[Đập hộp] LG Optimus L4 II: 2,85 triệu, màn hình IPS

TDNC
22/6/2013 5:38Phản hồi: 301
[Đập hộp] LG Optimus L4 II: 2,85 triệu, màn hình IPS
tinhte.vn_optimus_l4_ii-15 copy.jpg

Vừa được giới thiệu cách đây 1 tuần, chiếc điện thoại Android phổ thông Optimus L4 II đã có mặt ở Việt Nam với giá bán khoảng 2,85 triệu. Đây là một chiếc smartphone Android 4.1 màn hình 3.8", cầm trên tay khá nhẹ do có vỏ bằng nhựa, chip xử lý 1 nhân nhưng có hiệu năng tốt, màn hình IPS cho góc nhìn lớn, camera 3.2 MP kèm đèn Flash và có đầy đủ các kết nối 3G, Wi-Fi, GPS, khá tốt đối với một chiếc điện thoại ở tầm giá dưới 3 triệu.

Thiết kế
Máy dày (11,9 mm), cầm vừa tay và nhẹ (125 gr). Mặt sau có lớp vỏ bóng bẩy bù lại dễ thấy dấu bám vân tay, bên dưới lớp keo bóng bẩy đó là lớp vỏ nhựa với các họa tiết đường thẳng dọc từ trên xuống nhìn cũng khá thời trang. Thiết kế bên ngoài của máy thì rất đơn giản, ngoài các nút bấm và cổng kết nối cơ bản ra thì L4 II không có thêm bất cứ thành phần đặc biệt nào khác. Hai phím Back và Menu cảm ứng ở mặt trước không có đèn nền còn phím Home thì lại có, đóng vai trò là đèn thông báo khi máy có Notification mới.

Màn hình - Hiệu năng - Camera
Màn hình 3,8" với tấm nền IPS là ưu điểm lớn nhất của L4 II ở tầm giá của nó. Màn hình IPS giúp máy có độ sáng vừa phải, chất lượng màu sắc tốt, góc nhìn rộng, độ sáng và màu sắc gần như không thay đổi khi nhìn từ các phía. Tuy nhiên do độ phân giải quá thấp (320x480) nên màn hình rổ khá nhiều, hình ảnh và font chữ chưa được mịn màng, và mình cũng nhận thấy màn hình nháy hơi nhiều nên nếu nhìn lâu sẽ dễ gây ra mỏi mắt.

L4 II được trang bị chip đơn nhân 1GHz của MediaTek, chạy mượt trên Android 4.1 với độ trễ rất nhỏ, màn hình nhạy, tốc độ thao tác nhanh. Camera của máy có độ phân giải 3.2 MP, có đèn Flash nhưng đáng tiếc là không có chức năng AutoFocus, nghĩa là bạn không thể chạm lên màn hình để lấy nét theo từng điểm cụ thể được. Bên dưới mình có chụp thử một số hình bằng L4 II.

Cấu hình cơ bản của LG Optimus L4 II:
  • Màn hình: LCD 3,8" độ phân giải 320 x 480, tấm nền IPS
  • CPU: MediaTek MT6575 đơn nhân Cortex-A9, xung nhịp 1GHz
  • GPU: PowerVR SGX531
  • RAM: 512MB
  • Camera sau: 3 megapixel, có đèn flash LED
  • Camera trước: không có
  • Pin: 1700mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.1
  • Tính năng đặc biệt: nút Home kiêm tính năng của đèn LED thông báo
  • Kết nối: Bluetooth 3.0, Wi-Fi, GPS, 3G HSDPA
  • Bộ nhớ trong/Thẻ nhớ: 4GB, hỗ trợ thẻ microSD
  • Kích thước: 112.5mm x 64.7mm x 11.9 mm
  • Trọng lượng: 125g

Ảnh chụp bằng camera của L4 II:

Cám ơn cửa hàng TheGioiKTS.com đã cho Tinh tế mượn máy.
301 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2,8t là ngon rồi, bữa để ~4t nên thấy ko hợp lý.
Mạy chạy khá mượt, cấu hình này thì cũng ko phải quá lạc hậu.
gửi từ trại cai nghiện smartphone đa quốc gia
link ảnh bị lỗi!

