDROID GINGERBREAD AND EARLIER DEVICES Downloads available at http://shortfuse.org/ v2.3.3 ------ Motorola ADB Patching Checks for shell root before applying exploits...
xdaforums.com

Sau khi cài đủ driver, trong device manager sẽ hiện ra Android Composite ADB Interface.

2/ Tải bản root về:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1886460

mình dùng bản Root_with_Restore_by_Bin4ry_v11.7z

nhưng bien_van_khat: thì chọn: Root_with_Restore_by_Bin4ry_v10.7z

3/ Chạy phần mềm trong đó:

chọn cái 1

tiếp theo là khôi phục lại.

Đợi cho đến khi nào nó khởi động 2 lần thì bác mới nhấn 1 phím j đó cho nó thoát ra! (ko nên ấn sớm)

4/ nó chạy lên có supperSu

5/.... hưởng thụ nha bà kon ( bản của e ko mất cái CH play)
tình hình là sau khi cài xong thì chạy link2sd ko ăn thua! ghét cái mặt ta vào setting của supperSU, chơi cái uninstall ! sau đó chạy ra ăn ngon lành!

chả hiểu?
vậy là cài 1 mớ ứng dụng tào lao và gỡ bớt mấy ứng dụng có quảng cáo đi! hehehe, ko bít bữa sau unroot lại dc ko nữa!
ko bít có đúng ko. nhưng cài ứng dụng full vô thì chạy khá mượt, chắc ko mắc quảng cáo nên ko bị hề hứng j!
@thanmanhan Chính xác!!! cái này mình đã thử nghiệm. Khi mua về cài đại khoảng chục cái app free có Ad, cảm giác chạy bị trễ, nhất là khi tắt màn hình và bật lại, vô phone là nó "cứng họng" khoảng 5s. Sau khi factory reset, cài lại đàng hoàng mấy cái app full và pro version thì nó mượt hơn hẳn, không còn bị tình trạng trễ nãi nữa.
@skyraider84 nhưng tình là chưa có bản root nào tốt cả? sài cách trên cũng hên xui và xui hên quá ah!
boy7404
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình kt em này chip MSM7627-A có khác gì MSM7225-A ko các bác
chuẩn rồi.tớ đang đợi con q22 mà lâu quá
@beelinepro con này sài chán oy! kon kia chưa chắc ngon j bằng ngoài kon chip và đèn flash!
bác lên mạng xem bên qalcom j đó thử?
ko có số tiền lớn nhưng cấu hình như vậy thì tạm ổn.thực chất mà nói thì chưa hài lòng lắm
@beelinepro Eo ông bạn vẫn còn chẻ đắt ak :oops:

Sent from my Q-Smart S18 using Tinhte.vn
cập nhập lần cuối là mình root lại vẫn ko ăn thua, ko xuất hiện cái icon suupperSU, nhưng chạy phần mềm vẫn ok. Link2SD vẫn hoạt động bình thường.

Sau đó mình chọn unroot, tuy nhiên khởi động lại. Mọi chuyện thì các bác biết rồi đó.... sài Link2SD thoải mái.

Chắc phải đợi thêm vài bản ngon hơn mới dc. Khuyến nghị mấy bác nhát tay ko nên chơi. kẻo hư này hư kia!
mỗi ngày ta làm thêm 1 lỗi! hehee. giờ là báo lỗi không thể cài đặt trên usb hay SD.
maclamdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanmanhan unmount cái sd rồi lại mount lại là lại cài được, vô tư đê anh em
@maclamdinh ko có đâu! sài root explorer xóa cacher là ok ah!
Có phải bác dow game hay update game và ứng dụng những thứ đó nằm trong thẻ phải kô .

nếu vậy thì xin chúc mừng bác vì tui cũng bị vậy haha , cái thẻ 16gb của tui dùng cho galaxy note dow 1 số ứng dụng hay game mà game hay ứng dụng đó có thể chuyển qua thẻ là máy báo không thể cài đặt trên USB hay thẻ nhớ , tui có test cái thẻ gắn cái thẻ khác vào thì ok , còn cái thẻ 16gb tui gắn vào con s2 hay con 4x hd của tui đều bị báo nhi7 vậy , cứ tưởng thẻ bị lỗi hay hư nhưng thực tế chả bị gì cả vậy mới lạ đời , tới bây giờ tui chả hỉu cái thẻ đó bị gì , mà cũng chả ai biết nó bị bệnh gì .
dc dấy nhưng chú thớt úp ánh thiết mât cái cáp USB rồi, ko thấy có thế
Maxx HD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dienthoaihanoi.com S12 bao giờ bán hả bác ?
Em mới chép cái clip Gangnam Style HD 720 down từ Youtube, sử dụng trình MX Player để chạy, kết quả --> máy chạy ko nổi, hình và tiếng ko song hành với nhau...
@ndrock2610 bạn sài thử phần mềm khác chạy nhẹ hơn thử xem ntn!
bom0110
TÍCH CỰC
11 năm
@ndrock2610 Máy Sky của mình có video HD dùng trình chơi video mặc định thì được, dùng Sky video ko xem đc, và có video thì ngược lại, chả hiểu kiểu j.
Nhưng theo kinh nghiệm của mình thì nên giải tán gánh nặng cho ram như là đóng bớt các ứng dụng chạy ngầm thì sẽ ko bị hình chậm hơn tiếng
@ndrock2610 Bạn lên ch play down dice player về chạy thử xem nhé .

