Đập hộp - Cảm nhận - Root Q-Mobile - Q-Smart S18

ndrock2610
9/10/2012 10:13Phản hồi: 2.104
2.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn làm clip trên tay cho mọi người tham khảo luôn nhé
s22 đã chính thức có mặt tại điện thoại hà nội ngày hôm qua 11/10
không biết TPHCM có chưa, bạn nào biết chỉ nhé
S22 chip của nó là Mediatek MT6577 , ko phải Nvidia hay Qualcomm nhé .

S18 thì MSM7227A của Qualcomm .
@hoangnguyen85 đang phân vân về chip của 2 e này, 1 cái mediatek vs 1 cai qualcomm,mà e s18 lại rẻ hơn s22, theo mấy bạn e nào ngon hơn?? hàng Q nhà mình xài 3 con bền vật vã,chỉ có 1 khuyết điểm hình như con nào cũng gặp là bàn phím dễ bị tróc hết chữ,mấy e smartphone này chưa xài nên ko biết thế nào 😃 mong ko lỗi lầm j,mà thông thường mấy máy đợt đầu máy nào cũng ngon cả,ít khi gặp lỗi linh tinh lặt vặt, ae nào máu thì chiến luôn đê 😃)
@hoangnguyen85 Chính xác, cái này mình đã từng đề cập đến trong phần trên. Chip S22 là loại chip rẻ tiền dòng MTK mà Hát Ca Phôn hay dùng, hiệu năng có cao lên bao nhiêu nữa nhưng chất lượng kém vẫn giật đùng đùng.
Mới thấy sơ qua cái S22 lúc sáng nhưng không ấn tượng và cảm tình như S18.

Sent from my Q-Smart S18 using Tinhte.vn
@minh_nguyen theo ngu kiến của mình thì , mình thích Dual Core A9 hơn , bất kể nó là Media Tek đi chăng nữa .

S18 là Cortex A5 1Ghz 1 core .
@skyraider84 về vấn đề này , Mediatek là fabless manufacture company , tức là chỉ thiết kế chip và thuê ngoài sản xuất . Bản thân nó ko tự sản xuất chip , vấn đề chất lượng bạn ko cần phải lo , chip của Mediatek do TSMC và UMC sản xuất .

UMC là cty gia công bán dẫn đầu tiên của Đài Loan
TSMC là công ty gia công bán dẫn lớn nhất thế giới , nó gia công SoC , card đồ họa rời cho rất nhiều tên tuôi lớn trên thế giới

Cho nên bạn ko cần phải để tâm tới cái chất lương chip làm gì . Chip ko lỗi thì nếu có hư là sau khi bạn hư vài cái màn hình , hư vài cái loa , hư cả thẻ nhớ thì mới tới phiên nó mới hư
S22 mình becnh quadrant dc 2769 điểm , khá rồi , nhỉnh hơn LG Optimus 2X và Motorola Atrix 4G 1 khoảng ko đáng kể
ha ha không biết Q mobile có bán nắp lưng sau cho S18 không, em tháo ra gắn sim giờ gãy hết 1 ngàm rồi, ọp ẹp khó chịu quá hix
@ndrock2610 bác làm gì mà ác thế! e gở đi gở lại có bị j đâu!
@ndrock2610 haha , mới đó mà gãy , bác phá quá

S18 của bác pin xài dc lâu ko .

S22 của mình sạc qua đêm , sang dây đi làm rút sạc mà 2h chiều là pin còn có 15% . 3G mở liên tục , chạy bench Quadrant + cài + update apps
@hoangnguyen85 đây thì hơn 1 ngày ấy nhỉ?
Các bác ơi giúp em với em đăng kí 3g viettel mà ko vào mạng được.
Nhưng em lắp sim vina lại dùng được 3g
Giúp em với phí 50k ddaeng kí jờ bỏ không tiếc lắm😔

@caungoc91_da bác lắp cả 2 SIM cùng lúc hay sao , bạn có chọn SIM mặc định cho data connection chưa
@hoangnguyen85 bác xài con s22 hả cái cục sạc là mấy ampe vậy ?
@minh_nguyen thấy ghi 1.2A .............................
Các bác ơi giúp em với em đăng kí 3g viettel mà ko vào mạng được.
Nhưng em lắp sim vina lại dùng được 3g
Giúp em với phí 50k ddaeng kí jờ bỏ không tiếc lắm😔

qua chỗ mình đăng ký cho
chỗ bạn là sim 3G chưa
Em mở máy ra, vô tình bị gãy ngàm ngay gần cái lỗ cắm tai nghe, máy en xài pin, nếu vọc phá lung tung thì khoảng 4 tiếng hơn tí, nếu chút vọc chút bỏ túi thì đc khoảng một ngày pin

bạn đăng kí gói cước xong có nhận được tin nhắn báo feedback không ? sau đó bạn vào setting->More ( data usage) để chỉnh mobile network. Có 2 cách chọn là tự động và manual, bạn thử cả 2 nhé. Nhớ kiểm tra coi sim 1 bạn có chọn only 2g không, nếu có thì tắt nó đi nhé. Thường là sau khi chọn mạng xong nó set up APN tự động cho mình rồi. Sau các bước trên tắt máy khởi động lại là ok.
Không biết Q mobile có bán thêm phụ kiện như Pin hay vỏ máy không nhỉ, mình đang muốn có thêm 1 viên pin sơ cua mà không biết mua ở đâu. Máy hãng khác bán ra kèm thêm 1 pin phụ kiện nữa mà ông Q mô bìu này không cho.
@skyraider84 En cũng hy vọng là có, nếu có sẽ nua thêm viên pin và cái vỏ sau, tình hình cái vỏ sau đã fix đc cái ngàm bằng cách chế bằng keo dán sắt để khô, giờ cứng và chắc vãi

@skyraider84 Theo em được biết thì sau khoảng 1 tháng kể từ ngày lên kệ Qmobile sẽ bán viên pin sơ cua của mấy cái dòng này tại trung tâm bảo hành của Q bác ạ.
bom0110
TÍCH CỰC
12 năm
Tri ân khách hàng bác ơi
Tình hình là bác thanmanhan đã tìm đc cách root ok chưa bác?
@bom0110 root máy bạn ah! nhưng root xong thì phá cũng mún hư luôn! hehehe
@ndrock2610
@hoangha9xnb cách root ở trang 1 đó
@vincentcortino Ko hỉu lém các bậc tiền bối ns rõ 1 tí để em làm theo

"Tri ân" chứ sao lại "chi ân" hả bác
60giay
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình mới ghé viễn thông A thấy đã có con Q-smart Tender các bác ạ ! đập chết con S18 lun, core-dual 1ghz, gpu xịn hơn, màn 4" nhưng có ips giống S22, cảm giác lướt mượt hơn s18 khá nhiều, a e nào múc bé 18 ôm hận rồi ! mắc hơn bé 18 đúng 4 ly cafe (180k)
@60giay cafe sì gòn đắt thế 😁
@60giay Tốc độ ra máy chóng mặt như thế này xem ra Q chú trọng lợi nhuận ghê nhỉ, còn về việc hỗ trợ cho người dùng thì quá tệ, chờ xem sao đây hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019