Đập hộp - Cảm nhận - Root Q-Mobile - Q-Smart S18

ndrock2610
9/10/2012 10:13Phản hồi: 2.104
2.104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

123456ktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nà rành làm bài về s22 đi 😃
60giay
ĐẠI BÀNG
12 năm
chia sẻ thêm với mấy bác là em Tender nhìn khá mỏng, viền và lưng vuốt cong theo phong cách galaxy s3, đặc biệt là có đèn flash tích hợp giúp a e tinh tế soi "ếch" đêm ;)
maclamdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@60giay có hàng ngoài cửa hàng rồi hả bạn ơi?
Mới ra 18 giờ tới Tender, mắc hơn có trăm mấy, thao cái kiểu của S11 và S12, thiệt tình....
@ndrock2610 bác root máy chưa? vọc cho vui bác ơi! cùng lắm là...làm cục chặn giấy cao cấp!
@thanmanhan Thì làm theo bài của bác ấy, hi hi chưa xong xại gì hết. Em thì ko rành cái lãnh vực android. Chỉ biết mần theo thôi

Sent from my Q-Smart S18 using Tinhte.vn
@ndrock2610 mau mà, chưa đầy 5 phút là xong! nếu kéo dài, coi chừng ngủm cà teo đó!
có nên mua s22 ko nhỉ
bom0110
TÍCH CỰC
12 năm
Thế cho nên tốt nhất các bác cứ từ từ lót dép ngồi hóng và đánh giá tình hình như em đây này. Xem con nào mọi ng recommend ngon lành nhất hãy mua :p, kẻo lại ôm hận (như 1 số bác nói).
@bom0110 Bác đã ôm cả con Sky rồi mà :| Tiêu chí xài Smartphone của em nhìn chung là thế này:
+ Nghe gọi nhắn tin rõ ràng dễ dãi.
+ Lên mạng đọc tin tức, vào check và gửi mail. Vào youtube xem clip tý.
+ Lên facebook chém gió.
+ Đọc và soạn thảo vài cái văn bản chung chung.
+ Xem ảnh ọt mẫu mã...
+ GPS cho đỡ lạc đường( vì em hay đi xa)
+ Không chơi game( tại em không thích chơi game) không nghe nhạc (vì em có cái mp3) không xem clip không chụp ảnh ( bất đắc dĩ lắm mới chụp)
+ Thỉnh thoảng có cái ứng dụng nào đẹp hay thì xài cho đỡ buồn
... Không biết có bác nào tiêu chí như em không nhỉ? Chắc tuần sau em phải lấy 1 con :p:p
@JanusZ bác ra cái tiêu chí kiểu đó khó chọn quá! bởi có hơn chục kon cho bác lựa đó!
@thanmanhan Chac la em lay con s22 thoi 😃
thế nào rồi cả nhà q22 tôt chứ
123456ktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nói chung là cảm ứng tốt, màn hình sắc nét. Nhưng có lẽ pin hơi yếu? Máy dùng dễ nóng
60giay
ĐẠI BÀNG
12 năm
s22 nhìn hơi thô, mặt sau hơi cải lương, không nuột bằng em Tender
Haizz, ông nội Q mobile này chiến lược giống Nokia, tốc độ đẻ mẫu mới cứ sòn sòn như gà, thằng sau nhỉnh hơn thằng trước tí xíu không đáng kể. Làm người mua đt không thoải mái chút nào, vừa mua mẫu mới ra thì tuần sau lại ra mẫu mới giống như trêu ngươi vậy. Chiến lược kiểu này thấy rẻ tiền càng thêm rẻ tiền ! thà ra hẳn một mẫu tốt và hoàn thiện, chiến lược giá ổn định và hậu mãi, hỗ trợ tốt cho người dùng vẫn hơn. Làm ăn vậy chụp giật và ăn xổi ở thì đúng kiểu chợ búa vậy lấy đâu ra niềm tin và lượng khách trung thành.
Mới dùng thấy cũng ok, có cảm tình một chút, anh em hội hè được tí cho sôi nổi thì giờ nhìn lại.... loãng thếch.... S18 là chính mà dần về cuối thấy anh em toàn đua nhau so sánh, hỏi đáp mấy con S22, Tender mất cả hứng. Topic nên đi đúng hướng là S18 còn mấy version kia vui lòng tạo thread khác hoặc mấy anh em lập topic hỏi đáp từng dòng khác nhau, chứ vào S18 này mà hỏi nhưng câu đại loại " S22 tốt không, có nên mua không?" hay " Tender mới ra , ngon hơn S18 ......!" thì anh em dùng S18 không vui chút nào cả. Chẳng nhẽ topic S18 mà người dùng lại tư vấn cho anh em nên mua S22 hay mấy dòng khác??? vậy dẹp luôn cái S18 cho rồi.
Rút kinh nghiệm từ những room khác như S11, S15... chúng ta vô tình tự làm loãng topic ra mà rốt cuộc chẳng giúp nhau được gì nhiều về công nghệ, cải thiện tính năng máy để dùng ổn hơn.
Vài dòng mong mấy anh em tinh tế hiểu và đừng biến Thread riêng thành những cái chợ tư vấn điện thoại khác dòng và khác tiêu chí.
maclamdinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã root thành công s18, nói chung là rất hài lòng khi mua em này. 😃 ko hối hận j luôn!
hihi
chào cả nhà
hôm nay 13 tháng 10-2012
xin thông báo lô hàng đợt 2, qmobile s22 đã về nhé
đợt này ae tha hồ mà mua
vì hàng về rất nhiều
xin trân thành cảm ơn !
123456ktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thấy ai làm bài về root em s22 nhỉ? Đang mong chờ.
boygame2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này thế mà không có đèn flash, haizz
123456ktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash kép mà.
boygame2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không có flash bạn à😔
123456ktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con này là hàng gì thế? S18 à?
Mọi ng đang nói về S22. sr. nhầm box
bạn ndrock ơi sao mình root ko đc click chuột phải vào smart s18 nó ko có update driver softwave, cách 2 mình cũng ko biết làm luôn giờ phải làm sao?????
Đã root ok. Hơi giật giật tí. Nhưng nói chung cài đặt lung tung vào được là ok rồi 😃
@nxlong2005 đúng là nó vậy! tại mình sài của Xperia mà! chứ có phải bản chính thức đâu!
có bác nào giúp em cách cóp file từ máy tính vào điện thoại được không ah. em mới mua con này hôm nay chưa biết cách dùng
@minminsocute Trước tiên em cắm cáp kết nối máy tính với đt S18, sau đó kéo thanh trựơt dọc Nortification xuống, chọn biểu tượng hình usb ( touch for other USB options). Máy sẽ vào phần USB computer connection, chọn Mount SD card là ok.

Khi kết nối với máy tính, sẽ hiện lần lượt là ổ đĩa trong và SD card trong my computer. Tùy từng mục đích mà em cop dữ liệu vào 2 ổ nhớ trên.
nản nhỉ, định mua em này về thì lại nghe tin dung 2 sim thì 3G không nhanh như dùng 1 SIM
@0973272190 Thực ra cũng không đến nỗi quá chậm đâu, tùy thuộc điểm phát sóng của nhà mạng nữa đó. Mình thấy 3G Viettel trong máy mình chạy khá tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019