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn
@ndrock2610 bạn dơw thử cái video 360x640 xem coi chừng ok đấy , vì máy kô quây fim được 720p tất là 720x1080 , độ phân giải cao nên bị lag kô khớp , lúc mình mới dùng android con đầu tiên là htc wildfire mình chép 200 clip nhạc chỉ xem được 143 bản , sau đó dow mấy cái video 320x240 thì ok xem tốt , vì camera quây được video 360x640 thể là có 1 số video xem được độ phân giải đó 1 số lại kô , nên bạn test thử video 360x480 nhé , có gì mình sẽ chia sẻ kn và hỗ trợ các bạn .
Các bác cho e hỏi cái tổ hợp phím chụp màn hình của em nó là gì? và vào đâu để chuyển cái nút bấm chụp hình bằng volume như thế nào?
@movado-102 volume xuống + nút tắt nguồn hình dc ạk! ko thì làm ngược lại!
DSC_4396res.jpg DSC_4398res.jpg DSC_4399res.jpg DSC_4400res.jpg DSC_4405res.jpg DSC_4406res.jpg DSC_4409res.jpg

DSC_4393res.jpg DSC_4394res.jpg DSC_4394res.jpg
maclamdinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanoi555 hình như em miracle sắp ra nhìn sau cũng khá cải lương!
@hoangnguyen85 Bác cho anh em 1 phát ảnh cái màn hình menu xem sao? Có nét không bác?
@JanusZ menu của nó y chang S18 thôi , cả 2 đều chạy ICS gôc mà ko tùy biến giao diện , màn hình ok bác ơi , nét

S22 chạy nhanh hơn , nhưng do kích thuoc của nó nên minh cầm trên tay thấy cảm giác ko tốt bằng S18 .

pin 1.800 mAh coi bộ ko ăn thua , hằng ngày mà để 3G bấm bấm thì chắc mỗi ngày mỗi sạc .

mình ngồi ở Etown Cộng Hòa , mở GPS thì Google Maps nó xác định dc vị trí ngay , khá nhanh

dung stock browser mở trang web cho desktop thì thấy tốc độ nhanh hơn S18 khá nhiều do 2 máy này dùng vi xữ lý khá cách biệt về sức mạnh , multi touch trong browser khá mượt .

camera để chống mù là chính , chất lương hình ko có gi để bàn , tầm thường .

khi dang nhắn tin muốn thay đổi SIM gưi tin thì kéo thanh notification xuống , bấm chọn biểu tượng mạng , SIM 1 có cái biểu tưỡng hình vuông màu cam , SIM 2 màu xanh lá , co ghi tên mạng bên trong ---> nhanh gọn lẹ mình thích cái này , rất rõ ràng

có thể vào setting tắt bớt 1 SIM để tiết kiệm pin

bàn phím ảo mặc định mình thấy rất chán , nên đã tải bàn phím iPhone về dùng .

nhược điểm :

-cái vỏ sau khá là ọp ep , mỗi lần mở ra cảm giác nó muốn xụm .

-màn hình hay hiểu lầm thao tác bấm chọn với thao tác cuộn . cái này do cả màn cảm ứng lẫn lập trình
còn gì nữa sẽ update sau
máy này bán khá chạy , chỗ mình mua máy , từ sáng đến 7h tối bán dc 11 cái , mà cái cửa hàng nhỏ xíu , chứng tỏ e này cũng khá hot
Maxx HD
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maclamdinh mình cũng lấy e s15 trong 1h đồng hồ lấy xong ra quán cf test thấy cái màn hinh 4inh chả có cảm tình chút nào, màu thì xấu, màn thưa đến nỗi phải căng mắt ra mới nhìn đc cái số 1 và số 2 ở cột sóng 2sim!phải ra đổi ngay s18, máy dầy quá, đc mỗi cái wifi tốt! em này theo cảm nhận của mình không hay bằng s11 giờ hỏi mấy hàng hết hàng mới rồi, bạn nào biết ở đâu còn hàng mới mec mình với???
mới xúc con S22 như trên , cảm nhận sau 2h cầm máy là : máy nhanh , cảm ứng bấm thì nhạy , nhưng thao tác cuộn trang ko mượt bang các cty có tiếng như LG , SS ...

3G coi youtube vô tư , máy cầm đầm , vừa tay , màn hình khá đẹpa
Khoe hàng ở topic s18 hả 😁.
Sao trò modern combat máy mình không chơi được nhỉ , đã cài đặt ok rồi , nhấn vào biểu tượng vào đến bên trong đen ngòm thì hiện ra một thông báo " modern combat HD " đã dừng lại , mình down sai bản hay do android 4.0 kém tương thích game nhỉ.
Mình down mc2 ở đây :D.
http://apkviet.com/gameloft-modern-combat-2-black-pegasus-game-hanh-dong-chong-khung-bo-cuc-hay-cho-android/
@final_fantasy_x_ Em nghĩ là không chơi nổi đâu bác ạ, hôm nay em cũng vậy down cái app uphim (cũng file apk) về tính để xem phim, sau khi cài đặt vào mở lên thì trắng phếu, chắc có lẻ chưa root không cho chạy ứng dụng chép từ ngoài vào chăng

Uầy, S22 nhìn bự thiệt, ban đầu mới nhìn tưởng máy Sky
@ndrock2610
Nên hiểu root máy để chiếm quyên của máy cao nhất và xóa bớt ứng dụng mặc định kô cần thiết , còn về phần ứng dụng cài ngoài thì vô tư , chỉ có đều tương thích hay kô thôi .
Root đc s22 chưa chỉ mình với. Hic hic

Sent from my S22 using Tinhte.vn
video HD e chạy = MX ngon choét mà. chỉ có cái chụp màn hình power + volume down- up... mà không có được, bực ghê
@quangthanh.tinhte bạn lên vatgia tìm , nhieu nơi bán rồi , mình mua ở vienthinhmobile 3.470.000
@hoangnguyen85 cảm ơn bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019