[ĐẬP HỘP] LG Optimus GK

concubietnoi
11/10/2013 12:53Phản hồi: 24
[ĐẬP HỘP] LG Optimus GK
LG đã giới thiệu chiếc Optimus GK hồi cuối tháng 4/2013 và tinhte đã có bài trên tay của anh cuhiep nhưng có 1 số anh em thắc mắc và tò mò muốn biết rõ ràng hơn từng chi tiết phụ kiện, ngoại hình 1 cách rõ ràng nhất nên mình viết bài Unbox này để thỏa mãn anh em 😃

Máy nằm rất gọn và vừa vặn trong hộp, dễ lấy ra mà không cần kéo "lưỡi gà" của seal màn hình

Sau 3 ngày nữa nếu anh em ủng hộ mình sẽ có bài đánh giá chi tiết về Optimus GK này 😁 Thank you all.
Đến hôm nay, 11/10/2013, mình mới sở hữu được GK, phải nói là rất đẹp ngay từ cái nhìn. Máy mặt trước đen nam tính, các góc vuông giống người anh Optimus G nhưng được kéo dài hơn. Mặt sau là màu trắng tinh tế, nhìn rất sang. Cá nhân mình không thích 1 chiếc điện thoại đen hoàn toàn nên màu của GK mình rất thích 😃
Phía trước máy là màn hình 5" Full HD, tấm nền True IPS, mật độ điểm ảnh ~440ppi siêu nét. Phía trên màn hình có 1 Camera 2mpx, loa thoại, và 2 cảm biến tiệm cận, ánh sáng.

1 màn hình 5" Full HD tấm nền True IPS
Mặt lưng là 1 camera 13mpx + đèn flash LED, phía dưới có loa ngoài thiết kế kiểu hình cục giấy trò "Đông Tây Nam Bắc" :D
Camera 13mpx và đèn flash LED được bọc 1 vòng nhôm sáng nhìn hơi cải lương nhưng... "bóng" :oops:
Cạnh trái của GK từ trên xuống là nút nguồn, volume+, -, nắp mở - trong đó có 2 khe cắm Micro SIM và thẻ nhớ Micro SD...
Cạnh trái của GK là nơi tập trung hết tất cả các... khe, nút
Trong khi đó cạnh phải của GK lại trống trơn với 1 cái lỗ móc dây đeo điện thoại...

Cạnh trên của máy từ trái qua là cái anten rất ư phiên bản Hàn Quốc, nhìn độc đúng ko? 🆒 Cổng hồng ngoại để điều khiển tivi, máy lạnh, v.v... 1 Mic chống ồn khi quay phim và 1 cổng jack nghe nhạc 3.5mm có vòng nhôm như Camera nhìn sáng và đẹp, không hề cải lương :D...

Cạnh dưới có 1 cổng micro USB và 1 mic thoại, 2 con ốc 2 bên là để bung máy...

Tiếp theo là phần mình thích nhất đó là phụ kiện đi kèm của máy. LG đã cho anh em ta 1 tai nghe Quadbeat cùng với 3 cặp lót tai với 3 cỡ khác nhau (nhỏ, vừa, lớn). Dây tai nghe chống rối cùng với bộ điều chỉnh Volume +,-, nhận/ gác cuộc gọi, đây là tai nghe mình thích nhất vì LG là hãng duy nhất trang bị bộ điều chỉnh này trên tai nghe smartphone Android. Thiết kế 2 đầu tai nghe bằng nhôm sáng bóng với logo LG dập nổi đẹp mắt, nút in-ear mềm, nhét vào tai dễ. Chất lượng âm thanh thế nào thì mong anh em đợi mình có bài viết chi tiết đánh giá nhé 😃

Quảng cáo

Cuối cùng là cục sạc và dây cáp trắng tinh. Sạc chuẩn Châu Á 2 chấu tròn nên ta không phải lăn tăn chuyện mua cục chuyển 3 chấu, sợi cáp chắc chắn, không mềm oặt.