Con này màn hình độ phân giải khá là thấp nhưng bù lại giá tiền thì ok! 😁
curlybaby
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vinhphucng25 vớ vẩn vì giá tiền ok nên màn hình k đẹp đó lol
cesc84
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng được nhưng ko thích lắm 😃
Thêm 1 lựa chọn cho các bạn sv
secondrice
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cesc84 Các bác nói sao chứ lúc còn sinh viên thì giàu hơn lúc đi làm ấy chứ@@
@secondrice Xin lỗi bác Việt Nam vẫn là nước nông-công nghiệp (cho đến năm 2220) không phải ai cũng con nhà khá giả như bác nghĩ đâu, mà tỷ lệ bao nhiêu chắc cũng không cần phải nhắc! Từ ~4tr xuống 2,8tr biết chém thế nào rồi! Và 2,8tr này trừ thuế vẫn lời ~ 1tr.
Jake Sumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
hàng LG mà không bền thì bác xứng đáng ăn gạch của em! 🆒
@Jake Sumo Dòng phổ thông không bền là đúng đó bạn. Ở Cty mình có cả chục máy LG dòng tầm trung và phổ thông đều rất mau hư.
maxgacon9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chaukyo em cũng thấy không nhiều người dùng hàng LG, chả có nhẽ ...
@chaukyo em có con km555 mua từ 3 năm trước, rớt có, tắm nước trà có, nói chung là dạo đầu xài còn kĩ, sau này vứt lăn lóc, rốt lộp độp mà chưa hư hao gì, chỉ có cái vỏ bị tróc viền benzen, giờ tróc hết luôn rồi, đen bóng luôn, mới xài 1 con nên chưa dám khẳng định, nhưng nghe các anh em đánh giá thì hàng LG khá bền, ăn đứt samsung
@chaukyo ---------------------
(trộm vía) em có con LG optimus one từ hồi năm 2011 đến giờ vẫn ngon lành bác ạ
Giá hơn L3 II, phân khúc này chỉ Lenvo là vô đối.
xinnguoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhhoang02 chuẩn.chỉ có lenovo là đc
@xinnguoi Lenovo uy tín ko, hàng chất lượng ko?

Sent from my Mobiistar Touch S06 using Tinhte.vn
@phucdiep0101 Lenovo là thương hiệu khá ổn. Hàng đc bảo hành và hỗ trợ. Tốt. Nhưng cũng china mà ra bạn ơi
@CHiSHIKI Oh sh*t :mad:

Sent from my Mobiistar Touch S06 using Tinhte.vn
diamond488
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhhoang02 E nghĩ pin con này ổn hơn Lenovo đó bác ạ, họ Le pin sung lượng cao nhưng thực chất chỉ = 1/2 của LG và SS
máy nhìn cân đối, giá ok.
không đắt nhưng không rẻ, cũng được
chụp ảnh 5M thì tốt
@maianhh6a chưa dc 3 triệu mòi đòi 5m à , thế nó cho 5 chấm giá 3tr5 rồi lại kêu dả981 ,tầm giá đó k có hãng DT chính hãng nào có giá tốt như thế đâu
lạy chúa amen................anh nó kìa anh đẻ ra con lúa mì 520 giá rẻ làm cho các bố công nghê trên toàn thế giới ăn không ngon ngủ không yên với con giá rẻ này,.....quyết tâm dồn chân em lúa mì 520 ,.,,,,bằng rẻ hơn,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,
ép ngưòi quá đáng ....anh nô lăn quay thành anh nổ
@quyetchien30787 Em cũng lại anh, con này dùng chip tàu khựa , Xperia E dùng chip QC cũng hơn 3 trăm . Con này được tấm nền IPS nên màn chắc ổn, chứ con 520 Snapdragon S4 đấy hehe

