[Đập hộp] Dell Vostro 5470 chính hãng đã về Việt Nam với cấu hình mới

hangchinhhieu.vn
25/10/2013 5:52Phản hồi: 91
Hôm nay Hangchinhhieu.vn xin giới thiệu đến các bạn hình ảnh đập hộp Dell Vostro 5470 chính hãng vừa về Việt Nam

Tiếp nối thành công của dòng laptop Dell vostro 5460. Hãng Dell nâng cấp phiên bản mới với tên sản phẩm là Dell Vostro 5470. Vẫn xu hướng laptop mỏng, nhẹ. Dell vostro 5470 nâng cấp dùng Chip Intel thế hệ thứ 4 ( Intel Haswell ) trang bị Bộ nhớ RAM 4GB Buss 1600Mhz, Ổ đĩa cứng 500GB tốc độ 5400rpm, màn hình 14.0″ LED (1366×768), card đồ họa Nvidia Geforce GT740M với dung lượng 2GB cho hiệu suất sử lí đồ họa mạnh mẽ. về thiết kế bề ngoài không có gì thay đổi nhiều so với dòng Dell 5460, vỏ nhôm nguyên khối mang lại cảm giác mát lạnh khi sử dụng lâu. trọng lượng 1.5Kg thuận tiện cho việc di chuyển.

Như vây Dell Vostro 5470 là một chiếc máy khá toàn diện về khả năng đáp ứng nhu cầu làm việc lẫn giải trí. Mặc dù vậy, thiết kế của máy vẫn còn vài nhược điểm, ảnh hưởng ít nhiều đến trải nghiệm tổng thể. Dell vostro 5470 là một sự lựa chọn khá hợp lý nếu bạn không đòi hỏi quá cao.

Cấu hình: Dell Vostro 5470 (V5470A)
Bộ vi xử lý Intel Core i5-4200U (2*1.6GHz Turbo 2.6GHz)
Bộ nhớ RAM 4Gb DDR3 bus 1600

Ổ cứng 500Gb 5400rpm
Màn hình 14.0 inch backlit display with Truelife
VGA nVidia GeForce GT 740M 2GB/ Intel HD Graphics 4400
Cổng giao tiếp: Bluetooth, Card Reader, Finger Printer, USB 3.0, USB 2.0, RJ45 Ethernet HDMI™ v1.4a Headphone jack Microphone jack Kensington Security Lock AC Power In
Pin - Weight 3 Cell Polymer (3h) - 1.5kg
Hệ điều hành Ubuntu
Nhà phân phối: Viễn Sơn (VSC)

Hình ảnh đập hộp:
Thùng máy Dell truyền thống

Thùng máy bao gồm: máy, sạc, dây nguồn

Mặt trên của máy

Quảng cáo

Hình ảnh của Dell Vostro 5470

Zoom kĩ 1 tí

Nhìn nghiên máy rất mỏng nhẹ

Cạnh trái của máy

Quảng cáo

Cạnh phải của máy

Sản phẩm Dell Vostro 5470 có thêm bảo mật vân tay

Tem sản phẩm chứng nhận chính hãng do Dell VN phân phối, dịch vụ bảo hành tận nơi

Mặt đít của máy có tem nhà phân phối Viễn Sơn, tem ICT chống hàng giả

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mẫu Dell 5460, 5470 nhìn thiết kế mỏng quá, chỉ có Asus Zenbook mới có mẫu mỏng như vậy.
congaductq
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đợi review của bác.
onlyl_u
ĐẠI BÀNG
10 năm
mặt lưng, mặt sau, mặt đáy. Ai lại mặt đít
dukas
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình tìm sạc của e này mà hiếm quá!
nghe nói wifi yếu cũng như 5460 thui ,có thêm finger thui....😃
mrtran1201
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chưa bài đánh giá nhỉ? Đang lăn tăn chọn 1 em để làm việc vì di chuyển nhiều nặng quá.
Thik X230 nhưng đắt quá
Có ai xái chưa có 500đ review đê, đang lăn tăn định chọn con này nhưng ko bít có dính wifi như 5460 hay ko nữa
@anhquoc955 Wifi đã được khắc phục và bắt tốt hơn rồi bạn nhé, hiện đang xài e này rấ ok bạn nhé 😃
pin lại 3Cell..... USB 2.0
@htnmyn Pin 3 Cell dung lượng cao bạn à, thời gian sử dụng cũng hơn pin 6 cell bình thường đó bạn, với lại con này sử dụng chip haswell tiết kiệm điện khá tốt, có cả kết nối USB 3.0 và 2.0 luôn nhé
hunta
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác có nói là thiết kế máy còn nhược điểm, cụ thể hơn là gì vậy ạ? Em đang rất nghiêm túc muốn mua em này, nên cũng rất muốn tìm hiểu kĩ về em nó ạ.
@hangchinhhieu.vn Em đang phân vân giữa hàng xách tay và hàng chính hãng, chắc chính hãng hơn bác nhỉ
@hung2900 Chính hãng yên tâm hơn bạn nhé, giá chênh lệch không nhiều nhưng ăn ngon ngủ yêu trong 1 năm.
Đóng thuế là yêu nước/ Nói không với hàng lậu, bạn thích chọn khẩu hiệu nào nhỉ? 😁
@hangchinhhieu.vn Bro cho e hỏi chút : Nvidia 630M 2gb vs Radeon HD 7670M 1Gb cái nào hơn???
e đang phân vân 2 con Dell Vostro 3560 và Dell Vostro 5560 mà game e chỉ chủ yếu chơi PES vs FIFA chứ k chơi nhiều game nặng và sử dụng autocad trong học tập, xem phim. bro có thể cho e lời khuyên được k???
@duyngocnghech 2 em VGA đều same same nhau, với nhu cầu trên thì 2 em đáp ứng ok hết. Chỉ khác nhau về kiểu dáng, Dell 3560 dày thô, vì thế hiệu năng tản nhiệt khá tốt, trâu bò. Còn Dell 5560 được cái mỏng nhẹ, ko có gì nổi bật cả, nếu thích thì em Dell 5470 khá ok hơn đó bạn 😃
3 em bên mình đều có hàng, bạn đến xem từng em, thích em nào thì lấy thôi 😃
Dell Vostro 5470 (V5470A) (Intel Core i5-4200U/ RAM 4GB/ HDD 500GB/ VGA GT740M 2GB/ 14",PC DOS)
máy đẹp quá nhể,thích quá
caotung2012
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cấu hình thì ok nhưng thiết kế không hợp với mình, mình thích dòng Studio XPS hơn

