[Đập hộp] HTC One phiên bản hai SIM (802w): nắp lưng bằng nhôm tháo được, thẻ nhớ microSD

TDNC
6/5/2013 9:46Phản hồi: 449
[Đập hộp] HTC One phiên bản hai SIM (802w): nắp lưng bằng nhôm tháo được, thẻ nhớ microSD
htc one 2 sim.jpg

HTC 802w chính là phiên bản hai sim của HTC One dành cho thị trường Trung Quốc nhưng vẫn có thể sử dụng được bình thường ở Việt Nam. So với phiên bản một SIM, máy hai SIM vẫn có ngoại hình y chang nhưng nắp lưng có thể tháo rời, có hai khe SIM riêng biệt và đặc biệt nữa là có luôn khe cắm thẻ nhớ microSD.

HTC One hai SIM vẫn có vỏ làm bằng nhôm, kể cả nắp lưng. Ở cạnh trái của máy có một cái gạt nhỏ, khi bạn đẩy cái gạt này lên thì nắp lưng sẽ bung ra tuy nhiên nó hơi khó thao tác một chút. Nếu không tháo nắp lưng ra thì chiếc máy hai SIM này nhìn không khác gì bản một SIM, phần mặt lưng trông vẫn rất cứng và liền lạc. Sau khi tháo nắp lưng ra thì bạn sẽ thấy có hai khe SIM và một khe cắm thẻ nhớ microSD, pin không thể tháo rời. Có thể thấy ngoài việc có thêm hai SIM, thẻ nhớ microSD chính là điểm khác biệt đáng giá nhất của phiên bản 802w này.

Về cấu hình phần cứng, phần mềm thì máy hoàn toàn giống bản 1 SIM, vẫn dùng chip bốn nhân 1.7GHz, 2GB RAM, bộ nhớ trong 32GB, màn hình 4.7 Full-HD với giao diện Sense 5.0.

Cám ơn cửa hàng BachLongMobile đã cho mình mượn sản phẩm này. Thông số cơ bản của HTC One hai SIM:
  • Hai Micro SIM
  • Hệ điều hành: Android 4.1
  • Chip xử lý: Snapdragon 600, bốn nhân 1.7GHz Krait
  • Màn hình: 4.7" Full-HD Super LCD3
  • Camera: 4MP UltraPixel, LED Flash, quay phim Full-HD
  • RAM: 2GB
  • Bộ nhớ trong: 32GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Camera: 4MP UltraPixel, LED Flash, quay phim Full-HD
  • Camera trước: 2.1 MP quay phim Full-HD
  • Kích thước: 137,4 x 68,2 x 9,3 mm
  • Nặng: 143 gram
  • Pin: 2.300 mAh

449 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tưởng gì..hóa ra tháo nắp lưng ra vẫn k thay đc pin mà chỉ thay đc mỗi sim..pin Android đã hao mà còn k cho thay pin.....
@kut3_prince_9x Tháo ốc là thay đc pin, Thánh ạ
tanvn91
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá chuẩn đỡ phải 2 tay 2 súng 😁
@tanvn91 Minh cung vậy,thích 2 sim để chỉ 1 máy,xài sim khuyến mãi do nhu cầu công việc
hali
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gia em đo nhiêu?
hoatht
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hali Giá tại TQ là 4888 NDT khoảng 16,6t VNĐ.
@hali dưới 20tr
One có 2 sim, quá ngon 😃
lúc đầu tưởng em nó bằng nhôm hoàn toàn, thì ra cạnh nó băng nhựa. vậy là không kết bằng xz rồi 😁
tàu khưạ khoái hai sim nhỉ
...
...
@hoainamaloha Đúng là trẻ trâu...
@hoainamaloha Hàn khựa cũng có 2 sim đó bác 😁
@hoainamaloha không chỉ có tàu khựa thôi đâu, mình dám cá với bạn là rất nhiều người dân việt nam thích máy 2 sim đấy😁
mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoainamaloha ai nói chỉ tàu khựa .....
là one thì 1 sim hay 2 sim vẫn ngon chán
2 sim thì mau hết pin hơn 1 chút