Thông tin máy ghi phía sau lưng hộp

Cấu hình cơ bản của LG Optimus GK:

Quảng cáo

• Màn hình: 5" FullHD (1920 x 1080 pixels / 440ppi)
  • CPU: 1.7GHz Quad-Core Qualcomm Snapdragon™ 600
  • GPU: Adreno 320
  • RAM: 2GB
  • Camera: Sau 13.0MP với LED Flash / trước 2.1MP
  • Pin: 3.100mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.1.2 Jelly Bean
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 32GB/ hỗ trợ thẻ microSD
  • Kết nối: Bluetooth 4.0, USB 2.0 Host, Wi-Fi / Wi-Fi Direct, NFC, Slim Port (HDMI & RGB)
  • Trọng lượng và kích thước: 156g và không quan tâm =))
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hẹn ae 3 ngày nữa có bài Review chi tiết, cảm ơn mọi người đã đọc bài của mình ;)
Geek
TÍCH CỰC
11 năm
@concubietnoi Cảm ơn bạn đã có bài "trên tay", ủng hộ bạn viết thêm phần sau. Thật chi tiết nhá!

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
tienchau11
ĐẠI BÀNG
11 năm
nghe bảo ko có Q-Button,nó là cái tính năng j vậy bạn?? đang tính làm 1 e gk đây cho nó gọn,g pro to quá,hóng clip của bác😃
Đã có bài đánh giá GK của mình. Tính năng Q Button dùng để chụp màn hình và mở cửa sổ Note. Tính năng này chỉ có trên Vu3 thôi bạn à 😃
hóng bác quá , e thấy bảo con này pin trâu bò , đang cho e cảm nhận nhé
@lavita9x Có đánh giá pin đó bạn, còn lăn tăn j nữa 😃
Sao mặt trước con của bác lại k có logo LG nhỉ. nhìn cứ ảo ảo ấy.
@OnlyIT Mình cũng không hiểu sao. Con này có thể mua ở Cellphones thì có logo, mình mua ở mấy cửa hàng đt 😃 Có logo LG phía sau lưng mà lo gì
Mình thấy cũng tuỳ con thôi. Đang không hiểu là sao con này đang có mỗi phiên bản cho mạng KT mà lại cái có logo cái không được nhỉ.
@OnlyIT Mình chỉ quan tâm bên trong có bị "luộc" hay không thôi chứ cái logo mà là 1 vấn đề lớn thì xài đt làm gì 😁
Logo nó ăn theo cái màn nữa mà. Nên mình cứ phải để ý, có khi màn tàu không có logo thì chẳng đứt à.
Còn con này có khi không phải, thấy con có logo con không. :eek:
Bài đánh giá chi tiết đâu bạn ơi. mình đang tính mua em này
@rồng tiên Bạn tìm trên google "đánh giá LG Optimus GK F220K tinhte" là sẽ thấy bài của mình 😃
có video thì hay hơn bạn ah
@hungdhtm2010 Nhà có cái máy ảnh cùi bắp quay phim chẳng ra hồn nên ko dám làm video. Muốn quay thì ít nhất phải có cái handcam mới đc b à 😃
Nhìn đẹp nhỉ. Không biết giá thế nào so với G2. 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@newhire Mình thấy bên di động thông minh đang để 7.9tr đó bạn
Hình trong bài viết lỗi ko hiện đc thì các bạn cứ nhấp vào thẳng cái khung, nó tự dẫn tới trang photobucket rồi xem nhé 😃
các bác cho e hỏi chiếc lg gk này có mấy phiên bản vậy?? e thấy có máy có logo LG phía góc trên bên phải của máy, còn có máy thì không có biểu tượng logo là sao??
@AnhDuyen Audio Có logo là đời nửa sau 2013, ko có logo là nừa trước 2013 nha b. Cả 2 như nhau, ko khác j về chất lượng
vanminh888
ĐẠI BÀNG
10 năm
giá bây giờ hạ quá còn có 5,4tr:rolleyes:
bác chủ mua con này ở đâu thế, cho hỏi thêm về vụ cảm ứng khùng nó như thế nào vậy, bác có bị ko
@tanthienpro Hồi mình mua con này bản sx trước nửa 2013 thì ko bị. Con sau mới mua đc 1 tháng thì bị. Phân biệt sx trước hay sau 2013 là mặt trước có logo LG hay ko, có nghĩa là sau - lâu lâu bị loạn cảm ứng 1s trong FB thôi, tính đến thời điểm hiện tại. Ko có logo nghĩa là trước 2013 - ko bị 😃 Mình mua ở Phong Vân Mobile, đường Nguyễn Văn Cừ Q5, TPHCM nha b 😃
@concubietnoi thank bác nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019