Sent from my iPad using Tinhte.vn app
em này k biết giá bao nhiêu
@Mrkingping Hàng chính hãng thì giá tầm 15 triệu đúng bạn nhé
Hàng xách tay thi ko bik có bảo hanh hay ko chứ hàng chính hãng thì có 1 năm bảo hành tận nơi miễn phí
Con này đẹp mà không biết mua ở đâu rẻ mà được khui thùng, bảo hành tại hãng, cửa hàng uy tín nhỉ (Hà nội)
@hangchinhhieu.vn
😃 Thế này thì cũng nguy hiểm nhỉ? Chả biết đằng nào mà lần, chả ai tin tưởng đi giao phó máy cho cửa hàng bảo hành hết, mà e tưởng hàng xách tay thì nó chuyển bảo hành về VN, ko phải à. Nếu mà mua được máy nguyên seal mà được bảo hành tại hãng thì ok, ví dụ như con dell bên trên.
@cu_cai_nho Hàng xách tay hay còn gọi là hàng không chính hãng/ chính ngạch (thông qua nhà phân phối), nên khi hãng thay đổi chính sách bảo hành toàn cầu thì lúc đó chỉ ăn vạ cửa hàng, lúc đó thì hên xui. Giống HP ngày nào được ca tụng bảo hành toàn cầu, nhưng đùng 1 cái không nhận bảo hành nếu không phải là hàng chính hãng/ chính ngạch.
@hangchinhhieu.vn

Nó to thì nó thích làm gì cũng được, các thương gia lại khổ thôi 😃, nhưng mà khi mua mà được bảo hành tại hãng rồi thì trong thời gian bảo hành nó có thay đổi chính sách thì mình vẫn được bảo hành như cũ phải không ạ.
@cu_cai_nho Bởi vậy mọi người mới ưu tiên hàng chính hãng phân phối tại VN, giá cao hơn 1 chút nhưng quyền lợi luôn được đảm bảo.
con nay VGA 740M 64bit hay 128bit vậy bác ?
@newbievn2k Chip U Haswell chỉ thể hiện 64 bits
@hangchinhhieu.vn
Nếu mà 64bit thì cũng hơi yếu nhỉ? không biết có hơn đc con 635 128 bit không, chưa kể con 192 bit
@newbievn2k VGA đi chung với chip Haswell U đều 64bit bạn nhé
@newbievn2k cùng câu hỏi này, chứ nếu xài 64bit thì tuy 740 có mạnh nhưng củng bị thắt cổ chai, chơi game ko mướt đâu, hiệu năng của 128bit hơn 64 một trời một vực luôn
Đã sử dụng và cảm nhận máy chạy khá mượt, mỏng nhẹ tiện lợi cho công việc hay di chuyển, wifi bắt sóng ầm ầm nhá, mình sử dụng máy tầm liên tục 8 tiếng 1 ngày không cảm giác nóng chỉ hơi ấm ấm thôi, nói chung nếu không phải dân đồ họa hay game thì dòng máy này ngon Untitled.jpg
Mà có dùng đồ họa hay game thì theo mình nghĩ dùng máy bàn cho bền mà hiệu năng cao hơn
tuanan1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Zadkiel Bạn dùng Dell Vostro 54790 thấy thế nào? Máy có nóng không? Mình dùng liên tục khoảng 10-15h 1 ngày liệu có vấn đề gì không? Mình cũng chơi game online fifa 3 k biết có vấn đề gì với máy mỏng này k nhỉ? thanks bác
con naỳ không có màn FHD hơi tiếc nhỉ
sale226
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhìn long lanh thế nhỉ , đang muốn đổi em lap mới đang phân vân chưa biết chọn hãng nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019