$eπt f®om my Nexus 4 !
@tuyenvpb chữ kí bựa vl` 😁
@tuyenvpb sao cứ nói về pin nhỉ,bộ đt bạn xài cả 3 ngày chơi game liên tục hay sao mà chê,chỉ thấy của moto ra cái kia là trùm về pin thôi
@minh08051993 vậy thì bạn cứ mua đi😃
mình nói phong long thôi mà😁
Ngon. Nhưng giá nó chắc ko rẻ tí nào đâu. Vẫn được dùng siêu phẩm & cũng ko phải 2 tay 2 súng
Mặt trước one nhìn đẹp thật 😃 .
@letinh98 Đẹp thì bán 9700 đê, mua con HTC này xài, hoặc qua giao lưu với Nexus 4 của anh nè 😁
@mr.kavil Há há . Nhiều dt quá . Mua đi e bán cho này .
vẫn đẹp như thường
nhờ phiên bản này mà bây giờ đã lộ tẫy cái "unibody" ( HTC One 1 sim được công bố sử dụng thiết kế unibody, tuy nhiên khi tìm hiểu kỹ thì bạn sẽ thấy lời của HTC hơi cường điệu một chút. Ngay cả khi nhìn từ bên ngoài, chưa cần mở máy chúng ta cũng sẽ thấy One được ghép từ nhiều miếng ghép lại với nhau, nó có một khung kim loại bên trong với những viền bằng nhựa, HTC đã ép các miếng ốp (phần loa trên và dưới ở mặt trước, phần camera và đáy ở mặt sau) bằng keo để tạo thành một thiết kế hoàn toàn không dùng ốc.) được chấp bằng 3 mãnh liền nhau rồi đó. bản này tháo được Pin nữa thì GOOD.
@Thanh Hai's Mua bản 1 sim về thử tháo ra đi ==;
Phiên bản 2 Sim cho thị trường TQ thì thiết kế nó khác vs bản quốc tế.

Được Samsung trả nhiêu tiền thế, Shill?
@Thanh Hai's Nghe cái câu này thì khuyên bác tinhtednvn đừng cố tiếp chuyện.
Tôn thờ mod vs admin, nhất là lại website vn như Tinhte, như thánh sống thế thì còn cái neuron nào để nói chuyện??
@Thanh Hai's mình hơi nông cạn tý, vậy bạn giải thích thế nào là unibody thực thụ đi
@Thanh Hai's Bạn nên tìm lại đoạn Video gia công mặt sau của ONE xem lại nhé. >>> Xem nó phay những cái rãnh mà bạn tưởng nó là mảnh rời như thế nào nhé.
Khựa sao cứ thích chơi 2 sim nhỉ???:eek:
Blue_Bird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DoanLinh100 Vn ko thich ah

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
rickythanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DoanLinh100 1 cái gọi dzợ 1 cái gọi bồ nhí@@
ManU4ever
TÍCH CỰC
11 năm
em này là HTC Two rồi One đâu ra 😁
nta_kt1989
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ManU4ever bác nói đúng ý em :v
cơ mà phải công nhận là em HTC one này thiết kế đẹp hết chỗ trê
nếu nhấc thay đc pin ra nữa thì nuột :x
nikuson
TÍCH CỰC
11 năm
tại sao bọn TQ luôn chơi 2 sim thế này @@
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@nikuson Bạn có mua hay không? Quan tâm éo gì bọn đấy!
Cocoli
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nikuson Tại vì bọn nó luôn luôn ăn nói 2 lời hoặc lời nói ko đúng với hành động luôn cả nguoi làm chính trị
@nikuson Tiết kiện và hiệu quả đó thôi!

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@nikuson 1 số gia đình, người nhà
1 số công việc
em cần mua ipodtouch gen 3 ạ...giá khoang 1000k vì em đang đi học,,,ít tiền..ai có để rẻ lại cho em với ạ
01654,980,341
Ths
@nguyenthanhquang97 sang bên nhattao nhé...thread Htc vào hỏi mua ipod...troll a e à
@nguyenthanhquang97 Bac nay vao ca tinhte de rao vat ak @@ sao ko vao nhattao.vn ma rao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019