Gửi từ Xperia™ Thần Thánh với cảm hứng thiết kế từ bom,mìn gió,đá....
@quyetchien30787 nói các bác đừng chém, mua con này để mua con viettel v8502 ngon bổ rẻ
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@theviyoung ngon bổ rẻ cái gì, "Hàng Việt Nam, chất lượng ĐỂU" thì có
van_doan
TÍCH CỰC
11 năm
nếu được lựa chọn mình cho LG thêm 150k nữa để cho cái màn hình lên 480x800:p
Vài bữa xuống tới mức 2,5tr thì nghe hợp lý hơn.
Thấy LG có vẻ trú trọng đến pin nhỉ. Giá rẻ mà pin cũng đến 1k7 cơ đấy.
Giá sinh viên.
phantom_qd
ĐẠI BÀNG
11 năm
chip tao lao, gia thi chag ngon lam, may em wp8 cung tam tien hoa ra lai xung dang mua hon e nay
Chưa đầy 2,9tr à, tội nghiệp anh LG quá, that thà kinh, chả bù cho anh SAM (hang xóm bẩn) tý nào. 😁
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn hơi béo nhỉ 😃
Giá cả ngon cho dòng phổ thông cạnh tranh Galaxy Y đây
@Nguyenhoanglam glx y cùi mía sao cạnh tranh lại dc @@ glx y ram có 156mb rùi rom chưa tới 1gb @@
kyonkun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@boycaothu931 galaxy y ram 290 mb nhé bạn
@Nguyenhoanglam bác này chắc k có mắt mũi ,con Y nó cùi chẳng có vé so sánh dc LG L3 E400 mà ĐI so VỚI CON NÀY,lại chúa
@Androidpm Thì giá này cạnh tranh chứ sao ...?! Suy nghĩ xíu henz rồi hãy tl cmt của ng tar
Lg tầm dưới 5 triệu mau xuống máy lắm. Dòng đắt tiền xíu thì may ra.
Giá 2,85 triệu thì làm em LG lu6200 dùng lướt có phải sướng hơn không!

Sent from my LG-F180L using Tinhte.vn
ngocb2
TÍCH CỰC
11 năm
@bshuy2003 k lên so sánh vậy bác ạ. nói thế khác nào bảo đừng lấy gái tơ chưa chồng 27t mà lấy gái dùng lướt 1 đời chồng 25t 😁
Chip mediatek kìa. ;(
@CHiSHIKI À ra vậy. ARM đó h chỉ biết Terga với Snapdragon thôi.
Đang dùng Atom x86. 😃
@CHiSHIKI Nhưng mà Bác không đọc được dòng này à:"CPU: MediaTek MT6575 đơn nhân Cortex-A9" :eek: nhấn mạn chữ đỏ nhé!!!
Pamjahun
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Lightning Do chip đó thời gian sử dụng ko lâu, ko bền, dễ mau hư, đại khái là rất rất nhiều nhược điểm, bạn cứ thử nghĩ đi, các nhà sản xuất như Samsung, LG, Sony v.v. rất ít xài MTK, hoạ ra các sản phẩm bình dân, chủ yếu phục vụ nhu cầu giải trí bình thường thì mới hợp tác với MTK thôi, bạn cứ thử nghĩ đi, 1 cái chip lõi kép Qualcomm 1ghz vẫn đáng giá hơn 1 cái chip lõi tứ MTK 1,5ghz vì nó bền hơn, ổn định hơn, ít hỏng vặt, hiệu năng ổn định, xử lý nhanh hơn, đỡ lag..., may ra ví dụ chip Qualcomm dùng công nghệ Cortex A9 chẳng hạn, MTK dùng Cortex A15 thì may ra, mình chỉ nói may ra thôi nhé, hiệu năng hơn được Qualcomm chút xíu .mình nói chung là như vậy, bạn nào còn ý kiến thì đóng góp nhé, đừng ném gạch mình
@Pamjahun tùy tường loại Qualcomm nhé bạn Qualcomm MSM8225 dùng 2 nhân Cortex A5 làm sao bằng MT6577 dùng 2 nhân Cortex A9 được chỉ hỏn GPU thôi 😁 Snapdragon s4 play 4 nhân giá rẻ cũng dùng Cortex A5 thua MT6589 là 4 nhân Cortex A7, MT6589 còn mạnh hơn một chút so với Snapdragon S4 dùng GPU Adreno 225 trong Xperia TX nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019